Thảo luận Thắc mắc về phim cách nhiệt

Mr. Huang

Đi bộ
Em dự kiến tới đây sẽ lấy xe, thấy nhiều bác bảo dán phim cách nhiệt khuyến mại của hãng k ăn thua mấy, em định là trừ món phim của hãng đi để ra ngoài làm cho tử tế. Nhờ các bác tư vấn giúp em :
1. Nên dán phim loại nào ?
2. Chi phí dự kiến dán phim cho xe 7 chỗ là bao nhiêu ?
3. Bác nào ở Hải Phòng có chỗ dán tốt tư vấn giúp em ?
Đa tạ các bác

auto BMW

Xe tải
Em dự kiến tới đây sẽ lấy xe, thấy nhiều bác bảo dán phim cách nhiệt khuyến mại của hãng k ăn thua mấy, em định là trừ món phim của hãng đi để ra ngoài làm cho tử tế. Nhờ các bác tư vấn giúp em :
Đa tạ các bác
Nhà cháu đi khắp Châu Âu không đâu dám phim cách nhiệt ,ngoài Việt Nam,mà dán phim tầm nhind của lái xe bị hạn chế rất nhiều nhất là lúc trời mưa ,mù ,đêm tối, theo nhà cháu thì lợi ít hại nhiều.

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Đa tạ các bác
Phim trong hãng tặng đa phần là hàng china dán vào sau không có tác dụng mấy, nhất là sau thời gian ngắn là chảy keo và bay màu, trừ tiền thì trong hãng cũng không được mấy, cụ dán bên ngoài có thể lựa 3m sungard chính hãng e đang làm, nếu sợ mưa và tối khó quan sát có thể lựa mã kính lái sáng 70% là quan sát tốt.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Nhà cháu đi khắp Châu Âu không đâu dám phim cách nhiệt ,ngoài Việt Nam,mà dán phim tầm nhind của lái xe bị hạn chế rất nhiều nhất là lúc trời mưa ,mù ,đêm tối, theo nhà cháu thì lợi ít hại nhiều.
Châu âu là xư ôn đới không nóng như VN cụ ạ.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Đa tạ các bác
Mời cụ tham khảo phim cách nhiệt Nexco. Phim Nexco cản hồng ngoại 90-98%, cản UV 99%. Dán trong phòng kín máy lạnh. BH 10 năm. Bên em chỉ làm chuyên nghiệp phim, không làm bất kỳ ngành nghề nào khác.
Phim Nexco có 4 cơ sở tại Hà Nội và HCM để tiện cho việc đi lại là:
+ Cs1: 92 Thạch Bàn, Q. Long Biên, HN.
+ Cs2: 268 Thượng Đình, Q. Thanh Xuân, HN.
+ Cs3: 237 Phạm Văn Đồng, Q. Bắc Từ Liêm, HN
+ Cs4: 37/12 Nguyễn Minh Hoàng, Q. Tân Bình, HCM
Giá dán trọn gói phim Nexco cho xe 7 chỗ (gồm kính lái, toàn bộ sườn và hậu) đang khuyến là:
1/ Gói đặc biệt: 5 triệu – 20% = 4 triệu. Dùng dòng phim cao cấp nhất (dòng gốm và phản nhiệt). BH 10 năm.
2/ Gói tiêu chuẩn: 3,6 triệu – 20% = 2,88 triệu. Kính lái dùng giống gói đặc biệt. Kính sườn và hậu gói tiêu chuẩn cách nhiệt ít hơn và bảo hành ngắn hơn gói đặc biệt. BH 07-10 năm
3/ Gói phổ thông: 3 triệu – 20% = 2,4 triệu. Cách nhiệt và bảo hành ít hơn gói đặc biệt. BH 07 năm.
Phim Nexco có gian hàng trên OF từ tháng 3 năm 2012 và có nhiều đánh giá. Cụ tham khảo thêm gian hàng của bên em tại đây. Cần gì thêm cụ cứ hỏi.
https://www.otofun.net/threads/334771

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Một số vùng Nam Âu mùa hè có khí bán sa mạc còn nóng hơn cả VN nó cũng không dán phim.
Vâng. Ở VN cũng có nhiều người không dán phim. Nói chung tuỳ cảm nhận sở thích từng người thôi.

formen

Xe lăn
à có cụ nexco vào tư vấn rồi, giá em thấy quá hợp lý

xe em dán vkool, gần chục củ , và hài lòng nhiều năm nay rồi.

còn ở vn mình thì cần phải dán, chứ vào mùa hè không có phim cách nhiệt điều hoà chạy quần quật, vừa tốn xăng mà không mát nổi luôn.

