[Thảo luận] Thằng lái xe biển 80B- ........ quá mất dạy!

DTQUANGLAN

Xe máy
Em xin phép gọi nó là thằng vì nó ít tuổi hơn em mà lại xấc xược, lấc cấc với Bố em . Riêng cái khoản đó em có thể đấm vỡ cái alo của nó rồi !
Chuyện là thế này, mấy hôm trước Bố em lái con xe KIA CD5 đi Hòa Bình , đoạn đường đó là trong thành phố, nên Bố em đi tốc độ chỉ khoảng 40-50km/h vậy mà nó (chạy con xe 80B - xxxx 16 chỗ) phóng tốc độ như điên, theo như Bố em bảo phải khoảng 80-90km/h từ đằng sau vượt lên mà lại vượt bên phải.
Vì không làm chủ được tốc độ và không căn đươc khoảng cách giữa 2 xe nên xe nó đã va chạm vào xe của Bố em làm vỡ đèn và tung badosoc ra khỏi xe... còn xe nó phanh dúi dụi đến mức xe quay hết 90 độ .Trên xe của nó lúc đó chở toàn các Sếp đi ăn cưới ở trên Hòa Bình.
Sau đó Bố em có gọi CSGT để giải quyết, sau khi tụi nó bàn bạc hội ý gì đó (chắc là muốn giải quyết theo hướng có lợi cho 80B) nhưng mấy ông CSGT lắc đầu vì vụ này hết thuốc chữa vì nó sai lè lè ra đó, khuyên 2 bên giải quyết tình cảm.
Bố em cũng không muốn làm khó dễ nên đồng ý giải quyết riêng và vì 1 phần các Sếp của nó cũng rất lịch sự, luôn mồm hỏi han , cám ơn . (Nhưng riêng thằng chó lái xe hôm đó cũng đã có biểu hiện nói chuyện Bố láo rồi ) Sau khi thống nhất đền bù thiệt hại , thằng lái xe viết bản xác nhận là nó sai hoàn toàn và cam kết sẽ đền bù hết tiền sửa chữa hẹn 5 ngày 2 bên gặp nhau ở gara do nó dẫn đến ( lúc đầu chỉ hẹn 3 ngày thôi nhưng Bố em bảo cho hẹn dài dài 1 chút cũng được)
Đúng 5 ngày, nó không hề gọi điện cho Bố em ... đến khi Bố em gọi được nó bảo hẹn ra gara người quen ở đường Hoàng Đạo Thúy.
Em chở Bố em ra đó, qua tiếp xúc chỉ mấy câu thôi em đã nóng mặt rồi (nếu vụ này của em từ đầu thì thằng đó xác định bẹp luôn và em éo cần nó đền) em tức lắm nhưng nghĩ kệ mẹ nó , xong chuyện rồi hẵng tính.
Vì đến tối muộn nên chủ gara đó bảo mai mói báo giá được và kêu cứ để xe đó. và hẹn chủ nhật sẽ làm xong.
Hôm nay thứ 7 , Bố em sốt ruột quá định chạy qua xem thế nào thì nó gọi điện bảo Bố em phải hỗ trợ 1-2 triệu thì mới làm không thì bảo Bố em thích làm đơn kiện đâu thì kiện , kể cả lên thủ tướng .
Bố em gọi điện cho em thông báo tình hình như vậy, em bảo mai ra lấy xe về, không cần thưong lượng với nó nữa vì em đã có cách giải quyết.

