Chi hội tham khảo ý các bô lão về Matiz 2002 giá khoảng 80 chai

hanhchanida

Xe tải
Xe đời cổ nên rẻ nhỉ. em cũng đang tính làm 1 em

viet_ksxd80

Xe tải
thực ra thì mua cũ thì xác định là phải sửa rồi,quan trọng là tìm được bác sĩ nào ngon hay ko thôi

mrbac

Xe hơi
Xe mình 201 mà 100cu cũng ko muốn bán nhé

Ngô Tài Hưng

Xe máy
tình hình là cháu mới được nhà nước công nhận biết điều khiển xe

lại tình hình là dạo này nhu cầu đi lại xa hơi nhiều và còn chở thêm gấu,vợ,mèo,...
hôm vừa rồi có lên chơtot.vn làm 1 bài là rau cần 1 cái xe mamaz hạt dẻ

có cụ ở tận Tây Phương tây trúc :D:D:D:Dbẩu có cai matiz se đời 2002,cụ ấy bâủ xe gia đình,
cụ ấy còn chỉ cho em là : mới đi khám thai(đăng kiểm),mới thay 4 móng,lazang, ,...
cụ ấy còn chỉ cho em "keo chỉ xe còn nguyên mà em chả biết nó là mẹ gì,em chỉ biết gật

đọc kinh nghiệm các cụ truyền đạt nhưng mà em IQ hơi kém chịu ko hình dung ra nó là cái gì>:D<>:D<>:D<
vì nhiều từ chuyên môn phết
nên posst lên đây hỏi các cụ
-sửa matiz có đắt ko,và đắt nhất là sửa cái gì,
-bệnh hay sayr ra với matiz khi lưu thông
-cụ nào soi sáng em là "keo chỉ" nó là cái gì,
-thậy cụ chủ xe bảo bí quá thay máy khác rẻ có tầm chục chaix-(x-(x-(x-(
-
.....tobe continues
Thích thì nhích thôi bác ah!
Nói chung nên mua chỗ nào uy tín chút, hoặc bác nhờ mấy cụ sửa xe trên of đi xem giùm cho yên tâm.
Các cụ ấy mà bảo múc thì ok.
Còn chưa biết về xe thì học dần dần, làm vài lần, ngã vài phát là biết ấy mà.
Chúc cụ sớm có vk 2 để cả gia đình cùng cưỡi nhé!
Để còn tận hưởng cuộc song nữa chứ!
Em sẽ đu theo cụ!

Ngô Tài Hưng

Xe máy
Thì cụ nghe mọi người kháo nhau đó. Em nhẩm nhẩm thì đã thấy cụ nào sửa quá 60tr đâu. Vậy cụ cộng giá mua và 60tr vào xem hết bao nhiêu? Đấy là tình huống xấu nhất rồi đấy nhé!
Học sự lạc quan của cụ!
Xác định m ở tình huống xấu nhất, chẳng còn cái nào xấu hơn, để mà chiến cho yên tâm!
Chúc vk2 của cụ hậu phẩu ngon lành cành đào nhé!

Website
tuantattoostudio.com
E nghĩ cụ thích là múc. Kể cả là Taxi. Nếu là Taxi thì ép giá nó xuống. Mua về đừng sử dụng ngay. Cụ đk chính chủ và nếu muốn đổi màu sơn thì đổi ngay. Mang ra làm Đồng sơn đổi màu luôn. 10-15 củ. Trong thời gian làm đồng sơn thì làm lại hết máy đóng về cos0 - thay côn - thay dầu bơm mỡ và làm lại hết gầm bệ và cái nào cảm thấy thay đc thay luôn cũng tầm 10-15 củ. Nói tóm lại là xe nào cũng phải sửa thôi đừng nhìn vào giá tiền, đầy con 2006-2007 giá toàn 130-140 nát còn hơn tương. Về cũng phải làm thôi. Cứ ép giá thẳng tưng và nói rõ quan điểm với thằng bán nếu nghi là Taxi là mình cũng là thợ mua về làm để sử dụng. Còn k đc thì đi xem xe khác. Đấy quan niệm mua xe cũ là chỉ cần cụ thích, và xác định đắp 1 phát luôn như thế thì cú múc k phải ngại. Chứ nghe cụ này nghe cụ kia làm gì. Người ta có tiền người ta mua xe hơn 100 nhưng chắc gì đã ngon. K khéo sửa ngang mình cụ ạ :))

P/s: Muốn làm đồng sơn và máy Mayiz ngon và hợp lý thì bác qua 85 Láng Hạ vào Gara Sơn Đà Nẵng ở trong cùng bảo em giới thiệu.

Chỉnh sửa cuối:

HailuaBG

Xe buýt
E nghĩ cụ thích là múc. Kể cả là Taxi. Nếu là Taxi thì ép giá nó xuống. Mua về đừng sử dụng ngay. Cụ đk chính chủ và nếu muốn đổi màu sơn thì đổi ngay. Mang ra làm Đồng sơn đổi màu luôn. 10-15 củ. Trong thời gian làm đồng sơn thì làm lại hết máy đóng về cos0 - thay côn - thay dầu bơm mỡ và làm lại hết gầm bệ và cái nào cảm thấy thay đc thay luôn cũng tầm 10-15 củ. Nói tóm lại là xe nào cũng phải sửa thôi đừng nhìn vào giá tiền, đầy con 2006-2007 giá toàn 130-140 nát còn hơn tương. Về cũng phải làm thôi. Cứ ép giá thẳng tưng và nói rõ quan điểm với thằng bán nếu nghi là Taxi là mình cũng là thợ mua về làm để sử dụng. Còn k đc thì đi xem xe khác. Đấy quan niệm mua xe cũ là chỉ cần cụ thích, và xác định đắp 1 phát luôn như thế thì cú múc k phải ngại. Chứ nghe cụ này nghe cụ kia làm gì. Người ta có tiền người ta mua xe hơn 100 nhưng chắc gì đã ngon. K khéo sửa ngang mình cụ ạ :))

