Thắc mắc khi muốn đôi đèn pha mới cho fiat siena>

Fiat1.6

Xe buýt
Có lần vào hãng thấy có cụ thay đôi đèn pha mới cho siena loại liền cả pha và xinhan em không biết ở đâu bán cụ nào thay rồi cho em địa chỉ và rổ giá với.
(đèn cũ của em bây giờ đang nguyên bản mà cũ quá hàn đi hàn lại rồi muốn thay mới)

Thanks các cụ nhiều>>>:))

Chỉnh sửa cuối:

TrungVP

Xe đạp
Em cũng đang có ý định thay bộ đèn cho sáng của sạch sẽ mà không biết kiếm ở đâu ngon bổ rẻ đây cụ ơi. Có cụ nào biết thì mách nước cho anh em với!

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Bác có điều kiện thì đổi đi cho nó sướng mắt bác. Khi nào đổi cho em xin lại mỗi bóng một cái làm sơ cua nhé! He he...
Chắc bác hay đi đêm ra ngoại thành, ngoại tỉnh à? Trong phố làm gì có bóng đêm mà đánh bật???

Fiat1.6

Xe buýt
Hi.bác OCHA.. thì tại xe em sơn xong rồi thì trơ đôi đèn pha trông cũ quá mấy hôm nay nước đọng vào cả trong nên tìm pha mới để thay thôi bác, tiện thể nghiên cứu thay bóng luôn thử nghiệm xem thế nào bác ạ. Em sẽ giữ lại cho bác .thay được pha xong sẽ ới Bác nhá

ninhcd

Xe tăng
Hi.bác OCHA.. thì tại xe em sơn xong rồi thì trơ đôi đèn pha trông cũ quá mấy hôm nay nước đọng vào cả trong nên tìm pha mới để thay thôi bác, tiện thể nghiên cứu thay bóng luôn thử nghiệm xem thế nào bác ạ. Em sẽ giữ lại cho bác .thay được pha xong sẽ ới Bác nhá
----
Bác Tham khảo vài chi phí có liên quan tới Pha và Bóng e vừa làm nhá:
- Rửa Pha: 200l;
- Thay 2 bóng Ofram cho đèn chiếu xa: 450k;
- Thay 2 bóng Ofram cho đèn chiếu gần: 550k;
(e dốt lên còn ko bít Pha và Cốt cái nèo xa cái nèo gần nữa các cụ thông củm :-L)

Hậu quả: sáng hơn hẳn, còn để oánh bật bóng đêm mà cụ thể là Đè lại xe ngược chiều thì ....có đỡ nhưng ko nhìu lém cụ ợ, cơ bản là xe mình dáng VÍP nóa thấp lên ko ăn nổi những thằng Chưn Cao và những thèng kiểu au đì, mẹc...những xe trên 1 tỷ là e thuaL-)

F.I.A.T

Xe điện
----
Bác Tham khảo vài chi phí có liên quan tới Pha và Bóng e vừa làm nhá:
- Rửa Pha: 200l;
- Thay 2 bóng Ofram cho đèn chiếu xa: 450k;
- Thay 2 bóng Ofram cho đèn chiếu gần: 550k;
(e dốt lên còn ko bít Pha và Cốt cái nèo xa cái nèo gần nữa các cụ thông củm :-L)

Hậu quả: sáng hơn hẳn, còn để oánh bật bóng đêm mà cụ thể là Đè lại xe ngược chiều thì ....có đỡ nhưng ko nhìu lém cụ ợ, cơ bản là xe mình dáng VÍP nóa thấp lên ko ăn nổi những thằng Chưn Cao và những thèng kiểu au đì, mẹc...những xe trên 1 tỷ là e thuaL-)
Khớ khớ dưng mà albea lại có chức năng chỉnh độ cao pha cốt trên taplo các cụ ạ, em thử rồi có thể chỉnh chiếu xiên lên cabin xe tải luôn, PR cho albea 1 tý

em thay cả bộ pha trong (xi nhan chưa có hàng) độ luôn xenon hết gần 5 củ

ninhcd

Xe tăng
Kinh kinh, cụ Thik chơi ếch nhỉ, mấu quá mấu quá, để hum nào có xiền e cũng chiến theo cụ cho mấu @-)
dạ kính cụ là mắt em kém nên cứ lờ mờ là em không chịu được mà cái pha cũ của em nó lờ mà lờ mờ thay plus 90 vào rồi không thấy khá hơn nên em cũng nghiến răng chơi thôi nhưng cũng không thấy sót ruột đâu ạ vì buổi tối mà đi về nông thôn thì cứ gọi là s..ư..ớ..n..g. em chơi cả bi lẫn xenon tầu thôi chất lượng cũng ok rồi

tranhainam

Xe điện
Cụ ninh nhớ này: pha - xa ( cùng âm a) hiển nhiên cốt là gần.

