[Thảo luận] Thằng lái xe biển 80B- ........ quá mất dạy!

sepbu

Xe điện
Em và Bố em vừa ra gara định lấy xe về, nhưng rồi nghĩ là nên tạo điều cho nó lần nữa xem sao (cái này quả thật là lãng phí vì nó chẳng đáng được như vậy) Em gọi điện cho nó, hẹn nó ra gara để giải quyết cho gọn.
- Em ra ngoài quán nước chờ nó, khoảng 15p sau nó tới ... Ông già em tự nhiên lịch sự thế không biết , chạy ra đòi bắt tay nó . Thằng này nó thể hiện thái độ chó má ngay, nó né không thèm giơ tay lẳng lặng đi qua (lần gặp trước nó cũng làm vậy với Bố em) Em nóng máu lắm rối nhưng cố giữ bình tĩnh (bình thường thì em không bao giờ như vậy, nhưng mọi chuyện đã nằm trong kế hoạch của em nên em kệ)
- Nó ngồi xuống cạnh em , em hỏi nó luôn
+ Em :Gara báo cậu sửa hết bao nhiêu?
+ Nó : họ báo 5T8
+ Em : giờ ý cậu như thế nào?
+ Nó : em muốn Bác hỗ trợ 1 ít , nhưng Bác ý có thái độ thách thức em kiện này kiện nọ
+ Em : Tớ không bàn vấn đề đó nữa , chuyện Bố mình có nói như vậy là chuyện bình thường vì bản thân thái độ cậu không tốt!
Bây giờ tớ đồng ý hỗ trợ 1 phần , nhưng cậu phải biết rằng cậu sai hoàn tòan vì vậy cậu muốn người khác thông cảm hỗ trợ cậu phải nói thế nào mới phải !
+ Nó :thực tế lúc đó em không sai , nhưng chỉ vì muốn giải quyết nhanh nên mới nhận vậy và Sếp em cũng bảo không sai vì đâm vào đâu chứ có phải vào *** đâu (thằng chó sai lè lè ra mà vẫn cãi) Nên Bác có kiện em cũng chảng sợ , vấn đề giữa em và Sếp đã giải quyết xong. Và việc này em tự lo nên em chẳng ngại ...
+ Em : tớ không cần giải thích nhiều, chuyện này tớ sẽ bỏ tiền ra hỗ trợ cho cậu. Còn câu nói vừa trên để khi nào xong việc xem Cậu và sếp cậu sẽ nói gì nhé!
+ Nó : anh thách thức em ah!
+ Em : Mình không thách thức cậu cái gì, nhưng sau này thế nào thì Cậu và Sếp cậu sẽ biết !
Nói xong em đứng dậy ra gặp chủ gara đưa tiền có sự chứng kiến của nó và bạn nó, em bảo không cần giấy tờ gì hết , cứ xong là em đến lấy xe. Rồi em và Bố e vào xe đi về.
Nhưng chưa yên tâm cho lắm , em xuống xe quay lại nói với nó và chủ gara
Em : Mình đã hỗ trợ cho cậu vậy cậu đã đồng ý sửa rồi đúng không ?
Nó : thì cứ sửa đi
Em : giơ tay bắt tay làm cam kết
Nó : bắt tay làm gì ?
Em : đây coi như là cam kết
Nó Bất mãn bắt tay với em
Xong em chỉ thẳng mặt nó nói "Nhớ nhé "
Mọi chuyện em giải quyết tạm thời như vậy với mục đích nó phải bỏ tiền ra sửa trước đã. Khi lấy xe ra em đã có biện pháp khác cho nó chừa cái thái độ đó.
Hôm nay tiếc 1 cái là trước khi đi em đã chuẩn bị máy ảnh, máy ghi âm rồi . Thế mà lúc nói chuyện lại quên mất ... bực mình không thể tưởng.
Các Cụ chỉ cần nghe cái giọng nó thôi là đã muốn bụp ngay rồi !

Em xin tả chi tiết thêm vụ tai nạn đó là
2 xe đi cũng chiều, xe Bố em đi khoảng 40-50km/h đúng tốc độ qui định trong thành phố
Xe nó đi tốc độ rất nhanh , khoảng 80-90km và vượt phải
Nó vượt qua hơn nửa xe thì đuôi xe nó móc phải badosoc làm tung badosoc vỡ tan tành và làm bể đèn xi nhan.
Xe nó phanh hết cỡ làm xe quay đúng 180 độ
Xe Bố em trượt nhẹ lên trứoc 1 ít , và bị hất mạnh lên
Vậy theo Cụ ai sai, ai đúng mà nó dám bảo "sếp nó bảo nó đúng vì đâm vào đầu chứ có vào *** đâu, chẳng qua muốn giải quyết nhanh nên phải tự nhận cho đỡ bị 2 bên giữ xe"
Xe nó là xe bên Tổng cục cảnh sát , nhưng CSGT lúc đó còn lắc đầu cho rằng hết cách . Các sếp nó còn bắt tay cảm ơn vì Bố em sử xự rất thoải mái và thiện chí, vậy mà hôm nay nó còn lật lọng được. Quả là hết chỗ nói ...

