[Funland] Thằng nghiện

datJapanIH100v

Xe buýt
Cuối 7x cơn bão heroin quét qua cả làng ko lấy đc một người đi nghĩa vụ vì nghiện có mỗi em và thằng bạn cạnh nhà thoát dc sự lôi kéo của đám bạn chơi bời. Giờ nghĩ lại bọn ra đi đã xanh cỏ yên bề rồi. Sau vụ Heroin lại đến thời lô đề bóng đá tụ tập đi bar. Những năm 2000-2002 mấy thằng được lô bóng đá nó bao đi bar ở New suốt bọn nó cắn thuốc lắc như điên may ko dính. Giờ nghĩ lại vẫn sợ

Hai Toan

Xe container
Trong xóm đầy dì à. Đến tận năm 98 vẫn tấp nập hàng đen. Mấy chú còn thửa bơm kim riêng. Có chú cấy mà. Có chú không đủ xiền nên phải đá xen thành ra lúc nào cũng gật gù.
Ông nào đang chích sái đen,chuyển qua trắng một lần thôi,sẽ giã từ ngay lập tức,bởi không còn một chút phê pha nào,kể cả chích cả nắp phích Rạng Đông.

Hai Toan

Xe container
Thật cai được không ạ?, em thấy cai được ít lắm, ko chém nhé vì bạn bè, họ hàng, hàng xóm em tiếp xúc đủ cả, nghiện đi liền với rất nhiều thứ, thực sự em ko muốn nói.
Cai đc chứ ạ,cỡ 10k chú thì cai đc một,em cũng ở khu tâm bão năm 94-95 đây ạ,may không dính,cả khu em sống sót đc chục đứa.

Hai Toan

Xe container
Thằng bạn em ở Quảng Ninh nó đi học ĐH thì thoát còn đâu ngõ nhà nó thanh niên chết hết trong vòng 2-3 năm.
Hồi cấp 3 thì em gầy và xanh rớt, ai cũng tưởng không thoát nhưng có phải đé o đâu, chỉ đơn giản là gầy và xanh thôi! :|
Thành phố Hạ Long trước thấy báo nói có cả một nghĩa trang cho người nghiện.

Hai Toan

Xe container
Tất cả những người nghiện đều giống nhau ở 1 điểm là có cái suy nghĩ: "dùng thử 1, 2 lần không nghiện đâu". Thế mới chết người đấy cụ ah ^:)^^:)^^:)^
Bên cạnh nhà em có hai anh em nghiện,cai mãi không đc,ông bố bảo để tao nghiện xong rồi bỏ cho chúng mày xem,cuối cùng nghiện cả nhà.

Hai Toan

Xe container
Các cụ cho e hỏi nguyên nhân dẫn đến nghiện (kinh nghiệm thực tế cua các cụ và bạn bè thì tốt quá ạ) để e tim cách phòng tránh cho f1 ạ
Nghiện là do bạn,a dua đua đòi,tò mò thử thì dính thôi.Bây giờ nhà có đk là phải cẩn trọng không sẽ bị chăn đấy.

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Nghiện là do bạn,a dua đua đòi,tò mò thử thì dính thôi.Bây giờ nhà có đk là phải cẩn trọng không sẽ bị chăn đấy.
Nghiện là do bạn( bạn ở đây là chính bạn ấy ạ, chứ kg bạn bè nào cả. Con người sinh ra có cái đầu và lỗ đít, nếu dùng cái đầu để ị và cái đít để hít thì nghiện thôi.

chim to

Xe tăng
Em ở 8x đời đầu, quê ở Cẩm phả mấy thằng hàng xóm toi hết, có lần mưa ngập thế là ống kim tiêm nó vào vườn nhà và ông bô nhìn thấy tưởng em bập vào. Ối giời, bị ông bô cùng mấy chú xích lại một tuần ko ra khỏi phòng, bà già ngất lên ngất xuống. Cũng may là em cứng nên giờ mới lên đây chém gió đc

Hai Toan

Xe container
Đọc chuyện của cụ rất hay và lôi cuốn vì nó là người thực việc thực! nhưng ở bài viết này thì nhà cháu không đồng tình với cụ về quan điểm cụ bảo do xã hội nên gây nên một số thanh niên bị nghiện! tất cả do bản thân mình thôi!
Lúc đó nó như một trào lưu,đến khi nó phát tác thì không cứu vãn nổi,em chứng kiến bọn hs cấp ba dành tiền ăn sáng để “ Cắm trại”,lúc đầu mọi người chỉ nghĩ nó cũng chỉ như thuốc lá thôi,và chết cái là nó rất rẻ.

