[Funland] Thằng nghiện

hung303

Xe điện
Em đòi đi về, nhưng trước khi về Em vòng thêm 1 vòng về Bờ Hồ, Em lại đứng ngóng chút thì thấy dân đang ném đá về phía công an, rất đông dân vòng ngoài, vòng trong là chiếc bonnus trắng được đặt lên xe chính giữa 2 xe nữa của cảnh sát, 1 chiếc zipo bật lửa ném thẳng vào bình xăng xe bồ câu trắng, bình đã bị tháo nắp và xăng đang chảy tự do... cảnh sát thì đang phải chánh né dân quá đông, 3 oto, kể cả xe bồ câu cũng bùng lên... Em lại lên đường ra phía cầu Chương Dương, khi đó đường hẹp ko đẹp như con đường tơ lụa như bây giờ
Thời kỳ này khu e có thằng cu đi xem cổ vũ đua, bị CA tóm không có tiền chạy bị nhập kho 3 niên, vào tù bị nghiện, về nhà vất vưởng lại dính HIV được 3 năm thì die!
Nhà có 2 anh em trai, thằng a cũng nghiện và die sau 5 năm! :(
Nhưng được cái cả 2 thằng quậy phá ở đâu không biết, nhưng ở khu rất ngoan

Nhẹ thôi anh

Xe tải
Chúc mừng bác. Khoa học chứng minh sau 6 năm là có thể khẳng định đc rồi ạ. Mong bác chân cứng đá mềm.
Em có thằng bạn cai đc 10 năm có lẻ, làm xây dựng, mở công ty riêng làm ăn tốt, nhưng đến nay thì tái nghiện và đã bán hết nhà cửa, vk con cũng bỏ. Giờ thì 1 năm đi cai khoảng 2 lần.

hung303

Xe điện
hồi bé suốt ngày e bị thanh niên nghiện chặn đánh, sau lớn lên tìm chúng nó để quật lại thì chúng nó chết cmn gần hết (e ở Mai Hương, rất gần xóm liều Thanh Nhàn đây ạ)

ở trong môi trường cực kỳ phức tạp như thế mà e k bị nghiện, thế mới tài :D

Mái Lá các cụ nói ở trên có phải của đ/c Dũng, vợ là CHG - hơi bị xinh (cháu ngoại 1 vị thứ trưởng BTM k ạ), khổ thân đang làm ăn ngon thì bị thằng của nợ nào nó cho 1 mồi cháy thành than mãi k ngóc đầu lên được.

Hồ Gươm Xanh xưa đâu gọi là quán bar nhỉ ? e nhớ vác thằng con (sinh 97) lên đấy cafe, beer và ăn uống suốt 1 thời gian dài, nó nuốt bột và uống sữa rất nhanh vì ngắm các cô nhảy Flamenco, hehe....
Cụ mới ở gần thôi, còn nhà em ace toàn dân cờ bạc chuyên nghiệp, thế mà e lại chưa đánh bạc bao giờ :))

baoden_cz

Tháo bánh
Chả thấy cụ chủ phọt tiếp chắc đang bận đưa gấu đi chơi

Lead vịt

Xe buýt
Em có thằng bạn cai đc 10 năm có lẻ, làm xây dựng, mở công ty riêng làm ăn tốt, nhưng đến nay thì tái nghiện và đã bán hết nhà cửa, vk con cũng bỏ. Giờ thì 1 năm đi cai khoảng 2 lần.
Em có đọc bài báo nói là sự tổn thương não của ng dùng hê sẽ phục hồi lại bình thường sau 6 năm cụ ạ. Trường hợp bạn cụ đáng tiếc quá. Mồ hôi, xương máu, tình nghĩa thế là đổ cả xg sông xg biển.

khanhtc

Xe tải
Cái thời ấy em bé tẹo,chỉ nhớ là các anh thanh niên trong thị trấn chết vãn

