[Camera] Tháng cô hồn vừa hết

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Cu này thân thủ cũng ác phết,:))
Bản thân em cũng dính vụ như kiểu này tại đường đi Lạng Sơn! Em phanh con xe cỏ gentra
Đến nỗi ai nhìn thấy cũng phát xót! Bản thân em phải tấp lề uống hớp nước,hút điếu thuốc,đái một bãi!
Của em là một nữ công nhân băng ngang....nhưng khốn nạn là từ dải phân cách khi chạy xuống đường thì...ngã xấp mặt,cách xe em tầm 70m...em chạy 80km/h!

F_175.46

Xe tăng
Cụ chủ chắc ít đi qua đoạn này, hướng từ cầu Nhật Tân về đoạn này cực khó, phức tạp. Hai hướng rẽ phải về HQV và rẽ trái lên đg trên cao....hihi, rất nhiều Lx của ta không đi vào làn từ xa và tại điểm này, nó tách hai hướng nên có nhiều các vụ phanh gấp hiii. Hơn nữa, chỗ này con một ngõ dân từ Làng nghĩa đô phi ra,

URAL CCCP

Xe ba gác
Bản thân em cũng dính vụ như kiểu này tại đường đi Lạng Sơn! Em phanh con xe cỏ gentra
Đến nỗi ai nhìn thấy cũng phát xót! Bản thân em phải tấp lề uống hớp nước,hút điếu thuốc,đái một bãi!
Của em là một nữ công nhân băng ngang....nhưng khốn nạn là từ dải phân cách khi chạy xuống đường thì...ngã xấp mặt,cách xe em tầm 70m...em chạy 80km/h!
Mịa, ra đường tham gia giao thông bây giờ dư ra chiến trường. Lắm lúc cực kỳ cẩn thận mà vẫn dính chưởng, luật lá dư lồng ( mặc định xe to đền xe nhỏ).:((

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Mịa, ra đường tham gia giao thông bây giờ dư ra chiến trường. Lắm lúc cực kỳ cẩn thận mà vẫn dính chưởng, luật lá dư lồng ( mặc định xe to đền xe nhỏ).:((
Đó là hệ quả của việc tại sao đụng chút là phải choảng nhau lí do chính đáng nhất( phòng thân)
Thêm chút ngoài lề nhưng quan trọng....đó là chỉ vì chữ Tham của những thằng may mắn có được cơ hội, nhặt nhạnh những đồng tiền dễ hơn nhờ đánh đổi lương tâm!

Tookies

Xe điện
Cụ chủ chắc ít đi qua đoạn này, hướng từ cầu Nhật Tân về đoạn này cực khó, phức tạp. Hai hướng rẽ phải về HQV và rẽ trái lên đg trên cao....hihi, rất nhiều Lx của ta không đi vào làn từ xa và tại điểm này, nó tách hai hướng nên có nhiều các vụ phanh gấp hiii. Hơn nữa, chỗ này con một ngõ dân từ Làng nghĩa đô phi ra,
Em đi làm qua đây hàng ngày qua đây cụ ạ! Cắt bớt cho các cụ tập trung. Chứ từ 2 cái đèn đỏ trên đã gặp 1 em tải, 2 chú rà mìn ở làn trái không nhường ai. Đến chỗ mương rẽ phải vào chung cư thì tạt đủ 4 làn xe để chuyển hướng!

Quan điểm của em khi tham gia giao thông là không để cuộc sống của mình dưới chân phanh của thằng khác. Và không rảnh để dạy dỗ từng trường hợp vi phạm.

Nên các cụ thoải mái chém, em không có cáu giận gì đâu. Thuyết minh tý tình huống mà tham số lái nó thể hiện hết trên OBD dưới video đó để mấy cụ lái bằng mồm lười quan sát rõ thêm.

Còn cái biểu đồ vận tốc + G-force + tọa độ GPS rảnh em cắm máy up nốt cho mấy phím sĩ quen lái bằng bàn phím chém.

