[Funland] Thái dúi dụi

HuyArt

Xe lăn
Bác có thể giải thích Thái đẳng cấp hơn ta ở chỗ nào ko ạ ? Chứ em thì chỉ thấy cầu thủ Thái ko thể kiểm soát bóng tốt khi chơi ở tốc độ cao, nên đã mất bóng vài lần khi họ có đến 100% ưu thế trong pha tranh chấp đó.

Đó là chưa tính VN chấp người ( Tuấn Anh ) và tiền vệ Thái khốn khổ khi cầm bóng do tiền vệ VN tranh chấp ác liệt quá. Nói thêm là hình như cả trận, hậu vệ VN gần như ko bị qua người lần nào.

Gần cuối trận, VN mất bóng khi tấn công, Supachai cầm bóng phản công nhưng đã bị Công Phượng lùi về đoạt lại nhanh chóng. Nghĩa là, anh qua được tiền vệ VN thì vẫn còn hậu vệ và tiền đạo lùi về nữa. Túm cái váy lại là Thái di chuyển ko nhiều và ko nhanh hơn VN, kỹ thuật kiểm soát và đi bóng nhiều thời điểm cho thấy là không bằng, thì đẳng cấp của Thái là ở chỗ nào ?
Không hiểu sao các cụ vẫn nói cho TA đá cả trận là chấp người nhỉ?
Các cụ chỉ muốn thấy cầu thủ bên mình thêu hoa dệt gấm, quẩy cho sướng mắt, thế hóa ra đối thủ là bù nhìn rơm, là quân xanh cho bên ta thể hiện à?
Khu vực giữa sân luôn chật chội và nóng bỏng, các đối thủ đối đàu trực diện với TA toàn hảo thủ già dơ cả về tuổi đời và kinh nghiệm, đá như vậy là tròn vai rồi
Chơi Fifa online cũng chả dễ như vậy

TheBlues87

Xe hơi
suýt nữa thì họa mi ngừng hót, may phạm lỗi phía trước nên CP vẫn né đc vài phần

tralaingay

[Tịch thu bằng lái]
Ước gì kinh tế văn hoá cũng hơn THÁILAN thì niềm vui x2 x3

doctor76

Xe ba gác
Lão tướng Anh Đức vẫn xông- pha và ghi những bàn thắng quyết -định cho đội tuyển.
Một cầu thủ cuối cùng của lứa Công Vinh, Văn Quyến, Quốc Vượng, Thanh Bình vẫn còn cống hiến cho đất nước.
Hữu Thắng không thích điều này.

TheBlues87

Xe hơi
Tuấn Anh đá thế là tốt rồi, chấn thương nặng bao lâu tải đc 90p căng thẳng như thế là ngon rồi. Hy vọng e nó càng ngày càng tiến bộ

nhuataiche

Xe container
Các cụ chỉ muốn thấy cầu thủ bên mình thêu hoa dệt gấm, quẩy cho sướng mắt, thế hóa ra đối thủ là bù nhìn rơm, là quân xanh cho bên ta thể hiện à?
Khu vực giữa sân luôn chật chội và nóng bỏng, các đối thủ đối đàu trực diện với TA toàn hảo thủ già dơ cả về tuổi đời và kinh nghiệm, đá như vậy là tròn vai rồi
Ý em là TA chấn thương dài hạn mới trở lại mà đã đụng ngay đối thủ mạnh. Cụ nói đúng đấy, TA đá vậy ít nhất là tròn vai, em đã đánh giá sai.

HuyArt

Xe lăn
Ăn thẻ vàng đấy Cụ.
Em thì thắc mắc chỗ thằng uýnh nguội lại ko dính thẻ, đi phạt 2 thằng chả liên quan :D
các cụ xem ko theo sát tình huống như trọng tài
Cầu thủ 2 bên bị thẻ vàng, trong đó có Văn Toàn vì trọng tài xác định 2 cầu thủ này gây hấn đầu tiên dẫn đến tình huống lộn xộn leo thang

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đúng là ông Park đang Son, làm phát ở phút bù giờ như vậy thì cứu vào mắt. Tuấn Anh lần đầu tiên được chơi dưới thời HLC người Hàn và rất tròn vai, mặc dù hàng TV thái ép liên tục.

Công nhận ổng tinh thật, vẫn giữ Anh đức đến tận giây cuối cùng cho dù có dấu hiệu bị đau và chuột rút. Bàn thắng kết liễu Thái dúi hôm nay ị thẳng vào mẹt thắng tù và Vinh mặt mỏng xảo quyệt nhà nghệ. Một cầu thủ có tài và khai khát cống hiến cho ĐTQG bị chúng nó đì suốt bao năm... tổ xư
Anh Đức trước có tình cảnh không khác Hà Đức Chinh ở CLB bây giờ. :)

kết quả thì tốt chứ lối đá vẫn chưa thanh thoát
Iem Thấy thực sự khó thanh thoat được cụ ạ. Bên Họ đang tinh thần cao, áp sát nhanh, về đẳng cấp cầu thủ thì em thấy 2 đối đang như nhau.
Trận này mình thực hiện chiến thuật tốt, và khá bình tĩnh.

