[VHGT] thằng em cháu dại quá các cụ ạ !!!

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thằng bạn cháu cũng muốn vứt xương cho xong chuyện,cơ mà hqua các anh ý mặt lạnh te cụ ah ,không bit chiều nay định thế nào
hô hô xương thì nhá thế nào đc, ít ra cũng phải sườn thượng nó mới cắn ka ka

xe365vn

Xe container
thôi thì giờ xx bảo gì thì làm nấy, thế là xong

giangcoi79

Xe điện
Em cụ bị ở phường nào thế để lần sau a e nhỡ có bị còn biết đường mà vứt cho nó cục xương.

JerryQA

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cụ bị ở phường nào thế để lần sau a e nhỡ có bị còn biết đường mà vứt cho nó cục xương.
Cụ không nên nói thế, không fun tẹo nào cả. Không có xxx thì các cụ cũng chả an toàn lượn phố đâu.

Website
www.otofun.net
Cụ không nên nói thế, không fun tẹo nào cả. Không có xxx thì các cụ cũng chả an toàn lượn phố đâu.
Ko có xxx thì sẽ có yyy cụ ạ;). Còn an toàn lượn phố mà trông vào xxx thời nay thì...^:)^

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cháu chào các cụ mợ !
Chả là hôm qua đang ngồi buôn chuyện với thằng bạn thì thằng e nó gọi điện nói là bị bắt xe rồi (xe mượn của thằng bạn cháu) vì tội không đội mũ bảo hiểm. Chỗ bị bắt thì ngay gần nhà bạn cháu, bạn cháu lúc đấy không có nhà, bảo thằng em là xin các anh xxx cho chạy về nhà bạn cháu mà lấy giấy tờ nhưng chả kịp các cụ ah, nó chưa xin thì các anh xxx đã đưa xe lên tải của các anh rồi. Ngu cái là thằng này để xxx lấy xe mà không có biên bản gì cả, dại thế không biết. Lúc thằng bạn cháu mang giấy tờ lên đồn và hỏi về biên bản thì các anh ý nói là thằng em nó không chịu ký vào biên bản :-/ :-/ , và nói là bây giờ có đầy đủ giấy tờ cũng không được, vì người điều khiển xe là người khác,phải về xã xin xác nhận mình là chủ sở hữu xe rồi chiều mai lên nói chuyện tiếp. Cũng tại cái thằng cu kia ngu quá, hơn 20 tuổi đầu rồi mà chẳng biết cái gì, xxx nó mang xe đi mà không hỏi gì biên bản... Cháu không hiểu cái là có giấy tờ xe , chứng minh thư đầy đủ thì rõ ràng mình là chủ sở hữu xe rồi chứ các cụ nhỉ, xin các cụ cho ý kiến ạ
Khiếu lại việc xxx giữ xe không lập BB.

yeecoo

Xe buýt
Em không hiểu rõ về quyền của xxx phường này cho lắm. Cứ bắt xe vi phạm mà k đủ giấy tờ là nó cho về phường mà chả cần biên bản gì. Như thế đúng hay sai hả các cụ. Mình k mang giấy tờ thì cũng chả có gì chứng minh đc là mình là chủ xe để mà lập biên bản cả.

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
thôi thằng em nó trót dại, cụ mắng nó vừa vừa thôi mà cụ phải dùng roi đánh nó một trận cho nó nhớ đời cụ ạ :)):)):))

vucanhtung

Xe tăng
Cụ lại lên phường đi, vào dõng dạc nói là em đến nộp phạt, phạt thế nào làm theo là xong, dòn đau nhớ lâu. Giờ xxx phường nó đang chờ, tiếp cụ ngay đấy, em chỉ đạo rồi :D
Em fun tí nhá

hahut

Xe tăng
Lưu ý với chủ thớt: có tình trạng xxx hay phạt người điều khiển moto chở người không đội mũ Bh 2 lỗi: 1 la 150k lỗi ko đội mũ BH, 2 là 150k lỗi chở ng không đội mũ BH, lỗi thứ 2 này là 1 lỗi rất vớ vỉn, do xxx bịa ra để kiếm thêm, cụ liệu mà cãi!