Qua 2 lần cắt + up Youtube frame của video nó giảm từ 30fps xuống còn 24 fps nên cảm giác tốc độ video nhanh hơn thực tế nhiều.

Thêm cái gif full HD 6s cùng 1 nội dung để các cụ so sánh hiệu ứng ảo liên quan tốc độ. Nhiều cụ up video bị ofer chém ấm ức mà không biết cách giải thích nên em biết =))
Bây giờ vẫn video ý, nếu em bù 6/24 fps vào. Các cụ lại thấy hiệu ứng video nó chậm hẳn lại. Nên chỉ căn cứ video chém gió chưa hẳn chính xác đâu.

Độ phân giải tăng, nên các cụ có cảm giác bác SF chạy trước gần lại chưa?
Cụ Kandahar

Em tàng hình ở theard này tiếp!

Chỉnh sửa cuối:

ngotiteo

Xe điện
Chiều nay tý thì chốt tháng cô hồn với 1 chú trẻ trâu
Chạy sau chú SF khoảng 30m! Chuẩn bị lên dốc cầu vượt.
Đúng lúc nhạc đang là bài: Right here waiting for u =))

May thói quen lái xe là ko có nhu cầu tăng tốc là chân em đã chuyển hướng chờ ở phía phanh rồi. Chú SF vừa phanh - em chưa biết là gì nên chuyển chờ bên chân phanh. Giật mình thấy cô hồn đi bộ lững thững giữa đường. Vừa bim còi + định ép trái sát lề thì thằng cô hồn kia nó đua cắt mặt xe.
Chỉ kịp đè phanh và lắc nhẹ lái sang phải để tránh.
0,1s chậm hơn thì mệt mỏi rồi.

Em cắt bằng phần mềm free nên video bị vỡ. Chụp tạm screen shot ở dưới.

Cam đuôi dành cho các thánh phanh chết nhường đường cho cô hồn cắt mặt!
cụ phải đi sau nó chứ lại cắt trước mặt nó thế.

Tookies

Xe điện

F_175.46

Xe tăng
Trước em phải đi qua đoạn này hàng ngày, em cực sợ đoạn sang đường, quay đầu xe, chuyển làn từ đoạn của cụ lùi lại đến đèn đỏ đầu tiên, hiii.

Lái xe ở HN nói chung phải cực kì kiên nhẫn :)
Em đi làm qua đây hàng ngày qua đây cụ ạ! Cắt bớt cho các cụ tập trung. Chứ từ 2 cái đèn đỏ trên đã gặp 1 em tải, 2 chú rà mìn ở làn trái không nhường ai. Đến chỗ mương rẽ phải vào chung cư thì tạt đủ 4 làn xe để chuyển hướng!

Quan điểm của em khi tham gia giao thông là không để cuộc sống của mình dưới chân phanh của thằng khác. Và không rảnh để dạy dỗ từng trường hợp vi phạm.

Nên các cụ thoải mái chém, em không có cáu giận gì đâu. Thuyết minh tý tình huống mà tham số lái nó thể hiện hết trên OBD dưới video đó để mấy cụ lái bằng mồm lười quan sát rõ thêm.

Còn cái biểu đồ vận tốc + G-force + tọa độ GPS rảnh em cắm máy up nốt cho mấy phím sĩ quen lái bằng bàn phím chém.

Qua 2 lần cắt + up Youtube frame của video nó giảm từ 30fps xuống còn 24 fps nên cảm giác tốc độ video nhanh hơn thực tế nhiều.

Thêm cái gif full HD 6s cùng 1 nội dung để các cụ so sánh hiệu ứng ảo liên quan tốc độ. Nhiều cụ up video bị ofer chém ấm ức mà không biết cách giải thích nên em biết =))
Bây giờ vẫn video ý, nếu em bù 6/24 fps vào. Các cụ lại thấy hiệu ứng video nó chậm hẳn lại. Nên chỉ căn cứ video chém gió chưa hẳn chính xác đâu.