Xem bóng đá 2 năm nay cảm xúc thật cụ ạ :)

Dark_Knight15

Đi bộ
Đáng đời Thái dúi, hại thằng e suýt nữa thành Cong Phượng rồi:))

darksied9x

Xe máy
Thắng nhiều phần nhờ may mắn. Cơ mà may mắn cũng là một loại thực lực, các cụ nhể ? ^^

Được gửi từ Apokolips - Otofun

nhuataiche

Xe container
May mắn thường tới với kẻ mạnh :)):)):))

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Từ ngày HLV Park nắm quyền, các đội tuyển VN đã chơi rất tốt các giải đấu quốc tế. Thái Lan bây giờ không phải là cửa trên khi đá với VN như những gì đã xảy ra suốt 20 năm qua.

Thực lực của tuyển quốc gia VN lấy nòng cốt là các cầu thủ chuyên nghiệp, ăn tập từ nhỏ của các trung tâm đào tạo lớn trên cả nước. Rõ ràng, hệ thống đào bóng đá trẻ của VN đang rất tốt trong những năm gần đây. Nhìn các cầu thủ VN chơi bóng tự tin, mạnh mẽ và hiệu quả trước mọi đối thủ Tây Á (I rắc, Iran, Qatar) hay Đông Á (Nhật Bản, Hàn Quốc) hay Đông Nam Á (Thái Lan) như trận tối qua, chúng ta tin rằng bóng đá VN còn tiến xa.
Cụ nói chuẩn. Thái nó đào tạo cơ bản và chuyên nghiệp trước hàng chục năm nhưng loanh quanh vẫn thế.
Lứa Quang Hải mới chỉ là lứa đầu tiên đc đào tạo chuyên nghiệp và hiện đại thôi mà đã thế này là đủ hiểu nếu cứ tiếp tục thì bóng đá VN sẽ còn bỏ Thái xa đấy.

Em có xem thống kê hôm qua bóng quanh khu trung tuyến là xấp xỉ 84%. Rất chật chội!

Ước gì kinh tế văn hoá cũng hơn THÁILAN thì niềm vui x2 x3
Văn hóa thì em nghĩ chắc còn khá lâu chứ kinh tế thì mình đang rút ngắn khoảng cách rồi.

Thái nó hòa bình bao nhiêu năm mà cũng chả hơn mình đc bao nhiêu. Mình còn đánh nhau tới tận 1989, bị cấm vận tới 1994, lại thêm mấy quả đấm thép mà vẫn rút ngắn khoảng cách liên tục thì chứng tỏ Thái cũng chả giỏi làm kinh tế đâu cụ.

tralaingay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn. Thái nó đào tạo cơ bản và chuyên nghiệp trước hàng chục năm nhưng loanh quanh vẫn thế.
Lứa Quang Hải mới chỉ là lứa đầu tiên đc đào tạo chuyên nghiệp và hiện đại thôi mà đã thế này là đủ hiểu nếu cứ tiếp tục thì bóng đá VN sẽ còn bỏ Thái xa đấy.

Em có xem thống kê hôm qua bóng quanh khu trung tuyến là xấp xỉ 84%. Rất chật chội!

Văn hóa thì em nghĩ chắc còn khá lâu chứ kinh tế thì mình đang rút ngắn khoảng cách rồi.

Thái nó hòa bình bao nhiêu năm mà cũng chả hơn mình đc bao nhiêu. Mình còn đánh nhau tới tận 1989, bị cấm vận tới 1994, lại thêm mấy quả đấm thép mà vẫn rút ngắn khoảng cách liên tục thì chứng tỏ Thái cũng chả giỏi làm kinh tế đâu cụ.
Sao em nghe câu chuyện có thằng bé bên thái nó nghe được câu "vn sẽ hơn thái" từ thời ông nội nó mà tới lúc nó già và đời con của nó cũng ko thấy vn hơn

VietCuong1978

Xe tăng
Em đố cụ tìm đc thủ môn nào chơi tốt cả 2 chân. Đến cầu thủ bình thường còn khó nữa là. Lâm Tây nó thuận chân trái.
Vậy em mới bảo nhân vô thập toàn mà cụ. VL bắt bóng tốt, tâm lý vững có thể tập trung cả trận.

HuyArt

Xe lăn
Xem đội tuyển dưới thời Hlv Park lúc nào cũng hấp dẫn và hồi hộp nhưng thường có kết cục đẹp cho đội tuyển Việt Nam.
Ngoài lề chút: em thấy Văn Lâm phát bóng kém quá, thường kg chuẩn xác nên đội tuyển kg tận dụng được các pha phản công chớp nhoáng tận dụng tốc độ và sự lắt léo của Văn Toàn
Chính từ 1 pha phát bóng đẹp như tranh vẽ của Văn Lâm mà Công Phượng có cú sút sạt xà ngang đấy
VL thuộc loại thủ môn có bộ cước khá đẹp và lợi hại
Trận này VN đội hình thấp nên phát bóng tấn công cũng hơi khó