[Camera] Tháng cô hồn vừa hết

Tookies

Xe điện
Chiều nay tý thì chốt tháng cô hồn với 1 chú trẻ trâu
Chạy sau chú SF khoảng 30m! Chuẩn bị lên dốc cầu vượt.
Đúng lúc nhạc đang là bài: Right here waiting for u =))

May thói quen lái xe là ko có nhu cầu tăng tốc là chân em đã chuyển hướng chờ ở phía phanh rồi. Chú SF vừa phanh - em chưa biết là gì nên chuyển chờ bên chân phanh. Giật mình thấy cô hồn đi bộ lững thững giữa đường. Vừa bim còi + định ép trái sát lề thì thằng cô hồn kia nó đua cắt mặt xe.
Chỉ kịp đè phanh và lắc nhẹ lái sang phải để tránh.
0,1s chậm hơn thì mệt mỏi rồi.

Em cắt bằng phần mềm free nên video bị vỡ. Chụp tạm screen shot ở dưới.

Cam đuôi dành cho các thánh phanh chết nhường đường cho cô hồn cắt mặt!

Chỉnh sửa cuối:

xe than

Xe tăng
Tránh khó hơn cả cún .

vjtcon

Xe điện
CÁc cụ cho e hỏi, đi đúng tốc độ mà nện ng qua đg chết, có vết phanh thj lxe bị xẻ lý ntn dù phần sai thuộc về ng qua đg k đúng vạch qua đg???

echnikj

Xe container
May cho cụ là thần cây đa chưa muốn bắt người :D

TONGIA

Tầu Hỏa
Nó thì ẩu rõ rồi.
Nhưng
Cụ chủ cũng quan sát hơi kém hoặc chủ quan.
Thấy nó như thế nên giảm tốc, tránh rủi ro

hgjp

Xe tăng
=))=))=))
mịa sáng ra mà cười ko ngậm được mồm :)):)):))

sải bước chạy nhay quá, may cho cụ nhé

Phuongqa76

Xe máy
Dựt mình, pha băng qua đường "chuẩn từng mili giây"

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác

May thói quen lái xe là ko có nhu cầu tăng tốc là chân em đã chuyển hướng chờ ở phía phanh rồi. Chú SF vừa phanh - em chưa biết là gì nên chuyển chờ bên chân phanh. Giật mình thấy cô hồn đi bộ lững thững giữa đường. Vừa bim còi + định ép trái sát lề thì thằng cô hồn kia nó đua cắt mặt xe.

Suýt thì oan gia ngay cổng làng (cổng làng cũ đó cụ)

dexom

Xe ba gác
Tí đâm phải con chó may thế chứ lị.

Tookies

Xe điện
Nó thì ẩu rõ rồi.
Nhưng
Cụ chủ cũng quan sát hơi kém hoặc chủ quan.
Thấy nó như thế nên giảm tốc, tránh rủi ro
Góc cam ở trên cao + giữa xe nên nhìn thấy nó trước khoảng 0,2%~0,5s cụ ạ. Thực tế thì khi sf phanh là em giảm ga từ 12% về 0 rồi. Thấy nó là còi luôn + ép trái vì còn gần 1 m so với lề. Không nghĩ thằng ngu nó nhào tới lèn vào khoảng cách giữa 2 xe chỉ 2s ~ 30m. Nó cắt đầu nhào vào là em phanh cứng + đánh lái ra từ -11o sang + 48o.

Cam cắm OBD nên kèm thông số góc lái, số, phanh, GPS...

Đầu tiên tránh như tránh choá, ai ngờ nó là trâu =))

Chỉnh sửa cuối:

redTop

Xe điện

Chắc các cô hồn không muốn kết bạn với thằng này nên giúp nó.
Trường hợp này một phần là do cách xử lý khi gặp người đi bộ của mình là tránh chứ không nhường. Nếu cụ nhường khi nhìn thấy thằng đi bộ giữa đường thì an toàn hơn.

Johnny Depp

Xe hơi
Chắc thằng ku mẹt cũng không còn giọt máu nào =))

Tookies

Xe điện
Cụ nhường kiểu gì khi đang chạy 50km/h? Phanh chết để xe sau thúc đít à?
Hay hết lái sang phải đâm người đi đúng luật?
Đánh lái trái thì bay lên vỉa!
Em cắt từ đoạn có cầu vượt đi bộ 100m trước đó để các cụ thấy, không phải không có chỗ cho người có ý thức!

May cho cả nó và em là mình đi xe con, xử lý vừa đủ để va chạm không xảy ra. Chứ gặp 1 chú công hay hổ vồ thì nó không có cơ hội sửa sai.

