[Funland] Thằng nghiện

min18vn

Xe điện
Ra đến gần chân Cầu thì Em gặp ngay 1 em ngồi sau chiếc xe piagio ý, thằng cầm lái đeo băng tang trên đầu, Em chợt nhớ ra thằng này vừa tai nạn, mới vào viện băng bó đầu mà đã lại ra tiếp tục đua... rầm... nó và bé kia đâm thẳng vào xe tải... nó đóng ngược chiều như Em:-s
1 đống cạc visit bay lên phất phơ, kèm 2 cái xác nằm dưới gầm xe tải... ( nhà hàng Anh Em ). Người dân và các xế lao xuống đập hết kính xe tải.
Két... két... tiếng phanh cháy đường kèm tiếng ọp ọp, Em và đoàn người tiếp tục chạy. Về đến gần Nhà Hát Lớn, Em ước tính nhẹ nhàng cũng vài trăm xe... chả có hôm nào ít hơn cả.
Em gặp cũng nhiều anh, em quen nên xuống đổi lái cho Cu bạn và ko quên dặn dò, về đi tao thấy ghê ghê hôm nay, đang đi thì cả đoàn gặp xe cứu hỏa.
Bỗng nhiên nó rú còi, quay đèn rồi xả nước vào đoàn đua... tất cả bị ngã và dạt về vỉa hè gần hết, sức phun của vòi rồng quá mạnh. Em bật dậy thấy các xe đằng sau bị cơ động trên camnhong nhảy xuống đập xối xả, chỉ kịp giục ông bạn té đi... đầu xe cong tớn mà vẫn phi lung tung, ra tận Trần Hưng Đạo... xe lệch càng vẫn phi để về thì... rầm. Xe máy phi thẳng vào von cam nhông được điều động để phi ra giữa đường chặn đoàn đua, ngã xuống và ngẩng mẹt lên Em chỉ thấy mỗi thằng bạn... dính người vào xe cam nhông và bị khoảng gần chục chú giằn ri tặng gậy 3 đốt nhiệt tình.
Về phần Em bật dật chạy, chỉ thất tiếng dừng dừng... ngay ... vút vút... bộp... sau lưng!
Vụ này em cũng biết nhưng hôm đó em và thằng bạn chuồn về ngủ, may thế. Em lên hồ từ năm 92, 93, hồi đó ko bị dẹp mạnh như về sau này.
Em cũng bị mấy vụ nó xịt hơi cay bên anh Cừ, nó xịt lên trời mà cay lòi mắt