Cụ Kandahar

ngotiteo

Xe điện
Em không lái xe máy như cụ tư duy! Mặc dù em thích cách tư duy lái xe máy của cụ! =))
à trước em học lái xe thầy giáo em dạy thế, kể cả ô tô hay bất cứ phương tiện gì khi sang đường nên quan sát giảm tốc độ và lái về phía sau của đối tượng đó, Cụ đừng nghĩ lái được ô tô là oai. hôm nay đen thì nó nằm ra đấy thì ở đấy mà đăng bài khinh thường người khác nhé..

Tookies

Xe điện
à trước em học lái xe thầy giáo em dạy thế, kể cả ô tô hay bất cứ phương tiện gì khi sang đường nên quan sát giảm tốc độ và lái về phía sau của đối tượng đó, Cụ đừng nghĩ lái được ô tô là oai. hôm nay đen thì nó nằm ra đấy thì ở đấy mà đăng bài khinh thường người khác nhé..
Chả oai gì, em thấy tình huống ý đánh lái để lượn ra sau mít thì lật con mịa nó xe rồi. Nó đứng ở 2/3 đường lúc hiện ra trong tầm nhìn. Thế thì mình tạt sang làn kia để đảm bảo sau mít nó nhé =))
Nên tư duy khác đi cụ ạ. Ngoài đánh lái còn phanh, dồn số....

Tình huống cụ rò mìn trên đường nó khác với đang chạy 50km/h không phải lúc nào cũng lượn ra để đảm bảo là sau mít =))

Cụ nhìn lại mít với sườn xe cụ thì biết ngay!

Em vẫn thích cách tùy tiện suy nghĩ của cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]

Cụ Kandahar

Hôm nọ em cũng như cụ. Nó xem clip trên camera hành trình bảo em phóng nhanh. ĐCM , đúng là xem lại cam nó phi nhanh thật, nhanh hơn tốc Độ mình đi ngoài đường nhiều.
Cứ phải để nó thực tế thì mới hết cào rách phím được cụ ơi.
Cụ có nói và chứng minh giời nó cũng đẹo hiểu tinh huống của mình đâu

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
Chả oai gì, em thấy tình huống ý đánh lái để lượn ra sau mít thì lật con mịa nó xe rồi. Nó đứng ở 2/3 đường lúc hiện ra trong tầm nhìn. Thế thì mình tạt sang làn kia để đảm bảo sau mít nó nhé =))
Nên tư duy khác đi cụ ạ. Ngoài đánh lái còn phanh, dồn số....

Tình huống cụ rò mìn trên đường nó khác với đang chạy 50km/h không phải lúc nào cũng lượn ra để đảm bảo là sau mít =))

Cụ nhìn lại mít với sườn xe cụ thì biết ngay!

Em vẫn thích cách tùy tiện suy nghĩ của cụ!
Cụ mà đánh lái lật bà nó xe ngay. Cụ đi xe 7 chỗ thì phải. Không lật thì cũng mất lái đâm lung tung

anhkien2006

Xe tải
Khiếp. Ông tướng đi bộ cứ như đường ngay phòng ngủ của mình

quanha

Xe buýt
Đúng miếu cây đa, có khi cô hồn thật các cụ ạ.

Mai Thái

Đi bộ
nhìn vãi chưởng thật, như phim hành động

toyo_zace_ta

Xe buýt
Em chốt tháng cô hồn bằng cả nửa người bên trái sứt sát. Đang đi với tốc độ 30km/h mụ bán bánh mỳ dạo bê mẹ xe đạp chạy cắt ngang mặt, không còn cách nào buộc phải vật xe ra đường, em đổ rầm xe ra đường mụ đó mới giật mình là có xe phía sau. Đen vãi lái.

