[Funland] Thăm quan nhà máy BKAV

codochi

Xe tải
Quảng Travel :))

Cụ nói thế nhỡ có cụ nào nv của BKAV ở đây lại đọc đc, về triển khai thì chớt :))
vừa click vào link coi thì thấy con gì cứ đi ịn mông vào thằng này đến thằng khác còn cười hớn hở nữa chứ :))

minhhai985

Xe lăn
chốt lại là có nhà máy, có nghiên cứu, thiết kế, còn quy mô thì cũng hơi nhỏ.

tôi yêu ô tô

Xe container
Muốn xem nhà máy to thì sang Samsung nhé, nếu các cụ cần em post lên cho mà xem, nhưng phải nói cho rõ, nhà máy khủng như samsung hay khủng gấp 10 Samsung cũng chả ý nghĩa bằng cái xưởng khởi đầu của Bkav, một khi họ dám nghĩ, dám làm cái điện thoại Made in Vietnam thực sự cao cấp.
Chắc các cụ cũng biết, Viettel, VNPT đã làm đầy điện thoại cục gạch rồi... còn Samsung thì em chả hiểu có gì để người Việt tự hào về nhà máy khủng của nó?

Iem chỉ sợ treo đầu dê bán điện thoại "Tàu" nhưng có vẻ BKAV thực sự "thiết kế và sản xuất điện thoại tại Việt Nam", gia công bo mạch trị giá 10$ ( rất nhỏ ) tại TQ tại nơi Apple cũng đặt thì quá bình thường.

Cụ nào tự làm được cái Bphone hay gì phone mà giống như Bphone với giá 12 triệu các cụ bảo em, để em đặt mua. Chỉ riêng làm sao, gia công hàng trăm chi tiết lắp ráp vào chắc chắn, thẩm mĩ, và hoạt động bình thường, hoàn toàn tại Việt Nam cũng ko phải đơn giản.
1. cái đấy éo dc gọi là nhà máy mà nên gọi là cái phòng lắp ráp.
2. cái máy cnc ấy may ra cắt dc vài cái vỏ một ngày thì lấy đâu ra hàng chục nghìn sản phẩm 1 tháng.
3. nhìn cái cung cách của mấy thằng lắp kiểu đấy chắc cả ngày mần dc 1 chiếc, vừa làm vừa ngó camera.
4. Thật thà mẹ như bọn Qmobile hay Sen của Vinaphone e còn ủng hộ hơn cái anh quảng này.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Muốn xem nhà máy to thì sang Samsung nhé, nếu các cụ cần em post lên cho mà xem, nhưng phải nói cho rõ, nhà máy khủng như samsung hay khủng gấp 10 Samsung cũng chả ý nghĩa bằng cái xưởng khởi đầu của Bkav, một khi họ dám nghĩ, dám làm cái điện thoại Made in Vietnam thực sự cao cấp.
Chắc các cụ cũng biết, Viettel, VNPT đã làm đầy điện thoại cục gạch rồi... còn Samsung thì em chả hiểu có gì để người Việt tự hào về nhà máy khủng của nó?

Iem chỉ sợ treo đầu dê bán điện thoại "Tàu" nhưng có vẻ BKAV thực sự "thiết kế và sản xuất điện thoại tại Việt Nam", gia công bo mạch trị giá 10$ ( rất nhỏ ) tại TQ tại nơi Apple cũng đặt thì quá bình thường.

Cụ nào tự làm được cái Bphone hay gì phone mà giống như Bphone với giá 12 triệu các cụ bảo em, để em đặt mua. Chỉ riêng làm sao, gia công hàng trăm chi tiết lắp ráp vào chắc chắn, thẩm mĩ, và hoạt động bình thường, hoàn toàn tại Việt Nam cũng ko phải đơn giản.
Em đã từng ủng hộ bphone vô điều kiện nhưng bkav làm ăn ko có 1 chút uy tín nào cả, nên giờ ko bao giờ em có khái niệm tự hào hay sẽ dùng bphone.

prokinkin

Xe buýt
Hê hê, không liên quan, nhưng mấy thằng gato không dám tranh luận công khai, lén lút vang em đỏ mít cho thấy nhân cách của bọn nó hèn hạ đến thế nào.

Càng thấy đất nước mình nó khó tiến bộ, đến trong OF cũng chạy vạy, mấy thằng vừa ngu, vừa hèn, nick mới, éo hiểu chạy vạy thế nào được mã lực cao tít. Trong rồi vênh vang bố đời.

Những thằng hèn hạ, tiểu nhân, luồn cúi... thế, chắc ngoài đời không ngẩng đầu lên được.