đường đời

Xe tăng
DT cũng tầm tuổi Em, to khỏe không nghiện gì kể cả thuốc lá, nó rủ Em tối đi đánh bạc Em có nhiệm vụ chơi nếu thua thì nó cướp, tuy ít tuổi nhưng cũng manh động... lúc đó nhà nó ở thanh trì sinh viên bách khoa năm thứ 2 nhưng nghiện cờ bạc và bản lĩnh, nó bảo Em trước tiên là phang chết con chó thịt tiền mày đã, đang lúc cay cú và bị khích tướng, Em nhận lời luôn... rình thằng kia vừa xuống khỏi nhà nghỉ ( chỗ mặt đường giải phóng gần Ga GB), thằng kia thấy Em phi vào thì nó lại rút dao ra luôn, Em dừng kịp nhưng ngay sau nó thằng DT ôm chặt và quay nó như chong chóng... lúc dừng lại tay nó vẫn cầm dao, nhưng cứ bụng Em đá, mặt Em đấm vì nó bị ôm chặt quá... 1 thằng nghiện còi nhom, còn muốn là côn đồ. Bao nhiêu cay cú Em phi vào phang nhiệt tình, chính con phóng nó cầm lại là thứ hại nó vì tay tay cầm dao đang buông thõng bị ôm chặt, quay theo những cú lắc mà Em đạp nên cái lưỡi dao phóng tự chém vào đùi nó. Lúc nó rơi dao cũng là lúc đùi nó toàn máu, cái cuối cùng là thằng DT phi thẳng đầu nó vào tưởng nhà nghỉ rồi 2 thằng chạy, tối đến đầy đủ dao ( phóng lợn) nhét vào túi thằng DT cầm rồi lại Giáp bát thẳng tiến, ở cổng đó Em vẫn kiếm đều tiền tuy không nhiều nhưng đều và đủ sống 1 thời gian, đồ đạc gây án ko phải dùng đến đồ đó chỉ dùng khi bị cướp. Sau đó qua mối quan hệ nghiện ngập Em lại quen tiếp lũ nghiện dưới Thanh Lương, Vĩnh Tuy, Thanh Xuân, Hoàn Kiếm... bọn Em rủ nhau đi cướp bạc tại trường trường cao đẳng cộng đồng đối diện Trung cấp AN, có thằng phím nên bọn Em biết giờ chơi của chúng nó... đúng 2h30 giờ bọn Em vào ký túc xá tầng 1, phi vào cả lũ đồng loạt rút phóng ra rồi cử 2 thằng phi ra ngoài chặn cửa... Em chặn cửa trong phòng và nói to " ngồi mẹ chúng mày im đi", có cậu cứ nhìn E, thì 1 con phóng tát vào mặt cùng câu nói của Em " cất cmm mắt đê". Bọn còn lại lục tiền, đồ đạc... chạy ra không quên khóa cửa ngoài:D. Về đến nơi tụ tập, lại ma túy và chia nhau hơn 2 tr, thằng TD không bao giờ hút thuốc và ma túy nó kéo Em ra ngoài nó bảo:
Ngay từ đầu tao đã đoán bọn này chó, nó rủ mày đi vì nhà mày có cơ mày ko tù, thì chúng nó cũng thế. Thôi A, Em mình té đi, mày nên bỏ thuốc và bọn này ngay!
Đến bây giờ, sau hơn chục năm Em vẫn chưa hiểu thằng này, rất ngoan nhưng lại ngiện cờ bạc mặc dù lý do phải vì tiền, bây giờ nó đã đã là 1 ông chủ BDS sau thời gian làm cầm đồ, nó tìm gặp lại Em cách đây khoảng 7 năm và nói thôi mày là cán bộ tao mừng, tao cũng khá giờ A,E mình ko gặp nhau nữa nhé. Lúc nào số phận đưa đẩy thì tao ko tính, đến bây giờ Em với nó cũng không gặp lại.