NamSunny

Xe đạp
Mừng quá rồi cụ ơi. Em là hay tránh người và các con vật về phía sau lưng hoặc đuôi ( vì các trường hợp này số lùi bao giờ cũng chậm hơn số tiến)

tomtomchát

Xe container
Thứ nhất cụ nhìn thông số lái: đang lên dốc nên chân ga thay đổi từ chỗ cầu vượt lên là 12%
Nếu không tập trung lái thì khi SF đỏ đèn, em vẫn giữ ga cụ ạ - chỗ ý đang lên dốc!
SF đỏ đèn là em nhả ga, chuyển chờ bên phanh. Vì nó chỉ nhá đèn đỏ nên khoảng giảm tốc đó là vừa đủ để duy trì khoảng cách ~ 30m.
Xe SUV, cam đặt chính giữa xe sau gương giữa nên nó nhìn thấy thằng cu kia trước mình! Khi nhìn thấy vị trí nó ở trước 2/3 bên phải xe.
Chạy ngay sau là 1 chú HD đang vượt 1 cụ camry. Để em up cả cam đuôi phục vụ các cụ
Chỉ có 1s để phanh + kết hợp đánh lái: cụ thấy tốc độ giảm về 22km/h. Trước đó cách chọn thông thường là giảm tốc + tránh trước mặt người đi bộ.

Cụ thông thái thì chọn sang đường ở chỗ các phương tiện được phép chạy max 60km/h hay chỗ an toàn rành riêng ngay gần đó?
22km/h thì đâm nó ko chết đâu, cùng lắm bung cái cản trước :))
thằng cô hồn nó đang đi về miếu của nó hay sao ý, may nó gặp cụ chủ, chứ không nó lại cứ thế nhao qua đến chiều bên kia là dốc xuống + khuất tầm (bị cái cổng che) -> chết chắc 8-x
thank cụ chủ up clip, e cũng hay qua lại đoạn này tầm 9-10h sáng, giờ các con giời ăn sáng về. đoạn này không có cầu bộ hành (hình như đang làm), ít lối sang, trong khi dân cư 2 bên đông lên từng ngày. Chiều ngược lại, xuống dốc e cũng hay chạy bám trái để tránh luồng nhập làn bên phải, hehe, từ nay e sẽ xi nhan sang làn giữa luôn, kệ các bác bon

j23

Xe container
Nó thì ẩu rõ rồi.
Nhưng
Cụ chủ cũng quan sát hơi kém hoặc chủ quan.
Thấy nó như thế nên giảm tốc, tránh rủi ro
Chuẩn cụ, Cụ chủ quá chủ quan, may mà thằng kia nó sải cũng dẻo :D ko thì oan gia cho cả đội

Tookies

Xe điện
22km/h thì đâm nó ko chết đâu, cùng lắm bung cái cản trước :))
thằng cô hồn nó đang đi về miếu của nó hay sao ý, may nó gặp cụ chủ, chứ không nó lại cứ thế nhao qua đến chiều bên kia là dốc xuống + khuất tầm (bị cái cổng che) -> chết chắc 8-x
thank cụ chủ up clip, e cũng hay qua lại đoạn này tầm 9-10h sáng, giờ các con giời ăn sáng về. đoạn này không có cầu bộ hành (hình như đang làm), ít lối sang, trong khi dân cư 2 bên đông lên từng ngày. Chiều ngược lại, xuống dốc e cũng hay chạy bám trái để tránh luồng nhập làn bên phải, hehe, từ nay e sẽ xi nhan sang làn giữa luôn, kệ các bác bon
Biểu đồ vận tốc nó xuống 15km/h cơ. Nhưng video nó split 1/24s nên không thể hiện được. Con cam này nó track OBD kết hợp GPS nên em hay lưu tracklog khi đi chơi xa!

Cầu bộ hành xong lâu rồi cụ ạ. Bọn nó cho thuê treo biển quảng cáo đang thi công biển thôi. Các con giời lười đi bộ 50m nên toàn băng ngang.
Dân chủ quá trớn nên mới có cái cổng copied chĩa mít vào cây đa để hàng ngày mấy thằng cô hồn ra xì xụp khấn vái xin lô đề bóng bánh =))

Nhân chuyện cái cầu vượt. Ra ngay mấy trường đại học có cầu vượt ngay cổng trường để xem đội ngũ trí thức tinh túy nhất tương lai đi không khác gì thằng cu cô hồn này!

Chỉnh sửa cuối: