Thắc mắc về hàng ghế sau Ford focus AN sedan 2.0

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Chả là em cũng đang có ý định rước một em FF AN nhưng hôm qua sau khi ra show room về thì thay đổi ý định vì hàng ghế sau ngồi vô cùng khó chịu vì chỗ để chân chật và lưng ghế dựng đứng như xe bán tải, em ngồi thử festa cũng vậy nhưng ecobost thì OK. Các cụ sâu giải thích giúp em cái trước khi em chuyển sang M3!
Không biết cụ chủ đã tự mình khám phá hết em Focus chưa ạ? Vì theo như em thấy hàng ghế sau của Em foccus có thể điều chỉnh được độ ngả của ghê. Cụ chủ đã vào đại lý rồi mà sale không giải thích cho cụ thì kiến thức sản phẩm của sale cần trang bị thêm. Nếu được em mong cụ bớt chút thời gian qua đại lý em xem lại lần nữa rồi đưa ra quyết định ạ. Em rất mong có thể giúp cụ lấy được chiếc xe ưng ý nhất.

JHT

Xe hơi
Không biết cụ chủ đã tự mình khám phá hết em Focus chưa ạ? Vì theo như em thấy hàng ghế sau của Em foccus có thể điều chỉnh được độ ngả của ghê. Cụ chủ đã vào đại lý rồi mà sale không giải thích cho cụ thì kiến thức sản phẩm của sale cần trang bị thêm. Nếu được em mong cụ bớt chút thời gian qua đại lý em xem lại lần nữa rồi đưa ra quyết định ạ. Em rất mong có thể giúp cụ lấy được chiếc xe ưng ý nhất.
Sale gân cổ cãi là hàng ghế sau cố định rồi, mà cũng đúng như cụ nói là đồng chí sale thậm chí còn kg biết gì về focus luôn. E cố khám phá nhưng kg có dấu hiệu của việc ngả thêm. Cụ cho e vài cái hình minh họa được kg?
Nếu ghế có thể ngả hơn nữa thì đúng là ANF là e cân nhắc đầu tiên

tok

Xe tải
Chả là em cũng đang có ý định rước một em FF AN nhưng hôm qua sau khi ra show room về thì thay đổi ý định vì hàng ghế sau ngồi vô cùng khó chịu vì chỗ để chân chật và lưng ghế dựng đứng như xe bán tải, em ngồi thử festa cũng vậy nhưng ecobost thì OK. Các cụ sâu giải thích giúp em cái trước khi em chuyển sang M3!
Chỗ để chân chật là do ghế trước dày quá, còn lưng ghế dựng là do nó làm cái mặt ghế dốc về sau. Cái này em hỏi nhiều rồi, không chỉnh được đâu, chỉ có thể dải thêm phần đệm trên ghế cho nó đỡ dốc về phía sau thì ngồi còn thấy thoải mái chút. Em mỗi lần chở vợ đằng sau là lại phải nghe cằn nhằn vì ngồi gập bụng rất khó chịu. Nếu cụ hay chở người băng ghế sau thì cụ nên lấy Altis, ngồi cực thoải mái, còn chủ yếu đi một mình thì chạy ANF 2.0 em thấy đâm nhất trong phân khúc C.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ để chân chật là do ghế trước dày quá, còn lưng ghế dựng là do nó làm cái mặt ghế dốc về sau. Cái này em hỏi nhiều rồi, không chỉnh được đâu, chỉ có thể dải thêm phần đệm trên ghế cho nó đỡ dốc về phía sau thì ngồi còn thấy thoải mái chút. Em mỗi lần chở vợ đằng sau là lại phải nghe cằn nhằn vì ngồi gập bụng rất khó chịu. Nếu cụ hay chở người băng ghế sau thì cụ nên lấy Altis, ngồi cực thoải mái, còn chủ yếu đi một mình thì chạy ANF 2.0 em thấy đâm nhất trong phân khúc C.
Đúng rồi, ghế sau anf ko ngả đc đâu. Altis cũng ko ngả đc thì phải. Nhưng do người thôi. Hai cụ nhà em ngồi băng sau đi 100km kêu khỏe re, xe cụ nhà em là altis, xe em anf các cụ đi khen lắm, bảo ngồi xe chắc mà đỡ ồn nen rất thoải mái.

tok

Xe tải
Chào cụ JHT. Về chính sách giá em đã inbox cụ từ trước. Về điều cụ đang băn khoăn ở ANF, em xin khẳng định là băng ghế sau của ANF có thể gập 60/40.
Kính mời cụ qua showroom em sẽ tư vấn cụ thể cho cụ các options của em nó.
Gập 60/40 là gập hẳn lại để lấy chỗ để đổ cụ ơi. Không phải là thay đổi góc ngả cho người ngồi thoải mái.

