Thảm để chân liên quan đến điều hòa.

xephaoma...tot

Xe buýt
Thường thì cũng chả mấy ai quá quan tâm khi đi mua một bộ lót dưới chân ở trong xe, hoặc do sở thích, nhưng lại không biết rằng nó lại có ảnh hưởng đến điều hòa xe của bạn. Thông thường các hộp dàn lạnh để ngay phía dưới táp lô bên phụ, sát ngay dưới hốc để chân vì vậy nó dễ dàng hút vào bụi bặm. Nếu bạn dùng tấm lót chân có bề mặt nhẵn thì bụi sẽ không có chỗ bám, mỗi khi bước vào xe người ta dễ dàng làm lớp bụi này bay lên và sẽ bị hút vào tấm lọc bụi của điều hòa, khiến nó bẩn rất nhanh và gió điều hòa của bạn sẽ yếu, độ lạnh cũng giảm rõ rệt. Để tấm lọc gió lâu bám bẩn, bạn nên mua loại thảm có sợi lông, hoặc nỉ, bụi sẽ lọt hết xuống dưới, hạn chế rất nhiều bụi bay lên mỗi khi giẫm lên.
Với một số xe mà bộ lọc bằng giấy và việc tháo ra làm vệ sinh khó khăn thì có lẽ đây cũng là một bài rất bổ ích.

Spectra8833

Xe tải
:41: Có lý có lý (b)(b)

yeswrong

Xe buýt
Điều hòa nó lấy gió ngoài thì nó phải lấy ở ngoài qua cái đường ở nắp capo chứ nhỉ?
Điều hòa lấy gió trong thì nó lấy ở cái lỗ chỗ góc chữ A kính lái chứ nhỉ?
Ở dưới chân em chỉ thấy lỗ thổi gió ra thôi
Em xem xe thì thấy và đoán thế không biết có phải không

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thảm của em thảm nỉ, giữ bụi ghê lắm . Mỗi lần rửa xe nó đập như đập cẩu thế mà có hết bụi được đâu, với lại dưới chân đúng là toàn thổi ra chứ em chưa nghe hút vào bao giờ :21:

HobbyDriver

Xe tăng
Em vẫn vệ sinh thảm để chân thường xuyên cho lành:21:
Thì vưỡn. Dưng mà bác chủ thớt nói cái bụi ở chân bác khi mới ngồi vào nó bay lên ấy. Chính vì thế nên thảm nỉ nó hay bẩn nhưng lại tốt là làm loại bụi đó đọng lại, thay vì bay lên.
Riêng cái vụ này em cũng mới nghe lần đầu. Nếu hút gió trong ở chỗ phụ thì việc bác chủ thớt nêu là hợp lý roài.

mr_bean

Xe tải
Theo e được biết thì hầu hết các xe đều lầy gió gió trong) ở gần chỗ để cân bên phụ cụ ạ :69:

Điều hòa nó lấy gió ngoài thì nó phải lấy ở ngoài qua cái đường ở nắp capo chứ nhỉ?
Điều hòa lấy gió trong thì nó lấy ở cái lỗ chỗ góc chữ A kính lái chứ nhỉ?
Ở dưới chân em chỉ thấy lỗ thổi gió ra thôi
Em xem xe thì thấy và đoán thế không biết có phải không

drhung

Xe buýt
đọc thấy cũng có lý, em cũng chưa thấy chưa có thảm nào theo xe mà nhẵn nhụi cả, theo xe toàn thảm nỉ có độ bám bụi rất tốt. vote bác.(b)