Nhân tiện, cũng chửi TSB chú Quảng nổ, chú làm ăn thế nào mà lắm kẻ ghét thế, vì anh bênh chú, mà bị mấy thằng hằn học chú nó vang anh.
Cháu vodka mong mít cụ xanh lại

prokinkin

Xe buýt
Em đã từng ủng hộ bphone vô điều kiện nhưng bkav làm ăn ko có 1 chút uy tín nào cả, nên giờ ko bao giờ em có khái niệm tự hào hay sẽ dùng bphone.
Vâng cụ công tâm là đc,nếu ko ủng hộ thì đứng ngoài tọa sơn quan hổ đấu là được rồi. Cháu cũng chỉ cần biết VN đã từng có BPhone thôi, chứ cũng chả dùng, chả chửi nữa :)

Bung To

Xe điện
Em thấy nhiều cụ cứ chửi Bờ phôn là không công bằng!
Công đoạn cuối cùng sau khi lắp ráp xong còn phải tẩy trùng vô khuẩn bằng cồn 90 độ, riêng điều đó em đánh gía cao và cho là tôn trọng khác hàng mà ko 1 hãng ĐT nào làm được!
Tại vì IPhone và SS nó vô trùng cả phân xưởng rồi.
Muốn tẩy trùng bằng cồn 90 độ thì lại phải có công đoạn làm cho sản phẩm nhiễm khuẩn đã.
Làm vậy thì mất công quá cụ ạ !:((

supporter

Xe điện
Cụ nào đang bảo vệ nhà máy bphone cho e hỏi là các cụ có thấy bất kỳ một sản phẩm nào được hoàn thiện trong buổi sáng hôm nay ko ạ? 1 tiếng ở xưởng phay có cái khung máy nào dc hoàn thiện ko hay toàn có sẵn? Nửa tiếng ở phân xưởng lắp ráp có cái bphone nào đuợc hoàn thiện ko hay toàn máy lắp sẵn từ trước?

căngthẳng

Xe tăng
Mấy ông trích dẫn lời ông Hùng vietel ăn bớt cả đoạn đầu trích mỗi cái đ ít là sao :D

"
Tổng Giám đốc Viettel: “Phải sáng tạo chứ đừng bắt chước đối thủ như Bphone”

Trong bài diễn văn "Ngày sáng tạo Viettel", ông Nguyễn Mạnh Hùng, Tổng Giám đốc Viettel đã dùng Bphone để lấy ví dụ cho “bài học sáng tạo dạy lính”. Theo ông Hùng, nhân viên Viettel không nên học theo Bkav ở khoản “bắt chước đối thủ” mà họ xác định là Apple: Từ kiểu dáng, hình thức, từ cách đặt giá cao, từ cách CEO thuyết trình, từ cách thông tin rò rỉ, từ những tuyên bố bất ngờ...Tất cả đều giống cách mà Steve Jobs đã từng sử dụng.

http://genk.vn/tin-ict/tong-giam-doc-viettel-phai-sang-tao-chu-dung-bat-chuoc-doi-thu-nhu-bphone-20150819192454771.chn

Mycar222

Xe điện
Cụ nào đang bảo vệ nhà máy bphone cho e hỏi là các cụ có thấy bất kỳ một sản phẩm nào được hoàn thiện trong buổi sáng hôm nay ko ạ? 1 tiếng ở xưởng phay có cái khung máy nào dc hoàn thiện ko hay toàn có sẵn? Nửa tiếng ở phân xưởng lắp ráp có cái bphone nào đuợc hoàn thiện ko hay toàn máy lắp sẵn từ trước?
cụ hỏi khó quá thế thì a Nổ biết ăn nói thế nào
e hỏi ngu cái các cụ bênh vực,cho bphone đã mua ủng hộ a nổ chưa ạ
nếu có thì chụp cái ảnh hiện thị nick đang đăng nhập OF phát
e đóan là đa số ủng hộ bầng m.ồm thui

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Nhiều cụ hằn học phết nhỉ.
Nhưng rõ ràng là nó có sản xuất cái gì đó mà, cái đống CNC ấy cũng đáng tiền đấy chứ
Chưa đc 1,5 tỏi nếu máy cũ mà còn độ chính xác cụ ạ

091090098

Xe điện
1. cái đấy éo dc gọi là nhà máy mà nên gọi là cái phòng lắp ráp.
2. cái máy cnc ấy may ra cắt dc vài cái vỏ một ngày thì lấy đâu ra hàng chục nghìn sản phẩm 1 tháng.
3. nhìn cái cung cách của mấy thằng lắp kiểu đấy chắc cả ngày mần dc 1 chiếc, vừa làm vừa ngó camera.
4. Thật thà mẹ như bọn Qmobile hay Sen của Vinaphone e còn ủng hộ hơn cái anh quảng này.
nói bt đc ko? sao phải éo với mẹ cha gì ở đâyy

linhsusu

Xe buýt
em cũng có cùng câu hỏi này mong được giải đáp

091090098

Xe điện
ý cụ là bkav ko sản xuất Bphone?

codochi

Xe tải
Samsung chỉ cần tuyển công nhân học hết cấp hai !
Nhưng công nhân vào nhà máy SS phải qua phòng thay đồ, mặc đồng phục áo blu giặt sấy riêng ngay trong nhà máy. Vào phòng cách ly có hút bụi, điều hòa 100% thời gian lắp ráp !
Không phải SS nó quý người! Mà là quy trình lắp ráp điện tử cao cấp nó phải dư vậy !
Có nhẽ các cử nhân, kỹ sư của quảng nổ vừa lắp bom phôn, vừa cắn thuốc lá !...
SS tuyển công nhân học hết cấp 2 thật hả cụ???

volanggo

Xe tăng
Em cũng ko khen cũng chẳng chê, nhưng tẩy trùng bằng cồn 90 độ thì quá là, các nhà máy sản xuất lắp đặt thiết bị điện tử, dược phẩm nó đều phải có phòng sạch chống bụi bẩn,phòng vô trùng theo tiêu chuẩn quốc tế, từ hệ thống gió, điều hoà, khí, đèn chiếu sáng...cho tới thiết bị đều phải đạt chuẩn.