Tháng 7 - TRỞ LẠI CHIẾN TRƯỜNG XƯA THẮP NÉN NHANG CHO ĐỒNG ĐỘI - CÓ BÁC NÀO CÙNG ĐI ?

jupitercocs

Xe buýt
THÁNG 7 ! Nhớ quá những anh em thời còn binh lửa , nhớ đồng đội còn gửi thân xác nơi đất khách quê người . Lại phải lên đường thôi , có cụ mợ nào cùng tâm tư mình hẹn gặp nhau bên bờ sông Thạch Hãn thì hay quá nhỉ ?

Ngựa hoang.66

Xe tải
THÁNG 7 ! Nhớ quá những anh em thời còn binh lửa , nhớ đồng đội còn gửi thân xác nơi đất khách quê người . Lại phải lên đường thôi , có cụ mợ nào cùng tâm tư mình hẹn gặp nhau bên bờ sông Thạch Hãn thì hay quá nhỉ ?
Cụ đi bằng gì rồi ạh? Khụ...khụ..chiến trường xưa của em là ở phía trên cơ!Thế mà em đã tưởng em là lão của OF rồi.:D

Chỉnh sửa cuối:

kevin.caovu

Xe tải
một hành động ý nghĩa. cụ nhớ thăm thêm chiến sí việt nam cộng hòa cụ nhé. thời bình rồi. mình cần rộng lượng

Vinh Nguyễn

Xe điện
một hành động ý nghĩa. cụ nhớ thăm thêm chiến sí việt nam cộng hòa cụ nhé. thời bình rồi. mình cần rộng lượng
Rất nhân văn cụ ạ. Cùng là người Việt cả thôi nhưng lý tưởng khác nhau!

jupitercocs

Xe buýt
Cụ đi bằng gì rồi ạh? Khụ...khụ..chiến trường xưa của em là ở phía trên cơ!Thế mà em đã tưởng em là lão của OF rồi.:D
năm ngoái nhà cháu đi bằng của nợ này vô nghĩa trang Trường sơn:

@kevin.caovu : Vâng cụ ạ ! Họ cũng là những người lính như chúng cháu , chỉ khác chăng là phải phục vụ cho chế độ nào mà thôi , cũng gian khổ , đau thương vinh quang và cay đắng !

Chỉnh sửa cuối:

roro

Xe tăng
Hình như nghĩa trang lính VNCH ở tận Đồng Nai cơ mà cụ?

khongthuphi

Xe điện
Một việc làm rất ý nghĩa, chúc cụ may mắn với chuyến trở về chiến trường xưa!
Đò lên Thạch Hãn ơi chèo nhẹ
Đáy sông còn đó bạn tôi nằm.
Có tuổi hai mươi thành sóng nước.
Vỗ yên bờ mãi mãi ngàn năm

khongthuphi

Xe điện
Em với cụ cùng chiến trường roài! Em ở f325- Thanh Thủy cụ ợ.

Ngựa hoang.66

Xe tải
Em với cụ cùng chiến trường roài! Em ở f325- Thanh Thủy cụ ợ.
Từ vị xuyên,thanh thủy(hà tuyên) đến chi ma,lộc bình(lạng sơn) cho đến pò hèn,móng cái(quảng ninh) có biết bao anh em cùng lứa đã nằm lại khi chiến đấu chống giặc tàu. Vậy mà những ngày này đài,báo,truyền hình không có cho các anh lấy một nén hương,chúng ta quên các anh rồi sao?

Chỉnh sửa cuối:

*Bon Bon*

Xe tăng
c

Cháu xin ghé mắt ghé tai vào xem những người lính già Trường Sơn kể chuyện.Hai chiến tuyến giờ đã là 1...

Không biết anh em ta nằm lại nơi đó có cảm thấy tủi không cụ? Cùng chiến đấu dưới một mầu cờ vậy mà hầu như không bao giờ không bao giờ được nhắc tới trong những dịp này,từ báo,đài và ngay cả trong gia đình of này nữa!

jupitercocs

Xe buýt
Từ vị xuyên,thanh thủy(hà tuyên) đến chi ma,lộc bình(lạng sơn) cho đến pò hèn,móng cái(quảng ninh) có biết bao anh em cùng lứa đã nằm lại khi chiến đấu chống giặc tàu. Vậy mà những ngày này đài,báo,truyền hình không có cho các anh lấy một nén hương,chúng ta quên các anh rồi sao?
cụ ơi , anh em chúng ta thì không quên đồng đội nhưng chúng nó thì quên đấy, chúng nó cố tình quên ! Nghĩa trang các chiến sỹ hy sinh ở biên giới phía Bắc hoang tàn lạnh lẽo , xót xa lắm các cụ ơi :

bát hương lạnh lẽo :

bia đá ghi danh...?