ThongVNguyen

Xe hơi
Cứ dòng cao cấp nhất (gốm/nano/xxx, không gốc kim loại) của các hãng cho kính lái (độ xuyên sáng trên 70%), sau có dán thẻ phí không dừng còn dán kính lái được. Còn kính 02 kính cửa trước lưu ý đừng tối quá kẻo đêm không nhìn được rõ gương, các vị trí khác theo sở thích.

caisua

Xe lăn
à có cụ nexco vào tư vấn rồi, giá em thấy quá hợp lý

xe em dán vkool, gần chục củ , và hài lòng nhiều năm nay rồi.

còn ở vn mình thì cần phải dán, chứ vào mùa hè không có phim cách nhiệt điều hoà chạy quần quật, vừa tốn xăng mà không mát nổi luôn.
Em cũng dán VKool 15 năm nay vẫn nguyên như ngày đầu. Em ko biết cách nhiệt như nào nhưng lái cả ngày dưới trời nắng ko đen tay.
Em chạy mấy xe dán loại khác toàn thấy tên hãng thẳng mắt mình nhìn như lúc nào cũng có con ruồi đậu trên kính khó chịu dã man, ko hiểu thợ làm kiểu gì mà thành ra thế

formen

Xe lăn
Em ko biết cách nhiệt như nào
lấy cái đèn sưởi nhà tắm cụ ợ.
rọi trực tiếp vào tay và rọi qua các loại kính cụ muốn thử xem cái nào mát tay nhất là cái đó tốt. cụ vkool chỗ hầm fortuna cho em test như thế.

caisua

Xe lăn
rọi trực tiếp vào tay và rọi qua các loại kính cụ muốn thử xem cái nào mát tay nhất là cái đó tốt. cụ vkool chỗ hầm fortuna cho em test như thế.
Em đang tích tiền đổi xe và đợi Everest hết lạc, khi nào mua xong thì việc đầu tiên là chạy thẳng ra hầm Fortuna

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Cái đèn đó test chưa chuẩn đâu cụ. Vì đơn giản là bức xạ nhiệt của mặt trời nó khác với bức xạ nhiệt của cái đèn đó.

formen

Xe lăn
Em đang tích tiền đổi xe và đợi Everest hết lạc, khi nào mua xong thì việc đầu tiên là chạy thẳng ra hầm Fortuna
Hóng cụ review everest mới, chứ cái thớt everest cc choảng nhau quá e k dám cồng.

Tuôi

Xe tăng
Em cũng đang định đổi xe, cũng đang tham khảo Film cách nhiệt. Em cũng có cảm tình với Vkool nhất nhưng lại lăn tăn mỗi khoản bắt buộc phải dán epass chỗ đèn pha. Để từ từ đến lúc đó xem sao vậy.

tuha_vt2015

Xe tăng
Em dán xe cũ chỗ cụ Hiệp Nexco từ 2016 thấy ổn.
Em còn xe thứ 2 đk mới 3/2020 thì hơi thiếu tiền nên em không dán, mà mua bộ rèm nam châm gắn kính khi đó là 500K, thấy hiệu quả tốt hơn cả dán kính.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Em dán xe cũ chỗ cụ Hiệp Nexco từ 2016 thấy ổn.
Em còn xe thứ 2 đk mới 3/2020 thì hơi thiếu tiền nên em không dán, mà mua bộ rèm nam châm gắn kính khi đó là 500K, thấy hiệu quả tốt hơn cả dán kính.
Cảm ơn cụ đã tin dùng phim cách nhiệt Nexco. Cần gì cụ cứ bảo em. Phim Nexco bây giờ còn tốt hơn những năm 2016 khá nhiều cơ.

anhcado

Xe hơi
Một số vùng Nam Âu mùa hè có khí bán sa mạc còn nóng hơn cả VN nó cũng không dán phim.
Do luật đấy cụ. Singapore cũng ko có chuyện dán film cách nhiệt mặc dù khí hậu cũng nóng như VN.

Xứ mình luật ko nghiêm nên ai cũng dán film cách nhiệt => đi đêm ko đủ sáng => độ đèn tùm lum.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Do luật đấy cụ. Singapore cũng ko có chuyện dán film cách nhiệt mặc dù khí hậu cũng nóng như VN.

Xứ mình luật ko nghiêm nên ai cũng dán film cách nhiệt => đi đêm ko đủ sáng => độ đèn tùm lum.
Độ đèn tùm lum ==> phải dán phim cho đỡ chói. Xe nào chưa dán phim mà gặp mấy xe độ chơi pha thì mù tạm thời luôn. Không biết là dán phim làm cho phải độ đèn hay độ đèn làm cho phải dán phim. :))