Thảo luận Tháng 9 Anh Hon đã dáng 1 đòn chí mạng vào Toi và Maz

Thông.tbt

Xe máy

tntnb

Xe điện
Đánh cho sập tư tưởng bảo thủ ,coi thường khách hàng việt của Toyota Việt Nam
Em nghĩ Toi không bảo thủ mà khách hàng tự đưa mình vào thế bảo thủ. Nhà kinh doanh thì cần gì, dìm giá được cứ dìm để trục lợi => người mua xe của toy thì thiệt thòi hơn các hãng khác. Ví dụ như Kia Forte 2012 phân khúc C option ngập trời nhưng chi phí mua thì rẻ hơn vios mà hiện nay lại giữ giá hơn vios cùng đời. Vấn đề này trên diễn đàn đã bàn luận nát rồi.

Thông.tbt

Xe máy
Em nghĩ Toi không bảo thủ mà khách hàng tự đưa mình vào thế bảo thủ. Nhà kinh doanh thì cần gì, dìm giá được cứ dìm để trục lợi => người mua xe của toy thì thiệt thòi hơn các hãng khác. Ví dụ như Kia Forte 2012 phân khúc C option ngập trời nhưng chi phí mua thì rẻ hơn vios mà hiện nay lại giữ giá hơn vios cùng đời. Vấn đề này trên diễn đàn đã bàn luận nát rồi.
Bạn nói quá đúng.Dân mình đang tụ làm khổ mình để ông Toyota ông bành trướng quá.

Tran dac thai

Xe hơi
theo e nghĩ có một bộ phận ko nhỏ người mua ôtô có kiến thưc về ôtô rất hạn chế thế nên toy nó mới bán chạy

nhanhdecham

[Tịch thu bằng lái]
theo e nghĩ có một bộ phận ko nhỏ người mua ôtô có kiến thưc về ôtô rất hạn chế thế nên toy nó mới bán chạy
Người tiêu dùng nếu có thể tiếp tục kiên nhẫn thì giá xe sẽ còn giảm sâu nữa. Áp lực doanh thu sẽ buộc các hãng phải lao vào cuộc chiến giá cả dù chả có hãng nào muốn. Như trước đây, thằng chủ tịch Vama dám tuyên bố láo toet là Vama cam kết không hạ giá bán, thì ngày nay mạnh thằng nào thằng đó chạy tháo thân trước deadline 2018. Nếu cái bộ CT mà không đầy dẫy bọn xôi thịt thì VN có lẽ đã xây dựng được ngành CN ô tô hoàn chỉnh. Với thị trường đang phát triển của 90 Tr dân thì động lực để đầu tư là rất lớn.

Zerromask

Xe hơi
Toyota lúc này dùng chiến thuật " lấy bất biến ứng vạn biến" kệ cho bọn khác xuống giá mình sẽ đứng giá hoặc lên giá cho oách. Đằng nào cũng đang bị chửi nhiều rui, hehe

tntnb

Xe điện
Bộ xôi thịt làm bảo kê cho doanh nghiệp nhận tiền hối lộ chuyển vào tài khoản hàng tháng làm dân ta quá khổ, nay mới lòi mặt chuột. Xe giảm hàng trăm triệu chẳng thấy ông nào kêu ca và muốn thôi giảm tiếp.(Trước đây các hãng toàn bảo giá đã quá sát không thể giảm hơn)

tntnb

Xe điện
Toyota lúc này dùng chiến thuật " lấy bất biến ứng vạn biến" kệ cho bọn khác xuống giá mình sẽ đứng giá hoặc lên giá cho oách. Đằng nào cũng đang bị chửi nhiều rui, hehe
Chửi toy chẳng giải quyết gì, người dân cần có cái đầu thì mới ko rỗng túi vì cái logo vớ vẩn

