[Thảo luận] Thằng Innova 30x1393 là thằng hèn

oops_oao

Xe buýt
Hic ! Hôm nay em đen đủ đường các cụ ạ. Tự nhiên rước bực vào thân chả biết mang đi đâu kể mang lên đây kể với các cụ để cho nó đỡ ức .

Chuyện là hôm nay em đang thogn rong đi trên đường Hoàng Hoa Thám ( đoạn Công Viên Bách Thảo), thì tự nhiên có một chú Inova phóng vọt lên, tạt đầu xe em, và hậu quả là cái chuồng gà của em bị móp hết phần đầu bên Trái ( bị quệt đúng vào phần phía cuối bậc lên xuống của nó và phần *** xe nó), xe nó thì *** cứng hơn nên chỉ xước nhẹ. Quệt xe em xong nó lao đi , lạn lách để chạy. Em bực mình quá đuổi theo, trong bụng nghĩ chắc mấy thằng oắt con mới mược được cái xe mang phóng bừa .
Đến đoạn trước cổng Phủ chủ tích ( em ở HN bao năm nhưng ko biết gọi chính xác đó là gì, đoạn qua bách thảo tí) thì em đuổi được nó, em lách lên chặn đầu xe nó yêu cầu xuống giải quyết. Cửa mở ra là một thằng chạc tuổi 40 và một thằng nữa ngồi ghế phụ( trong xe thì có khoang 3 thằng nữa bất nhạc ầm ỹ như một lũ đú bẩn), mồm chúng nó vẫn bảo ko phải nó quệt xe em và quệt bao giờ . Em chỉ nó nó đoạn xước ở *** xe nó khi quệt vào xe em thì một trong 2 thằng vẫn chối bảo ko phải và nói " em làm bảo hiểm em biết. Đúng lúc đấy chú cảnh vệ chạy ra bảo " các anh đánh gọn xe vào giải quyết ko tắc đường". Em cũng bình tình đánh gọn xe lên trên. Ai ngờ thằng chó hèn nhân cơ hội đó lao xe chạy mất, lúc em đứng đầu xe em đã định bụng nó chạy thì cũng phải đạp cho móp xe nó, nhưng rồi em cũng ko thèm làm.
Lúc đó em ức quá phóng theo cho nó một trận, nhưng xe em để xa chạy bộ mất một đoạn, đuổi một đoạn thì ko thấy nó em bực mình đi về. Định bũng báo công an cho bõ tức , nhưng rồi bận việc nên lại đi luôn.

Hic ! Có cụ nào biết thằng lái xe đó hoăc gắp nó thì nhắn cho em một câu là : " Có tiền mua xe oto mà không dám xuống xe giải quyết khi xảy ra chuyện thì quá nhục và hèn" . Đúng là văn hóa GT của TA. hic

Nói thật với các cụ va quệt thì ít ra xuống nói xin lỗi nhau một câu thì ko đền cũng đỡ ức, nhưng cái loại hèn như thằng Innova 30x1393 thì kiểu gì cũng có ngày bị thiên hạ cho hôn đất.
Xin lỗi các cụ đã bắt các cụ nghe chuyện của em. Nhưng nói thật với các cụ đến bây giờ em vẫn đang ức . Xe em bị xe khác quệt khoang 8 lần nhưng chưa bao giờ em bắt đền ai một đồng nào vì nghĩ xe mình chuồng gà đằng nào cũng đi sơn lại, người ta xin lỗi thì thôi. Nhưng còn cái loại cái thằng Innova30x1393 thì chắc chỉ chạy được 1 lần.

Mr.Funny

Xe tải
Chia buồn cùng cụ. Thôi cụ hạ hỏa. Vote cụ.

oops_oao

Xe buýt
Em vừa search thì thấy cái này

Bán xe Innova đời 2010 biển 30X - 1393, đăng ký tháng 1 năm 2010, xe đẹp, nguyên bản còn mới 97%, gia đình sử dụng, giá 640tr (miễn trung gian ).LH: Hạnh, Tel. 0985013333.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
kụ cóp nguyên bài này của kụ, kèm theo tả tỉ mỉ cái mẹt thèng đó rồi photo thành vài nghìn bản, rải dọc đừong cho vui :))

oops_oao

Xe buýt
Theo các cụ thì em nên làm gì ????
Báo công an chó nó gặp rắc rồi ( em định bảo nhưng ngại mất time vì chỉ thiệt hại một chút về xe ko thiệt hại về người)
Đến nhà chửi nó cho bõ tức ?
hay.........

bagacmuitran

Xe hơi
(b) uống đi cụ rồi quên nó đi.....XH nó thế (b)

anhcobra

Xe container
Hôm nay em cũng lỗi mồm chửi 1 thằng lợn đi Lac *** có logo OF biển số 479x đi ngược chiều phố Lò Đúc tí thì đâm em. Haizzzz