Xe bọ xít

Xe container
Các con nghiện luôn bẩn do ko dám tắm rửa chỉ khi cai nghiện lúc vật lên dội nước là đỡ ngay, ít nghiện dám uống bia, rượi ( hai mang), tập thể dục... vì ma túy sẽ mất tác dụng nhanh và cơ thể lại đòi hỏi 1 lượng Ma Túy khác, Em đã chích và cũng sốc tí chết, chích xong phát nằm luôn... lúc tỉnh dậy thấy thằng con nhà Trưởng đồn TT đang đá thẳng ngực Em... Nó cũng là bạn nghẹo nên nhiều kinh nghiệm chống sốc:)). Em vẫn nhớ Anh gì gì trong ban nhạc quả dưa bở và kiện tướng bóng bàn VA, đọc thớt này là đoán ra cố nhân ngay:D
Cũng có thời gian Em đi chơi đây đó với mấy thằng bạn thân để cố cai nghiện, bạn bè anh em giúp nhiều, có lần đi tỉnh cùng thằng bạn xuống nhà họ hàng nó chơi, cả nhà họ hàng nó coi như khách quý vì Em dù gì cũng sinh viên đại học, da trắng môi đỏ nhìn thư sinh chứ ko giống mấy cái thương hiệu " Nghiện vật vờ đâu ạ". Chiều thấy cô Em họ nó về, đang vật mà tỉnh luôn, nhìn đẹp thôi rồi ( bây giờ ai gặp cũng vẫn khen đẹp và cao ráo nhá các Cụ),nhà thì thuộc loại khá giả nhất phố khi đó. Cuộc đời là cái duyên, Cô bé đó lọt vào mắt nâu môi trầm của Em luôn từ giây phút đó, lúc đó đang học lớp 10. Tối đó được Bé dẫn đi ăn đặc sản khắp cả thành phố và giới thiệu với bạn là mấy ông anh Tủ dô ( nghiện thủ đô nó cũng có giá riêng đấy chứ ạ:D). Tối đó đang vật lòi mắt trên tầng 2 thấy phòng em nó mở cửa ra là mắt Em sáng lên luôn, Em chém gió liên hồi và hỏi han các kiểu, cuối cùng là cầm được cái tay. Cái tay hư này sau phục vụ Em và các Con nhà Em hơi nhiều:)).
Tiếp đến Em đưa tiếp luôn CCCM vào trại.
Vừa về đến nhà Em thấy 2 ông CA hay đến nhà Em nhờ vả nay toàn trưởng đồn với trưởng phòng và 2 ông Anh giữ tay Em nhét vào 4 bánh lên đường đến nơi các CCM sắp được trải nghiệm!
Lúc lên xe Em đã nói rằng bỏ Em ra Em tự lên xe, thế mà ông Anh giai trả lời câu quá đau
Thôi bố ạ, éo ai dại nghe ông nghiện:D, tống nó lên xe đi mấy A, Em!
Lúc đó Em còn chả biết mình được du lịch ngoại khóa ở đâu, chỉ biết trong xe thấy cảnh vật thay đổi liên tục nhưng vẫn hơi quen quen. Đến lúc hết thấy quen thì xe rẽ vào cổng 1 cơ quan nhà nước, có biển to tướng Xuất trình giấy tờ, ra khỏi xe ngước lên Em lại thấy biển " Trung tâm chữa bệnh và giáo dục nhân phẩm xxx), nghiện mà bắt đi chữa bệnh mới chán đời chứ ạ. Chỉ sau ít giây ngơ ngác, Em đã được vào làm thủ tục và vào phòng cách ly, đây là giai đoạn khó sống nhất ạ
Chắc cô em này là gấu của Cụ hiện nay :D

Nhẹ thôi anh

Xe tải
Em có đọc bài báo nói là sự tổn thương não của ng dùng hê sẽ phục hồi lại bình thường sau 6 năm cụ ạ. Trường hợp bạn cụ đáng tiếc quá. Mồ hôi, xương máu, tình nghĩa thế là đổ cả xg sông xg biển.
Thằng này ko chích bao giờ, vì sợ sốc. Đang ở nhà làm ăn, tự nhiên ra thủ đô để học khạc sỹ, gặp lại bạn thời sv thế là tái. Giờ nó toàn chơi đá.

hung303

Xe điện
chắc do đánh kém và đen thường xuyên thôi :))
Do em không thích là chính cụ ah!
Món gì e không thích là e không thử lại. Hồi lớp 4 e đã thử hút thuốc 1 lần, bị nôn mật xanh mật vàng, thế là 35 năm rồi chưa thử thêm lần nào cụ ah! :)

toyota_ls

Xe tải
Em cũng đã từng thử lúc đó vừa học song đc 4 năm thì đi họp lớp mà lớp em lại có một ông ngẹo và một ông chuyên đưa những thằng như e vào đời. Thế là họp xong ông nghẹo và ông kia rủ em vào quán cafe có chòi để hít.lúc đấy em chỉ nhớ ông kia đưa cho ông ngẹo 50k mua đc một tép về 3 thằng hút. Em nhớ lúc đấy tầm 2004 thôi .mua về rồi 3 thằng bỏ ra hít lấy hít để mà lúc đấy biết gì là phê đâu về đến nhà nôn đến tận tối hôm sau sợ còn hơn cả say rượu thế là 2 hôm sau bố chuyên đưa người vào đời lại xuống nhà gọi em đi chơi tiếp . Đệch mẹ nhà nó 3 máu sáu cơn em táng cho 3 phát chạy mất dép thế mà bây giờ nó đưa ko biết bao nhiêu thằng khoá em vào con đường nghiện thì chính nó cũng nghẹo nặng luôn