Hôm đó nó về nhà còn Em ở lại Nhà nghỉ với HN, lại ma túy, tình dục... nhơ bẩn!
Chiều hôm sau nữa, thằng TD quay lại rủ Em xuống bến Nước ngầm cờ bạc với các xe chở gỗ, đánh trong đó sạch sẽ hơn nhiều... Có những lái xe bán luôn cả xe gỗ để chơi. Đến 1 ngày Em và Nó cháy túi, Nó đứng dậy cướp và bọn Em bị ép vào tường, Em chả có gì riêng nó 2 con phóng.
- Bị ép nhưng nó vẫn nói cứng thằng nào vào trước để Bố cho chết trước? Cả đám vẫn chỉ hầm hè, nhưng rồi được lúc đã thấy 1 lô, 1 lốc công an đến... tất cả về đồn!
Về tạm giữ thì Em được các Anh ý hỏi về gia cảnh. Em được gọi về cho gia đình, tối đó Ông Anh đến đón về và E bị giam cầm tại gia còn thằng TD sau này Em biết là bị hơn năm tù!
Về nhà được thời gian ngắn, xin được tiếp tục đi học và lại lừa dối để được đi tụ tập, đàn đúm và nghiện ngập!
Khi thoát được ra khi bị giam ở nhà mất 3 tuần, ở nhà vật lòi mắt nhưng chưa thấy khủng khiếp như báo đài hay các nhà nghiên cứu hay tuyên truyền, Em chỉ bị nổi gai ốc, lạnh người khi có 1 cơn gió thoảng qua, tối không thể ngủ được dù ngày thức trắng, duy nhất có 1 điều mọi người nói đúng đó là đầu óc luôn nhớ đến thuốc phiện luôn tìm cách thoát ra để dùng ma túy và quan trọng hơn là đi tìm cảm giác lang thang, đàn đúm - cảm giác đàn đúm, tụ tập nó còn thèm hơn ma túy-. Nhưng vì có chút quyết tâm từ bỏ ma túy và thương Mẹ mà Em đã từng cố gắng bỏ hết... để đi học tiếp sau thời gian bảo lưu, thời gian ở nhà Em tự mang sách ra học thậm chí bao nhiêu sách tiếng Anh, tiếng Nga Em cũng lôi ra để tự học, theo sự tính toán của Em khi đó là dù có bị đuổi học Em vẫn có ngoại ngữ để tiếp tục đường đời. Gia đình đã thấy Em có sự quyết tâm nên lại cho Em đi học lại, Em vẫn lên lớp đều sau hơn tuần học nên Em lại chốn đi đến chỗ con HN.
Lên đến đó là lúc nó vừa đi ngồi bàn về, nói chuyện 1 chút thì máu đàn ông lại nổi lên... Em với nó đi ngủ, đây là lần đầu tiên Em xơi nó trong trạng thái tỉnh táo, lúc này Em mới cảm nhận được thực tế, các cảm giác đến từng tế bào... ngực hơi mềm, vùng tam giác cũng chưa phát triển hết, nhưng độ rộng thì cũng như phụ nữ 1 con:))
Em và nó lại bắt đầu lang thang, Em với nó lên Bưởi sống... dốc bưởi toàn là cave sắp nhận sổ hưu nên xấu và nhăn nheo như quả mướp khô, 80% là nghiện và 20% là các lý do khác như quá đát, xấu như giời cấu, hàng thải của các nơi đổ về.
Em xuống dưới dốc thuê được nhà đàng hoàng của 1 Bà Cụ với mác là 2 A, E sinh viên... Em có thẻ SV đàng hoàng!

catking113

Xe điện
Em nghĩ vấn đề không phải là cai khó hay dễ. Thực ra theo em hiểu cắt cơn vài lần là cũng xong. Nhưng có 2 vấn đề lớn với người nghiện:

1. Khi cai xong. Việc tái hòa nhập với cộng đồng là vô cùng khó khăn vì chả ai chơi với người nghiện hay đã từng nghiện (Hoặc là người nghiện đã cào cấu nhiều người để có xiền hút chích. Hoặc là chả ai tin họ sẽ bỏ được. Hoặc là không ai muốn quan hệ với một kẻ được coi là dưới đáy của xã hội). Và ngưu lại tầm ngưu, người nghiện tiếp tục loanh quanh dao du với những người nghiện để rồi trở về cái máng lợn quen thuộc.

2. Thói quen tìm vui trong khoái lạc với tiên nữ phù dung. Dù không còn thèm hay vật vã vì nàng nhưng cái ham muốn tìm kiếm một nguồn hoan lạc nào đó cộng với thói quen khiến người nghiện lại lối cũ ta về.
Cụ chém lý thuyết hay vãi. Cụ cứ ngồi im mà hóng thôi ạ. Nhà nào có người dính mới thấu hiểu được.

min18vn

Xe điện
Khi thoát được ra khi bị giam ở nhà mất 3 tuần, ở nhà vật lòi mắt nhưng chưa thấy khủng khiếp như báo đài hay các nhà nghiên cứu hay tuyên truyền, Em chỉ bị nổi gai ốc, lạnh người khi có 1 cơn gió thoảng qua, tối không thể ngủ được dù ngày thức trắng, duy nhất có 1 điều mọi người nói đúng đó là đầu óc luôn nhớ đến thuốc phiện luôn tìm cách thoát ra để dùng ma túy và quan trọng hơn là đi tìm cảm giác lang thang, đàn đúm - cảm giác đàn đúm, tụ tập nó còn thèm hơn ma túy-. Nhưng vì có chút quyết tâm từ bỏ ma túy và thương Mẹ mà Em đã từng cố gắng bỏ hết... để đi học tiếp sau thời gian bảo lưu, thời gian ở nhà Em tự mang sách ra học thậm chí bao nhiêu sách tiếng Anh, tiếng Nga Em cũng lôi ra để tự học, theo sự tính toán của Em khi đó là dù có bị đuổi học Em vẫn có ngoại ngữ để tiếp tục đường đời. Gia đình đã thấy Em có sự quyết tâm nên lại cho Em đi học lại, Em vẫn lên lớp đều sau hơn tuần học nên Em lại chốn đi đến chỗ con HN.
Lên đến đó là lúc nó vừa đi ngồi bàn về, nói chuyện 1 chút thì máu đàn ông lại nổi lên... Em với nó đi ngủ, đây là lần đầu tiên Em xơi nó trong trạng thái tỉnh táo, lúc này Em mới cảm nhận được thực tế, các cảm giác đến từng tế bào... ngực hơi mềm, vùng tam giác cũng chưa phát triển hết, nhưng độ rộng thì cũng như phụ nữ 1 con:))
Em và nó lại bắt đầu lang thang, Em với nó lên Bưởi sống... dốc bưởi toàn là cave sắp nhận sổ hưu nên xấu và nhăn nheo như quả mướp khô, 80% là nghiện và 20% là các lý do khác như quá đát, xấu như giời cấu, hàng thải của các nơi đổ về.
Em xuống dưới dốc thuê được nhà đàng hoàng của 1 Bà Cụ với mác là 2 A, E sinh viên... Em có thẻ SV đàng hoàng!
Báo đài phải nói quá lên cho dân sợ, em nhớ phim ảnh hồi đó quay diễn viên chính bị ép hút 1 lần là nghiện ngay :-j, em cũng đã từng lang thang hút xách 2 tháng trời, cũng y như cụ, mỗi tội ko đi cướp bạc, nhưng em không hạp nên cô không bắt, em dừng rất dễ dàng

mrhoi

Xe buýt
Em oánh dấu đọc tiếp, em có chơi với một cậu ở Lê Quý Đôn bị nghiên anh em khuyên mãi cg cai đc thời gian cg lấy vợ nhưng bh được 5 giỗ rồi.

min18vn

Xe điện
Cụ chém lý thuyết hay vãi. Cụ cứ ngồi im mà hóng thôi ạ. Nhà nào có người dính mới thấu hiểu được.
Ko dễ mà cũng ko khó đâu cụ, quanh em ít nhất có 3 người, 1 thằng bạn thân em, 1 thằng em họ và thằng anh ruột em luôn. Nó cũng như bỏ thuốc lá, dứt cơn dễ, cái chính là phải bỏ luôn môi trường, bạn bè nghiện ngập, và phải có việc gì đó để làm

Phonglantrang

Xe buýt
Đọc truyện đời cụ hay quá, như tiểu thuyết vậy. Cũng cảm phục cụ đã vượt được qua.