Chỉnh sửa cuối:

bagiahuhu

Xe buýt
Cụ mang đèn đi xúc và đánh lại đảm bảo sáng chóe, em thì vừa tự làm lấy, thấy ok ghê :41:

MQC

Xe buýt
dạ kính cụ là mắt em kém nên cứ lờ mờ là em không chịu được mà cái pha cũ của em nó lờ mà lờ mờ thay plus 90 vào rồi không thấy khá hơn nên em cũng nghiến răng chơi thôi nhưng cũng không thấy sót ruột đâu ạ vì buổi tối mà đi về nông thôn thì cứ gọi là s..ư..ớ..n..g. em chơi cả bi lẫn xenon tầu thôi chất lượng cũng ok rồi
Em thay Pừ lợt 90 cả pha và cos. Thấy cải thiện đáng kể đấy chứ cụ. Đèn gầm cho 1.6HL là loại gì ấy cụ nhỉ, để em cho thêm đôi pừ lợt 90 tiếp cho sướng luôn.

cominup

Xe hơi
Em cũng đang định thay bóng đèn, em vừa check trên taobao.com thì bóng Osram H7 có loại đơn bán có 18 tệ, có loại trong hộp bán theo cặp thì lên tận 130 tệ, trông có vẻ xịn hơn. Có loại cũng H7 55W 12V nhưng là 4500k tức là độ K thì thấy bán lên tận 140 tệ. Các cụ cho ý kiến chỉ đạo đê, cái loại 140 tệ thấy quảng cáo là super white. Hức, mua cái này thêm 10 đồng ship nữa là có 450k VND he he. Ngon quá sao mà bỏ đc.

ninhcd

Xe tăng
Em cũng đang định thay bóng đèn, em vừa check trên taobao.com thì bóng Osram H7 có loại đơn bán có 18 tệ, có loại trong hộp bán theo cặp thì lên tận 130 tệ, trông có vẻ xịn hơn. Có loại cũng H7 55W 12V nhưng là 4500k tức là độ K thì thấy bán lên tận 140 tệ. Các cụ cho ý kiến chỉ đạo đê, cái loại 140 tệ thấy quảng cáo là super white. Hức, mua cái này thêm 10 đồng ship nữa là có 450k VND he he. Ngon quá sao mà bỏ đc.
---
Vậy Cụ thử Chuột Bạch sem dư lào đê để ae còn theo cụ:-bd

Hôm qua e đi Đăng kiểm có 1 vấn đề các cụ lưu ý nhá (đặc biệt là cụ Thik): xe e thay bóng có sáng hơn chút bên ĐK họ bảo lưu ý Đèn Pha ( họ chỉ nói vậy còn ko nói j thêm nữa) lên e dự nếu các cụ chơi xelonL-) có lẽ lên chú ý khi mang xe đi ĐK liệu có thể sẽ bị gây khó dễ ko????

MQC

Xe buýt
---
Vậy Cụ thử Chuột Bạch sem dư lào đê để ae còn theo cụ:-bd

Hôm qua e đi Đăng kiểm có 1 vấn đề các cụ lưu ý nhá (đặc biệt là cụ Thik): xe e thay bóng có sáng hơn chút bên ĐK họ bảo lưu ý Đèn Pha ( họ chỉ nói vậy còn ko nói j thêm nữa) lên e dự nếu các cụ chơi xelonL-) có lẽ lên chú ý khi mang xe đi ĐK liệu có thể sẽ bị gây khó dễ ko????
Thế cụ Ninhcd vẫn qua được đăng kiểm à ? chắc mất nhiều xiền lắm nhể
PS : em vừa bị dìm thớt bên kia nên em sang đây dìm lại tý =))

F.I.A.T

Xe điện
Chắc là hoạnh họe làm tý thôi, chứ xe xịn bi giờ xe nào chả xe lông. con bi xe lông, tri xe lông nữa ấy chứ.
Nhưng đăng kiểm nó dựa vào đâu mà nói cụ nhể, trong sổ KĐ đâu có nói đến thông số, mà trong quy định các phương tiện GT thì nó quy định thế nào nhỉ.
Nếu các xe có xenon theo xe đạt tiêu chuẩn về chiếu sáng thì mình lắp cũng đủ đk chứ sao.

Fiat1.6

Xe buýt
Thanks các cụ ...nhưng em tìm mái không thấy pha mới loại liền cho fiat ở đâu cụ nào biết cho em cái đc

lamhcd

Xe máy
Em vừa mới thay cặp bóng OSRAM Night Breaker +90 chính hãng vào xe, đi có sáng hơn nhiều so với bóng cũ nhưng do cái chóa đèn bị sao đó cũng không thấy sáng xa như quẳng cáu, hay tại cái chóa đèn bị cũ và đèn pha bên phụ bị lệch nữa không biết điều chỉnh thế nào cho đúng đê. Các bác ai biết chỉ giúp với.

lamhcd

Xe máy
Có ai biết chỉnh đèn pha Siena em đọc trong sách hướng dẫn thấy chỉ chỗ chỉnh nhưng vặn chỉnh rồi không có tác dụng gì hết, hay là nó bị hư không vặn được.
Sau khi thay cặp bóng OSRAM Night Breaker +90 chính hãng vào xe ==> xe sáng hơn một tí, chưa chỉnh được vị trí sáng xa, không sáng bằng những xe khác (còn mới) đi ra đường quốc lộ các xe khác pha thì mình chịu, không nhìn thấy gì, còn mình pha thì cũng sáng thường thường không như các xe khác.