JHT

Xe hơi
Chào cụ JHT. Về chính sách giá em đã inbox cụ từ trước. Về điều cụ đang băn khoăn ở ANF, em xin khẳng định là băng ghế sau của ANF có thể gập 60/40.
Kính mời cụ qua showroom em sẽ tư vấn cụ thể cho cụ các options của em nó.
Điều em quan tâm là độ ngả của ghế sau cơ, ngồi thẳng lưng quá, cảm giác giống như ngồi xe bán tải

kubi82

Xe điện
không chỉnh được nhé xem từ 05:12'[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=pakUMnxHDBg[/YOUTUBE]

autocenter.vn

Xe máy
ghế sau ngồi hơi chật so với xe K3/M3, tuy nhiên người bình thường thì cũng không đến nối đâu

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cụ kiểm tra độ ngả lưng ghé nhé
Các sale ford thế này bảo sao cụ ko chán.
Ghế chắc chắn là ko ngả đựoc rồi. Sale ko biết phân tích vào các điểm mạnh khác mà cứ ấp úng ở điểm yếu của xe...

Cụ ơi, xe này duy nhất trong phân khúc( so luôn với cả mazda và altis 2015) có tự động đỗ xe song song cụ nhé. Mà cực dễ dùng và chuẩn luôn. Em đi ăn tiệm xe nó tự dỗ mà các bác bảo vệ nhìn em như em mới từ s500 đi xuống, phê lắm cụ ạ :)))

JHT

Xe hơi
Các sale ford thế này bảo sao cụ ko chán.
Ghế chắc chắn là ko ngả đựoc rồi. Sale ko biết phân tích vào các điểm mạnh khác mà cứ ấp úng ở điểm yếu của xe...

Cụ ơi, xe này duy nhất trong phân khúc( so luôn với cả mazda và altis 2015) có tự động đỗ xe song song cụ nhé. Mà cực dễ dùng và chuẩn luôn. Em đi ăn tiệm xe nó tự dỗ mà các bác bảo vệ nhìn em như em mới từ s500 đi xuống, phê lắm cụ ạ :)))
Cái vụ tự động đỗ xe cũng rất thú vị nhưng cứ nghĩ đến về quê 400km thì ngồi sau chắc gẫy lưng:(

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cái vụ tự động đỗ xe cũng rất thú vị nhưng cứ nghĩ đến về quê 400km thì ngồi sau chắc gẫy lưng:(
Không đến nỗi thế đâu cụ. Em thấy cụ chú ý vụ ghế sau quá. Cụ mua thêm cái gối nho nhỏ tựa lưng là ngon. Nếu cụ đi 400km em đảm đi focus đỡ mệt hết. Vì một phần cảm giác mệt do đi xe vì xe rung lắc(lắc ngang và xóc lên xuông), focus đầm chắc nhất phân khúc.
Giá 890 ra cả biển như sale nói còn chưa bằng con altis 2.0(943 triệu), và chỉ hơn mazda 3 chưa biển tầm 30 triệu...

Em là em chưa có vợ, nếu không đảm bảo làm con nữa cho vợ đi cho sướng :))

Porsche 911

Xe container
Sale như em cũng rất thích Focus, bản 1.6 nội thất sang hơn Eco rất nhiều.
Em vài lần đến Hà Nội Ford để bảo dưỡng và có ngắm ANF, em lại không quá chú ý tới độ nghiêng của hàng ghế sau. Nhờ bác chụp giúp em xem nó đứng như thế nào với mà bác chủ topic lại quá băn khoăn đến vậy? Em thì cho rằng hàng ghế sau phải hơi đứng thì ngồi lâu mới không bị mỏi, hàng ghế sau chỉ hơi ngả nếu như nó có thể gập được như xe hạng sang thì mới thoải mái. Ý em là ngồi lâu mà ngả lưng quá sẽ mỏi hơn.
Em chỉ không kết ANF là không có cửa gió điều hoà cho hàng ghế sau thôi, chi tiết này thì Focus đời Tống nó có, giờ lại cắt đi, quả là sai lầm.

