[CCCĐ] Thác Mây - Trải nghiệm du lịch cộng đồng!

Trang Nguyen

Xe điện
Truyền thuyết kể lại rằng, xưa kia có 9 nàng tiên đã giáng trần và tắm tại thác này. Khi các nàng tiên đang tắm thì có “lệnh Trời” gọi về, 9 nàng tiên bay lên trời để lại dấu chân là chín bậc thác, bốn mùa vẫn róc rách, rì rầm tiếng thác đổ. Mỗi bậc thác tượng trưng cho một nàng tiên, chín bước chân, chín bậc tình yêu… Từ bao đời nay, người dân ở đây vẫn truyền tai nhau rằng, những đôi lứa đang yêu nhau cùng nhau lên tắm thác “Chín bậc tình yêu”, thì tình yêu sẽ ngày càng mặn nồng và nên vợ nên chồng.

Truyền thuyết rất hay, rất đặc biệt và cái tên Thác Mây như một điều ám ảnh đối với những dân thích khám phá. Lại một buổi cuối tuần, qua rất nhiều hành trình hơn một năm, đoàn lại lên kế hoạch trải nghiệm du lịch cộng đồng. Thực tế cũng đã có tiền trạm đi trước nhưng rõ ràng rằng giữa lên kế hoạch và thực tế cũng có nhiều cái khác, nếu không khắc chắc ở nhà du lịch qua màn ảnh nhỏ hoặc internet cũng quá đủ.

9h sáng các nhà tập trung tại đầu Đại lộ Thăng Long để khởi hành

Cứ như kiểu lâu ngày lắm không gặp nhau

Trưởng ban pháp chế hội 7X

Có tổng cộng 10 gia đình tham gia hành trình, như thường lệ người cao tuổi nhất 80 và nhỏ nhất là 3 tuổi. Có lão vật quá vì không tham gia được cũng phi xe máy ra để tiễn đoàn mặc dù hành trình chỉ có 130km từ Hà Nội đi chứ không xa và lâu như mọi lần

Xin mời các cụ mợ theo dõi hành trình của hội 7X trên các nẻo đường tổ quốc.
Em cũng có đi đây đó tuy ít hơn nhiều so với các cụ nhưng lại chẳng biết lưu lại những hình ảnh đẹp để làm kỉ niệm :( . Có lẽ em ngâm cứu một cái máy nhỏ xinh để chụp ảnh lại vậy.

hoangtuananh69

Xe tăng
Cụ có vẻ nghiện ngập gớm ;))

em thì phải hơn :))

Nhìn nick cũng ra cụ 7X. Các chuyến đi vẫn tiếp tục và trong các chuyến đi vẫn có các gia đình mới cụ nhé :)
Lại được rót cho chủ thớt he he .Rượu hơi khê chủ thớt thông cảm :)):)):))

Xe Zin1979

Xe buýt
Cụ có vẻ nghiện ngập gớm ;))

em thì phải hơn :))

Nhìn nick cũng ra cụ 7X. Các chuyến đi vẫn tiếp tục và trong các chuyến đi vẫn có các gia đình mới cụ nhé :)
Em hóng các chuyến đi của các cụ 7x và hóng cả nơi các Cụ mật bàn về chuẩn bị cho chuyến đi. Em không có số đt của các Cụ, nếu các Cụ cho phép tham gia cùng thì các Cụ cho em biết nhé. Số đt em đây: 0904999399 em tên Nam, nhà hiện ở Hoàng Mai

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tuần em vào mời rượu :)

dmdviet

Xe cút kít
Em cũng có đi đây đó tuy ít hơn nhiều so với các cụ nhưng lại chẳng biết lưu lại những hình ảnh đẹp để làm kỉ niệm :( . Có lẽ em ngâm cứu một cái máy nhỏ xinh để chụp ảnh lại vậy.
Đi như này không có cái máy ảnh thì hơi tiếc mợ ạ. Đi lưu giữ những khoảnh khắc, về lưu lại thi thoảng lại xem cũng hay ạ :)

Dù cho mưa, em nguyện theo cụ trên mỗi hành trình :))
Em nghe quen quen :)) :))

vâng vào đây toàn các cụ nhà có cả hầm rượu. mỗi cụ làm 1 chén là e đi rồi :D:D. sáng nay đầu tuần rảnh rỗi e và mới tỉnh rượu e đi mời lại các cụ 1 lượt :D:D
Rượu cũng không nặng lắm đâu cụ :D

Lại được rót cho chủ thớt he he .Rượu hơi khê chủ thớt thông cảm :)):)):))
Khê đặc mấy hôm he he :))

Em hóng các chuyến đi của các cụ 7x và hóng cả nơi các Cụ mật bàn về chuẩn bị cho chuyến đi. Em không có số đt của các Cụ, nếu các Cụ cho phép tham gia cùng thì các Cụ cho em biết nhé. Số đt em đây: 0904999399 em tên Nam, nhà hiện ở Hoàng Mai
Cảm ơn cụ đã quan tâm, cũng nhiều cụ cũng nhắn nhưng đến khi nhóm ọp em nhắn có tham gia giao lưu không thì lại báo bận nên cũng khó :)

Cụ đang ngồi cty hay đáng "ctéo đá"
Đang đi abc ạ :D

Thớt này chỉ rót rượu thôi :))
Đầu tuần em vào mời rượu :)
Không chỉ có rượu đâu :)

Trang Nguyen

Xe điện
Đi như này không có cái máy ảnh thì hơi tiếc mợ ạ. Đi lưu giữ những khoảnh khắc, về lưu lại thi thoảng lại xem cũng hay :)
Em chỉ ngại em không cẩn thận, có cái alo mà rơi suốt, thêm máy ảnh nữa không biết tính sao. Mà em là người cẩn thận nhất nhà rồi. :)

hoangtuananh69

Xe tăng
Em chỉ ngại em không cẩn thận, có cái alo mà rơi suốt, thêm máy ảnh nữa không biết tính sao. Mà em là người cẩn thận nhất nhà rồi. :)
ÔI thôi chết của Mợ dễ rơi vậy ư he he ..Mợ làm cái túi đeo vào cổ là yên tâm nhất trừ kh mợ tự cởi nó ra .:)):)):))

Trang Nguyen

Xe điện
ÔI thôi chết của Mợ dễ rơi vậy ư he he ..Mợ làm cái túi đeo vào cổ là yên tâm nhất trừ kh mợ tự cởi nó ra .:)):)):))
Ấy cụ nói em mới thấy thế thật. :)) Dưng làm gì thì làm chứ đến lúc hành động em vẫn phải tự cởi mà cụ =)). Chốt lại em vẫn chưa yên tâm. ;))

hoangtuananh69

Xe tăng
Mới được 1 vòng đã lại hết rượu mất roài..Hẹn các Cụ sau 24h nữa hi hi