hongminhphat

Xe điện
Em dự là do đồ của toy nó bền ko hỏng vặt ví dụ như túi khí chẳng hạn , kể cả nội thất của toy cũng tốt, vì có gì đâu mà hỏng , ko như của hàn nhiều đồ chơi hay lắm cảm biến lên nó ko bền .
Chốt lại ông nào cũng đi nhiều là 10 năm bán cho chủ mới để mua cái khác , em ngu dốt lên ko dùng đồ toy đắt mà ko có gì , em xin hết

tuananh030393

Xe buýt
Buồn quá có cô em gái mua VIOS cho giữ giá bây giờ bán đang kêu lỗ quá, cậu em trai mua ALTIS cũng thế, mình chỉ bảo không phủ nhận TOY là bền nhưng nó không có nghĩa là nó không hỏng nhé, xe cậu em mới đi hơn 7vạn mà vừa chết đôi giảm xóc sau rồi, trong khi đó xe HÀN mình đi 13 vạn mới thay đôi trước kia mà bán còn giữ giá hơn ông em nhiều...

Tata_Nano_Go_Go

Xe tải
Năm nay có hiện tượng lạ là xe nhật như Toy, Honda, Mazda mất giá như xe Đức, còn xe Hàn như Kia, Huyndai lại giữ giá như xe Nhật ngày xưa. Hay là giờ đây xe Nhật đã nâng tầm đẳng cấp như xe Đức các cụ nhỉ?

HUNGSMUN

Xe container
Các hãng cứ cạnh tranh quyết liệt đi cho dân ta có nhiều lựa chọn.
Nói thật là xe hàn, Nhật, ĐỨc hay gì gì đó cứ chạy bình thường thì đến bao giờ mới hỏng. Em nghĩ không nên đánh giá chỉ xe Nhật mới bền.

ruouhatho

Xe tải
Năm nay có hiện tượng lạ là xe nhật như Toy, Honda, Mazda mất giá như xe Đức, còn xe Hàn như Kia, Huyndai lại giữ giá như xe Nhật ngày xưa. Hay là giờ đây xe Nhật đã nâng tầm đẳng cấp như xe Đức các cụ nhỉ?
Do xe Nhật trước đây bán giá quá cao so với giá trị sử dụng thật thôi cụ.

tntnb

Xe điện
Cũng đơn giản thôi vì xe Hàn cũng bền nhưng quan trọng giá trị của nó sát với giá trị thật, chi phí ban đầu thấp nên tỷ lệ mất giá so với các xe nhật cùng phân khúc nhưng phải mua với giá cao là thấp hơn do đó giữ giá hơn xe nhật.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Nó xả hàng tồn để ra hàng mới mà các cụ cứ làm như đã tìm ra được chân lý kkkk

trinhvti

Xe máy
Honda em thấy giá khá rẻ so với chất lượng

tntnb

Xe điện
Nó xả hàng tồn để ra hàng mới mà các cụ cứ làm như đã tìm ra được chân lý kkkk
Hàng tồn thì cũng dựa trên cơ sở giá thành cần cân đối, kinh doanh ko phải làm từ thiện. Hàng tồn chỉ bán tới điểm hoà vốn, đây vẫn còn lãi lớn vì xe toàn số vin năm 2017 tức là mới sản xuất.

Tata_Nano_Go_Go

Xe tải
Cách đây 1 năm: Mua altis hay cố thêm 3 lít lấy CRV? Hiện tại: Mua Vios hay cố thêm
2 lít lấy CRV? Kết luận: Toy vẫn là thánh. :D

Prelax

Xe tăng
Cũng đơn giản thôi vì xe Hàn cũng bền nhưng quan trọng giá trị của nó sát với giá trị thật, chi phí ban đầu thấp nên tỷ lệ mất giá so với các xe nhật cùng phân khúc nhưng phải mua với giá cao là thấp hơn do
đó giữ giá hơn xe nhật.
Ở Việt Nam Huyndai cũng k ăn mỏng đâu các cụ nhé