chuaco4banh

Xe buýt
Xin phép cụ chủ cho em chen ngang tí :)
Chia sẻ với cccm chuyện em yêu 1 anh nghiện.
Chap I:
Năm 2007 E quen một anh ( gọi là anh A), quen được 1 tuần thì chúng em yêu nhau. Tình yêu sét đánh ! Hồi đấy em đang học năm 3 ĐH, còn anh í hơn em chục tuổi. Em thì trước đó cũng yêu vài anh rồi nhưng nói thật với các cụ là chỉ khi gặp A em mới có cảm giác đây là người đàn ông của đời mình, người em sẽ cưới làm chồng. Mặc dù lúc đó, em còn chưa rõ A làm cái nghề gì...
Lần đầu gặp A là ở quán karaoke hát cho nhau nghe, A là em họ của B , em quen B qua mạng và hôm đó B rủ đi hát em nhận lời, đến đó thì gặp A. A hát rất hay , tiếng hát chất chưa nhiều tự sự...Khi A hát " Túy Ca" và " Nụ cười chua cay", em ngồi yên nghe. E cảm nhận con người đó có gì đó rất đặc biệt, khó tả...nhưng vì hôm đó có đông người, em ko ngồi cạnh A mà là bạn đi cùng em ngồi cạnh nên em ko có nói chuyện với A, còn bạn em khi về kể lại là anh A anh í sinh năm 71, có vợ rồi, anh í còn bảo nó là " bọn em đi chơi thế này ko sợ người yêu ghen à" . Rồi thế là em bảo con bạn : "bts, vợ con rồi mà còn tí tởn nhỉ, nhưng anh A hát hay thật..."
Vài ngày sau, B rủ em đến nhà hắn ăn nhậu, em gặp lại A ở đó. Trong lúc chờ đợi mọi người đến đông đủ,A nói chuyện với em rất nhiều, giọng nam trầm và ấm nghe rất thiện cảm. Khi nói chuyện với một ai đó, em rất hay để ý đến ánh mắt và giọng nói, và khi A nói thì thật sự cuốn hút em.
- sao Anh ko mang vợ con đến đây cho vui ?
- Ơ, anh làm gì có, hôm nọ trêu bạn em thôi.
B ở ngoài nói chen vào :
- thằng này chó nó lấy em ạ !
A có vẻ ngoài già dặn so với tuổi 31 ( A khai thật là sn76) , ăn mặc giản dị, mặt hiền hiền , mặc dù anh để đầu trọc nhưng cảm nhận của em vẫn là A là người hiền . Qua cách nói chuyện em lại càng thấy A là người hiểu biết, nói năng nhỏ nhẹ dễ nghe. Cũng cao ráo, sáng sủa mà hơn 3 xịch tuổi chưa vợ thì....chắc có vấn đề.
Trong tiệc nhậu, mọi người trêu em là ở đây toàn các anh ế vợ, em chống ế cho anh nào thì chống...
Tối hôm đó,một ngày cuối tháng 3, em gọi cho anh B xin số điện thoại của A, B nói "em mà nhắn tin cho A là nó vui lắm đấy, em nhắn đi để lát anh qua đón nó đi chơi xem mặt nó có hớn hở ko ". Thế là em linh cảm A thích mình rồi đây...Sau nay A mới khai thật là sau khi tàn cuộc nhậu, có tâm sự với anh họ B là " cô bé này hay hay " rồi còn bảo B là làm tới đi . ông B thì sau khi thấy em hỏi xin số đt của A chắc cũng nghĩ em thích A rồi, vậy là ổng vun vào...
Tối đó em nhắn tin hỏi thăm A , tin qua tin lại đến 3h sáng, toàn chuyện tào lao...( thấy hợp nhau nên nhiều chuyện để nói ) . B thì nhắn tin hỏi em: "A đầu trọc như vậy em có sợ ko vì anh thấy con gái hay sợ sợ nó" .Em replied lại: " cả lò nhà em để đầu trọc anh ơi , sao phải sợ đầu trọc nhỉ, mà em thấy anh A hiền mà, mặt hiền khô..."