P/s: Muốn làm đồng sơn và máy Mayiz ngon và hợp lý thì bác qua 85 Láng Hạ vào Gara Sơn Đà Nẵng ở trong cùng bảo em giới thiệu.
Tâm lý chung mà cụ. Nhất là mua xe lần đầu về để xử dụng. Cưa bảo mua về đi tạm nhưng chả phải. Cũng đống tiền đấy. Nhưng quả thật dòng này thì cứ xem rồi mua sao thấy chấp nhận được về giá. Về nấu nướng lại như cụ bảo là chuẩn bài. Taxi làm lại rồi nó cũng như gia đình sau 2 30 năm thôi :D

quang102

Xe tăng
Tâm lý chung mà cụ. Nhất là mua xe lần đầu về để xử dụng. Cưa bảo mua về đi tạm nhưng chả phải. Cũng đống tiền đấy. Nhưng quả thật dòng này thì cứ xem rồi mua sao thấy chấp nhận được về giá. Về nấu nướng lại như cụ bảo là chuẩn bài. Taxi làm lại rồi nó cũng như gia đình sau 2 30 năm thôi :D
trước em cũng thế, chẳng quan trọng taxi hay ko, cứ thây thích là nhich, thế mà em lấy em này về đi 1 năm này chưa phải làm gì ngoài mấy thứ lặt vặt, vừa rồi mới quyết định đầu tư thêm cho em nó để gắn bó khoảng 2 năm nữa, em đi thay giảm sóc, mấy cao su linh tinh, nâng kính điện cánh sau, hệ thống âm thanh... lằng nhằng cũng hết 15 Củ,

Dã Quỳ

Xe máy

Thích quan điểm của cụ này

Website
tuantattoostudio.com
Trước e cũng nấu 1 con như thế về làm cũng k đến giá như e kê ở trên đi đến giờ chả vấn đề gì cụ ạ.Mua Matiz k phải là vấn đề là tièn bạc mà cái chính là chấp nhận với nó. Mua xe nát thì làm lại hết cũng chả kém gì xe k nát, mà mua xe nhìn có vẻ k nát chắc gì đã k nát. Quan trọng là cụ chủ đã máu hay chưa thôi cụ nhỉ :D

Thích quan điểm của cụ này
Tính e đồng bóng, thích là nhích, chấp nhận luôn vì ít tiền nên k có nhiều sự lựa chọn :D

HailuaBG

Xe buýt
Không vì oai, không vì khoe, mà vì thấy được cái lợi ích thực sự. Cũng từ khi có con nát mà gia đình chả hắt hơi sổ mũi vì dầm mưa phơi nắng. Đấy mới là cái cần....
:D cứ cho là ngụy biện vì không có tiền. Nhưng cứ sử dụng cho đúng và tinh thần văn hóa giao thông thì chả lo ai cười cái nát đâu. Có khi cụ chủ lấy xe rồi <:-P

Website
tuantattoostudio.com
Không vì oai, không vì khoe, mà vì thấy được cái lợi ích thực sự. Cũng từ khi có con nát mà gia đình chả hắt hơi sổ mũi vì dầm mưa phơi nắng. Đấy mới là cái cần....
:D cứ cho là ngụy biện vì không có tiền. Nhưng cứ sử dụng cho đúng và tinh thần văn hóa giao thông thì chả lo ai cười cái nát đâu. Có khi cụ chủ lấy xe rồi <:-P
Cụ phán quá chuẩn , hnao mời cụ cốc beer để trau dồi kinh nguyệt cụ nhể

Long Mehyco

Xe tải
Em múc về được cũng phải 3 tháng rồi, hiện tại thì vẫn chưa làm gì nhiều, vẫn chạy ầm ầm. Thay đôi đèn hậu 550k, mua thêm nắp bình xăng, khóa cốp trước ghế phụ, và cây chống cốp sau 350k, thay kính lái 1,6tr cả zoong và sơn lại chỗ bắn keo. 500k cho việc khám điều hòa, 200k cho việc khám phanh và chỉnh thước lái. Em đang làm mấy thứ để qua đăng kiểm nên mới tốn tí. HIện tại em chưa sửa điều hòa ( giá đã báo là 5,5tr), phanh tay còn phải sửa nữa. Nếu dư giả tý nữa em sẽ làm gầm, làm đồng lại, khoảng 10tr. Máy thì cần bảo dưỡng lại phần tý vì chỉ em mới đề nổ được, người lạ chịu chết. Em dự chắc cũng 25tr là nhiều em mua 80 củ, vậy sẽ là 105 củ, các cụ nghĩ thêm giúp em có 15 tr nữa thì nên làm gì thêm và hữu dụng cho em nó, và so sánh xem như vậy thì chạy ngon chưa?

HungBotn

Xe hơi
e nói thật chứ hơn 100.mưa không đến mặt.nắng chẳng đến đầu.mua đông hôm nào mưa to + tắc đường thì mới thấm đc cái cảnh chê ỏng chê eo con matiz.như e mua vê loàng ngoàng hết 130tr.điều hòa thì sun zái.gầm bệ đc.máy móc thì khỏe.chả phải nghĩ.đi 1-2 năm chán thì lên đời.hỏng hóc thì làm lại.có 10 năm nữa chưa phải là đống sắt