[Thảo luận] Thằng Innova 30x1393 là thằng hèn

dapvocaydan

Xe điện
Hạ hỏa cụ ơi, loại pig ấy chấp làm gì

5xu

Xe hơi
hê hê bị như cụ chủ thớt kể cũng tức. Nhưng thôi bỏ qua cụ ạ.

Nói về giao thông trên đường bây giờ ở Hà Nội tệ thôi rồi. Tối hôm trước em cũng bị 1 chú Ford Escape trắng tinh; bản 1 cầu ; mới cóóng biển 29A - 040 - 95. Xe chắc vừa mua của hanoiford vì vẫn thấy logo dán ở giữa cửa sau tạt đầu 2 phát ở đoạn Chu Văn An; đoạn vạch liền ý. Em với thằng ku em ngồi cạnh điên quá đuổi theo định tẩn cho 1 trận; nhưng thấy 1 là đường đông mà cái thằng chóa lái xe nó biết bị đuổi => nó đóng như hung thần; 2 nữa là nhìn thấy bên phụ có con trai của thằng chóa lái xe; ko thắt dây an toàn đứng ở sàn xe. Mình đuổi rát quá nó đâm béng vào người đi đường/ hoặc húc vào đâu mà bóng khí trước nổ là cậu bé nhóc ra đi ngay. Thế là 2 anh em nín nhịn cho nó bỏ chạy.

Nói có sách mách có chứng; em về nhà vẫn bực nên lôi ngay cái clip trong Xdriven ra lưu vào lappy; post bài này định lôi ra upload nhưng xem lại thì xấu hổ vì có đoạn 2 anh em nhà em chửi toáng lên :D thế nên tả suông vậy :D Cụ nào biết cách xóa cái line âm thanh trong file avi thì chỉ em - em xóa mấy câu chửi đi hi hi hi ....rồi em upload cái đoạn video 29A 040 95 tạt đầu em lên đây ngay <):)

mr.khoai

Xe buýt
cụ đen đủi quá, em chẳng bit làm gì vod cho cụ 1 ly chia sẻ vậy, cụ vui lên nhé :D

Dogia

Xe điện
Em cũng bị tạt ở ngã tư đèn đỏ Daewoo; em đuổi theo vọt lên ngang xe định phang lại, nhưng nhìn sang thấy ngay một bóng hồng sau vô lăng, thế là đành ngậm bồ hòn làm ngọt lùi lại thôi :((

Lập Tái

Xe điện
Ah ! có phải cu đi cái Santaffe màu cát kg ạ ? hôm ấy em có chạy ngang qua thấy 2 cụ tý nữa thì tay bo ở cổng PCT :D

cafeda5

Xe tải
đề nghị cụ cafeda5 dùng lại ngôn từ cho chinh xác nhé.
thưa với cụ là em bỏ từ "bọn" rồi cụ nhé
Ý em là em ám chỉ tất cả những ai đi innova mà lạng lách, nháy đèn, vượt ẩu, tạt đầu .... em gọi là "bọn" hết
Đây chỉ là chia sẻ những trải nghiệm thôi, k phải ném đá cụ nhé
Sorry cụ

hoang_huds

Xe máy
chia buồn cùng cụ! thôi coi như số đen cụ a!

hoangbach

Xe hơi
chỉ biết chia buồn cùng cụ . Đúng là em đọc 1 câu không sai chó có đuôi người có ý thức

haivong

Xe tải
kụ cũng liều nhỉ, đối thủ đông hơn mấy người lận >:/

spyface

Xe hơi
coi như đen đủi thôi cụ ơi, có báo công an thì cũng còn lâu lâu lâu mới được giải quyết (:|

dream1616

Xe buýt
Bỏ qua đi cụ ơi, mất công làm gì. mà cụ cũng liều nhỉ, nhân mạng chúng nó đông gấp 5 lần mình mà vẫn đuổi, nhỡ nó úp sọt cụ thì sao?

oops_oao

Xe buýt
HE he ! Đông thì đông kệ nó chứ các cụ . Mình có sai đâu mà phải sợ chúng nó . Giữa thủ đô đông người, thì sợ gì nhỉ, chả thằng nào dám manh động , đêm khuya thanh vắng thfi mới ngại tí thôi

HoànNA

Đi bộ
Vậy là ông sai rồi, Lò Đúc hai chiều từ lâu rồi...may cho ông là nó không chửi lại đấy

Neo_Prince

Xe máy
Thôi hạ họa cụ à, em chia buồn với cụ.