Có 2 ngày nhắn tin, gọi điện qua lại giữa A và em mà cứ ngỡ quen thân từ lâu lắm, A bảo A thích đọc sách và có nhiều sách cổ, sách quý...A nói thứ 7 cho phép A qua nhà đón em đi chơi và tặng em 1 cuốn sách. Cảm giác thích thích A càng ngày càng tăng...
Thứ 7 , A đến đón, E leo lên xe. A nói " đây là lần đầu tiên anh đi chơi với bạn gái , kể từ hôm nay em sẽ là bạn gái anh" . Giọng A rất nghiêm túc còn em thì cười , đùa " Em cho anh nghĩ lại đấy, nghĩ kĩ đi ko lậi ân hận " . Nói vậy thôi chớ đầu đã ngả vào vai anh , tay thì đã ôm eo anh..
Suốt 1 tuần lễ kể từ thứ 7 định mệnh ấy, bọn em tin qua tin lại tán nhau , thăm hỏi quan tâm nhau từng tí một. Thứ 7 tiếp theo, em nhắn : "nay em qua nhà anh nhé, xem anh ăn ở như nào " , A nhắn lại " Thôi em khỏi qua, tối anh tới nhà có chuyện quan trọng muốn nói với em"
Suốt cả buổi chiều em bồn chồn ,đứng ngồi không yên, vừa mong A đến vừa nghĩ xem cái chuyện quan trọng là chuyện gì, chắc phải có điều gì giấu giếm thì mới ko cho mình đến nhà. Có vợ rồi ư? hây nghiện ngập hút chích? hay...
Trong đầu em cứ luẩn quẩn mấy cái lí do như vậy cho đến khi A đến, em vẫn cố gắng vui vẻ bình thường che giấu đi cái bồn chồn lo lắng bên trong, vì thực sự lúc đó em đã coi A là bạn trai rồi. Đi đến nửa đường, em hỏi A thế có chuyện gì nói em nghe. A nói "em phải thật bình tĩnh nhé vì chuyện này anh ko muốn giấu em, rồi tiếp theo là do em quyết định.."
- Em rất tốt còn anh là thằng chẳng ra gì đâu, anh ko muốn làm tổn thương em..
- này, anh có vợ rồi chứ gì???
- không, em có tin anh là một thằng nghiện ko?
Khi A nói câu đó, giọng A rưng rưng, còn em nghe xong lấy hết can đảm để ôm A thật chặt, nói với A 1 câu duy nhất :
- Nghiện thì cai, sao phải xoắn hết cả lên !
Cứ thế, em ngồi sau xe ôm A ,còn A nắm chặt 1 tay em, bọn em chở nhau đi lòng vòng các phố mà ko định hướng được sẽ đi đâu, đi mãi đi mãi,A dừng lại ở 1 bãi cỏ ven đường, bọn em ngồi đó ngắm trăng cả đêm trong im lặng, hai đứa chỉ ôm nhau để cảm nhận nhau, chẳng ai nói với ai câu gì. Trời bắt đầu mưa lây phây, A chở em về, em vừa bước vào cổng thì A gọi giật lại:
- À quên, lại anh bảo đã
Em quay lại thì A kéo tay em,ôm em và hôn má kèm theo 1 lời thề : Hãy tin ở anh , vì em anh sẽ làm tất cả. cảm ơn tình yêu của em dành cho anh.
Và thế là em biết cuộc đời em thay đổi từ đây...
Khi A về tới nhà có nhắn tin lại cho em : hồi nãy anh chỉ sợ em nghe anh nói xong em nhảy khỏi xe anh chạy thẳng ,thật sự em ko thấy sợ người như anh à?
Em replied : sợ gì mà sợ, nhà em có chú nghiện, anh zai nghiện nhưng bỏ được hết rồi, vợ con đuề huề rồi kìa. Anh nên nhớ một điều như này : dù anh có tử tế đến đâu đi nữa mà người ta biết anh nghiện ngập thì người ta cũng coi anh chả ra gì đâu, anh vẫn chỉ là thằng nghiện mà thôi, người ta vẫn tránh anh như tránh hủi. Hãy thay đổi !
( rảnh em viết tiếp nhé cccm )
Mợ mở thớt riêng đi.

