[Funland] Thằng nghiện

Chuối Xiêm

Đi bộ
Bác ơi, quê em đầy ra này, sao em thấy số lượng bị bắt nó như hạt cát ở sa mạc, người chơi thì tràn lan.
Đứa em gần nhà của vk ck em nó cai được nè Bác, nó bỏ hơn nữa năm nay, nó chơi chắc không tới 2 năm, giờ nó trắng trẻo, mập lên gần 10kg, ăn được ngủ được. Từ sau cái hôm nó sốt phải nhập viện, ra viện bác sĩ trao cho nó giấy chứng nhận có chất kích thích trong người, về nhà sáng hôm sau nó nói nhảm như ma nhập, nhà nó chở nó lại thầy để bắt vong ra...😂 (giấy ra viện thì em nó giữ, cha và mẹ nó ko biết), khi tỉnh lại mọi người tường thuật lại, từ sau vụ đó em thấy nó lo làm ít đi chơi long nhong!

Chỉnh sửa cuối:

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Mấy phụ kiện đó thì 2 năm trước em thấy nhiều lắm, nhưng từ khi em báo cáo với cha mẹ chồng thì dấu mất biệt rồi, ko thấy mấy phụ kiện đó, giờ chỉ thấy ổng thức ngày đêm liên tục 3 đến 4 hôm là chuyện thường, vậy là em hết hy vọng rồi hả các bác?
Mợ cứ kèm cặp 24/7 cho em. Ko có điều kiện chơi thì sẽ ko chơi và dần dần sẽ bỏ được. Mợ bảo ck ăn uống, hoạt động thể chất...sẽ quên dần và bỏ được.
Kiên trì đi mợ.

Chuối Xiêm

Đi bộ
Mợ cứ kèm cặp 24/7 cho em. Ko có điều kiện chơi thì sẽ ko chơi và dần dần sẽ bỏ được. Mợ bảo ck ăn uống, hoạt động thể chất...sẽ quên dần và bỏ được.
Kiên trì đi mợ.
E cám ơn Bác, 3 ngày qua E sốc cỡ nào cũng ko dậy 😂. Hôm nay là ngày thứ tư vẫn năm ngủ, em chỉ sợ ko chơi ở nhà thì vài ngày nữa ổng phi ra ngoài là E ko cặp được! Còn nếu bảo công an bắt thì em lại xót ck, rồi phân vân đi trại ko biết về có cai được không hay tiếp tục lao đầu vô!

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
E cám ơn Bác, 3 ngày qua E sốc cỡ nào cũng ko dậy 😂. Hôm nay là ngày thứ tư vẫn năm ngủ, em chỉ sợ ko chơi ở nhà thì vài ngày nữa ổng phi ra ngoài là E ko cặp được! Còn nếu bảo công an bắt thì em lại xót ck, rồi phân vân đi trại ko biết về có cai được không hay tiếp tục lao đầu vô!
Thức nhiều, nên phải ngủ mợ ah.
Mợ ở cứ bên cạnh kèm cặp và động viên. Ck mợ cũng phải quyết tâm bỏ nữa, chứ vẫn muốn chơi thì...bó tay.

Chuối Xiêm

Đi bộ
Thức nhiều, nên phải ngủ mợ ah.
Mợ ở cứ bên cạnh kèm cặp và động viên. Ck mợ cũng phải quyết tâm bỏ nữa, chứ vẫn muốn chơi thì...bó tay.
Cám ơn Bác. Em mong có điều kỳ diệu đến với mẹ con em, em kê gối khóc cũng hơi bị lâu rồi bác ạ, ổng bỏ mặt em mấy năm nay, còn con kia nó cũng chơi đá nên thấu hiểu và đồng cảm hơn em, cứ vài hôm ổng lại đi sang con đấy, em đau khổ lên kế hoạch cho cuộc chia ly sẵn hết, nhưng khi cầm đơn lên lại ko nỡ ký, rồi cứ thế mà khóc mà tuyệt vọng!

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn Bác. Em mong có điều kỳ diệu đến với mẹ con em, em kê gối khóc cũng hơi bị lâu rồi bác ạ, ổng bỏ mặt em mấy năm nay, còn con kia nó cũng chơi đá nên thấu hiểu và đồng cảm hơn em, cứ vài hôm ổng lại đi sang con đấy, em đau khổ lên kế hoạch cho cuộc chia ly sẵn hết, nhưng khi cầm đơn lên lại ko nỡ ký, rồi cứ thế mà khóc mà tuyệt vọng!
Mợ trao đổi thẳng thắn với ck, nếu ck mợ còn muốn chơi và muốn đi với em kia thì mợ quyết ký đi cho nhẹ nợ.
Còn ck bảo nghỉ chơi và về với gia đình thì mợ cho cơ hội - nếu vi phạm thì mợ cũng nên ra đi.

