Thảo luận [Than phiền]

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
E post vào Quán cafe, e post thêm ở đây, vì c chạy Toyota, chắc hay vào Sub-forums này, để c có đọc đc thì có muốn giải thích với e thì giải thích lý do đi, e sợ e hiểu nhầm c lắm.

Gửi c lái xe:

- Toyota Camry biển trắng 30A, (e định chụp hình biển c, nghĩ xe m ko bị nặng, nên thôi, e gặp lại thì sẽ nhận ra c thôi)

- Màu vàng gold đậm (ko biết phải xe nhập ko, e đoán là xe nhập, vì e nhìn xe c vuông vắn, khỏe khắn chứ ko tròn bo giống camry thường, giống cục tiền di động lắm)

- Địa điểm: ngã đèn đỏ thứ 1 tính từ chân cầu Vĩnh Tuy theo hướng sang Chương Dương, trục đường Nguyễn Khoái.

- Thời gian tầm 7h10 - 7h20 ngày 11/6/2018

- E là người lái con Sedan Hyundai Ac màu vàng be (kiểu vàng gold nhạt)

E chạy xe cũng lâu, mà lâu lắm e mới gặp người lái xe Camry mà chạy xe như c.

C đi ô tô, mà c lại lái xe theo phong cách điền vào chỗ trống một cách gấp gáp và lách khe hẹp vượt xe khác ngay tại ngã tư đèn đỏ như thế thì e cũng ạ c.
Ở ngã tư, mọi người đang từ từ di chuyển, (e đang dừng để chờ xe trước + xe máy di chuyển), mà c lại lách vào khi mà khe trống giữa xe e và xe bên cạnh bé tý như thế.

Xe c bị xước cũng nặng đó, nhưng c kéo e vạ lây theo c, xước ** hết xe e rồi. sửa chỗ này tiền triệu chứ ít gì.

Đúng hôm lái con xe mới đi, thì e gặp phải c. Nhọ ko chịu đc. Mặc dù xe e xe cỏ, nhưng e cũng sót xe như bỏ muối.

(trong mắt e người lái Camry là những người có tiền, có tuổi chững chạc, điềm tĩnh, tri thức lần đầu tiên e gặp người lái camry mà ngổ như c, tiếc là e chưa kịp nhìn thấy dung nhan của c).

ps/
E tưởng xe e ko sao, vì e nhìn gương thấy ko vấn đề gì, tưởng chỉ bị trầy phần nhựa đen (e nhìn thấy mỗi gương chạm vào thân xe c), cào một vết đen dài trên cánh xe c, nên e thôi ko xuống bắt đền c, với đường đang ngã tư đang đông đúc, + với việc c chạy nhanh quá, nên e ko xuống xe ra chỗ c.

Nhưng hóa ra xe e xước ** hết phần tai trái (bánh trước) xe e rồi.

E bắt đền c đấy. E đã thành tỷ phú đô-la *** đâu, mà gặp phải những người lái xe như c, lại đường HN ai cũng biết ko vội được đâu nữa chứ, mà vẫn tồn tại người lái xe ô tô với ý thức như c, mà chạy cũng đến là nhanh. Nhọ *** tả đc.

Mà lái camry chắc cũng nhiều tiền, tri thức mà ai dè có người nhiều tiền mà ý thức như c vẫn tồn tại.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Sorry các c, e ko để ý, nên post nhầm, mà chưa đặt tiêu đề hẳn hoi. hic.

agrimeco

Xe lăn
Xe cụ ko lắp cam à:)

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]

Q128

Xe hơi
Em chỉ biết an ủi cụ thôi ạ

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
E chia sẻ, sợ hiểu lầm c ý, chứ cái lỗi này, e bảo do va chạm, xe chạy mất, thì bảo hiểm cũng thanh toán cho e.