đường đời

Xe tăng
Nằm trong phòng cắt cơn, mùi hôi của mồ hôi những người nghiện cũ, mùi vệ sinh đọng lại, mùi tanh tanh của xác chết mới mổ khám nghiệm tử thi sáng hôm đó ( Em biết được do ông kỷ luật nằm đó nói) các nhùi tạp nham khác như mùi khói cỏ, mùi hố phân ngay đó phả vào cộng với cái lạnh lẽo của sàn bê tông và tiếng gió cỏ lao cao gần đầu người xào xạc đập vào nhau như những âm thanh quái dị và người luôn nổi da gà vì vật... càng hút thuốc càng vật hơn, khiến con người Em lúc đó như đang phiêu lưu ở cõi âm. Khoảng 7h30 hay 8h00 gì đó Em được đưa vào 1 chậu thức ăn màu xanh bé bằng cái bô ở bệnh viện, đội đi đưa thức ăn là 1 đội vằn vện, đi trước là ông đội trưởng dáng người... chuẩn nghiện.:D
Vào phòng Em đưa cơm với 1 câu nói động viên: Mày cẩn thận đấy, xuống dưới kia sẽ gặp bố. Rồi nhanh chóng đóng cửa phòng Em, sang phòng bên cạnh, sau tiếng mở cửa là tiếng hự hự, cạch cạch, tiếng chửi bới ầm ỹ, đặc biệt là tiếng của ông kỷ luật nói to lên: ĐCM mấy con chó, xuống buồng bố móc mắt mày ra con ạ, tiếp lại hạ hự hạ hà hự... tiếng cửa sập lại, ko khí lại vắng lặng.
Đang định hỏi chuyện thì lại tiếng bước chân, lần này ko thấy đèn đóm bật lên, bóng đen phi về phía cửa phòng bên và nói nhỏ... ( Anh T ơi, Em đây vừa phục vụ cán bộ về. Anh uống tạm hộp sữa đi, bi cơm cũng cố ăn hết ở giữa Em để ruốc đấy), tiếng ông kia đáp lại: mày lướt đi, soi thằng PT nhé, chờ A ra.
Đêm hôm đó Em tâm sự với ông kia, biết được tội của ông ý là chống đối... lúc đó Em chả hiểu chống đối là gì. Em bắn sữa sang cho cậu ý uống, cậu ý bắt đầu khỏe hơn sau 2 hộp sữa và trả lời Em đầy đủ, có lẽ do không gian vắng lặng nên Em có thể nghe rõ các âm thanh thều thào của Anh ấy.
Em nhớ nhất lời dặn dò, vào chào phòng đừng hút thuốc lào, luôn để ý 2 bên, thằng nào ngồi ngoài cùng nhìn mày và uống nước chè thì đánh nó đầu tiên, lúc đó Anh xuống rồi nếu giờ văn hóa Anh sẽ phi vào. Còn nếu làm con chó thì cứ ngồi chấp nhận đừng cãi, Anh nhìn mày lúc vào biết là ít bản lĩnh nhưng phải cố... và phải bước qua để nhớ và đừng quay lại.
Em nuốt từng câu nói, nước mắt cũng đã chảy... Một thằng nghiện dạy 1 thằng nghiện phải thành người... ko nghe nghiện trình bày, nhưng hết nghiện lại là con người thâm thúy... đáng tiếc!
5h sáng hôm sau chưa kịp ngủ vì vật thuốc, Em bị dựng dậy bắt tắm và ăn sáng. Trời lạnh chúng nó mặc áo rét mà kéo Em ra bể nước dội từ đầu đến chân, Em tỉnh như sáo luôn thấy mùi nước hôi hôi, Em giật mình nhìn xuống, không phải bể nước bình thường mà đó là bể để ngâm tre nứa, làm lạt và đan rổ rá, chưa dừng ở đó có thằng thì hát rất to và bọn còn lại thì đẩy Em vào phía sâu bên trong và tẩm quất, Em mệt muốn chết luôn người như cái rẻ rách... nhưng nhớ lời ông T kia nói, Em đấm bừa lại nhưng quên không gọi, bọn này nó phi vào Em vừa đấm vừa chửi, Em tưởng mình tẻo rồi thì có tiếng ho và gọi DCM chúng mày lâu thế?
Thằng bên ngoài trả lời rất to: Con đang cho thằng D Hà Nội tắm đỡ vật... rồi cả lũ chúng nó nháo nhào đút Em vào buồng và ko quên an ủi ( lên phòng gặp các Bố nhé).
Rồi chúng nó mở nhanh cửa buồng bên cho T 1 tí đồ ăn mà quên không tẩn, anh T hôm nay có vẻ tỉnh táo nói với Em, mày xơi lại thằng nào? Em nói luôn, Em biết thằng nào đâu Em cứ đấm bừa thôi, nhưng Em mệt lắm có lẽ khó sống rồi...
Giọng T vọng sang, chết thế éo nào được, mà cái thân nghẹo thì chết tiếc gì!
