[Funland] Thăm quan nhà máy BKAV

căngthẳng

Xe tăng
ko có ng phê phán, thậm chí chửi rủa làm sao phát hiện ra cái xấu để ng dân bt ko có, ít thông tin biết mà tránh. Lại 1 dạng liên kết Việt mới chăng hay các dạng đa cấp nhan nhản khác. Mà ko có mâu thuẫn thì ko có phát triển. KO chấp nhận chịu dc sự phê phán của xh thì tự đào thải thôi, còn muốn lớn đc thì phải bật lên khỏi sự phê phán đó bằng chính năng lực của mình, ko phải bằng cái mồm loa mép giải

MerB

Xe điện
Vâng ạ, chúng ta thà chết trong lạc hậu chậm tiến và tự dìm chết nhau, còn hơn là đê có thằng nào ngoi lên trên phỏng ạ, cụ ắt là người có tâm với xã hội!
Cháu thị chưa đạt đến cảnh giới của cụ, nên có điều khó hiểu. Ta thường nói về bàn tay vô hình gì gì đó, nó điều tiết cái chợ đời quanh ta, thằng CAVE kia nó xấu, nó đắt, nó lừa đảo... thì ta đek thèm mua là xong, không hiểu hà cớ gì mà các cụ lao tâm khổ tứ ngồi bới móc chì chiết thấy nể quá, lúc đầu cháu tưởng là các cụ có lợi ích cốt lõi trong việc dìm chết anh CAVE vì nó là đối thủ cạnh tranh, giờ mới ngộ ra rằng vì sự thanh cao của người làm ăn. Bái phục

Cháu đek liên quan gì đến thằng CAVE nhé, cụ yên tâm
Nó bị chửi là sai thì cụ phải chứng minh là nó không sai chứ lại quay ra cắn giả người khác thế thì tranh luận kiểu gì. Cụ nói thằng luôn là chê Bphone là không yêu nước cho nó nhanh.

bung_to_22_2

Xe hơi

cardreamer

Xe điện
Nó bị chửi là sai thì cụ phải chứng minh là nó không sai chứ lại quay ra cắn giả người khác thế thì tranh luận kiểu gì. Cụ nói thằng luôn là chê Bphone là không yêu nước cho nó nhanh.
Ấy chết, cụ cứ nóng, cháu cắn xé gì cụ đâu, cháu cũng nói rồi, cháu không phải dân CAVE nên cháu mắc mớ gì mà chứng minh ngược xuôi gì về nó đâu. Cháu cũng không có nói chuyện yêu nước yêu non gì nhé, thực lòng chỉ thấy kinh ngạc về cái sự nỗ lực không mệt mỏi của các cụ anti. Cháu thì chưa vững tin nên chưa đặt mua cái nào, cháu tưởng các cụ cũng đến thế là cùng, vào đây mới thấy cái bàn tay vô kình kia nó cũng đến bó chiếu ở xứ ta thôi. Cám ơn cụ bắt nhời!