alphacoi

Xe tải
Chia buồn, ra đường gặp nhiều thành phần như thế lắm. An ủi đen thì ráng chịu vậy.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn, ra đường gặp nhiều thành phần như thế lắm. An ủi đen thì ráng chịu vậy.
E chỉ hơi thất vọng vì hình mẫu lý tưởng Camry trong mắt e thôi. Lần đầu tiên gặp, nên hơi hụt hẫng,

Còn đâu hình ảnh người lái camry, mẫu người thành công, lịch thiệp, trang nhã, điềm đạm, ko hào nhoáng, ... hình ảnh tồn tại trong mắt e từ khi e còn cắp sách tới trường.

mrchoi1982

Xe buýt
Cụ chủ không phải bức súc với cái xã hội này khi ra đường có quá nhiều người để quên Não ở nhà.

7579

Xe điện
Bây giờ lái xe nhiều cụ mợ bon chen như lái xe máy cụ ạ, Thôi cụ cứ bỏ qua đi cho đầu óc mình đỡ bức bối :))

caoduclong

Xe đạp
E chỉ hơi thất vọng vì hình mẫu lý tưởng Camry trong mắt e thôi. Lần đầu tiên gặp, nên hơi hụt hẫng,

Còn đâu hình ảnh người lái camry, mẫu người thành công, lịch thiệp, trang nhã, điềm đạm, ko hào nhoáng, ... hình ảnh tồn tại trong mắt e từ khi e còn cắp sách tới trường.
Nè bác chủ nhật tuần trước em đi xe máy từ ngã tư Sài Đồng lên Aeon gặp cụ Camry đen lái mượt lắm :D cái người trong xe hạ kính xuống phi cái cốc nhựa (loại cốc dùng 1 lần) ra ngoài, trúng chị đi xe máy kế bên phải rồi lại kéo kính lên đi tiếp hết sức thanh lịch :D
Thiệt tình x-(

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
xuống xe - vả cmn nó luôn và ngay chứ không cần xàm , giờ thì xong rồi ở đó mà bắt đền !
E bắt đền gì, một phần chia sẽ, hy vọng là do c ý vội, bất khả kháng gì đó thôi. Khỏi tan nát hình tượng Camry trong mắt e thôi.

E có chơi bảo hiểm mà, bảo va chạm, nhưng họ chạy mất, bảo hiểm vẫn chi trả cho c ạ (mới đầu e tưởng phải tự chi trả đấy). Chứ tình huống này, e cũng ko nghĩ là bắt đền đc

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Nè bác chủ nhật tuần trước em đi xe máy từ ngã tư Sài Đồng lên Aeon gặp cụ Camry đen lái mượt lắm :D cái người trong xe hạ kính xuống phi cái cốc nhựa (loại cốc dùng 1 lần) ra ngoài, trúng chị đi xe máy kế bên phải rồi lại kéo kính lên đi tiếp hết sức thanh lịch :D
Thiệt tình x-(
Thế thì chán quá C nhỉ. Trước giờ e toàn gặp người Camry thành công lịch thiệp, mà đơn giản ko thôi C ạ.