Em bị cơn vật mệt mỏi hành hạ chả muốn buôn dưa lê nữa... cứ nằm như con mèo sắp chết đuối nhìn ra cửa sắt, bây giờ trời sáng mới nhìn rõ cái chỗ Em nằm cách nơi sản xuất khoảng 20m thôi, 6h00 thấy 1 đoàn đi lên đó rầm rộ, đứa tay dao, đứa tay cầm lông gà, có đứa lại ôm 1 bọc da nhìn xa như trái bóng xẹp và cuộn chỉ to bằng 3 nắm tay. Em hỏi Ông T, Anh ơi bọn này đi đâu thế, sao được cầm dao?
Bên kia: Lao động chứ đi đâu, hôm nọ tao cũng lừa lúc đi lao động, được phân đồ... tao xơi thằng đội trưởng, con chó bị nhẹ nên tao vào đây chứ ko đã đi án.
Em lại tiếp tục nằm ngắm cảnh đẹp thiên nhiên của bọn nghiện, cảnh quan lao động trong các phòng nhưng chả thấy được gì ngoài những thằng trật tự ra ra, vào vào hút thuốc lào mồm và mắt trợn ngược nhìn vào trong ra chiều đang chỉ đạo, hôm đó bỗng dưng có 1 đoàn của Chi cục trưởng xuống hỏi thăm qua quýt rồi phi thẳng xuống chỗ bọn Em, ông T được mở cùm ngay khi đoàn đến, được phi ra ngoài để đi khập khiễng
Thấy là lạ Em liền hỏi: A bị tật vì đâm vào bẹn à?
Câu trả lời của Em là: mà mệ mày mà bị treo ngược cả tuần giống tao thì mày chỉ có bò thôi:D
À ra thế, hẳn nào bố ý khuyên người khác bật mà Em trả nghe thấy tiếng đấm lại chỉ thấy chửi dẻo như phụ nữ tiền mãn kinh:))
Đang buôn dưa lê khi bố kia được thảnh thơi ngồi bó gối thì đoàn xuống, Chi cục Trưởng chỉ Em gọi ra ngoài, Em chả biết thằng cha này ở đâu đến đây, giám đốc và cán bộ thì khúm núm, mấy thằng trật tự thì 1 điều con 2 điều con, mà Em có đến nỗi nhìn cô hồn đâu mà gọi trực tiếp Em ra dạy dỗ nhỉ?
Em ra ngoài thì Chú ý hỏi han tình hình sức khỏe, hỏi học hành cũng khá mà sao đua đòi thế? Vân vân và vân vân, túm lại là Em đã hiểu Em có người đỡ.
Em được đưa lại buồng cắt cơn kèm lời dặn dò của chú ý với ban quản lý, chăm sóc cho Em nó, Nó cũng dại dột mà ra thôi mình cải tạo phải có phương pháp nhé... Cả lũ vâng dạ liên hồi. ( từ chăm sóc trong đó nhiều nghĩa lắm ạ, bảo với cán bộ thì đúng nghĩa chăm nom, săn sóc nhưng bảo với lũ đầu trâu kia thì đời Em coi như xanh cỏ )
Đoàn đi rồi ông T mới vọng sang... mày còn thuốc ko?
Em hết rồi
Mày gọi mấy thằng săm trổ bắt nó mang vào cho.
Anh đừng vui tính, sáng nó vừa phệt Em xong đấy.
Mày cứ gọi đi... tao éo biết đùa
Em cũng thử ăn C.Ứt gà sát xem sao, Em gọi thằng đang ngồi vắt vẻo. Cho em xin hơi thuốc anh ơi...
- Lập tức nó vác điếu ra, hút nhanh đê
Không, Em xin điếu thuốc.
- Dcm mày đòi hỏi à? Đây 3 điếu, hơn thì cố gắng mẹ đi.
Cho Em tí lửa ạ, sáng các Anh đánh Em rơi cả bật lửa rồi
4,5 que diêm được phi vào, rồi nó chạy đi luôn. Em chả hiểu thằng đầu đất này cho diêm mà ko cho hộp thì đánh lửa cái mà ba nó à!
anh T bên cạnh chắc hiểu nên bảo Em vứt 1 điếu cùng diêm sang, hóa ra là đánh diêm vào tường là ra lửa nhưng phải khéo để ko gẫy que. Ông ý hút tí rồi lại tung sang Em hút tiếp, gần trưa 1 đội mang cơm đến nó be ầm lên vì trong phòng Anh T có mùi thuốc, Anh K trưởng ban QL lại xuống cùng 1 đội và ra lệnh : treo nó lên.
Ngay lập tức tiếng các thanh sắt lại đập vào nhau, sau này Em hiểu là tiếng cùm đập vào cửa sắt... kiểu kỷ luật này ko bao giờ gãy chân bởi cùm bó với song sắt, chân thò ra ngoài, đạp mạnh vào thì cùm hạ xuống nghiến vào thịt rồi ghì vào song sắt nên chỉ đau và chảy máu là cùng, treo chân lên máu ít về não nên người cũng yếu và nếu có biến chứng thì cũng ko dẫn đến chết ngay được nên các cán bộ và bọn ăn xác chết trong đó ko bao giờ bị xử khi chả may có bố tẻo ở buồng kỷ luật, và còn rất nhiều nguyên nhân khác thậm chí khi được tha về sớm thì phải vài tuần với cái bệnh lý ko liên quan.
Anh K và lũ quạ kia trước khi bỏ đi vẫn gườm gườm Em!

