Tham khảo về chất lượng của LX VN

Luvpuca

Xe đạp
Tại chỗ em đi làm nó quẹt thẻ từ mới được vào, xe mới thì phải làm thẻ xe mới, mà muốn làm thẻ từ mới thì phải có biển :))
Đi xe mới ko có thẻ vào để xe nó tính 2000d/h, đi làm 8 tiếng cứ trả 20k tiền gửi xe 1 ngày :-ss
Nên từ lúc mua xe em vẫn đi làm bằng xe cũ, tối mới phóng đi chơi nên mới ít thế mợ ạ
Hôm nay có biển rồi thoải mái h phóng tẹt ga thôi :D
Vụ biển thì em tự làm, quận Đống Đa chả có cò ko giống các quận khác thì phải
Em dắt xe vào chả ma nào mời mọc :)) Tự làm từ A-Z mợ ạ
Mợ đi hơn 500 km đã bảo dưỡng chưa thế, cảm giác thấy khác j với lúc mới mua ko :D
ớ, mình cũng ở quận Đống Đa này, may thế cụ ;)) thế nó cho mình đợi bao lâu thì lấy đc biển hả cụ?

minhpham1712

Xe hơi
ớ, mình cũng ở quận Đống Đa này, may thế cụ ;)) thế nó cho mình đợi bao lâu thì lấy đc biển hả cụ?
Nhanh lắm cụ ạ, em làm chưa hết buổi sáng đã xong rồi, cơ mà cụ chọn mấy hôm gần cuối tuần hẵng đi T2, T3 xếp hàng đông lắm, T6-T7 hẵng làm cho nó vắng :D

hainguyenhn

Đi bộ
đứa em em vừa mua lx125 ở topcom hum trước em đi bị tắc đường vít ga xe cứ kêu rột rột đi chỗ xóc ê cả mông chẳng hiểu giảm sóc làm cái gì , bảo nó đem hỏi thợ người ta bảo xe mới nó thế , [-(

darkz

Xe tải
đứa em em vừa mua lx125 ở topcom hum trước em đi bị tắc đường vít ga xe cứ kêu rột rột đi chỗ xóc ê cả mông chẳng hiểu giảm sóc làm cái gì , bảo nó đem hỏi thợ người ta bảo xe mới nó thế , [-(
Thì chính xác xe mới nó thế mà cụ, đi qua chỗ xóc nó còn kêu cục cục nữa cơ. Đi 2000km là êm ái ngay ấy mà, tiếng kêu cũng hết hẳn ^^

kukaokao

Xe hơi
không hiểu các bác đi Lx ie trời mưa mấy hôm nay có bị bắn không. Nhưng xe em đi bắn quá trời luôn ạ. Xe em đi bắn lên tận yên sau *** các bác ak.Có bác nào giống em không ạ. Hic nhìn xe mới mua mà trông như xe đi lội bùn ý. Muốn mang đi rửa mà trời ntn thì rửa làm sao được~X(
Em đi cũng thấy bị bắn lên yên xe, nhưng đó là do xe chưa biển cụ à. Cụ lắp biển chưa. Nếu lắp rùi cụ nhớ bỏ thêm tấm lót biển số ở trong ý cụ ạ, như thế nó mới hok bị bắn té lên ạ *-:)

mí hum nay mạng lác quá, giờ mình mới mò vào đc đây :( chiều cao của mợ thật đáng mơ ước quá :(( mình đi con SH nhà mình đc, cơ mà phóng vi vu thì ok chứ lúc nào đường đông mà cứ phải chống chân nhích từng tí một thì mỏi muốn chít lun #:-sMình đã định hum nay đi lấy xe rồi mà lại bận công chuyện nên lại đành hoãn lại tới ngày mai, huhu, mình cũng nóng ruột muốn đi rước em nó về lắm rùi đây. Lúc đầu cũng định qua chỗ mợ bảo cho gần nhà, cơ mà thấy bác Pi có giảm 500k cho offer nên chắc chạy qua bác í, hí hí :P

