[Thảo luận] Thằng lái xe biển 80B- ........ quá mất dạy!

cafeda5

Xe tải
em cũng ủng hộ cụ chủ thớt, bọn 80 bờ đi thì láo gần như nhất, chắc thua bọn biển đỏ thôi

doilamegi

Xe buýt
theo e thì cụ chủ làm cái đơn gửi lên cơ quan của nó, gửi thêm cho vài sếp nó nữa - oánh thẳng vào cần câu cơm của nó mới thâm, để lần sau cho nó chừa!

tuyen thu ky 9x

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy vụ này lâu lắm rồi mà cụ chủ vẫn chưa xử lý xong à?

moonsun1130

Xe buýt
Cụ cứ cả 2 pa mà chơi. 1 gửi đơn lên cơ quan và 2 là bụp cho con choá đó 1 trận (cụ mua tặng thêm cho nó 1 quyển luật gtdb và dặn mấy AE xh thâm là vừa uýnh nó vừa băt nó đọc luật)

mrto0ms

Xe buýt
em nghĩ là cụ làm theo cả 2 phương án. cái loại bố láo bố toét như vậy thì phải cho nó 1 bài học cho chừa

29A12961

Đi bộ
Tốt nhất là cứ gửi đến cơ quan nó mà làm.
Các sếp nó tránh tai tiếng sẽ thanh toán tiền sửa chữa và cho thằng lx nghỉ hưu non.
Động chân động tay ko phải là cách hay bác ạ

minhmo

Xe cút kít
Sau khi đọc một mạch hết hơn 1 năm thời gian kể từ khi cụ chủ kể chuyện em thấy rằng:
- Chưa có ý kiến nào bênh vực xe biển xanh. Chứng tỏ một điều các xe biển xanh để lại trong ký ức của mọi người giống như bị hủi vậy. Phải chăng tỷ lệ lái xe biển xanh có văn hóa giao thông là thấp. Vì vậy hay gây bức xúc cho cộng đồng.
- Cụ chủ nếu còn tồn tại sau PA3 của thằng biển xanh thì nên có vài lời để bà con khỏi phải hóng hớt, mất thời gian.

trung_dd

Xe hơi
Cụ chủ quá hiền, và vẫn mang tâm lý cư xử có học với loại chó vô học. :))

Cách đây 2 năm, em còn đi 2B chở ÔG em đi làm trên phố Nguyễn Thái Học đoạn gần Hùng Vương, chắc các cụ cũng biệt phố này thì lắm 80B đến thế nào vào mỗi buổi sáng. Em luôn có thói quen ngại hít khói 4B nên bao giờ cúng đi sát vỉa hè bên phải để đỡ đối đầu, đối đit với các bác 4B cho mệt đầu. Đang đi ngon lành, thì có thằng 80B đi đằng sau bóp còi inh ỏi, đòi vượt, lúc đấy em cho nó vượt chắc chỉ có nước bay qua cống, phi lên vỉa hè. Em kệ, cứ đi cho nó bóp còi vì đằng nào cũng ồn, ồn thêm tí nữa cũng không sao. Ai ngờ nó lách lên được, chắc cu cậu Lx tức tồi, tạt đầu, dì em suýt phi xuống cống. Xong nó còn đi lừ lừ đằng trước như kiểu thách thức :"Bố mày thích đi thế, mày làm gì nào". Em điên quá, cố gắng lách xe lên ngang hông xe nó, đạp cho 3 đạp giữa cửa, không biết có lõm không nhưng chắc chắn con chó đấy phải giật mình. Xong nó còn hạ cửa xuống chửi em, em nói thật may hôm đó em đưa ÔG em đi, không thằng Lx này no đòn, thể nào cũng đón Sếp muộn.

Em nghĩ các cụ gặp bọn biển xanh, đặc biệt là 80B không bao giờ phải sợ hay nể nang gì cả. Nếu nó đi cùng Sếp nó, thì bao giờ nó cũng phải biết điều. Còn đi 1 mình thì cứ thằng nào đi láo là ae cứ dạy bảo thôi.

Cái gì đúng thì thôi các cụ ạ. Em có vài lời chia sẻ.