geranium

Xe đạp
Xin phép cụ chủ cho em chen ngang tí :)
Chia sẻ với cccm chuyện em yêu 1 anh nghiện.
Chap I:
Năm 2007 E quen một anh ( gọi là anh A), quen được 1 tuần thì chúng em yêu nhau. Tình yêu sét đánh ! Hồi đấy em đang học năm 3 ĐH, còn anh í hơn em chục tuổi. Em thì trước đó cũng yêu vài anh rồi nhưng nói thật với các cụ là chỉ khi gặp A em mới có cảm giác đây là người đàn ông của đời mình, người em sẽ cưới làm chồng. Mặc dù lúc đó, em còn chưa rõ A làm cái nghề gì...
Lần đầu gặp A là ở quán karaoke hát cho nhau nghe, A là em họ của B , em quen B qua mạng và hôm đó B rủ đi hát em nhận lời, đến đó thì gặp A. A hát rất hay , tiếng hát chất chưa nhiều tự sự...Khi A hát " Túy Ca" và " Nụ cười chua cay", em ngồi yên nghe. E cảm nhận con người đó có gì đó rất đặc biệt, khó tả...nhưng vì hôm đó có đông người, em ko ngồi cạnh A mà là bạn đi cùng em ngồi cạnh nên em ko có nói chuyện với A, còn bạn em khi về kể lại là anh A anh í sinh năm 71, có vợ rồi, anh í còn bảo nó là " bọn em đi chơi thế này ko sợ người yêu ghen à" . Rồi thế là em bảo con bạn : "bts, vợ con rồi mà còn tí tởn nhỉ, nhưng anh A hát hay thật..."
Vài ngày sau, B rủ em đến nhà hắn ăn nhậu, em gặp lại A ở đó. Trong lúc chờ đợi mọi người đến đông đủ,A nói chuyện với em rất nhiều, giọng nam trầm và ấm nghe rất thiện cảm. Khi nói chuyện với một ai đó, em rất hay để ý đến ánh mắt và giọng nói, và khi A nói thì thật sự cuốn hút em.
- sao Anh ko mang vợ con đến đây cho vui ?
- Ơ, anh làm gì có, hôm nọ trêu bạn em thôi.
B ở ngoài nói chen vào :
- thằng này chó nó lấy em ạ !
A có vẻ ngoài già dặn so với tuổi 31 ( A khai thật là sn76) , ăn mặc giản dị, mặt hiền hiền , mặc dù anh để đầu trọc nhưng cảm nhận của em vẫn là A là người hiền . Qua cách nói chuyện em lại càng thấy A là người hiểu biết, nói năng nhỏ nhẹ dễ nghe. Cũng cao ráo, sáng sủa mà hơn 3 xịch tuổi chưa vợ thì....chắc có vấn đề.
Trong tiệc nhậu, mọi người trêu em là ở đây toàn các anh ế vợ, em chống ế cho anh nào thì chống...
Tối hôm đó,một ngày cuối tháng 3, em gọi cho anh B xin số điện thoại của A, B nói "em mà nhắn tin cho A là nó vui lắm đấy, em nhắn đi để lát anh qua đón nó đi chơi xem mặt nó có hớn hở ko ". Thế là em linh cảm A thích mình rồi đây...Sau nay A mới khai thật là sau khi tàn cuộc nhậu, có tâm sự với anh họ B là " cô bé này hay hay " rồi còn bảo B là làm tới đi . ông B thì sau khi thấy em hỏi xin số đt của A chắc cũng nghĩ em thích A rồi, vậy là ổng vun vào...
Tối đó em nhắn tin hỏi thăm A , tin qua tin lại đến 3h sáng, toàn chuyện tào lao...( thấy hợp nhau nên nhiều chuyện để nói ) . B thì nhắn tin hỏi em: "A đầu trọc như vậy em có sợ ko vì anh thấy con gái hay sợ sợ nó" .Em replied lại: " cả lò nhà em để đầu trọc anh ơi , sao phải sợ đầu trọc nhỉ, mà em thấy anh A hiền mà, mặt hiền khô..."