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ nói quá, nhông xích của HONDA là VN sản xuất toàn bộ, nhựa xe HONDA VN sản xuất ( em nói VN sản xuất là VN chứ ko phải DN FDI đâu nhé) , VN xuất khẩu 480 triệu ốc vít sang châu Âu mỗi năm, xe đạp Thống Nhất 1 tỷ phần tỷ mọi linh kiện DN VN làm , có điều dân mình không ủng hộ chính hàng của mình nên ko có tiền để tái đầu tư thôi cụ , hay như VINAXUKI vào những năm 9x rất mạnh về thiết bị văn phòng, nhưng nghĩ đến tương lai đã chuyển sang mảng oto từ những năm đó, thế là ông Hoà Phát nhảy vào chứ Hoà Phát ko có tuổi luôn, VINAXUKI đã gia công thiết kế các bộ khuôn, thiết bị , toàn bộ thành phần để tạo ra 1 chiếc oto tại VN, nhưng không được ủng hộ, chính sách của Nhà Nước chưa quyết đáng, kém, ko hiệu quả nên giậm chân tại chỗ, VINAXUKI vẫn chưa phá sản nhé, chỉ bán bớt nhà máy để trả nợ thôi, nói chung VN thích xài hàng ngoại mà, cái gì mà chả cần có tiền, mới đầu sao dám mạo hiểm làm to, làm nhỏ, được ủng hộ dùng vốn làm to, tái đầu tư, mua công nghệ dây truyền ...
Hiện tại theo em nghĩ VN nên đầu tư các trường đại học vào mảng thiết kế Công Nghiệp, vì hầu hết nhân viên thiết kế tại VN toàn sang nước ngoài đào tạo, mảng thiết kế sản phẩm này ở nước ngoài được đầu tư đãi ngộ cũng như chi phí cực cao :D.
Em không hiểu cụ gõ xong cụ có xem lại không? Còn những cái cụ nói ở trên thì các cụ chém mãi rồi, đơn giản như VINAXUKI - chắc cụ nhớ cái xe mang đi triển lãm nhỉ? Còn chuyện bác H với cái ô tô thì nhiều thớt lắm rồi.

MerB

Xe điện
Ấy chết, cụ cứ nóng, cháu cắn xé gì cụ đâu, cháu cũng nói rồi, cháu không phải dân CAVE nên cháu mắc mớ gì mà chứng minh ngược xuôi gì về nó đâu. Cháu cũng không có nói chuyện yêu nước yêu non gì nhé, thực lòng chỉ thấy kinh ngạc về cái sự nỗ lực không mệt mỏi của các cụ anti. Cháu thì chưa vững tin nên chưa đặt mua cái nào, cháu tưởng các cụ cũng đến thế là cùng, vào đây mới thấy cái bàn tay vô kình kia nó cũng đến bó chiếu ở xứ ta thôi. Cám ơn cụ bắt nhời!
Nỗ lực đếch gì cụ cứ nâng cao quan điểm. Cái điện thoại lởm phải lôi vào café OF chỗ các cụ tuyền bàn chuyện chén gái thế nào cho an toàn, các mợ hỏi thăm chồng em thế này có nên bỏ không, các thiếu nhi thì hỏi lấy vợ có sướng không thì có gì mà to tát đâu cụ. Chỗ này khác gì cái đống hổ lốn tạp nham các thể loại của OF. Em với các cụ khác rỗi việc vào đây chém gió cho vui chứ quan tâm đếch gì đến Bphone để phải gọi là anti. Ngày mai Bphone chìm xuống chúng em lại quay lại bàn về chuyện gái gú, vú vê như chưa có chuyện gì xảy ra thôi, cụ đừng nâng quan điểm cái điện thoại lởm làm gì lại mang tiếng hoang tưởng giống anh Nổ.

hungeverest

Xe điện
Em không hiểu cụm từ nhà máy sx ra hoàn chỉnh 1 sp hàng đầu thế giới lắm,các cụ thông não giúp e với,còn em chỉ mới biết đến sx 1 công đoạn của sp thôi.Đây là hình công đoạn sx bo mạch chiếc radio gắn trên xe hundai mà em tham gia,mà để hoàn chỉnh 1 chiếc radio thì nhiều công đoạn lắm,em cũng chưa hiểu hết

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Khuyết điểm lớn nhất của anh Quảng là anh í là người Việt. Chúng ta là đỉnh cao của thế giới, nên mọi cái phải trên tầm bọn tư bẩn thối nát, chứ làm ăn gì mà bé tí teo thế này... Nếu Nhật làm thì khác, thật không thể tin nổi một cơ sở nhỏ yếu lịa làm ra những rản phẩm thế láy thế lọ blabla