Em cập nhập giấy thỏa thuận giữa 2 bên để các Cụ tham khảo, em có xóa 1 số thông tin cá nhân, nếu về sau tiến triển không tốt em sẽ tiết lộ công khai cho mọi diễn đàn hay báo chí biết ! cho ra ngô ra khoai luôn

Vụ này nó muốn thoát cũng chẳng thoát được vì em đã có tương đối đầy đủ thông tin về nó

Em xin phép gọi nó là thằng vì nó ít tuổi hơn em mà lại xấc xược, lấc cấc với Bố em . Riêng cái khoản đó em có thể đấm vỡ cái alo của nó rồi !
Chuyện là thế này, mấy hôm trước Bố em lái con xe KIA CD5 đi Hòa Bình , đoạn đường đó là trong thành phố, nên Bố em đi tốc độ chỉ khoảng 40-50km/h vậy mà nó (chạy con xe 80B - xxxx 16 chỗ) phóng tốc độ như điên, theo như Bố em bảo phải khoảng 80-90km/h từ đằng sau vượt lên mà lại vượt bên phải.
Vì không làm chủ được tốc độ và không căn đươc khoảng cách giữa 2 xe nên xe nó đã va chạm vào xe của Bố em làm vỡ đèn và tung badosoc ra khỏi xe... còn xe nó phanh dúi dụi đến mức xe quay hết 90 độ .Trên xe của nó lúc đó chở toàn các Sếp đi ăn cưới ở trên Hòa Bình.
Sau đó Bố em có gọi CSGT để giải quyết, sau khi tụi nó bàn bạc hội ý gì đó (chắc là muốn giải quyết theo hướng có lợi cho 80B) nhưng mấy ông CSGT lắc đầu vì vụ này hết thuốc chữa vì nó sai lè lè ra đó, khuyên 2 bên giải quyết tình cảm.
Bố em cũng không muốn làm khó dễ nên đồng ý giải quyết riêng và vì 1 phần các Sếp của nó cũng rất lịch sự, luôn mồm hỏi han , cám ơn . (Nhưng riêng thằng chó lái xe hôm đó cũng đã có biểu hiện nói chuyện Bố láo rồi ) Sau khi thống nhất đền bù thiệt hại , thằng lái xe viết bản xác nhận là nó sai hoàn toàn và cam kết sẽ đền bù hết tiền sửa chữa hẹn 5 ngày 2 bên gặp nhau ở gara do nó dẫn đến ( lúc đầu chỉ hẹn 3 ngày thôi nhưng Bố em bảo cho hẹn dài dài 1 chút cũng được)
Đúng 5 ngày, nó không hề gọi điện cho Bố em ... đến khi Bố em gọi được nó bảo hẹn ra gara người quen ở đường Hoàng Đạo Thúy.
Em chở Bố em ra đó, qua tiếp xúc chỉ mấy câu thôi em đã nóng mặt rồi (nếu vụ này của em từ đầu thì thằng đó xác định bẹp luôn và em éo cần nó đền) em tức lắm nhưng nghĩ kệ mẹ nó , xong chuyện rồi hẵng tính.
Vì đến tối muộn nên chủ gara đó bảo mai mói báo giá được và kêu cứ để xe đó. và hẹn chủ nhật sẽ làm xong.
Hôm nay thứ 7 , Bố em sốt ruột quá định chạy qua xem thế nào thì nó gọi điện bảo Bố em phải hỗ trợ 1-2 triệu thì mới làm không thì bảo Bố em thích làm đơn kiện đâu thì kiện , kể cả lên thủ tướng .
Bố em gọi điện cho em thông báo tình hình như vậy, em bảo mai ra lấy xe về, không cần thưong lượng với nó nữa vì em đã có cách giải quyết.