Có 2 ngày nhắn tin, gọi điện qua lại giữa A và em mà cứ ngỡ quen thân từ lâu lắm, A bảo A thích đọc sách và có nhiều sách cổ, sách quý...A nói thứ 7 cho phép A qua nhà đón em đi chơi và tặng em 1 cuốn sách. Cảm giác thích thích A càng ngày càng tăng...
Thứ 7 , A đến đón, E leo lên xe. A nói " đây là lần đầu tiên anh đi chơi với bạn gái , kể từ hôm nay em sẽ là bạn gái anh" . Giọng A rất nghiêm túc còn em thì cười , đùa " Em cho anh nghĩ lại đấy, nghĩ kĩ đi ko lậi ân hận " . Nói vậy thôi chớ đầu đã ngả vào vai anh , tay thì đã ôm eo anh..
Suốt 1 tuần lễ kể từ thứ 7 định mệnh ấy, bọn em tin qua tin lại tán nhau , thăm hỏi quan tâm nhau từng tí một. Thứ 7 tiếp theo, em nhắn : "nay em qua nhà anh nhé, xem anh ăn ở như nào " , A nhắn lại " Thôi em khỏi qua, tối anh tới nhà có chuyện quan trọng muốn nói với em"
Suốt cả buổi chiều em bồn chồn ,đứng ngồi không yên, vừa mong A đến vừa nghĩ xem cái chuyện quan trọng là chuyện gì, chắc phải có điều gì giấu giếm thì mới ko cho mình đến nhà. Có vợ rồi ư? hây nghiện ngập hút chích? hay...
Trong đầu em cứ luẩn quẩn mấy cái lí do như vậy cho đến khi A đến, em vẫn cố gắng vui vẻ bình thường che giấu đi cái bồn chồn lo lắng bên trong, vì thực sự lúc đó em đã coi A là bạn trai rồi. Đi đến nửa đường, em hỏi A thế có chuyện gì nói em nghe. A nói "em phải thật bình tĩnh nhé vì chuyện này anh ko muốn giấu em, rồi tiếp theo là do em quyết định.."
- Em rất tốt còn anh là thằng chẳng ra gì đâu, anh ko muốn làm tổn thương em..
- này, anh có vợ rồi chứ gì???
- không, em có tin anh là một thằng nghiện ko?
Khi A nói câu đó, giọng A rưng rưng, còn em nghe xong lấy hết can đảm để ôm A thật chặt, nói với A 1 câu duy nhất :
- Nghiện thì cai, sao phải xoắn hết cả lên !
Cứ thế, em ngồi sau xe ôm A ,còn A nắm chặt 1 tay em, bọn em chở nhau đi lòng vòng các phố mà ko định hướng được sẽ đi đâu, đi mãi đi mãi,A dừng lại ở 1 bãi cỏ ven đường, bọn em ngồi đó ngắm trăng cả đêm trong im lặng, hai đứa chỉ ôm nhau để cảm nhận nhau, chẳng ai nói với ai câu gì. Trời bắt đầu mưa lây phây, A chở em về, em vừa bước vào cổng thì A gọi giật lại:
- À quên, lại anh bảo đã
Em quay lại thì A kéo tay em,ôm em và hôn má kèm theo 1 lời thề : Hãy tin ở anh , vì em anh sẽ làm tất cả. cảm ơn tình yêu của em dành cho anh.
Và thế là em biết cuộc đời em thay đổi từ đây...
Khi A về tới nhà có nhắn tin lại cho em : hồi nãy anh chỉ sợ em nghe anh nói xong em nhảy khỏi xe anh chạy thẳng ,thật sự em ko thấy sợ người như anh à?
Em replied : sợ gì mà sợ, nhà em có chú nghiện, anh zai nghiện nhưng bỏ được hết rồi, vợ con đuề huề rồi kìa. Anh nên nhớ một điều như này : dù anh có tử tế đến đâu đi nữa mà người ta biết anh nghiện ngập thì người ta cũng coi anh chả ra gì đâu, anh vẫn chỉ là thằng nghiện mà thôi, người ta vẫn tránh anh như tránh hủi. Hãy thay đổi !
( rảnh em viết tiếp nhé cccm )