Không cho xem thì bảo là có đêk đâu mà xem. Cho xem thì chê bé, chê vụng, chê chắc sx giả vờ. Còn ít phút nữa xem nốt xưởng lắp ráp, em dự cũng vậy thôi.
Em thấy nó bé thật. Nhưng nó có làm việc, có đấu tư, cũng là thật. Em chưa đặt mua Bphone, vì chưa gom đủ 11 củ, cũng là thật. Em thik các cụ nghị gì cũng nên nói thật, đừng vì trót chế rồi nên cái gì đường được cũng nhất định phải chê xấy. Hết ạ.
Bé thì bảo là bé vậy thôi , có ai chê bé đâu mà chê nói như rồng leo mà làm như mèo mửa . Lúc đầu mà khiêm tốn , hoặc là chỉ cần nói đúng thôi thì ai chê bé làm gì . Cụ đừng đánh tráo khái niệm nhóe

lacettiGG

Xe điện
Nỗ lực đếch gì cụ cứ nâng cao quan điểm. Cái điện thoại lởm phải lôi vào café OF chỗ các cụ tuyền bàn chuyện chén gái thế nào cho an toàn, các mợ hỏi thăm chồng em thế này có nên bỏ không, các thiếu nhi thì hỏi lấy vợ có sướng không thì có gì mà to tát đâu cụ. Chỗ này khác gì cái đống hổ lốn tạp nham các thể loại của OF. Em với các cụ khác rỗi việc vào đây chém gió cho vui chứ quan tâm đếch gì đến Bphone để phải gọi là anti. Ngày mai Bphone chìm xuống chúng em lại quay lại bàn về chuyện gái gú, vú vê như chưa có chuyện gì xảy ra thôi, cụ đừng nâng quan điểm cái điện thoại lởm làm gì lại mang tiếng hoang tưởng giống anh Nổ.
Cụ nói chuẩn. Em tranh thủ đi ị vào chém vài phát thôi chứ có nỗ lực cao siêu gì đâu :))

Crawler

Xe tăng
E chưa đc dùng BPhone, cơ mà cái nhạc chuông ăn cắp là e ko ưng rồi

cardreamer

Xe điện
Ơ, cụ quả cao nhân, nói cái này phải, em trót dại bước vào đây thấy đao kiễm xoang xoảng tưởng có cướp hiếp giết, hóa ra cũng rảnh như mình. Đơn giản nhất là không đọc những cái này thì ngoài kia thằng KAVE nó vẫn làm việc nó, mình làm việc mình, đúng là nhảm. Bọn ấy có khi nó cũng đêk đọc các 4r , thành ra chúng ta đi chửi cho nhau nghe. Em ngược ạ.

bung_to_22_2

Xe hơi
e thấy đi thăm quan mà như đi nghe giảng ấy.mấy ông đưa bài ra rồi trình chiếu các loại.e thấy ko chuyên nghiệp cho lắm

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Thôi, nghe lời cụ Hùng, em đứng dậy đi làm, chửi nhau thì léo thể nhớn được :))
Lấy cái thằng doanh nghiệp nhà nước này ra làm tấm gương và kim chỉ nam cho mọi hành động thì đúng là ngẫn nặng !

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng phải được xem nhà máy sx bo mạch, có máy tự động hàn, xì, chọc chọc giống như của Samsung chứ nhỉ. Tham quan thế này có thấy hơn gì mấy lần lên vtv trước đâu
Có cái này thì nó đã làm cả băng video dài chiếu miễn phí trên VTV để quảng cáo bán hàng đồi cụ !...

MerB

Xe điện
Ơ, cụ quả cao nhân, nói cái này phải, em trót dại bước vào đây thấy đao kiễm xoang xoảng tưởng có cướp hiếp giết, hóa ra cũng rảnh như mình. Đơn giản nhất là không đọc những cái này thì ngoài kia thằng KAVE nó vẫn làm việc nó, mình làm việc mình, đúng là nhảm. Bọn ấy có khi nó cũng đêk đọc các 4r , thành ra chúng ta đi chửi cho nhau nghe. Em ngược ạ.
Cụ ngộ ra thế là chuẩn đấy nhưng thằng KAVE chả liên quan các cụ ở đây vẫn chém bình thường. Cái phone lởm đã là gì, ở đây còn chém đến hoà bình thế giới với người ngoài hành tinh tuyền những chuyện chả liên quan tẹo gì luôn. Cụ tham gia cũng lâu rồi mà chẳng nắm bắt được quy chế hoạt động của Café Of, cụ rút kinh nghiệm sâu sắc nhé.