Chỗ bác Pi này là chỗ Bà Triệu hả cụ? mình tưởng ở Hàng Chuối chứ nhỉ :-?
Cụ cứ qua OF để được discount cụ ợ (mà em hok bít là cụ hay mợ ạ, hì hì, e cứ gọi cụ nhé^^). Hôm đó em mua ở TC vì cũng đặt cọc ở đó rùi, với cả phục vụ cũng cool, nhiệt tình nên em cũng ko qua cụ Pi nữa. 216 Bà Triệu là cửa hàng đấy cụ ợ, số 7 Hàng Chuối là trung tâm bảo hành đấy cụ ợ. hì hì. Chúc cụ chóng mua được xe ùi về khoe anh em cụ nhớ ^^

kukaokao

Xe hơi
Nhanh lắm cụ ạ, em làm chưa hết buổi sáng đã xong rồi, cơ mà cụ chọn mấy hôm gần cuối tuần hẵng đi T2, T3 xếp hàng đông lắm, T6-T7 hẵng làm cho nó vắng :D
Em đi bảo dưỡng đợt 1 xong rùi cụ ợ. Em thay agip 230k đi đến 3000km sẽ thay típ. và thay thêm dầu số 45k nữa cụ ợ. Có 1 loại agip 150k nhưng đi đến 1500km phải thay nữa, mà người ta bảo loại 230k tốt hơn, nên em xài lun cái đó cụ ợ. À, cụ đi bảo dưỡng xe nhớ mang theo sổ bảo hành nhé, hok j người ta hok bảo dưỡng miến phí cho đâu. Hum trước em quên ở nhà nên fai call người nhà mang qua ạ. Xe đi êm hơn cụ ợ, hok bị giật giật nữa. hehe. Xăng cộ thì em đang test típ ạ.
Mờ sáng nay e đi làm, bị ngay 2 thèng thợ xây nó đi ẩu tùm lum nó cắm vào *** xe em, tưng bừng luôn một mẻng sơn, may mà nó ở phía dưới ở đuôi xe. Nhưng mà cú lắm cụ à, bình thường là trơ thép thui, nhưng em còn hơn thế, nó nổi ra cả mảng bột trắng ý cụ ợ, tức là vào sâu hoắm bên trong. Điên thế :((

Thực ra chọn mua xe ở đại lý nào thì chủ yếu là do cách phục vụ và chăm sóc KH thui cụ ạ, còn về chất lượng thì xe như nhau ở các showroom của Pi, dù hãng nào. Còn họa ko may bị đúng cái xe bị lỗi này kia thì mua ở nhà mày vẫn bị mà cụ. Nên nhìu lúc đừng bảo là mua xe chỗ này, chỗ kia thì bị hỏng cụ ợ, khổ cho người ta lại mang tiếng thì chít. xe cụ như thế hok fai lỗi đâu cụ ợ. Xe nào của Pi tjan đầu đi cũng bị giật giật như máy cày thế mà. Cứ yên tâm mà xài đến 500km thay dầu cụ ợ ^^

vuser1

Xe buýt
Chuẩn ko cần chỉnh, Pacific 83B lý thường kiệt phí để xe tàn bạo vãi chưởng :)) hồi mới đi làm chưa có thẻ xe phải cắn răng trả 20k tiền xe/ngày --> sau đấy may có ông anh chỉ đường ko gửi Pacific nữa mà trốn sang UNDP bên đường gửi tạm có 5k/ngày thôi nhưng phải giả vờ mình có việc vào UNDP chứ đừng để lộ mình làm ở Pacific ko nó đuổi ko cho gửi :))
Em làm KP, cụ làm công ty nào đấy :-ss
KP hả cụ haizz, người cũ e làm ở đấy :(

E làm tầng 2 cụ ah :D

minhpham1712

Xe hơi
Em đi bảo dưỡng đợt 1 xong rùi cụ ợ. Em thay agip 230k đi đến 3000km sẽ thay típ. và thay thêm dầu số 45k nữa cụ ợ. Có 1 loại agip 150k nhưng đi đến 1500km phải thay nữa, mà người ta bảo loại 230k tốt hơn, nên em xài lun cái đó cụ ợ. À, cụ đi bảo dưỡng xe nhớ mang theo sổ bảo hành nhé, hok j người ta hok bảo dưỡng miến phí cho đâu. Hum trước em quên ở nhà nên fai call người nhà mang qua ạ. Xe đi êm hơn cụ ợ, hok bị giật giật nữa. hehe. Xăng cộ thì em đang test típ ạ.
Mờ sáng nay e đi làm, bị ngay 2 thèng thợ xây nó đi ẩu tùm lum nó cắm vào *** xe em, tưng bừng luôn một mẻng sơn, may mà nó ở phía dưới ở đuôi xe. Nhưng mà cú lắm cụ à, bình thường là trơ thép thui, nhưng em còn hơn thế, nó nổi ra cả mảng bột trắng ý cụ ợ, tức là vào sâu hoắm bên trong. Điên thế :((