Website
fordfocus.com.vn
Ngày 18/7 - Từ 8h ---} 12h đại lý Ford AnĐô bên e lái thử xe Ecosport , Fiesta, Focus, Ranger.
Lái thử xe nhận quà tặng và bốc thăm trúng thưởng !
Cụ nào muốn thử cảm nhận về trong dững dòng xe này thì alo e đặt chỗ trước nhé !
Giá xe đang rất tốt cụ nào mai ký hợp đồng giá có thể thấp hơn bất kỳ thời điểm.
Mọi chi tiết xin các cụ call hoặc inbox e nhé !
E Việt : 097.345.8966

roll2002

Xe tải
Em đang sử dụng focus sedan đời 2007, thừa nhận cảm giác lái, đầm chắc thì không chê vào đâu được, nhưng khi ngồi thử phía sau thì đúng là chật chội nhất trong phân khúc, đặc biệt để chân muốn thoải mái tí là cấn gờ giữa hoặc ray của ghế trước. Cũng may là em thường ngồi ghế lái, nhưng cũng thương cho ai ngồi sau, may 2 ông nhỏ nhà em chân còn ngắn, mai mốt chúng nó lớn lên em phấn đấu kiếm mondeo cho chúng nó bắt chân chữ ngũ. Nói về rộng rãi hàng ghế sau và có độ thư thái thì Civic là vô địch cùng phân khúc.

Chỉnh sửa cuối:

mrxoay

Xe tải
Từ lúc mua xe em chưa ngồi ghế sau và cũng k thấy ai ngồi kêu nên k để ý (xe em FF 2010).

classicaudio

Xe tải
Em đang sử dụng focus sedan đời 2007, thừa nhận cảm giác lái, đầm chắc thì không chê vào đâu được, nhưng khi ngồi thử phía sau thì đúng là chật chội nhất trong phân khúc, đặc biệt để chân muốn thoải mái tí là cấn gờ giữa hoặc ray của ghế trước. Cũng may là em thường ngồi ghế lái, nhưng cũng thương cho ai ngồi sau, may 2 ông nhỏ nhà em chân còn ngắn, mai mốt chúng nó lớn lên em phấn đấu kiếm mondeo cho chúng nó bắt chân chữ ngũ. Nói về rộng rãi hàng ghế sau và có độ thư thái thì Civic là vô địch cùng phân khúc.
E tưởng Kia K3 và Altis mới và vô đối chứ cụ?

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Civic thì vô đối rồi, civic đời mới em ko biêt nhưng đời 2007 em ngồi còn có vẻ rộng hơn camry 2.4 cùng đời.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com

các cụ ơi điều chỉnh độ ngiêng của ghế thì dùng cái này. Nhưng nếu trong trường hợp cụ cần ngả thêm nữa thì chưa được ạ. Có giải pháp em không biết cụ nào phía trên đã đưa ra là để cái gối nhỏ là rất chuẩn đấy ạ. Xe focus đi rất đầm vì trọng lượng bản thân em nó cao vì vậy các cụ không cần quá bận tâm với vấn đề đau lưng đâu ạ.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Em vài lần đến Hà Nội Ford để bảo dưỡng và có ngắm ANF, em lại không quá chú ý tới độ nghiêng của hàng ghế sau. Nhờ bác chụp giúp em xem nó đứng như thế nào với mà bác chủ topic lại quá băn khoăn đến vậy? Em thì cho rằng hàng ghế sau phải hơi đứng thì ngồi lâu mới không bị mỏi, hàng ghế sau chỉ hơi ngả nếu như nó có thể gập được như xe hạng sang thì mới thoải mái. Ý em là ngồi lâu mà ngả lưng quá sẽ mỏi hơn.
Em chỉ không kết ANF là không có cửa gió điều hoà cho hàng ghế sau thôi, chi tiết này thì Focus đời Tống nó có, giờ lại cắt đi, quả là sai lầm.
Có nhiều lý do để bên em cắt cái cửa gió điều hòa phía sau bác à.