Thắc mắc GPLX B2

satthuvn

Xe hơi
Tôi có mấy cháu vừa thi xong đang chờ lấy bằng. Chưa biết lái tổng cộng khoảng 5,2 triệu bao gồm (4 triệu nộp cho trung tâm + phí thuê sân tập sa hinh 80k/buôi (tùy thuộc thuê bao nhiêu buổi) + 300k lệ phí thi chứng chỉ nghề + phí thuê xe chíp tập sát hạch 230k/h (tùy thuê bao nhiêu h) + 380k lệ phí sát hạch. Luu ý không đóng phí chống trượt lý thuyết vì lái ô tô nên học luật để biết.

Tôi thấy giá 5-5.5 triệu là ổn
Nhà cháu thấy cụ nói chuẩn giá để 1 người lần đầu lấy = đó cụ ợ :D

minhmo

Xe cút kít
Eo.
Cụ có bằng để hết hạn, mất hsg
Nghĩa là k dùng.
Rồi lại chạy bằng có khi gặp cụ e cũng ngán.
Đi là cho mình nên học lại cẩn thận chứ đừng mua.
E đồng ý với cụ Cường. Cụ chủ chạy xe nào cho pà con piết cái biển số nhé^:)^.

YARIS 2010

Xe máy
đúng là ng0n ,rẻ cụ ợ

Ac080

Xe tăng
Cụ cộng thế nào ấy chứ:

Em tính nhanh thì cũng thế này: 4 triệu nộp cho TT (1) + phí thuê sân tập 80k/buổi x 10 buổi = 800K (2) + 300K lệ phí chứng chỉ nghề (3) + phí thuê xe chip 230K/h x 3h = 690K (4) + 380K lệ phí sát hạch (5)

Tổng cộng: (1) + (2) + (3) + (4) + (5) = 6tr 170K.

Note: người mới tập lái phải tập thực hành 10 buổi, thi thử 3h/ 3 buổi.

Các khoản đúng là thế mà như tui viết là chi phí thuê xe tập sa hình và chíp là do mình quyết định mấy buổi.
Note: tiền thuê xe tập sa hình 80k/ buổi/xe và chip là 230k/giờ/xe vậy nếu 3 ngừoi tập thì chi phí đó campuchia. Mấy cháu nhà tui chỉ tập sa hình 3 hay 4 buổi gì thôi. Thấy ổn rồi thì không tập nữa mà thuê xe chíp tập luôn.
Tóm lại quyết toán cho đợt lấy b2 vừ rồi đúng 5,5 tr/1b2

xich_lo_29Y

Xe tải
mời cụ cho biết chỗ ở của cụ nhà cháu giúp cụ đúng như ý cụ nhé. hoặc cho số đt để liên lạc với cụ
Chào cụ,

Em đang làm việc ở Quận Hai Bà Trưng, và cư chú ở Thanh Trì. Số cầm chân của em đây ạ: 098.248. 0605. Cụ giúp em với!
Vì em mới học lái, nên em cần một chỗ nào đó học và hành (thực hành) cẩn thận cụ à.

xich_lo_29Y

Xe tải
Các khoản đúng là thế mà như tui viết là chi phí thuê xe tập sa hình và chíp là do mình quyết định mấy buổi.
Note: tiền thuê xe tập sa hình 80k/ buổi/xe và chip là 230k/giờ/xe vậy nếu 3 ngừoi tập thì chi phí đó campuchia. Mấy cháu nhà tui chỉ tập sa hình 3 hay 4 buổi gì thôi. Thấy ổn rồi thì không tập nữa mà thuê xe chíp tập luôn.
Tóm lại quyết toán cho đợt lấy b2 vừ rồi đúng 5,5 tr/1b2
Cụ cho hỏi địa chỉ nơi mấy cháu nhà cụ học để em tham khảo với ạ!

codate

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ thắc mắc vụ bằng B2 này quá, vừa rồi do 1 thời gian quá dài em ko xài B2 nên hết hạn + mất cả hồ sơ gốc, đời quá đen :(( . Cũng may em vừa mới đăng ký thi lấy lại em B2 rồi, càng may hơn nữa nhà ông anh đó lại gần nhà, đi có mấy trăm mét :)) , vụ này em sướng. Và báo cáo với các bác là em chọn gói biết lái rồi mà chưa có GPLX, tổng thiệt hại 2 củ 7 loét, + thêm 150k làm cái giấy khám sức khỏe, hết tất thảy 2 củ 850 loét :D . em đưa anh ấy 3 củ tất ,bồi dưỡng nốt 150 loét, vậy là tháng 2 tới em có lại cái bằng B2, ngon, bổ, rẻ :x:x:x:x:x
vấn đề ở chỗ cụ mất bằng lâu chưa, và cụ thi thế này là thi mới hay phục hồi.

chungcon

Xe máy
Cụ này chắc có người quen nên giá mới thế

Quân Đuôi

Xe điện
Chào cụ,

Em đang làm việc ở Quận Hai Bà Trưng, và cư chú ở Thanh Trì. Số cầm chân của em đây ạ: 098.248. 0605. Cụ giúp em với!
Vì em mới học lái, nên em cần một chỗ nào đó học và hành (thực hành) cẩn thận cụ à.
Cụ ở Thanh Trì thì qua ô tô số 8 ( Bãi đá _ Thanh trì ) ấy hình như 6.5 củ bao trọn luôn , rỗi lúc nào học lúc đó , vì ở đó có cả sa hình luôn , tội gì phải lặn lội đi đâu cho nó Natasa ra , trước cháu cũng học ở đó ợ !

codate

Xe tăng
Chào cụ,

cụ qua em đi, thực hành nghiêm chỉnh, đầy đủ. Học để lái xe chứ không phải để lấy bằng.
Cụ ở Thanh Trì thì qua ô tô số 8 ( Bãi đá _ Thanh trì ) ấy hình như 6.5 củ bao trọn luôn , rỗi lúc nào học lúc đó , vì ở đó có cả sa hình luôn , tội gì phải lặn lội đi đâu cho nó Natasa ra , trước cháu cũng học ở đó ợ !
cụ ơi nói thế sai rồi, xa có cái lợi của xa. Cụ học ngay thanh trì thì đến nơi chui vào sa hình luôn, nhưng ở xa thì ngày ngày được lái đến sân (thực hành trong phố), đi thi xa thì thực hành đường trường kết hợp. Các cụ học gần chỉ được cái tiện nhưng lại thiệt thòi nhiều. Chẳng nhẽ học xong cầm bằng trong tay lại mất thêm mấy triệu để bổ túc tay lái à. khi chưa có bằng đi trong phố nó cũng như có bằng mà đi bổ túc thôi, nhưng có sự khác biệt là chưa có bằng thì trung tâm và thầy giáo phải chịu trách nhiệm khi có chuyện gì xảy ra, còn có bằng rồi thì khác đó nhé cụ.

Ngày đầu tiên em học cũng ở sân thanh trì, nhà em ở gần cầu mai động nên ra sân luôn cho gần, được 2 buổi nghĩ mình dại nên em phi lên Nam Trung Yên rồi đi theo xe về sân thanh trì, thế là được chạy đường trong phố :D.
Sân thi thì cách đến hơn 30km, nên các buổi lên sân thay nhau mà lái lên, thầy toàn ngồi cạnh nên thực hành nhiều và lấy bằng xong ko bỡ ngỡ mấy.