nguyentuannghia

Xe hơi
Cháu chào các cụ mợ !
Chả là hôm qua đang ngồi buôn chuyện với thằng bạn thì thằng e nó gọi điện nói là bị bắt xe rồi (xe mượn của thằng bạn cháu) vì tội không đội mũ bảo hiểm. Chỗ bị bắt thì ngay gần nhà bạn cháu, bạn cháu lúc đấy không có nhà, bảo thằng em là xin các anh xxx cho chạy về nhà bạn cháu mà lấy giấy tờ nhưng chả kịp các cụ ah, nó chưa xin thì các anh xxx đã đưa xe lên tải của các anh rồi. Ngu cái là thằng này để xxx lấy xe mà không có biên bản gì cả, dại thế không biết. Lúc thằng bạn cháu mang giấy tờ lên đồn và hỏi về biên bản thì các anh ý nói là thằng em nó không chịu ký vào biên bản :-/ :-/ , và nói là bây giờ có đầy đủ giấy tờ cũng không được, vì người điều khiển xe là người khác,phải về xã xin xác nhận mình là chủ sở hữu xe rồi chiều mai lên nói chuyện tiếp. Cũng tại cái thằng cu kia ngu quá, hơn 20 tuổi đầu rồi mà chẳng biết cái gì, xxx nó mang xe đi mà không hỏi gì biên bản... Cháu không hiểu cái là có giấy tờ xe , chứng minh thư đầy đủ thì rõ ràng mình là chủ sở hữu xe rồi chứ các cụ nhỉ, xin các cụ cho ý kiến ạ
ý kụ là cần xin xỏ hay là chiến đấu

dhcuong84

Xe buýt
Cháu chào các cụ mợ !
Nếu không có giấy tờ biên bản gì, thì cũng chả chứng minh được lúc đó ai điều khiển phương tiện, lỗi gì... Bác cứ nhận là hôm đó bác điều khiển là xong. Bí quá thì dọa tụi nó là tôi làm đơn về việc để cái xe ở vị trí này, sau một lúc tìm kiếm thì thấy nó ở trong sân của Công an...

dhcuong84

Xe buýt
Lưu ý với chủ thớt: có tình trạng xxx hay phạt người điều khiển moto chở người không đội mũ Bh 2 lỗi: 1 la 150k lỗi ko đội mũ BH, 2 là 150k lỗi chở ng không đội mũ BH, lỗi thứ 2 này là 1 lỗi rất vớ vỉn, do xxx bịa ra để kiếm thêm, cụ liệu mà cãi!
Không bịa đâu. Cụ xem lại nghị định 34 + 71 đi. Thế mới có trường hợp, 2 người nhưng chỉ có 1 mũ. Người lái đội thì bị phạt 150k + 150k; người ngồi sau đội thì chỉ bị phạt 150k thôi.

hilo

Xe buýt
Biết đường đội cái mũ vào thì đã không mất 1 đống tiền.

vanheo

Xe đạp
Cháu cảm ơn các cụ ợ
Tình hình là thằng bạn cháu đi lấy xe về rồi, bị phạt các lỗi sau ợ:
- không mũ 150k
- chậm giấy tờ 140k
- không bảo hiểm 100k ( bạn cháu có mang đầy đủ giấy tờ đến nhưng nó bảo là không xuất trình được bảo hiểm tại chỗ vẫn bị phạt như không có ??? --> cái này đúng không hở các cụ
Hi, cũng không có rắc rối gì lớn, thêm bài học cho thằng e thôi ợ. Cháu cảm ơn các cụ mợ nhé
bạn cháu lấy xe rồi các cụ ợ, xxx nói là e cháu không chịu ký biên bản, chả có chứng cứ để khiếu nại nó không lập biên bản đc ợ

Chỉnh sửa cuối:

Tiểu kê

Xe tăng
Vụ này tương tự của em, cũng bị xxx phường nó cho lên xe tải, cụ cứ vào đó gặp chúng nó bật ghi âm lên, sau đó hỏi về chuyện tại sao các anh bắt xe thu xe về đội mà ko lập biên bản, các anh ăn cướp à? em nói nghiêm túc vì bản thân em đã bị như thế và xử lý, sau đó chính xxx còn phải xin lỗi.