Hôm đó có cái dở của Bố em là , cái bản cam kết của nó chỉ ghi tên và sdt của nó ... không có địa chỉ nơi nó làm, không có số CMT, địa điểm nơi cư trú của nó, không có tên người làm chứng (lúc đó có thể tóm Sếp nó ra làm chứng được)
Chính vì như trên nên em nghĩ nó định đánh bài chuồn !
Nhưng thằng chó đó thoát đâu có dễ, Em đã nhờ người quen của em cũng làm ở 1 số Bộ nhờ tra nơi nó làm, trực thuộc của Sếp nào, nhà nó ở đâu, có vợ có con chưa ...
Vì e định giải quyết theo 2 hướng song song
- Bảo Bố em làm đơn tố cáo , mang trực tiếp đến nơi nó làm việc (vụ hôm trước thế nào Sếp nó cũng xạc cho 1 trận , vì hôm đó là may nếu không thì mấy ông bà trên xe chắc chẳng sống 1 ai ) thêm vụ này nữa nó kiểu gì chẳng bị kỷ luật
- Thứ 2 là em quen khá nhiều anh chị xã hội thâm, khi biết được nhà cửa , vợ chồng con cái nó rồi ... em cho người đến làm việc, với 5T thì không thành vấn đề. Cho mấy chú choai choai chực ở nhà nó, lẽo đẽo theo vợ con nó ... 1 tuần xem thái độ nó thế nào

Mai em sẽ chụp cái xe của Bố em và cái bản cam kết của nó cho các Cụ nghía !
Qua đây nhờ các Cụ xem có hướng giải quyết nào nữa không , vì em định làm mạnh tay hơn nữa cho bõ tức. Vì lúc này em chẳng cần nó đền tiền sửa nữa, em cũng chẳng thiếu mà phải lẽo đẽo đi xin nó. Quan trọng là quá ức chế thôi...

Chỉnh sửa cuối:

lehuy_kr

Xe tải
Ủng hộ cụ cho chừa thói biển xanh đi láo đi >:D<

whom84

Xe máy
cho nó 1 viên gạch vào xe cho bõ tức, kêu bảo hiểm đến làm lại thôi, đừng làm to chuyện quá, dĩ hòa vi quý mà

tuvit77

Xe tăng
với cái loại chóa ấy cho mấy a/e xã hội đập cho vỡ m..ịa alo đi , *** em nghe mà bức xúc cho cụ quá..........x-(

Theo em nghĩ, nếu có thể từ trên sếp nó xuống là lành nhất, việc sử dụng đến các phương án khác không phải là tối ưu, trừ phi không còn cách nào.

bx_oi

Xe máy
Chia buồn cùng cụ :( thằng dog lx này không bem thì hơi phí :-w

trungnc

Xe điện
Loại này nếu có điều kiện và cơ hội thì làm tới đi cụ ạ,cho nó 1 bài họcx-(

KiaCD5numberone

Xe tăng
cd5 sửa cũng rẻ thôi cụ. cụ cứ rình nó ra ngoài đựong mà vụt, nhớ đưng vụt trong nhà hay cơ quan và đừng vụt chết là đựoc. dạy cho nó bài học sống phải có tâm là thế nào.

phaocoi

Xe điện
sao ko phải là cả 2 phương án?????????????

sepbu

Xe điện
Cám ơn các CỤ đẽ đọc, vụ này em không định "dĩ hòa vi quý " được !
Vì Bố em cũng 70 tuổi rồi, nó chỉ đáng tuổi con cháu mà thôi, vậy mà nó nói chuyện thì lấc cấc. Thấy Bố em xề xòa cho qua thì lại lấn lướt, lật lọng lại (bình thường tính Bố em thuộc loại Trương Phi sao hôm đó lại hiền thế không biết )
Nó còn hỏi Bố em trước làm ở Bộ nào, tưởng Bộ công an chứ có kiện lên thủ tướng thì nó cũng chẳng sợ , nó còn tuyên bố Sếp nó sắp về hưu rồi nên mấy cái này nhằm nhò gì .
Bên dòng họ em cũng thuộc loại có chức có quyền nhưng Bố em chẳng muốn nhờ, nghĩ là chuyện nhỏ ... chứ từ Bộ công an, Cục Hậu cần, cục trại giam, bên hình sự ... đều là anh em trong nhà hết . Trước Bác em cũng làm Bộ trưởng, hàm thiếu tướng ... tuy đã về hưu nhưng cái uy chắc cũng không mất. Không lẽ vì cái chuyện nhỏ này lại phiền linh tinh .
Em cứ đợi có kết quả từ thằng em , rồi thông báo tiếp cho các Cụ. VỤ này chắc phải là tới nơi ... cho bọn nó chừa , mẹ nó chứ ... làm thằng lái xe cho sếp thôi sao lại nó lên mặt thế nhỉ ???