@khongthuphi : tớ ở E 101 F 325 TỪ 1971-1976 .

Chỉnh sửa cuối:

Ngựa hoang.66

Xe tải
cụ ơi , anh em chúng ta thì không quên đồng đội nhưng chúng nó thì quên đấy ! Nghĩa trang các chiến sỹ hy sinh ở biên giới phía Bắc hoang tàn lạnh lẽo , xót xa lắm các cụ ới !
@khongthuphi : tớ ở E 101 F 325 TỪ 1971-1976
Em ở K,mặt trận 979 (1984-1987) hàng ngày cứ sáng ra là nghe tiếng súng tiễn biệt các liệt sỹ,còn hàng tuần thì chứng kiến máy bay chở thương binh về tổ quốc,các em 18,19 hầu hết là vướng mìn mất cả hai chân máu tươi còn loang ra khỏi băng mà vẫn tươi cười vì được trở về với mẹ.nhìn cảnh đó không ai cầm được nước mắt,nhiều đêm ngủ em vẫn thấy như mình đang ở đó.

Chỉnh sửa cuối:

khongthuphi

Xe điện
cụ ơi , anh em chúng ta thì không quên đồng đội nhưng chúng nó thì quên đấy, chúng nó cố tình quên ! Nghĩa trang các chiến sỹ hy sinh ở biên giới phía Bắc hoang tàn lạnh lẽo , xót xa lắm các cụ ơi :

@khongthuphi : tớ ở E 101 F 325 TỪ 1971-1976 .

Vậy là em cùng đơn vị với cụ rồi nhưng em thế hệ sau. Lúc cụ còn tại ngũ thì BĐ Hương Giang đang ở Bình Trị Thiên cụ nhỉ ( Gần sân bay Phú Bài). Chúc cụ chuyến đi trọn vẹn tâm nguyện!

khongthuphi

Xe điện
. Vậy mà những ngày này đài,báo,truyền hình không có cho các anh lấy một nén hương,chúng ta quên các anh rồi sao?
Làm sao anh em mình quên được cụ. Em và những người như cụ dám tự hào là người được cầm súng nã vào đầu bọn cướp khựa. Điều mà bây giờ các xxx đang cố né tránh, sợ hãi.

Songocu

Xe buýt
Làm sao anh em mình quên được cụ. Em và những người như cụ dám tự hào là người được cầm súng nã vào đầu bọn cướp khựa. Điều mà bây giờ các xxx đang cố né tránh, sợ hãi.
chỉ vì sinh ra ở 2 vùng đất nươsc khác nhau mà ae thành kẻ thù.., rồi
người được vinh danh kẻ nằm ko yên. Các cụ có đk thắp cho nén nhang cũng là an ủi vong linh người bên kia chiến tuyến
Chỉ tội những người ngã xuống cho Tổ Quốc mà ko được ghi danh,, hành động này nó hèn vậy, m ịa có chính nghĩa thì cứ ngẩng đầu sợ chó gì

tronghieu1

Xe tải
... tớ ở E 101 F 325 TỪ 1971-1976 .
Ồ chú ở E 101 F325 à, cháu biết chú Như Thìn đấy bạn cùng thời với LS Nguyễn Văn Thạc, cháu đã được chú Như thìn viết đề tặng cuốn sách Nó và Tôi của chú ấy. Ở trang Dựng nước - Giữ nước (quansuvn.net) một số CCB f325 viết hay lắm chú có tham gia không? nếu chú chưa tham gia vào đấy tham gia kể chuyện đi. Trang đấy toàn chất lính quá hay. Chúc chú có chuyến đi an toàn và gặp được các bạn đồng ngũ.

jupitercocs

Xe buýt
Nguyễn Như Thìn lính C12 cùng D3 với tớ đang chữa bệnh ở SG , chuyến này đếch đi QT được ! Tớ cũng tham gia quansuvn nhưng viết kém lắm chỉ vào đọc thôi !

Chỉnh sửa cuối: