Thẩm định chất lượng công trình

otzi

Xe tăng
Em tính mua nhà mới mà nhiều người xây kiểu công nghiệp quá, em sợ chất lượng không đảm bảo. Nội thất em thấy lởm quá mà nhà cửa thì họ cứ sống chết kêu chất lượng, nào thì ép cọc tre, điện trần phú cái lọ cái chai. Em muốn hỏi cụ mợ ở đây làm sao để biết một ngôi nhà xây có chất lượng hay không? Em hỏi hàng xóm xung quanh thì họ kêu ko để ý =))

Taihoatu

Xe lăn
Nhà xây để bán thì chất lượng vật liệu hoàn thiện thì ko đc tốt rồi vì yếu tố giá thành, tuy nhiên về kết cấu móng, dầm sàn chắc không dám làm ẩu đâu ạ.

otzi

Xe tăng
Nhà xây để bán thì chất lượng vật liệu hoàn thiện thì ko đc tốt rồi vì yếu tố giá thành, tuy nhiên về kết cấu móng, dầm sàn chắc không dám làm ẩu đâu ạ.
Nội thất lởm quá cụ ạ, móng ép cọc tre to e thấy cũng đc, nhà xây cột, tường 10 em sợ bị thấm. Thấy họ bảo sơn chống thấm rồi chẳng biết có đúng ko? Điện dùng dây trần phú. Ở cắm lioa. Em không rõ tốt ko chỉ biết dù sao nó cũng là hàng có thương hiệu. Em mua khu lĩnh nam, ngõ 296 lĩnh nam. Giá 1,66 tỷ 4 tầng. Tính ra cũng rẻ sợ ko đảm bảo cụ ạ

Taihoatu

Xe lăn
Nội thất lởm quá cụ ạ, móng ép cọc tre to e thấy cũng đc, nhà xây cột, tường 10 em sợ bị thấm. Thấy họ bảo sơn chống thấm rồi chẳng biết có đúng ko? Điện dùng dây trần phú. Ở cắm lioa. Em không rõ tốt ko chỉ biết dù sao nó cũng là hàng có thương hiệu. Em mua khu lĩnh nam, ngõ 296 lĩnh nam. Giá 1,66 tỷ 4 tầng. Tính ra cũng rẻ sợ ko đảm bảo cụ ạ
Tường 10 cũng chẳng sợ thấm đâu, bây giờ toàn xây thế mà, chỉ cần trát tốt và quét chống thấm chuẩn thì vô tư, còn về dây điện và thiết bị điện nước thì chịu, nhưng chắc chắn xây nhà bán thì dây điện sẽ chạy ghim tường, nếu cụ mua thì xin họ bản vẽ hoặc bảo họ vẽ lại cho sơ đồ đi dây, đi ống nc nhé

camaro1s

Xe tăng
Website
www.aroma-car.vn
Ngấm, nứt thì vài năm mới chắc đc, nhưng nhà xây bán thì chất lượng chỉ trung bình thôi

otzi

Xe tăng
Rồi. E chấp nhận chất lượng trung bình. Nhưng sau nhà xuống cấp sửa có khổ không các cụ? Em năm nay mới 27 tuổi chưa có kinh nghiệm, mong các cụ cho em xin lời khuyên. Mua nhà kiểu này có ổn ko? Sau bảo dưỡng có mệt ko?

trantuan1101

Xe tăng
Rồi. E chấp nhận chất lượng trung bình. Nhưng sau nhà xuống cấp sửa có khổ không các cụ? Em năm nay mới 27 tuổi chưa có kinh nghiệm, mong các cụ cho em xin lời khuyên. Mua nhà kiểu này có ổn ko? Sau bảo dưỡng có mệt ko?
về phần thô thì ko nói,chắc sẽ đủ đảm bảo vì 1 ngôi nhà bớt vài cân xi măng cũng chả dc bao nhiêu. cọc tre thì với đất yếu rất tốt,quan trọng là móng có đủ chịu tải ko,cái này thì phải có bản vẽ
còn nhà cụ mua thế chắc tầm 35-40m2 đất nhỉ.
hoàn thiện dùng dây điện trần phú,lioa thì cũng ổn rồi,cho dù loại kém nhất của 2 hãng này cũng khá tốt,chỉ sợ làm ko đảm bảo dẫn đến việc bóng điện cháy liên tục: lỗi này thì cũng dễ xử lý,ko đáng lo
về tường thì ko sợ lắm,nếu tường ko nứt thì khả năng thấm rất thấp
tất nhiên với giá cả đất cả nhà như thế thì gạch lát nền,thiết bị VS,tủ bếp ko thể quá xịn,điều này chỉ là vấn đề mỹ quan thôi

otzi

Xe tăng
về phần thô thì ko nói,chắc sẽ đủ đảm bảo vì 1 ngôi nhà bớt vài cân xi măng cũng chả dc bao nhiêu. cọc tre thì với đất yếu rất tốt,quan trọng là móng có đủ chịu tải ko,cái này thì phải có bản vẽ
còn nhà cụ mua thế chắc tầm 35-40m2 đất nhỉ.
hoàn thiện dùng dây điện trần phú,lioa thì cũng ổn rồi,cho dù loại kém nhất của 2 hãng này cũng khá tốt,chỉ sợ làm ko đảm bảo dẫn đến việc bóng điện cháy liên tục: lỗi này thì cũng dễ xử lý,ko đáng lo
về tường thì ko sợ lắm,nếu tường ko nứt thì khả năng thấm rất thấp
tất nhiên với giá cả đất cả nhà như thế thì gạch lát nền,thiết bị VS,tủ bếp ko thể quá xịn,điều này chỉ là vấn đề mỹ quan thôi
Cụ nói e thấy yên tâm hẳn. Cụ làm trong thi công nội thất e càng yên tâm. Cụ cũng nhận luôn mấy vụ sửa chứ ạ?

trantuan1101

Xe tăng
Cụ nói e thấy yên tâm hẳn. Cụ làm trong thi công nội thất e càng yên tâm. Cụ cũng nhận luôn mấy vụ sửa chứ ạ?
lúc ít gấp tiến độ bọn em cũng cải tạo sửa chữa nhà vì tạo công việc và duy trì cho các tổ đội bởi bọn em giao khoán theo sản phẩm,các tổ đội bỏ công,chúng em quản lý và giám sát

duytrinh85

Xe điện
Nói cung là may rủi thôi. Tất cả nó vào giá hết.

viettayho

Xe đạp
4 tầng mà cột xây gạch, tường 110 cũng choáng đấy, chắc chắn móng gạch, đổ dầm giằng tại cốt +/-0.000. Làm thế này vài năm nứt cổ trần là không tránh khỏi...điện, nước có lởm làm lại so với mấy cái trên là muỗi cụ nhé.

camaro1s

Xe tăng
Website
www.aroma-car.vn
4 tầng mà cột xây gạch, tường 110 cũng choáng đấy, chắc chắn móng gạch, đổ dầm giằng tại cốt +/-0.000. Làm thế này vài năm nứt cổ trần là không tránh khỏi...điện, nước có lởm làm lại so với mấy cái trên là muỗi cụ nhé.
Cụ cứ đùa

viettayho

Xe đạp
4 tầng tường 110, cột gạch thì mới nghe lần đầu
Đây cụ

otzi

Xe tăng
Nhà đổ cột mà cụ. Cụ thấy cột lòi ra khỏi tường đó ạ