Em xin lỗi hơi bậy 1 tí , nhưng giờ em vẫn tức ạ !

xe365vn

Xe container
lái xe láo thế
cụ đâm cái đơn lên chỗ làm việc thì nó nghỉ luôn
khỏi phải làm
có khi còn đến lạy cụ tha cho ý chứ :(

Đại Ba

Xe điện
Cụ bớt giận. Nóng nảy dễ hỏng việc cụ ạ.
Nếu là em, và nếu như em truy ra được cái xe đó thuộc cơ quan nào thì sẽ lân la đến cơ quan đó, tìm xem hôm đó những ai đi trên xe, rồi nói chuyện phải quấy với mấy "sếp" đó.

Em tin là các "sếp" đó sẽ có hướng giải quyết hợp lý. Bởi vì nếu họ không khôn ngoan thì hôm đó đã không tỏ vẻ ân cần với ông cụ như thế. Thế này nhé: Xe 80B mà lại đi ăn cưới. Thế là đủ với các "sếp" rồi. Ai muốn to chuyện làm zề.

Còn nếu họ không biết điều, cụ hãy kiện cáo.

Còn dùng xã hộ thâm thì chỉ là giải pháp cuối cùng, khi cụ đã quyết tâm rời xa bạn bè, người thân để vùng lên khởi nghĩa.

sepbu

Xe điện
sao ko phải là cả 2 phương án?????????????
Làm cả 2 phương án mà, nhưng vẫn kết phương án 2 hơn.
Cho thằng đệ xì ke , đi theo vợ con nó ... chơi trò tâm lý, cho nó biết ăn không ngon , ngủ không yên thế nào ???

sepbu

Xe điện
Cụ bớt giận. Nóng nảy dễ hỏng việc cụ ạ.
Nếu là em, và nếu như em truy ra được cái xe đó thuộc cơ quan nào thì sẽ lân la đến cơ quan đó, tìm xem hôm đó những ai đi trên xe, rồi nói chuyện phải quấy với mấy "sếp" đó.

Em tin là các "sếp" đó sẽ có hướng giải quyết hợp lý. Bởi vì nếu họ không khôn ngoan thì hôm đó đã không tỏ vẻ ân cần với ông cụ như thế. Thế này nhé: Xe 80B mà lại đi ăn cưới. Thế là đủ với các "sếp" rồi. Ai muốn to chuyện làm zề.

Còn nếu họ không biết điều, cụ hãy kiện cáo.

Còn dùng xã hộ thâm thì chỉ là giải pháp cuối cùng, khi cụ đã quyết tâm rời xa bạn bè, người thân để vùng lên khởi nghĩa.
Bố em bảo toàn bộ mấy Ông, mấy Bà Sếp nó cực kỳ lịch sự , khi thấy Bố em thoải mái, đồng ý giải quyết như vậy hết lời cám ơn.

Comeback86

Xe buýt
cụ còn chờ gì nữa mà ko tới tận nhà ma cho nó vỡ a nô đi còn đợi gì nữa mà chụp với nghía nữa

Tribute

Xe container
Cụ hạ hỏa. Em ủng hộ cụ phương án 1 trước, nếu nó ko biết điều thì tiếp phương án 2.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Cụ nên nhẫn nhịn trực tiếp gọi điện cho nó 1 lần nữa. Hỏi nó có thiện chí không? Cho người ta 1 lần cuối cùng cụ để rồi sau có giải quyết dứt điểm tâm mình nó cũng thấy yên. Những lúc nóng nhất lại càng phải cố để cho mình lạnh cụ ơi. Chúc cụ sớm ổn thỏa.

Djokovic

Xe điện
Lên gặp mấy ông Sếp đi trên xe hôm đó hỏi cho ra nhẽ.. Sẽ có phương án giải quyết. Còn a muốn hả giận thì chụp cái ảnh nó treo lên tường lấy phi tiêu mà phi, còn muốn hả nữa thì lấy cái giật giật dí thẳng vào mặt nó. Cần cân nhắc ko nên quyết định trong lúc nóng nảy Bu ợ. ;). A giải quyết thế nào cũng ok hết miễn là a thấy đúng. :)

DHT06

Xe tăng
lái xe láo thế
cụ đâm cái đơn lên chỗ làm việc thì nó nghỉ luôn
khỏi phải làm
có khi còn đến lạy cụ tha cho ý chứ :(
Tùy thôi cụ ơi, nó là cháu anh X hay anh Y thì cơ quan nó xử làm sao nổi, em biết những trường hợp này khá nhiều!
Em thfi đã táng 1 con 80B rồi, kể ra cũng sướng ghê vì bọn 80B này nhiều lúc điên lắm!