Hôm đó có cái dở của Bố em là , cái bản cam kết của nó chỉ ghi tên và sdt của nó ... không có địa chỉ nơi nó làm, không có số CMT, địa điểm nơi cư trú của nó, không có tên người làm chứng (lúc đó có thể tóm Sếp nó ra làm chứng được)
Chính vì như trên nên em nghĩ nó định đánh bài chuồn !
Nhưng thằng chó đó thoát đâu có dễ, Em đã nhờ người quen của em cũng làm ở 1 số Bộ nhờ tra nơi nó làm, trực thuộc của Sếp nào, nhà nó ở đâu, có vợ có con chưa ...
Vì e định giải quyết theo 2 hướng song song
- Bảo Bố em làm đơn tố cáo , mang trực tiếp đến nơi nó làm việc (vụ hôm trước thế nào Sếp nó cũng xạc cho 1 trận , vì hôm đó là may nếu không thì mấy ông bà trên xe chắc chẳng sống 1 ai ) thêm vụ này nữa nó kiểu gì chẳng bị kỷ luật
- Thứ 2 là em quen khá nhiều anh chị xã hội thâm, khi biết được nhà cửa , vợ chồng con cái nó rồi ... em cho người đến làm việc, với 5T thì không thành vấn đề. Cho mấy chú choai choai chực ở nhà nó, lẽo đẽo theo vợ con nó ... 1 tuần xem thái độ nó thế nào

Mai em sẽ chụp cái xe của Bố em và cái bản cam kết của nó cho các Cụ nghía !
Qua đây nhờ các Cụ xem có hướng giải quyết nào nữa không , vì em định làm mạnh tay hơn nữa cho bõ tức. Vì lúc này em chẳng cần nó đền tiền sửa nữa, em cũng chẳng thiếu mà phải lẽo đẽo đi xin nó. Quan trọng là quá ức chế thôi...
em nghe cũng thấy tức,chỉ cần có biển số là nó đã chết rồi,lên bác ko phải nghĩ,mà động đến mình có khi còn thông cảm đc,đàng này vào đúng ông già mình
bác cứ chơi thẳng tay đê,

longlaotiensinh

Xe điện
em ủng hộ cụ chơi phương án 2, nhưng chỉ là đánh tiếng và dọa dẫm trước
còn nếu thằng chóa đó mà không bít điều thì ... tới luôn đi, chúc cụ sớm giải quyết xong chuyện này

DTQUANGLAN

Xe máy
có bác nào of nói
photo 1 sấp đơn gửi sếp nó
1 ngày,1 lá xem nó cp1 dám to còi ko?

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Bình tĩnh là người tài, vội vàng hỏng việc. Quân tử báo thù Mười năm chưa muộn , ếch chết tại miệng. Cụ nhớ nhé

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Theo em Cụ cứ thỏa thuận với nó là chấp nhận trả thêm 1, 2 Củ gỉ đấy như thế là nó nghĩ Cụ sợ nó rồi, chủ quan ngay. Đến lúc thanh toán Cụ gọi nó đến trả tiền rồi tóm luôn, giải quyết ngay tại gara xem nó thích chơi kiểu gì.

tetsu

Xe tăng
Anh nên gọi lại hoặc gặp mặt nó thêm lần nữa.
Nhớ chuẩn bị kỹ mấy thứ như ghi âm, chụp ảnh hoặc quay(kín).
Tìm cách cài cài sao cho nó xổ mấy tràng @#$%^. Đặc biệt là cài sao để nó nói đại để như: ĐM, ông kiện đi..Đưa Sếp tôi á, ông ý là cái éo gì mà tôi phải sợ..Đưa lên ông Dũng tôi còn éo sợ thì sợ gì ông XX...
Sau đấy anh làm Pa 1. Em tin các cơ quan liên quan đến chính quyền và xxx bây giờ không muốn um chuyện lên đâu.(Anh bẩu nhà a có thân thế mà)
Tuy nhiên kết quả Pa này nếu đẹp thì chỉ là giải hòa và đền abc... không bõ tức.
Có làm Pa2 thì cũng nên chỉ để thể hiện là mình hoàn toàn có thể thịt được nó thôi, không nên căng quá. Thời buổi này cứ bớt thù đi được tý nào hay tý ấy anh ạ :D

Lái gà

Xe đạp
Bác cứ tống cái số điện thoại của nó lên trên mọi diễn đàn,công thêm cách 2 của bác nữa thì nó lại vãi cả ra quần :D

xe365vn

Xe container
lái xe này con cháu nhà ông nào rồi, bố nó chứ bố đời quá, lx khệnh hơn cả sếp nếu làm sếp thì ko hiểu xh loạn thế naò nữa .cụ cứ bình tĩnh ko phải nhờ xh mà chơi đàng hoàng cả lũ đấy mới sợ

