[Funland] Thằng nghiện

BMW2018

Xe buýt
Gần nhà e có mấy thằng chích nặng nhưng vẫn cai đc .

HuyArt

Xe lăn
Cụ nhớ đúng roài, hồ gươm xanh chỉ là phòng trà ca nhạc thoai, em ngồi gá chân uống nước mà chú Đờm khàn lăn lê bò toài dưới sàn hát rất nhiệt, hồi đó thế nào em lại nhớ chú này dù chỉ là ca sỹ phòng trà và nghĩ sau này sẽ phát triển, quả vậy
Sàn của HGX nó cao trên 1,5m. Cụ gác chân lên kiểu gì đấy?:Dchồng cây chuối để bắt Đàm Vĩnh Tuy bò lê dưới chân ạ?

BMW2018

Xe buýt
quê em bây giờ thì bão đá nó đang ập đến ngày càng mạnh mẽ, mà chính quyền có biết nhưng vẫn cứ như không có chuyện gì, bọn nó lại bảo việc đấy của công an, mà mỗi công an thì làm sao diệt được tận gốc, càng quét thì lại càng tăng.những đứa sinh năm 97 trở về sau có tí máu ăn chơi, gia đình không biết cách giáo dục là bập vào hết, mà chúng nó bập vào với một tư tưởng rất sai lầm là dùng thử đi đá dùng một hai lần không nghiện đâu mới chết chứ.
Bia nó còn nghiện nói chi đến mấy chất kích thích cụ nhỉ.

goldmonkey

Xe container
Hay quá! Chuyện của của cụ chủ giống y ông anh họ sinh năm 75 của em. Khác mỗi đoạn, đến năm 2000 thì anh ấy đã theo ông bà, ông vải. :(

Xe Bò Giấy

Xe tăng
Em xin phép ko còm CCCM ạ, bởi vì Em cũng ko muốn nói ra những chuyện ko tốt làm gì, âu cũng là để mình bây giờ đã thành Cha thành Mẹ hết có các phương án giải quyết khi các Cháu hư và Em cũng cố tránh để lộ ra thân phận mình vì Em sợ các con Em sau này cũng giống Bố và bạn bè được phen bất ngờ ạ. Em cũng cám ơn CCCM đã có lời nhận xét, nhưng vẫn cơ bản là CCCM hãy coi là 1 câu chuyện vui, đọc xong bỏ... chứ sau gặp Em ngoài đời lại có câu" tưởng dư lào, thằng nghiện:D"
klq nhưng cụ cho em hỏi, bà đẻ ăn cái thuốc đen có phải tốt không ạ?

KoThich

Xe buýt
Cảm ơn bác đường đời đã tâm sự.

1/ Bác viết văn rất hay, đọc rất cuốn hút, còn biết thủ thuật đẩy cao trào lên cuối mỗi chương để người đọc háo hức "muốn biết Đường đời ứng phó với màn chào hỏi khi vào trại cai thế nào, xin xem hồi sau sẽ rõ"

2/ Cũng như phần lớn người bình thường khác, em khá dị ứng với "thằng nghiện" nhưng qua bài viết của bác em thấy có chút thông cảm hơn.

3/ Đặc biệt, tính chân thực của bài viết của bác rất cao nên "tổ hóng" luôn túc trực- thật may otofun mình có những thành viên viết bài rất thú vị, áp đảo diễn đàn khác

Mr.giangnd

Xe buýt
Đợi cụ lâu quá, cháu thế hệ sau, nhưng cũng muốn đọc để cố tránh. Ngày trc nhà cháu ở tỉnh, toàn đông ruộng, đi chơi chỉ sợ dặm vào kim tiêm, giờ đỡ hơn xưa nhiều

BELFOTO

Xe tải
Nhà bác em có một ông nghẹo gần 20 năm rồi, đã có lần bị sốc thuốc ngoài đường rồi, nhưng đến bây giờ nó vẫn nói với bố mẹ là thỉnh thoảng chơi thôi, cần thì đi thử bất lúc nào và ở đâu cũng được. Em thấy căng quá, xin chút ý kiến của các cụ
Nó bảo nếu thử mà ko có thì phải làm theo một số yêu cầu của nó!

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Cảm ơn bác đường đời đã tâm sự.

1/ Bác viết văn rất hay, đọc rất cuốn hút, còn biết thủ thuật đẩy cao trào lên cuối mỗi chương để người đọc háo hức "muốn biết Đường đời ứng phó với màn chào hỏi khi vào trại cai thế nào, xin xem hồi sau sẽ rõ"

2/ Cũng như phần lớn người bình thường khác, em khá dị ứng với "thằng nghiện" nhưng qua bài viết của bác em thấy có chút thông cảm hơn.

3/ Đặc biệt, tính chân thực của bài viết của bác rất cao nên "tổ hóng" luôn túc trực- thật may otofun mình có những thành viên viết bài rất thú vị, áp đảo diễn đàn khác
Cụ phân tích cứ như nhà phê bình văn học

duyky

Xe tăng
Chả hiểu sao đọc hồi tưởng của Cụ này cứ thấy cách viết quen quen giống như cụ nào trên này đã từng viết rất nhiều chuyện hay. Chắc là cùng hưởng một nền giáo dục của một thế hệ nên viết ra câu chứ giống nhau.
Công nhận là trí nhớ của cụ chắc rất tốt, nhớ được những thứ rất là khó nhớ trong hoàn cảnh lúc đó bị kích thích thần kinh do sử dụng chất gây nghiện.

LeTai1979

Xe cút kít
Em nhớ cái thời còn bé đi học bố mẹ luôn dặn không được ăn quà vặt cổng trường , ai cho cái gì tự nhiên không được ăn dù thèm vì chỉ dính vào 1 lần là không có con đường quay trở lại ( đặc biệt ai mời kẹo cao su tức là họ muốn hãm hại mình ) . Đó là lí do vì sao một thời bố mẹ đi vắng không có điều kiện trông con thì thường là khóa cổng khóa cửa nhốt trong nhà dù con còn rất nhỏ và không thể biết nó có thể gây ra chuyện gì !

THời thơ ấu của nhiều người tuy không phải sống trong "tù" như nghĩa đen nhưng cũng từng quen thuộc với hình ảnh một mình đứng sau song sắt cửa sổ hoặc cổng nhìn lũ bạn chơi bên ngoài . Khi chưa hiểu chuyện thì em thường rất tức tối các bậc phụ huynh vì đã giam hãm mình , sau này nghĩ lại nếu ở hoàn cảnh họ thì cũng làm gì còn sự lựa chọn nào khác , khu dưới em thanh niên lớn nhỏ nghiện rất nhiều , bạn học cấp 2 đã có đứa vì dính vào mà ra đi . THi thoảng vẫn có đợt công an vào trường kiểm tra đột xuất xem có đứa học sinh nào tàng trữ hàng không .
Nghĩ lại ngày đó nếu các cụ không nhốt mình trong nhà mà để mình lang bạt đi chơi thì chưa chắc có ngày hôm nay .
Em cũng bị nhốt như Cụ nhưng khác là ông Nội bẩy cái song sắt cho chui ra chơi, canh gần giờ bố mẹ em đi làm về thì lại cho chui vào. :D

đường đời

Xe tăng
Chả hiểu sao đọc hồi tưởng của Cụ này cứ thấy cách viết quen quen giống như cụ nào trên này đã từng viết rất nhiều chuyện hay. Chắc là cùng hưởng một nền giáo dục của một thế hệ nên viết ra câu chứ giống nhau.
Công nhận là trí nhớ của cụ chắc rất tốt, nhớ được những thứ rất là khó nhớ trong hoàn cảnh lúc đó bị kích thích thần kinh do sử dụng chất gây nghiện.
Cụ à, lúc bình thường Em nhớ kỹ và dai lắm. Chỉ lúc xưa còn chơi bời thì mới hay quên thôi, mặt lúc nào cũng ngơ ngơ vô hồn!
Em cũng phải cân nhắc rất kỹ khi viết bài trên ọp mình, Em đã sơ lược rất nhiều chứ thực tế còn kinh khủng hơn, em quyết định viết khi thấy dạo này nghiện đá đấm tăng mạnh nên Em viết ra từ tâm để góp phần cho CCCM có chiều hướng giải quyết nếu con cái mắc vào. Ở trong trại người trở về an toàn ko bệnh tật rất ít và hầu như đều là những gia đình có giáo dục, chủ yếu do còn trẻ nên phạm sai lầm và khắc phục được. Em sẽ đề cập sau ạ!
Còn về phần giống thì Em ko nắm rõ ạ, Em dân kế toán nên viết văn kém. Ngày trước được học học viện HCQG nên giọng văn hơi hướng tư tưởng:D, Cụ bỏ quá. Chỉ tiếc là Em mới học xong đại cương thì đã bị đuổi và sau làm lại Em nhất quyết học... cố để sống và hưởng thụ. ( chuyện Cụ thắc mắc tại sao giống cái này Cụ, Cháu mềnh phải gặp riêng bia bọt... cháu mới phọt ra):))

Chỉnh sửa cuối:

nadushop

Xe điện
Cháu cũng ko biết cách làm sao để tất cả về 1 pag ạ? Cụ chỉ cháu phát
Thôi cụ cứ post ở từng page đi, chứ gio bắt cụ gom ở từng trang một thì chết vật.
Cụ nào thích đọc thì cứ thế mà lội page ợ :D

sunrise8x

Xe tăng
hòi năm 98 99, bọn em đá bóng ăn tiền svd cẩm phả - em ở cẩm phả. đang đá bóng thì bỗng dưng một thằng bên đội kia chạy ra ngoài cầm kim tiêm chick vào ven, xong vào đá khỏe như trâu. sau vụ đấy cả lớp sợ chả dám đá bóng ăn tiền với đội lạ nữa.

hgb

Xe container
Thôi cụ cứ post ở từng page đi, chứ gio bắt cụ gom ở từng trang một thì chết vật.
Cụ nào thích đọc thì cứ thế mà lội page ợ :D
Cho hết vào 1 còm người đọc thấy dài sẽ nhanh chán. Cụ cứ để tuần tự như thế này đi. Cụ quote lại phần trước của câu chuyện là mọi người tìm ngược lại để đọc là dc rồi.
Nếu lần sau cụ vó mở thêm thớt nữa, thì em sẽ chỉ cách cho cụ xắp xếp làm sao cho liền mạch câu chuyện :)