Meo Beo

Xe hơi
Thằng ỉn 1393 đó đầu nó chỉ để đội mũ thôi mà cụ.

lee.13

Xe hơi
Action ở khu Ba Đình thì hơi liều đấy,lại còn gần phủ Chủ Tịch nữa,khu đó "nhạy cảm" lắm đấy ợ :-ss!

cargoman

Xe điện
Cụ chửi nó thế là được rồi, mà nó có tận 4-5 thằng mà không dám xuống chơi với cụ thì là lũ hèn chứ không phải thằng hèn đâu, cụ vui đi nhé

songhong99

Đi bộ
Hic ! Hôm nay em đen đủ đường các cụ ạ. Tự nhiên rước bực vào thân chả biết mang đi đâu kể mang lên đây kể với các cụ để cho nó đỡ ức .

Chuyện là hôm nay em đang thogn rong đi trên đường Hoàng Hoa Thám ( đoạn Công Viên Bách Thảo), thì tự nhiên có một chú Inova phóng vọt lên, tạt đầu xe em, và hậu quả là cái chuồng gà của em bị móp hết phần đầu bên Trái ( bị quệt đúng vào phần phía cuối bậc lên xuống của nó và phần *** xe nó), xe nó thì *** cứng hơn nên chỉ xước nhẹ. Quệt xe em xong nó lao đi , lạn lách để chạy. Em bực mình quá đuổi theo, trong bụng nghĩ chắc mấy thằng oắt con mới mược được cái xe mang phóng bừa .
Đến đoạn trước cổng Phủ chủ tích ( em ở HN bao năm nhưng ko biết gọi chính xác đó là gì, đoạn qua bách thảo tí) thì em đuổi được nó, em lách lên chặn đầu xe nó yêu cầu xuống giải quyết. Cửa mở ra là một thằng chạc tuổi 40 và một thằng nữa ngồi ghế phụ( trong xe thì có khoang 3 thằng nữa bất nhạc ầm ỹ như một lũ đú bẩn), mồm chúng nó vẫn bảo ko phải nó quệt xe em và quệt bao giờ . Em chỉ nó nó đoạn xước ở *** xe nó khi quệt vào xe em thì một trong 2 thằng vẫn chối bảo ko phải và nói " em làm bảo hiểm em biết. Đúng lúc đấy chú cảnh vệ chạy ra bảo " các anh đánh gọn xe vào giải quyết ko tắc đường". Em cũng bình tình đánh gọn xe lên trên. Ai ngờ thằng chó hèn nhân cơ hội đó lao xe chạy mất, lúc em đứng đầu xe em đã định bụng nó chạy thì cũng phải đạp cho móp xe nó, nhưng rồi em cũng ko thèm làm.
Lúc đó em ức quá phóng theo cho nó một trận, nhưng xe em để xa chạy bộ mất một đoạn, đuổi một đoạn thì ko thấy nó em bực mình đi về. Định bũng báo công an cho bõ tức , nhưng rồi bận việc nên lại đi luôn.

Hic ! Có cụ nào biết thằng lái xe đó hoăc gắp nó thì nhắn cho em một câu là : " Có tiền mua xe oto mà không dám xuống xe giải quyết khi xảy ra chuyện thì quá nhục và hèn" . Đúng là văn hóa GT của TA. hic

Nói thật với các cụ va quệt thì ít ra xuống nói xin lỗi nhau một câu thì ko đền cũng đỡ ức, nhưng cái loại hèn như thằng Innova 30x1393 thì kiểu gì cũng có ngày bị thiên hạ cho hôn đất.
Xin lỗi các cụ đã bắt các cụ nghe chuyện của em. Nhưng nói thật với các cụ đến bây giờ em vẫn đang ức . Xe em bị xe khác quệt khoang 8 lần nhưng chưa bao giờ em bắt đền ai một đồng nào vì nghĩ xe mình chuồng gà đằng nào cũng đi sơn lại, người ta xin lỗi thì thôi. Nhưng còn cái loại cái thằng Innova30x1393 thì chắc chỉ chạy được 1 lần.
cái do` co` mo` thằng đấy ạ ! bọn dấy phải dạp vo mom~ chúng no ra ạ ! má vớ vẩn chúng nó thuê xe đi cho oai bác ạ !