Thực ra chọn mua xe ở đại lý nào thì chủ yếu là do cách phục vụ và chăm sóc KH thui cụ ạ, còn về chất lượng thì xe như nhau ở các showroom của Pi, dù hãng nào. Còn họa ko may bị đúng cái xe bị lỗi này kia thì mua ở nhà mày vẫn bị mà cụ. Nên nhìu lúc đừng bảo là mua xe chỗ này, chỗ kia thì bị hỏng cụ ợ, khổ cho người ta lại mang tiếng thì chít. xe cụ như thế hok fai lỗi đâu cụ ợ. Xe nào của Pi tjan đầu đi cũng bị giật giật như máy cày thế mà. Cứ yên tâm mà xài đến 500km thay dầu cụ ợ ^^
Thế loại Agip 230K mợ thay là loại tốt nhất ở đó rồi ạ, có loại nào tốt hơn ko?
Mà em nhớ đọc trong quyển bảo dưỡng thấy đều phải bảo dưỡng định kỳ 1,2,3K Km nếu thay dầu của mợ 3K Km mới phải đi thay thế 1,2K Km có phải mang xe bảo dưỡng ko? Bảo dưỡng miễn phí thì chỉ miễn phí công thay dầu thôi đúng ko mợ, ngoài ra họ còn kiểm tra j nữa ko hay chỉ thay dầu là xong??

minhpham1712

Xe hơi
KP hả cụ haizz, người cũ e làm ở đấy :(

E làm tầng 2 cụ ah :D

Cụ làm tầng 2 là làm HSBC phải ko cụ? Dạo gần đây mấy em HSBC cứ mồi chài em làm thẻ tín dụng để khuyến mại, ngày nào cũng vậy nên cũng hãi :))

punk_8x

Xe đạp
em chỉ biết dầu máy thui, thế dầu láp là dầu gì hả các cụ?

mà khi nào thì bảo duỡng toàn bộ hả các cụ?

:D

vuser1

Xe buýt
Cụ làm tầng 2 là làm HSBC phải ko cụ? Dạo gần đây mấy em HSBC cứ mồi chài em làm thẻ tín dụng để khuyến mại, ngày nào cũng vậy nên cũng hãi :))
HSBC tầng 1 mà cụ, cty mình nổi thế mà phần lớn dân 83b ko bít là sao haizzzz

minhpham1712

Xe hơi
HSBC tầng 1 mà cụ, cty mình nổi thế mà phần lớn dân 83b ko bít là sao haizzzz
Em chịu ko biết tầng 2 là công ty nào ợ, tại em cũng ko hay để ý chỉ nhớ PWC tầng 7, tầng 6 BOTM, Sumitomo Mitsui tầng 11 còn lại chỉ nhớ mang máng các công ty ở Pacific ko bit chính xác tầng mấy ạ?

evilmask

Xe máy
em hỏi ké các bác tí..chả là ông bà già định mua cho e con lxie 150 nhưng phải tầm 2 tháng nữa mới đc mua..ông anh họ e lại đang muốn bán con lx 150 nhập biển 29-y9 đã đi đc hơn 1 vạn..theo các bác e nên đợi mua lxie mới hay lấy con lx nhập cũ này nhỉ ....

mrkuteb0y_hn

Xe máy
em hỏi ké các bác tí..chả là ông bà già định mua cho e con lxie 150 nhưng phải tầm 2 tháng nữa mới đc mua..ông anh họ e lại đang muốn bán con lx 150 nhập biển 29-y9 đã đi đc hơn 1 vạn..theo các bác e nên đợi mua lxie mới hay lấy con lx nhập cũ này nhỉ ....
mới mà đi thôi bác ạ

mrkuteb0y_hn

Xe máy
Em đi cũng thấy bị bắn lên yên xe, nhưng đó là do xe chưa biển cụ à. Cụ lắp biển chưa. Nếu lắp rùi cụ nhớ bỏ thêm tấm lót biển số ở trong ý cụ ạ, như thế nó mới hok bị bắn té lên ạ *-:)

Cụ cứ qua OF để được discount cụ ợ (mà em hok bít là cụ hay mợ ạ, hì hì, e cứ gọi cụ nhé^^). Hôm đó em mua ở TC vì cũng đặt cọc ở đó rùi, với cả phục vụ cũng cool, nhiệt tình nên em cũng ko qua cụ Pi nữa. 216 Bà Triệu là cửa hàng đấy cụ ợ, số 7 Hàng Chuối là trung tâm bảo hành đấy cụ ợ. hì hì. Chúc cụ chóng mua được xe ùi về khoe anh em cụ nhớ ^^
vâng xe em mới đã có biển đâu ạ......Nhưng em thấy vụ bắn lại hay.Đi trời mưa đèo các mợ trong thời gian cưa cẩm không muốn bẩn phải ngồi sát vào ý ạ....