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em vừa search thì thấy cái này

Bán xe Innova đời 2010 biển 30X - 1393, đăng ký tháng 1 năm 2010, xe đẹp, nguyên bản còn mới 97%, gia đình sử dụng, giá 640tr (miễn trung gian ).LH: Hạnh, Tel. 0985013333.
Thì bà Hạnh đó bán rồi, thằng đó mua rồi đi khao chiến hữu, trên đường về phang vào kụ Ngáo ộp nhà ta hehe...

oops_oao

Xe buýt
Thì bà Hạnh đó bán rồi, thằng đó mua rồi đi khao chiến hữu, trên đường về phang vào kụ Ngáo ộp nhà ta hehe...
SAo cụ biết, chơi thân với cụ ạ . Hay cụ ngồi ghế sau =)) .
Có nên tìm thằng đó ko Sâu.

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Cụ đã xử lý đúng tinh thần OFFUN của chúng ta! Vote cụ 01 phát. Phát huy nhé
Cái được đâu hẳn là chỉ năm trong những chiến thắng khụ nhề

kevoduyen

Xe buýt
thoai một điều nhịn là chín điều nhục, cụ nhịn đi nhá :))

xe365vn

Xe container
nó mà đã cố tình chạy rồi thì khó chơi lắm
chắc xe đi thuê rồi

oops_oao

Xe buýt
Cụ đã xử lý đúng tinh thần OFFUN của chúng ta! Vote cụ 01 phát. Phát huy nhé
Cái được đâu hẳn là chỉ năm trong những chiến thắng khụ nhề
Cảm ơn các cụ đã động viên. Cái em thấy em được của ngày hôm nay là mai em được đi sơn xe . Mấy lần định qua nhà Liệt Vòi để sơn lại cả xe nhưng cứ nấn ná chưa đi, nhưng chắc sau ngày hôm nay thì mai em phải tiện thể qua nhà Liệt vòi sơn lại cả xe.

oops_oao

Xe buýt
nó mà đã cố tình chạy rồi thì khó chơi lắm
chắc xe đi thuê rồi
Em chặn được xe nó rồi. nhưng vì trước cửa khu vực bảo vệ nên phải đỗ xe lùi lên. Chắc mấy thằng hèn đấy nó sợ nên té. MÀ đấy là chúng nó còn có tí hơi men rồi đấy, ko hiểu lúc ko có tí hơi men thì nó hèn thế nào .

kienbinh

Xe điện
Nếu là cụ em rút luôn dép ra vận công phi thẳng vào kính sau xe nó vỡ thì thôi.Ko vỡ em rút cái còn lại ra ném tiếp :D

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
SAo cụ biết, chơi thân với cụ ạ . Hay cụ ngồi ghế sau =)) .
Có nên tìm thằng đó ko Sâu.
Ớ hớ... ae mà k nhận ra nhau à? a ngồi ghế sau, cái thèng đó nó định rút xiền ra điều đình với chú, a bảo "thôi, chỗ ae, làm thế là xúc phạm nhau đấy!" thế là thôi :))

Cụ chủ hạ hoả, chuyện qua rồi, để em kể hầu cụ câu chuyện buồn cười nhé

Có lần em đi cái chuồng gà nhà em lên Lê Văn Lương bị 1 ông lịch sự xe hịn từ làn phải tạt đầu va xe em, sau đó ông lịch sự chạy chậm lại ép em vào lề xuống quát: xx loại nhà quê đi thế à (xe em biển 34).
Em cũng xuống xe và nói: vâng em nhà quê líu biết jề, anh tạt đầu từ phải qua làm tróc sơn xe em, giờ muốn xem bồi thường cho em chứ jề, dân Thủ đô có khác lịch sự thế chứ quê em là nó trốn xx mất rồi.

Thế là ông lịch sự leo rất lên xe trốn luôn để mấy bác xe ôm được trận cười vỡ bụng =))

Em thấy thương cho bác ý quá.

Chỉnh sửa cuối:

oops_oao

Xe buýt
Nếu là cụ em rút luôn dép ra vận công phi thẳng vào kính sau xe nó vỡ thì thôi.Ko vỡ em rút cái còn lại ra ném tiếp :D
Em đi dép tông . Dép tông vợ lại vừa tặng. Ném chả ăn thua gì, mất cái dép có khi thiệt hại còn nặng nề hơn xước cái xe ạ.
Xe em lúc nào cũng đủ đồ, nhưng va quệt nhẹ nên em nghĩ không cần phải làm vậy, chứ nếu ko thì em cũng đạp cho móp cái cửa của nó lúc nó chạy qua em.

Loong Phoong

Xe điện
cay nhỉ, nhưng mà bác đuổi theo nó mà lại xảy ra tai nạn thì còn mệt hơn