anhtienbimson

Xe buýt
em sơ qua tý thế này !
hôm đó em đậu xe ở coop mark , trong vạch đàng hoàng , em ngồi trong xe chờ gấu đi chợ
có cha kia đậu xe phía trong , sâu hơn 2 thân xe , camry nhìn đeo kỉnh rất lịt sự cỡ 45, 50 gì đó
em đang chơi game trong xe nghe cái uỳnh , cha kia lùi xe tốc độ schumacher phang vào cửa phụ xe em làm miếng bằng cái chậu
em chưa kịp định thần nghe cha kia chửi rủa um sùm ....nào em đậu xe ngu ...nào gọi công an ...nào gọi người nhà .....vv nghe rác hết cả tai
em ra khỏi xe khoanh tay chờ cha chửi hết xong hỏi đúng 1 câu
giờ MÀY MUỐN SAO ?
Cha kia quay lại đụ má tao dân này tao dân kia - giơ tay tính bạt tai em ??
ngon - chú thích anh chiều
em múc luôn - đầu tiên cha còn chống sau 3 phát em hạ gục tại chỗ , em chưa muốn đi tù nên chỉ cho gục thôi
hỏi tiếp - GIỜ MÀY MUỐN SAO - GỌI THẰNG NÀO THÌ GỌI ĐI
kêu cảnh sát tới - em mang camera ra cho coi toàn bộ - dạ thưa cụ đền em toàn phần
đòi đưa mấy triệu em tự làm xe
em chỉ phán đúng 1 câu - TIỀN TAO KHÔNG DƯ - NHƯNG CẦM NGAY THỨ TIỀN DƠ BẨN CỦA MÀY CẤT ĐI - TAO KHÔNG XÀI THỨ TIỀN DƠ BẨN NHƯ HẠNG MÀY - VIỆC ĐÂU CÓ ĐÓ ,MÀY VỀ ĐI - CẢNH SÁT LO PHẦN CÒN LẠI
vậy đó hình tượng camry của cụ đấy ạ
Bác xử lý đúng kiểu luôn ấy. Mỗi tội em nhỏ con. Có muốn làm như bác cũng không được. Nó mà múc em 1 nhát. Chắc em khỏi cầm vô lăng luôn á, hi

lapin

Xe container
em sơ qua tý thế này !
hôm đó em đậu xe ở coop mark , trong vạch đàng hoàng , em ngồi trong xe chờ gấu đi chợ
có cha kia đậu xe phía trong , sâu hơn 2 thân xe , camry nhìn đeo kỉnh rất lịt sự cỡ 45, 50 gì đó
em đang chơi game trong xe nghe cái uỳnh , cha kia lùi xe tốc độ schumacher phang vào cửa phụ xe em làm miếng bằng cái chậu
em chưa kịp định thần nghe cha kia chửi rủa um sùm ....nào em đậu xe ngu ...nào gọi công an ...nào gọi người nhà .....vv nghe rác hết cả tai
giờ MÀY MUỐN SAO ?
em múc luôn - đầu tiên cha còn chống sau 3 phát em hạ gục tại chỗ , em chưa muốn đi tù nên chỉ cho gục thôi
kêu cảnh sát tới - em mang camera ra cho coi toàn bộ - dạ thưa cụ đền em toàn phần
em chỉ phán đúng 1 câu - TIỀN TAO KHÔNG DƯ - NHƯNG CẦM NGAY THỨ TIỀN DƠ BẨN CỦA MÀY CẤT ĐI - TAO KHÔNG XÀI THỨ TIỀN DƠ BẨN NHƯ HẠNG MÀY - VIỆC ĐÂU CÓ ĐÓ ,MÀY VỀ ĐI - CẢNH SÁT LO PHẦN CÒN LẠI
Giờ mua Camry hay xe Toyota cũng ngại cùng giuộc với họ nhỉ:))

a_cheng

Xe điện
qua vụ này cụ đừng mong đánh giá nhân cách qua cái xe họ sở hữu nữa nhá =))

HanhScoopy

Xe hơi
Website
www.apzon.com
em sơ qua tý thế này !
giờ MÀY MUỐN SAO ?
Chắc đi tập lại Kickboxing quá :D. Giờ ra được va trạm cái thường có người lớn tiếng để át đi cái sai của họ. Nhà cháu gặp 1 lần, đúng là mình và vào vì đi hơi vội. Xuống xe xin lỗi và đến bù, ấy thế mà 2 thanh niên nhẩy xuống nhẩy lên nóc ca bô xe chửi bới om tỏi. Nhà cháu đã xin lỗi, và xin dẹp xe qua chỗ khác nói chuyện. Ấy thế mà định đánh nhà cháu :D. Điên quá "Con mẹ mày muốn gì" he he. Thế là sịt luôn, nhận tiền rồi đi!