Luvpuca

Xe đạp

Mợ này phải phạt mợ thật nặng, mợ đọc lại mấy bài trước đi :-w mợ còn hỏi mình ở quận nào thế mà bây giờ lại ko bít xưng cụ hay mợ à, hứ, may mà hum nay lấy đc xe rùi nên tha cho mợ đấy :))
Cuối cùng thì mình lại quay về chỗ topcom Nguyễn Thái học mợ ạ, công nhận ở đó nhân viên thân thiện nhiệt tình ^^ hôm nay vắng khách nên các anh chị ấy cho mình lên tận kho chọn xe luôn, mình chọn đc đúng em có số máy trùng ngày sinh với mình, sướng toàn tập \m/ xe mình vừa rước về chiều nay nè, show hàng lun cho nó nóng (mình vẫn còn đang sướng âm ỉ, hehe) quyết định chọn màu đỏ thật là sáng suốt, chỉ cần nhìn em í thôi là thấy iu đời rồi :>

Thanks cụ, mình lấy xe hôm nay hi vọng cuối tuần có hóa đơn để đi đăng kí luôn ^^

zanny7690

Xe máy
em lấy xe bên cụ Pi cũng màu đỏ mà bác dán chưa bác xe em đi 2 ngày có quả sẹo ngay giữa mặt giờ vẫn thấy hơi hối 1 tý vì ko dán == mà bác ko thay yên lun ạ
bên em 2 ngày có giấy tờ lun.

kukaokao

Xe hơi
Xe mới đi cụ ạ, xe cũ làm gì cho no nắng, khì khì. LX ie VN đi được cụ ạ, đáng đồng xèng bát gạo ;)

vâng xe em mới đã có biển đâu ạ......Nhưng em thấy vụ bắn lại hay.Đi trời mưa đèo các mợ trong thời gian cưa cẩm không muốn bẩn phải ngồi sát vào ý ạ....
CỤ này thiệt nà... :-w, em là em đi đăng tên cụ nên báo đây cho các em chạy tới với cụ nhá;))
em lấy xe bên cụ Pi cũng màu đỏ mà bác dán chưa bác xe em đi 2 ngày có quả sẹo ngay giữa mặt giờ vẫn thấy hơi hối 1 tý vì ko dán == mà bác ko thay yên lun ạ
bên em 2 ngày có giấy tờ lun.
Em mua xe 1 tháng cũng dính mấy vết ùi cụ ạ, hực, hôm qua vừa bị 1 phát vì 2 thèng thợ xây đi phía sau lúc tắc đường, húc ngay vào *** xe em, oa oa, bay luôn cả 1 vết :((. Xe đỏ thì bọc yên đẹp hơn tỵ, dưng mà để màu đen đi 1 tjan rồi lúc nào chán thì bọc cũng được cụ ợ :).
Em cũng đang fan vân hok bít có nên dán xe ko :s

mrkuteb0y_hn

Xe máy
Xe mới đi cụ ạ, xe cũ làm gì cho no nắng, khì khì. LX ie VN đi được cụ ạ, đáng đồng xèng bát gạo ;)

CỤ này thiệt nà... :-w, em là em đi đăng tên cụ nên báo đây cho các em chạy tới với cụ nhá;))

Em mua xe 1 tháng cũng dính mấy vết ùi cụ ạ, hực, hôm qua vừa bị 1 phát vì 2 thèng thợ xây đi phía sau lúc tắc đường, húc ngay vào *** xe em, oa oa, bay luôn cả 1 vết :((. Xe đỏ thì bọc yên đẹp hơn tỵ, dưng mà để màu đen đi 1 tjan rồi lúc nào chán thì bọc cũng được cụ ợ :).
Em cũng đang fan vân hok bít có nên dán xe ko :s
dạ vâng...Nếu mợ đănh tên em mà các em chạy đến thì tốt quá....Dnay em toàn đi xe 1 mình buồn lắm mợ a.........