Lucky

Xe tăng
E chắc tuổi hổ chuẩn ko? Chỉ gái tuổi hổ mới được vậy.

STF399

Xe điện
Cái này hơi khó ạ, nó là nghị lực thôi ạ
Thứ nhất, nghiện là do lệ thuộc về suy nghĩ, thói quen
Thứ 2, nghiện do tâm lý
Em làm pc tệ nạn 1 thời gian, Em thấy bây giờ ko phải heroin mà toàn đá với ke, nó gây nhũn não ko tự chủ được bản thân ( giống người tâm thần nên chưa có phác đồ cụ thể đâu ạ, dùng lâu thì ngơ ngơ vì hỏng não)
Em đang có thằng cu em , trong nghsnhf nhưng chơi đá khá lâu , có khả năng cai ko cụ ?

Vienxu

Xe tăng
Em là em hóng chuyện ở trường cai :D

min18vn

Xe điện
No mặt quỷ cháu thật sự ko nhớ.
Theo trí nhớ cháu hồi đó là: su royal, su-sport( có 2 loại 1 càng và 2 càng. 2 càng là loại côn tay) yahama ss. Su satria. nova( nhìn như con cào cào)
4thì thời đó chỉ có dream và dream lùn.
Đến năm 98 thì bắt đầu tay ga. Spacy. Spacy đí.t bầu và đ.ít vịt. Giờ lâu quá cháu ko nhớ hết. Nhung gặp lại các xe đó cháu nhớ tên ngay :D
Con xe 150 2 thì đầu tiên trên hồ là con Kip đời 90 biển 550v5 màu xanh, em nhìn công tơ mét nó chỉ max 220km. Sau bạn lão anh em mua 1 con, em mới đc sờ chứ chưa đc chạy. Hồi đó em toàn chạy win100, ghi đông hạ sát bình xăng trông như phù thủy cưỡi chổi ý
Sau Kip mới đến NSR, rồi mới Ya mặt quỷ, nova...
Mãi năm tầm 95-96 mới có FX, kick bốc, RGV rồi mới đến Z1, raider, còn có cả con xe gì en quên tên rồi, 2 kỳ côn bán tự động, có nghĩa là vừa có tay côn nhưng ko thích thì đi như dream, bóp côn vẫn cắt

min18vn

Xe điện
Hồi đó em hay ngồi quán bà Thọ, thi thoảng lượn con VTZ 250 của cường batong phố huế