Alexandre

Xe tải
Anh nên gọi lại hoặc gặp mặt nó thêm lần nữa.
Nhớ chuẩn bị kỹ mấy thứ như ghi âm, chụp ảnh hoặc quay(kín).
Tìm cách cài cài sao cho nó xổ mấy tràng @#$%^. Đặc biệt là cài sao để nó nói đại để như: ĐM, ông kiện đi..Đưa Sếp tôi á, ông ý là cái éo gì mà tôi phải sợ..Đưa lên ông Dũng tôi còn éo sợ thì sợ gì ông XX...
Sau đấy anh làm Pa 1. Em tin các cơ quan liên quan đến chính quyền và xxx bây giờ không muốn um chuyện lên đâu.(Anh bẩu nhà a có thân thế mà)
Tuy nhiên kết quả Pa này nếu đẹp thì chỉ là giải hòa và đền abc... không bõ tức.
Có làm Pa2 thì cũng nên chỉ để thể hiện là mình hoàn toàn có thể thịt được nó thôi, không nên căng quá. Thời buổi này cứ bớt thù đi được tý nào hay tý ấy anh ạ :D
Cụ này nói chuẩn đới. Cụ nên kiềm chế 1 tý và xử lý theo hướng tỉnh táo, đầu tiên gặp sếp nó nói chuyện (nhớ ghi âm luôn), sau đó nếu ko được thì kiện/đưa lên báo. Còn phương án 2, theo e cụ chỉ nên thực hiện nếu cụ muốn rời xa gia đình, bạn bè 1 thời gian, e nói thật đấy. Làm với cơ quan nhà nước, nếu cụ đúng thì có cửa, còn nếu làm sai, vi phạm pháp luậth, thì cụ đi xa lắm, nên đừng nóng cụ ạ, nghe em.

Nipo

Xe tải
xử lí đến nơi đến chốn cụ ạ,.em ngồi hóng

thanh_hoi

Xe điện
Cụ làm theo PA 1 nhé. PA 1 không xong làm tiếp PA 2. Vấn đề không phải là tiền mà là cái thái độ.

sh150i1980

Xe tăng
Trời ơi. Muỗi đốt Inox , sepu lấy thông tin sdt đây , đưa đây tôi giải quyết cho , đảm bảo anh em nhà mình ko lấy của cụ một đồng nào , để SH em làm cho , nó sẽ biết là thế nào.

bvhadelpiero

Xe lăn
Vấn đề cơ bản là phải đc việc mình đã rùi tính sepbu à, phải hết sức bình tĩnh trong vụ này, nếu có mạnh tay mà không đc việc thì cũng không đáng đâu, nên làm xe cho CỤ ông đến nơi đến chốn đã, chuyện thằng kia thì mình là quân tử mà, vài tuần chưa muộn nếu muốn, OK E?

pro8386

Xe tăng
cháu dự nó cậy 80B nên tưởng ai cũng bắt nạt đc.ủng hộ cụ dậy cho thằng giả cầy này 1 bài học.nhưng cụ nên có phương án nào để dằn mặt là chính thôi làm quá tay lại liên lụy đến pháp luật cũng mệt cụ ạ.bức xúc thay cho cụ.

v0va

Xe đạp
Làm cả 2 phương án mà, nhưng vẫn kết phương án 2 hơn.
Cho thằng đệ xì ke , đi theo vợ con nó ... chơi trò tâm lý, cho nó biết ăn không ngon , ngủ không yên thế nào ???
Em kết phương án này của cụ ;))

chienls

Xe tải
Dùng biện pháp mạnh cho nó về vườn kéo kút kít luôn đi cụ. Phải cháu cháu cho nó ngậm rơm quỳ xuống xin tha thì cháu thôi. Xem nó còn nói được ai.
Cháu kê dép ngồi hóng tình hình.