[Funland] thắc mắc về sổ hồng mới

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Cái thời hạn thì để sau đi các cụ. Cái quan trọng là mục 1d ấy. Giờ cụ thì bảo đúng cụ thì bảo sai. Rối tinh rối mù lên :))
Thôi cụ mang lên phòng nhà đất hỏi cho ra nhẽ

Filip Nam

Xe tải
Phần 1d. Đúng k cụ. Nhà e là sử dụng chung

lovecarhpqn

Tháo bánh
Nhà em (chung cư) vừa được chủ đầu tư làm thủ tục cấp sổ hồng (pgđ sở ký ngày 12/3/2020) nhưng trên sổ có 2 phần. Thửa đất và nhà ở. Phần nhà ở thì hình thức sử dụng là sử dụng riêng thì ok rồi. Nhưng ở mục 1 thửa đất thì hình thức sử dụng của thửa đất lại là “sử dụng riêng”. Vấn đề ở đây là nhà chung cư, tổng diện tích hơn 1000m2. Mà theo em được biết mục thửa đất của chung cư thường là “sử dụng chung” chứ nhỉ. Nếu như thế thì cái sổ nhà em là sai đúng ko các bác. Có cần phải đính chính ko ạ. Bác nào giải đáp giúp em với
Cháu mua cái nhà cấp 4 có sổ hồng của đứa bạn, giờ nó công chứng sang tên, nộp lên quận để chuyển tên số hồng sang cho nhà cháu mà bọn nó hoạnh họe bảo thiếu cái giấy phép xáy dụng, các cụ tư vấn cho cháu với, 🍻🍻🍻

nsh

Xe tăng
Cái phần nhầm ( nhà nước nhầm ý mà kg ảnh hưởng đến cái riêng vè thông tin cá nhân ..nếu họ xửa chắc kg khó )
Đất dự án mà kiểu như giao đất cjo doanh nghiệp . họ xây xong bán luôn 100 % cho dân thì chỉ giao 50 năm
Còn đất đó ( trước cũng là 1 chung cư cũ và đập đi xây mới . và có thỏa thuận với dân ở cũ họ đã có sổ đỏ và họ đồng ý tạm di dời để cho nhà đầu tư xây mới..sau trả nhà cho họ thì sổ đỏ phải ghi là sử dụng lâu dài .
Ý cụ chỗ đoạn màu đỏ này, cháu ví dụ các căn hộ ở Time City trước là Dệt 8.3, thì thời hạn cua sổ là 50 năm phải không cụ.
Cụ nào nhà ở Time xác nhận cho cháu việc này.

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
chả có gì là ảo hết bác... sổ đỏ hay sổ hồng đều y chang nhau..chỉ khác là màu sổ và tài sản gắn liền trên đất
bác y hơi lăn tăn lên hỏi..chứ sổ đó là chuẩn đó ..nhà chung cư mà phần ghi chung họ đã ghi- phần ghi riêng cũng đã có..
Em thắc mắc chỗ đất là sử dụng riêng ý cụ, với lại chỗ cụ nói là đền bù đất cho ông T1 ý ...... ảo lòi =))=))=))