đường đời

Xe tăng
Trên dốc Bưởi quanh co, nhỏ nhỏ khi đó bên trái là sông Tô thơ mộng toàn mứt trôi rất xanh trong. Bên phải là 1 dãy nhà gội đầu không cần nước, đan xen là những nhà karaoke hát bằng tay, con phố cứ thế kéo dài hơn 1km với nhan nhản các dịch vụ " buôn có bạn, bán có Phường", Em thì lúc đi học, khi về đến nhà thuê lại thơ thẩn chờ tiền về để hút hít nên cũng có kha khá thời gian để ngắm cảnh... 1 góc thơ mộng của Thủ Đô!
Ở đó khoảng mấy tháng, do trên đó toàn là hàng thải nên ít khách Em lâm vào tình trạng thiếu thuốc nên hôm đó nghe 1 thằng ở cùng khu Chung cư nghiện ( khu nhà toàn nhà thuê, toàn gái với nghiện), toàn cảnh bám váy vợ ngồi ngáp:D. Nó rủ Em chích, nó bảo chích xong mùi hoa quả sộc lên mũi, mất ít thuốc mà phê lâu lắm... Em nghe và chích riêng 1 xi lanh mới, đúng như nó nói... chỉ tiếc sau khi chích xong, tỉnh táo, phần người chỗi dậy Em đấm thẳng vào mồm nó vì... mày dám dụ bố mày chích à!
Thời gian sau Em và HN di chuyển khắp nơi, khi thì Xóm bụi Thanh xuân, khi thì Triều khúc, lúc thì Đường Láng và vì ít tiền nên Em đã chuyển sang bán ma túy, bán ma túy mang lại nguồn thu nhập tương đối lớn, thuê nhà, chích hút, ăn uống và mua được xe dream ko biển chạy đưa hàng như siper bây giờ ý, rất chuyên nghiệp và biết phân loại khách hàng lắm, thấy hơi nghi nghi là ko đi, tuy nhiên cũng bị bạn bè lừa nhiều... Em luôn tự nhủ tai nạn nghề nghiệp.
Thời gian cứ thế trôi, một hôm có khách gọi ra Bạch Mai đưa hàng với số lượng nhiều, Em hồ hởi lên đường ko quên kéo luôn con HN đi.
Trên đường đi Em thấy người lo lo và bồn chồn, vào đến Bách khoa, Em vội vứt cả bao thuốc có heroin vào gốc cây để đề phòng, nếu cần thu tiền trước chỉ chỗ cho nó ra lấy. Cái này Em học được ở khắp các nơi bán ma túy trên địa bàn Hà Nội, ra đến Bạch Mai dừng lại gọi điện cho khách, mới tiếng chuông đầu tiên đổ xuống Em đã bị ghì chặt, 2 đứa bị đưa vào đồn BM... còn thằng mua hàng đứng bên kia đường thì cứ nhìn Em ra vẻ... xin lỗi!
Vào Phường Em bị ngồi xuống ghế băng xích chân lại bởi cái cùm như hồi Pháp thuộc tại nhà Tù Côn Đảo, các Anh ý đập bàn ầm ầm, quát tháo và thi thoảng đấm đá vài phát rồi mới đến khám người, người Em chả có gì nhưng các Anh ấy vẫn rút ra 1 gói ( giấy gói khác màu của Em).
Bắt đầu đến màn cung, tách vào phòng riêng có 1 anh dt hỏi Em mày mang thuốc làm gì, Em vừa cãi phát là liên hoàn luôn... toàn người được matxa miễn phí:))
Tiếp đến A ấy nói luôn quan điểm, tao khám mày cho vui thôi chứ cái loại mày tao mà thích, mày sẽ có gấp 10 lần số ma túy này nên ngoan đi...
Được cái nhanh nhạy, Em đồng ý và tỉ tê nhà Em sẵn sàng cứu Em về, A để Em gọi đt...
Em gọi về nhà được 15p, ông Anh ruột và thằng bạn thân Em tới, tối đó Em được gọi ra cân và ký tá đầy đủ số lượng ma túy mà Em được mấy người lạ tặng cho Em... Tiếp tục 1 Anh ra bảo Em, mày ko nhận bất cứ cái gì, chỉ cần nói đang đi chơi thì đứa bạn cũ đi nhờ xe... Anh sẽ xử lý con kia.
Em không đồng ý và nói với Ông Anh ruột cùng 1 anh bạn Anh ý là: Em tù cũng được nhưng để nó đi thay Em là ko được, Em ko chấp nhận.
Ngay lúc đó Em được khuyến mại luôn 1 bạt tai, vì đã quả cảm trong công tác tuyên giáo " không khai bạn trong đống rơm". Nhưng vì Em đã quyết nên cả 2 đứa đều được về và có cả cái xe dream lậu ko giấy tờ, ra khỏi đồn Em dặn con kia là đi về và tu đi, từ nay không gặp nhau nữa...

Vienxu

Xe tăng
Con xe 150 2 thì đầu tiên trên hồ là con Kip đời 90 biển 550v5 màu xanh, em nhìn công tơ mét nó chỉ max 220km. Sau bạn lão anh em mua 1 con, em mới đc sờ chứ chưa đc chạy. Hồi đó em toàn chạy win100, ghi đông hạ sát bình xăng trông như phù thủy cưỡi chổi ý
Sau Kip mới đến NSR, rồi mới Ya mặt quỷ, nova...
Mãi năm tầm 95-96 mới có FX, kick bốc, RGV rồi mới đến Z1, raider, còn có cả con xe gì en quên tên rồi, 2 kỳ côn bán tự động, có nghĩa là vừa có tay côn nhưng ko thích thì đi như dream, bóp côn vẫn cắt
Kip xuất hiện ngoài Hà nội ít và 1 thời gian ngắn chả thấy đâu nữa cụ nhỉ, hồi ấy nghe tiếng nó hét giữa đêm nghe mê mẩn luôn.