Hai Toan

Xe container
Chúc mừng bác. Khoa học chứng minh sau 6 năm là có thể khẳng định đc rồi ạ. Mong bác chân cứng đá mềm.
Thằng giáp em cũng cai đc 17 năm rồi,giờ có các tiền cũng không dám quay lại nữa.Nhà có ông nghiện đến là khổ,khốn nạn.

Hai Toan

Xe container
Ngày xưa nghiện sắp bị bắt đi cai tập trung là ra đường nhẩy cái xe đạp để đi tù khỏi phải đi cai...hic. Chẳng may bị đi tập trung thì lên phòng y tế phi ầm ầm xuống tầng 1 cho què chân gãy tay...đủ biết môi trg cai nó khốc liệt cỡ nào.
Đi tù còn có án,cai tập trung là án cao su,vào đấy toàn nghiện nó quái gở hơn tù nhiều.

Hai Toan

Xe container
Nhà bác em có một ông nghẹo gần 20 năm rồi, đã có lần bị sốc thuốc ngoài đường rồi, nhưng đến bây giờ nó vẫn nói với bố mẹ là thỉnh thoảng chơi thôi, cần thì đi thử bất lúc nào và ở đâu cũng được. Em thấy căng quá, xin chút ý kiến của các cụ
Nó bảo nếu thử mà ko có thì phải làm theo một số yêu cầu của nó!
Thử mà để nó biết trước,nó làm viên tránh Thai thì âm tính bt nhá.

Lâu lắm mới thấy thớt nổi lên. Các cụ kể tiếp đi em hóng. Bản thân em 8x đời đầu may ông già bôn nên ko dính nhưng bạn cấp 2 ở quê bên BN xanh cỏ cũng nhiều nên thấm lắm.

namngontay

[Tịch thu bằng lái]
Em trước đây do nhát chết không dám thử, chứ mấy đứa không nhát chết thì giờ chết hết rồi. Hì

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
mịa, gặp thằng nào cũng bảu iem a ma teur thoai, vl, sau vài năm dẹo cả lũ

dpl

Xe lăn
May e đc giáo dục kĩ càng nên k dính chứ nhà e là trung tâm thời 9x :(

xuanmanhnguyen

Xe điện
Bà gì em cũng có thằng con mới phát hiện ra nghiện cần sa + suy sụp tâm lý sau ly hon. Hôm bị ngáo ca nhà cứ tưởng bị ma nhập. Mang đi bắt vong các kiểu ai dè đến lúc ngáo nặng quá mang vô bv tâm thần điều trị mất hơn nửa tháng. Ma em đang tự hỏi ko biết la nghiện cần sa cai mất lâu tg ko hả cụ @ Đường đời ????

vitomxau

Xe container
Em ở 8x đời đầu, quê ở Cẩm phả mấy thằng hàng xóm toi hết, có lần mưa ngập thế là ống kim tiêm nó vào vườn nhà và ông bô nhìn thấy tưởng em bập vào. Ối giời, bị ông bô cùng mấy chú xích lại một tuần ko ra khỏi phòng, bà già ngất lên ngất xuống. Cũng may là em cứng nên giờ mới lên đây chém gió đc
Em thì dính vụ giấy bạc hàng mã bay vào nhà. Nghỉ học mất nửa tháng !

Hai Toan

Xe container
Có cụ nào hồi xưa cai thuốc lú ko nhỉ?
Em mất bao tiền cai tư nhân ở bát tràng, sao đỏ, kiến an, láng hoà lạc, châm cứu... các kiểu...
Cai thuốc lú buồn cười lắm.
Thằng em em cai bằng thuốc lú,nhìn như con chó dại,điệu bộ buồn cười vãi.