simo2001

Xe tăng
Lấy cái thằng doanh nghiệp nhà nước này ra làm tấm gương và kim chỉ nam cho mọi hành động thì đúng là ngẫn nặng !
Anh Hùng Viettel anh ý nói thế là hợp lý rồi. Cái bọn IT còn lại nhìn BKAV không biết ngượng lại còn ngoạc mồm ra GATO.

Phần mềm diệt virus của BKAV kém thế, nhiều lỗi thế, sao bọn IT còn lại giỏi giang, chém gió một tấc đến giờ không viết ra một phần mềm diệt virus tốt hơn, rẻ hơn cho người dân đi; hay lại đang tìm cách hack rồi sử dụng chùa các phần mềm diệt virus nước ngoài?

Điện thoại của nó tệ thế, dễ làm thế, cứ nhập Trung Quốc về xong, sao các doanh nghiệp đại tài khác không làm đi, để cho người dân đỡ đội Táo với Sam sung lên đầu? Nhìn sang Malay hay In đô, Ấn Độ, nó có hơn Việt Nam mấy đâu, mà nước nào nó cũng có thằng doanh nghiệp nội địa sản xuất điện thoại cạnh tranh quyết liệt với Apple và Samsung; và ở các nước nó, bọn doanh nghiệp nội địa mới là thằng chiếm thị phần smartphone lớn nhất? Sao chưa chiến đấu đã tự nhận thua Apple và Sam Sung rồi?

Còn khiêm tốn? Khiêm tốn mà bất tài, mà ngu, mà GATO thì khiêm tốn làm gì? Cứ huyênh hoang, tự mãn, mà tài giỏi, làm làm được việc, còn hơn gấp tỉ lần mấy thằng khiêm tốn vô dụng, lại còn hay chọc ngoáy.

xebongac

Xe buýt
cơ sở sản xuất đơn giản thế này thì các hợp tác xã hay tư nhân của ta thừa sức đầu tư để lắp ráp được.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Anh Hùng Viettel anh ý nói thế là hợp lý rồi. Cái bọn IT còn lại nhìn BKAV không biết ngượng lại còn ngoạc mồm ra GATO.

Phần mềm diệt virus của BKAV kém thế, nhiều lỗi thế, sao bọn IT còn lại giỏi giang, chém gió một tấc đến giờ không viết ra một phần mềm diệt virus tốt hơn, rẻ hơn cho người dân đi; hay lại đang tìm cách hack rồi sử dụng chùa các phần mềm diệt virus nước ngoài?

Điện thoại của nó tệ thế, dễ làm thế, cứ nhập Trung Quốc về xong, sao các doanh nghiệp đại tài khác không làm đi, để cho người dân đỡ đội Táo với Sam sung lên đầu? Nhìn sang Malay hay In đô, Ấn Độ, nó có hơn Việt Nam mấy đâu, mà nước nào nó cũng có thằng doanh nghiệp nội địa sản xuất điện thoại cạnh tranh quyết liệt với Apple và Samsung; và ở các nước nó, bọn doanh nghiệp nội địa mới là thằng chiếm thị phần smartphone lớn nhất? Sao chưa chiến đấu đã tự nhận thua Apple và Sam Sung rồi?

Còn khiêm tốn? Khiêm tốn mà bất tài, mà ngu, mà GATO thì khiêm tốn làm gì? Cứ huyênh hoang, tự mãn, mà tài giỏi, làm làm được việc, còn hơn gấp tỉ lần mấy thằng khiêm tốn vô dụng, lại còn hay chọc ngoáy.
Dư nhợn viên đừng cố bao biên cho quảng nổ nữa ! Vài tháng nay các hành động của quảng nổ đã chứng tỏ rõ ràng là tay lừa đảo hạng nặng rồi !