Chỉnh sửa cuối:

chuaco4banh

Xe buýt
Còn tiếp ko để e thức cụ chủ?

Nammeo

Xe tải
Đọc truyện cai nghiện của các cụ mà em sởn da gà , sợ thật đấy ....

abcz

Xe điện
Đọc mà em rùng mình, cám ơn cụ chủ, em cảm kích nghị lực của cụ, chúc cụ luôn vui khoẻ!

đường đời

Xe tăng
5h sáng hôm sau chưa kịp ngủ vì vật thuốc, Em bị dựng dậy bắt tắm và ăn sáng. Trời lạnh chúng nó mặc áo rét mà kéo Em ra bể nước dội từ đầu đến chân, Em tỉnh như sáo luôn thấy mùi nước hôi hôi, Em giật mình nhìn xuống, không phải bể nước bình thường mà đó là bể để ngâm tre nứa, làm lạt và đan rổ rá, chưa dừng ở đó có thằng thì hát rất to và bọn còn lại thì đẩy Em vào phía sâu bên trong và tẩm quất, Em mệt muốn chết luôn người như cái rẻ rách... nhưng nhớ lời ông T kia nói, Em đấm bừa lại nhưng quên không gọi, bọn này nó phi vào Em vừa đấm vừa chửi, Em tưởng mình tẻo rồi thì có tiếng ho và gọi DCM chúng mày lâu thế?
Thằng bên ngoài trả lời rất to: Con đang cho thằng D Hà Nội tắm đỡ vật... rồi cả lũ chúng nó nháo nhào đút Em vào buồng và ko quên an ủi ( lên phòng gặp các Bố nhé).
Rồi chúng nó mở nhanh cửa buồng bên cho T 1 tí đồ ăn mà quên không tẩn, anh T hôm nay có vẻ tỉnh táo nói với Em, mày xơi lại thằng nào? Em nói luôn, Em biết thằng nào đâu Em cứ đấm bừa thôi, nhưng Em mệt lắm có lẽ khó sống rồi...
Giọng T vọng sang, chết thế éo nào được, mà cái thân nghẹo thì chết tiếc gì!
Em bị cơn vật mệt mỏi hành hạ chả muốn buôn dưa lê nữa... cứ nằm như con mèo sắp chết đuối nhìn ra cửa sắt, bây giờ trời sáng mới nhìn rõ cái chỗ Em nằm cách nơi sản xuất khoảng 20m thôi, 6h00 thấy 1 đoàn đi lên đó rầm rộ, đứa tay dao, đứa tay cầm lông gà, có đứa lại ôm 1 bọc da nhìn xa như trái bóng xẹp và cuộn chỉ to bằng 3 nắm tay. Em hỏi Ông T, Anh ơi bọn này đi đâu thế, sao được cầm dao?
Bên kia: Lao động chứ đi đâu, hôm nọ tao cũng lừa lúc đi lao động, được phân đồ... tao xơi thằng đội trưởng, con chó bị nhẹ nên tao vào đây chứ ko đã đi án.
Em lại tiếp tục nằm ngắm cảnh đẹp thiên nhiên của bọn nghiện, cảnh quan lao động trong các phòng nhưng chả thấy được gì ngoài những thằng trật tự ra ra, vào vào hút thuốc lào mồm và mắt trợn ngược nhìn vào trong ra chiều đang chỉ đạo, hôm đó bỗng dưng có 1 đoàn của Chi cục trưởng xuống hỏi thăm qua quýt rồi phi thẳng xuống chỗ bọn Em, ông T được mở cùm ngay khi đoàn đến, được phi ra ngoài để đi khập khiễng
Thấy là lạ Em liền hỏi: A bị tật vì đâm vào bẹn à?
Câu trả lời của Em là: mà mệ mày mà bị treo ngược cả tuần giống tao thì mày chỉ có bò thôi:D
À ra thế, hẳn nào bố ý khuyên người khác bật mà Em trả nghe thấy tiếng đấm lại chỉ thấy chửi dẻo như phụ nữ tiền mãn kinh:))
Đang buôn dưa lê khi bố kia được thảnh thơi ngồi bó gối thì đoàn xuống, Chi cục Trưởng chỉ Em gọi ra ngoài, Em chả biết thằng cha này ở đâu đến đây, giám đốc và cán bộ thì khúm núm, mấy thằng trật tự thì 1 điều con 2 điều con, mà Em có đến nỗi nhìn cô hồn đâu mà gọi trực tiếp Em ra dạy dỗ nhỉ?
Em ra ngoài thì Chú ý hỏi han tình hình sức khỏe, hỏi học hành cũng khá mà sao đua đòi thế? Vân vân và vân vân, túm lại là Em đã hiểu Em có người đỡ.
Em được đưa lại buồng cắt cơn kèm lời dặn dò của chú ý với ban quản lý, chăm sóc cho Em nó, Nó cũng dại dột mà ra thôi mình cải tạo phải có phương pháp nhé... Cả lũ vâng dạ liên hồi. ( từ chăm sóc trong đó nhiều nghĩa lắm ạ, bảo với cán bộ thì đúng nghĩa chăm nom, săn sóc nhưng bảo với lũ đầu trâu kia thì đời Em coi như xanh cỏ )
Đoàn đi rồi ông T mới vọng sang... mày còn thuốc ko?
Em hết rồi
Mày gọi mấy thằng săm trổ bắt nó mang vào cho.
Anh đừng vui tính, sáng nó vừa phệt Em xong đấy.
Mày cứ gọi đi... tao éo biết đùa
Em cũng thử ăn C.Ứt gà sát xem sao, Em gọi thằng đang ngồi vắt vẻo. Cho em xin hơi thuốc anh ơi...
- Lập tức nó vác điếu ra, hút nhanh đê
Không, Em xin điếu thuốc.
- Dcm mày đòi hỏi à? Đây 3 điếu, hơn thì cố gắng mẹ đi.
Cho Em tí lửa ạ, sáng các Anh đánh Em rơi cả bật lửa rồi
4,5 que diêm được phi vào, rồi nó chạy đi luôn. Em chả hiểu thằng đầu đất này cho diêm mà ko cho hộp thì đánh lửa cái mà ba nó à!
anh T bên cạnh chắc hiểu nên bảo Em vứt 1 điếu cùng diêm sang, hóa ra là đánh diêm vào tường là ra lửa nhưng phải khéo để ko gẫy que. Ông ý hút tí rồi lại tung sang Em hút tiếp, gần trưa 1 đội mang cơm đến nó be ầm lên vì trong phòng Anh T có mùi thuốc, Anh K trưởng ban QL lại xuống cùng 1 đội và ra lệnh : treo nó lên.
Ngay lập tức tiếng các thanh sắt lại đập vào nhau, sau này Em hiểu là tiếng cùm đập vào cửa sắt... kiểu kỷ luật này ko bao giờ gãy chân bởi cùm bó với song sắt, chân thò ra ngoài, đạp mạnh vào thì cùm hạ xuống nghiến vào thịt rồi ghì vào song sắt nên chỉ đau và chảy máu là cùng, treo chân lên máu ít về não nên người cũng yếu và nếu có biến chứng thì cũng ko dẫn đến chết ngay được nên các cán bộ và bọn ăn xác chết trong đó ko bao giờ bị xử khi chả may có bố tẻo ở buồng kỷ luật, và còn rất nhiều nguyên nhân khác thậm chí khi được tha về sớm thì phải vài tuần với cái bệnh lý ko liên quan.
Anh K và lũ quạ kia trước khi bỏ đi vẫn gườm gườm Em!
Sáng hôm sau thì T hết kỷ luật riêng E ở lại, trưa đó có 2 hay 3 thằng gì đó vào, Em ko nhìn ngược được dãy sau nên chịu chỉ đoán thế, khách sạn 5*, xông hơi và tầm quất miễn phí nay đã về tay thằng Cò ( thằng vào cắt cơn), vừa vào nó đã được xúc miệng bằng nắm đấm và dày bata, uỳnh uỵch... rầm rầm, Em thấy lạnh sống lưng, tiếp theo là tiếng van xin. Sau khi bọn lính đánh thuê rút về căn cứ nghiện, Em bắt đầu đánh điện sang bên kia gọi là làm tí ngoại giao cho đỡ nhớ thế giới bên ngoài.
Này... mày mới vào à? Bao tuổi? Sao mày bị phệt ác thế?
Sau khi nghe được nó chả lời thì Em phải gọi nó là anh vì nó hơn tuổi, tự nguyện vài lần và bây giờ là bắt buộc. Nó nói lần nào lên đây chả bị đập cho tỉnh người, đó là bài thuốc đầu tiên, nó hiểu rồi nên xin cho nhanh để yên thân cải tạo... đang nói chuyện thì có tiếng hét to, 1 cán bộ bụng to như chửa 6 tháng phi ra hành lang chỉ tay về phía buồng sau Em: Chúng mày khóa mồm thằng K điên lại cho thầy, lại rầm rập lại tạch tạch lại aaa và lại bịch bịch...
Và tiếng kêu ré lên rồi lịm hẳn, liệu pháp chữa trị đầu tiên theo phác đồ là chăm sóc sức khỏe cộng đồng => được điều trị cả tâm lý lẫn bệnh lý.
Lúc sau Em thấy tiếng của cò, thằng k điên ở HY đấy, vào mấy lần rồi nhưng lần nào nó cũng được chăm sóc nhiệt tình vì tội ngu. Em khẽ thấy tiếng nước hất ầm ầm vào phòng thằng k, trời lạnh mà còn nằm trên vũng nước ko viêm phổi mới lạ.
Tiếng lảm nhảm hết dần rồi tiếng hát rất lớn của đông người vang lên... trùng trùng quân đi như sóng, lấp lánh lưỡi lê sáng ngời...
Thằng cò hất lời sang, đến giờ sinh hoạt đấy.
Em chả ngủ nổi lại chong chong suy nghĩ về cuộc đời, gia đình và xã hội rồi lẩm bẩm giá như.. kèm những giọt nước mắt tự nó chảy ra âm thầm lặng lẽ!