phuongnam1972

Xe tăng
Em thấy ng ta đồn mấy ông chơi thuốc này làm xxx phê lắm nên mợ ko bỏ đc?😅

Chuối Xiêm

Đi bộ
Em thấy ng ta đồn mấy ông chơi thuốc này làm xxx phê lắm nên mợ ko bỏ đc?😅
Ặc ặc, không đâu bác, em nghĩ làm phê với mấy em chân dài hay bồ nhí, lúc mới chơi đá ổng bách phát bách trúng! chứ giờ ở nhà có khi đánh không được trận nào! Ko bỏ được vì cái nghĩa bác, ko tình thì còn nghĩa, lúc em còn là sanh viên túng thiếu, ck em cũng giúp em hoàn thành 4 năm bác ợ!

hp40

Xe tăng
E thấy hút thuốc lào bằng cái này cũng phê phết :P

Huyhung8181

Xe hơi
E xích vào cột tầm 1,2 năm may ra cai đc.
túm lại các cụ lấy hết dồi ợ?

202

Xe container
Năm 95-96 là cơn lốc heroin tràn vào HN(các tỉnh khác e ko biết vì e ở HN). Thời đó cứ đứa nào mua bật lửa ga, kẹo cao su là nghiện. Thỉnh thoảng tiêu lại có 1 tờ tiền đen xì ở đầu góc.
Ngày ấy, sinh viên e trọ ở khu đền Lừ, toàn đc nhờ đi mua kẹo cao su để lấy giấy bạc cho ông anh chủ trọ. May mà ko thử

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em đặt chỗ hóng tiếp chuyện của cụ . Em ở Ngã tư sở nên cũng hay vào khu ĐƯờng bê tông Thanh Xuân và làng Khương Thượng , cũng thế hệ đầu 7x nhiều anh em bạn bè cũng dính . Em a dua đi theo may không dính vào , giờ nhiều người cũng đi xa rồi , nhưng cũng có anh cai được lấy vợ có hai nhóc và giờ làm ăn cũng tốt . Em thấy a ý và cụ chủ thật nghị lục đấy ạ ! :)
Cụ ở Ngã Tư Sở chắc cũng trải nghiệm ‘sàn’ của thương binh nặng rồi chứ

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Cháu cũng 7x đời đầu, Hà Nội, nhưng may sao cả đám bạn trai mà cháu biết, bạn phổ thông, bạn đại học, bạn chơi ngoài đều k ông nào nghiện, và cũng k ông nào đi bộ đội. Đọc chuyện của cụ thấy mở mắt ra nhiều điều.
Sao cụ thoát được, chỗ em bắt nghĩa vụ không sót chú nào

lac007

Xe tăng
Rảnh thời gian, Em hầu các CCM chút, kể lại những thứ đã qua của 1 thằng nghiện ma túy. Chuyện phiếm nhưng cũng muốn góp phần cho CCCM sau này quản lý các con mình chặt chẽ hơn và hiểu hơn những cám dỗ ở đời... luôn luôn rình rập các con mình ạ!
Cũng nói luôn là rất nhiều vấn đề xã hội Em đã trải qua trong thời gian đó.
Trước năm 1998, nạn ma túy, heroin đã tràn vào Việt Nam nhưng đến năm đó nó mới bắt đầu hủy hoại thanh niên... chết và mất sự nghiệp quá nhiều bao gồm cả học sinh, sinh viên, cán bộ hành chính, bác sĩ, bộ đội, công an... đủ cả!
Học lớp 11, trong lớp hầu hết là con nhà có điều kiện, có lẽ Tôi là thành phần kém nhất về kinh tế nhưng hay a dua, a tòng. Các sàn nhảy lúc đó tại Hà Nội mới chỉ có MONACO, SPARK, QUEEN BEE và NEWWAY còn NEWCEN mãi đến đầu 2000 mới khai trương và bọn Em có vé mời.
Những năm đó bọn Em luôn tụ tập tại 1 nhà thằng bạn, bố mất sớm nhà không nhiều điều kiện nhưng vì cả họ chỉ nó là con trai nên được chiều hơn vàng, nó ở riêng căn nhà 3 tầng, bạn bè cả gái lẫn trai tụ tập ăn uống, đập phá đến 8h tối bắt đầu đi quẩy.
Quẩy xong chơi tập thể xướng thế còn gì

tqtuan

Xe tăng
Em cũng 7x. Khoảng 94-95 anh em ngồi hút suốt ở bia vỉa hè, có thấy ai cấm đâu. Mỗi e không hút. Em chỉ bia thôi.