May nữa là nó là thanh niên, depart nhanh như vận động viên. Chứ không phải mấy chú ofer bụng bia, vừa đi vừa cào phím =))

Cái hay của cách tuyên truyền luật GTĐB của mình là làm cho người tham gia giao thông lúc nào cũng nghĩ là to sai, bé đúng. Chứ không tuân thủ nguyên tắc tránh xa nguồn nguy hiểm để bảo vệ chính mình!
Chắc các cô hồn không muốn kết bạn với thằng này nên giúp nó.
Trường hợp này một phần là do cách xử lý khi gặp người đi bộ của mình là tránh chứ không nhường. Nếu cụ nhường khi nhìn thấy thằng đi bộ giữa đường thì an toàn hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Tookies

Xe điện
Giây thứ 6 trên Camera xe SF phía trước phanh đỏ đèn, cụ thấy đỏ đèn thì cũng đã phải rà phanh để giảm tốc rồi và giây thứ 8 cụ đã nhìn thấy có người sang đường, cụ đủ thời gian để giảm hẳn tốc độ về mức thấp nhất để nhường thằng cu sang đường. Rõ ràng thằng cu sang đường sai nhưng cụ cũng không có ý nhường đường trong trường hợp nàya, hoặc cụ bất cẩn không tập trung lái xe, đến lúc đó thì giật mình ~o)
Thứ nhất cụ nhìn thông số lái: đang lên dốc nên chân ga thay đổi từ chỗ cầu vượt lên là 12%
Nếu không tập trung lái thì khi SF đỏ đèn, em vẫn giữ ga cụ ạ - chỗ ý đang lên dốc!
SF đỏ đèn là em nhả ga, chuyển chờ bên phanh. Vì nó chỉ nhá đèn đỏ nên khoảng giảm tốc đó là vừa đủ để duy trì khoảng cách ~ 30m.
Xe SUV, cam đặt chính giữa xe sau gương giữa nên nó nhìn thấy thằng cu kia trước mình! Khi nhìn thấy vị trí nó ở trước 2/3 bên phải xe.
Chạy ngay sau là 1 chú HD đang vượt 1 cụ camry. Để em up cả cam đuôi phục vụ các cụ
Chỉ có 1s để phanh + kết hợp đánh lái: cụ thấy tốc độ giảm về 22km/h. Trước đó cách chọn thông thường là giảm tốc + tránh trước mặt người đi bộ.

Cụ thông thái thì chọn sang đường ở chỗ các phương tiện được phép chạy max 60km/h hay chỗ an toàn rành riêng ngay gần đó?

Chỉnh sửa cuối:

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn thấy người sang đường từ xa, kể cả họ đúng hay sai thì tốt nhất giảm tốc tránh rủi ro thấp nhất có thể là tốt nhất. Trong trường hợp này, xe SF đi phía trên cũng đã phanh và xe đi sau thấy đèn phanh của xe trước thì theo quán tính cũng nên rà phanh giảm tốc ~o)
Thế này đi ở hà nội hơi khó vì người sang đường liên tục

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhường kiểu gì khi đang chạy 50km/h? Phanh chết để xe sau thúc đít à?
Hay hết lái sang phải đâm người đi đúng luật?
Đánh lái trái thì bay lên vỉa!
Em cắt từ đoạn có cầu vượt đi bộ 100m trước đó để các cụ thấy, không phải không có chỗ cho người có ý thức!

May cho cả nó và em là mình đi xe con, xử lý vừa đủ để va chạm không xảy ra. Chứ gặp 1 chú công hay hổ vồ thì nó không có cơ hội sửa sai.

May nữa là nó là thanh niên, depart nhanh như vận động viên. Chứ không phải mấy chú ofer bụng bia, vừa đi vừa cào phím =))

Cái hay của cách tuyên truyền luật GTĐB của mình là làm cho người tham gia giao thông lúc nào cũng nghĩ là to sai, bé đúng. Chứ không tuân thủ nguyên tắc tránh xa nguồn nguy hiểm để bảo vệ chính mình!
Cụ xóa thớt đi. Em cũng bị trường hợp hơn cụ tý. Đưa lên đây nhiều thành phần chắc chưa bao giờ cầm vô lăng vào cào phím kinh lắm
Xóa đi cụ.

Tookies

Xe điện
Cụ xóa thớt đi. Em cũng bị trường hợp hơn cụ tý. Đưa lên đây nhiều thành phần chắc chưa bao giờ cầm vô lăng vào cào phím kinh lắm
Xóa đi cụ.
Cảm ơn cụ! Em để đây vài ngày để xem các cụ thông thái lái bằng bàn phím kia phán!
Thông số OBD nằm ngay dưới cho các cụ ý vận dụng để chém gió! Em xin phép dời thớt ngừng reply!

Bài học thì em để lại cho các cụ chém cho xôm.
Có cụ hỏi sao em đi tiếp? Không va chạm thì dừng lại giáo dục cu kia ạ?
Em không rảnh để làm việc rỗi hơi ý. Hàng ngày ra đường đều tâm niệm là không thể chống lại những thằng ngu trên đường vì chúng quá đông và hung hãn. Nên lúc nào nhạc nhẽo trên xe cũng nhẹ nhàng, và không bao giờ chửi bới khi gặp những tình huống tương tự.

Cụ nào muốn vận dụng sang đường của VĐV điền kinh kia em xin phép chúc may mắn và sức khỏe dồi dào để thi đấu ở mọi con đường Việt Nam :)

Chỉnh sửa cuối: