[Funland] Thằng nghiện

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Các con nghiện luôn bẩn do ko dám tắm rửa chỉ khi cai nghiện lúc vật lên dội nước là đỡ ngay, ít nghiện dám uống bia, rượi ( hai mang), tập thể dục... vì ma túy sẽ mất tác dụng nhanh và cơ thể lại đòi hỏi 1 lượng Ma Túy khác, Em đã chích và cũng sốc tí chết, chích xong phát nằm luôn... lúc tỉnh dậy thấy thằng con nhà Trưởng đồn TT đang đá thẳng ngực Em... Nó cũng là bạn nghẹo nên nhiều kinh nghiệm chống sốc:)). Em vẫn nhớ Anh gì gì trong ban nhạc quả dưa bở và kiện tướng bóng bàn VA, đọc thớt này là đoán ra cố nhân ngay:D
Cũng có thời gian Em đi chơi đây đó với mấy thằng bạn thân để cố cai nghiện, bạn bè anh em giúp nhiều, có lần đi tỉnh cùng thằng bạn xuống nhà họ hàng nó chơi, cả nhà họ hàng nó coi như khách quý vì Em dù gì cũng sinh viên đại học, da trắng môi đỏ nhìn thư sinh chứ ko giống mấy cái thương hiệu " Nghiện vật vờ đâu ạ". Chiều thấy cô Em họ nó về, đang vật mà tỉnh luôn, nhìn đẹp thôi rồi ( bây giờ ai gặp cũng vẫn khen đẹp và cao ráo nhá các Cụ),nhà thì thuộc loại khá giả nhất phố khi đó. Cuộc đời là cái duyên, Cô bé đó lọt vào mắt nâu môi trầm của Em luôn từ giây phút đó, lúc đó đang học lớp 10. Tối đó được Bé dẫn đi ăn đặc sản khắp cả thành phố và giới thiệu với bạn là mấy ông anh Tủ dô ( nghiện thủ đô nó cũng có giá riêng đấy chứ ạ:D). Tối đó đang vật lòi mắt trên tầng 2 thấy phòng em nó mở cửa ra là mắt Em sáng lên luôn, Em chém gió liên hồi và hỏi han các kiểu, cuối cùng là cầm được cái tay. Cái tay hư này sau phục vụ Em và các Con nhà Em hơi nhiều:)).
Tiếp đến Em đưa tiếp luôn CCCM vào trại.
Vừa về đến nhà Em thấy 2 ông CA hay đến nhà Em nhờ vả nay toàn trưởng đồn với trưởng phòng và 2 ông Anh giữ tay Em nhét vào 4 bánh lên đường đến nơi các CCM sắp được trải nghiệm!
Lúc lên xe Em đã nói rằng bỏ Em ra Em tự lên xe, thế mà ông Anh giai trả lời câu quá đau
Thôi bố ạ, éo ai dại nghe ông nghiện:D, tống nó lên xe đi mấy A, Em!
Lúc đó Em còn chả biết mình được du lịch ngoại khóa ở đâu, chỉ biết trong xe thấy cảnh vật thay đổi liên tục nhưng vẫn hơi quen quen. Đến lúc hết thấy quen thì xe rẽ vào cổng 1 cơ quan nhà nước, có biển to tướng Xuất trình giấy tờ, ra khỏi xe ngước lên Em lại thấy biển " Trung tâm chữa bệnh và giáo dục nhân phẩm xxx), nghiện mà bắt đi chữa bệnh mới chán đời chứ ạ. Chỉ sau ít giây ngơ ngác, Em đã được vào làm thủ tục và vào phòng cách ly, đây là giai đoạn khó sống nhất ạ
Dân cao thủ bb có 2 ông dính mà tôi biết là cậu Q. và V.A mắt bồ câu. Lúc 2 cai được, nhưng bỏ bê bb. Oánh giải tổng UDIC em súyt ăn được mấy ông em đó :)
Sau đó 2 ông ẻm tập lại thì phang em tối tăm mặt mũi, chả biết bb là gì ;))

Sunlights

Xe tăng
Cháu vào hóng cái đoạn hậu quẩy ạh. :D

longphongminh

Xe buýt
Xã em có 1 xóm đê riêng nhóm cùng trật tuổi em hôm TẾT thong kê die 6 thằng, sock và HIV

đường đời

Xe tăng
Dân cao thủ bb có 2 ông dính mà tôi biết là cậu Q. và V.A mắt bồ câu. Lúc 2 cai được, nhưng bỏ bê bb. Oánh giải tổng UDIC em súyt ăn được mấy ông em đó :)
Sau đó 2 ông ẻm tập lại thì phang em tối tăm mặt mũi, chả biết bb là gì ;))
Thì VA vốn là kiện tướng BB mà Cụ, có thể nhầm người ( nếu con nhà bà C và ông H thể thao thì đúng)

vuongha

Xe tăng
Em xin phép ko còm CCCM ạ, bởi vì Em cũng ko muốn nói ra những chuyện ko tốt làm gì, âu cũng là để mình bây giờ đã thành Cha thành Mẹ hết có các phương án giải quyết khi các Cháu hư và Em cũng cố tránh để lộ ra thân phận mình vì Em sợ các con Em sau này cũng giống Bố và bạn bè được phen bất ngờ ạ. Em cũng cám ơn CCCM đã có lời nhận xét, nhưng vẫn cơ bản là CCCM hãy coi là 1 câu chuyện vui, đọc xong bỏ... chứ sau gặp Em ngoài đời lại có câu" tưởng dư lào, thằng nghiện:D"
Em cảm phục cụ vì cụ thật bản lĩnh thì cụ mới bỏ được , em tôn trọng cụ . Vì em cũng có một ong anh sinh năm 1971 cũng chích nát ven . Vậy mà a ý cũng bỏ được , lấy vk sinh hai nhóc . Giờ làm ăn cũng được ! Em cũng nể a ý lắm !
E theo dõi tiếp câu chuyện của cụ !

lead2011

Xe container
Em biết sẽ bị ném đá: Nhưng khá nhiều ng em biết dùng đá bỏ đc trắng (heroin) mà ko lệ thuộc đá. Bgio sống hoàn toàn bthg.

SơnDung

Xe đạp
Nhà cháu xin được phép kê gạch hóng chuyện cụ chủ ạ.

Supercup85

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em biết sẽ bị ném đá: Nhưng khá nhiều ng em biết dùng đá bỏ đc trắng (heroin) mà ko lệ thuộc đá. Bgio sống hoàn toàn bthg.
Cũng có người bỏ đc nhưng là phải cực bản lĩnh và là số ít so với số lượng người nghiện, chính vì suy nghĩ cai nghiện dễ nên nhiều thằng đâm đầu vào thử cụ ah.

Em có thằng em, trước nó chưa nghiện ngồi nói chuyện với nó, nó bảo cai nghiện đơn giản vì em đã cai thành công cho ông anh vợ, em bảo mày nghĩ thế thì chết rồi, y như rằng vài năm sau nó bập vào, và bị bắt vì tội tàng chữ, giờ cứ về lại đi ...

Chỉnh sửa cuối:

lead2011

Xe container
Cũng có người bỏ đc nhưng là phải cực bản lĩnh và là số ít so với số lượng người nghiện, chính vì suy nghĩ cai nghiện dễ nên nhiều thằng đâm đầu vào thử cụ ah.

Em có thằng em, trước nó chưa nghiện ngồi nói chuyện với nó, nó bảo cai nghiện đơn giản vì em đã cai thành công cho ông anh vợ, em mày nghĩ thế thì chết rồi, y như rằng vài năm sau nó bập vào, và bị bắt vì tội tàng chữ, giờ cứ về lại đi ...
1 viên...he he...tks bác.

đường đời

Xe tăng
Vào phòng cắt cơn!
Phòng cắt cơn được chia làm 2 nghĩa là cứ 1 sàn chia ra làm 2 phòng và 2 phòng đều có thể nói chuyện được ngoài tác dụng là phòng cắt cơn nó còn là phòng cải tạo và kỷ luật những con nghiện cứng đầu. Két... tiếng cửa lạnh buốt cùng với cơn vật lên Em bỗng thấy nhớ nhà da diết, phòng bé khoảng 5-6m, trên sàn bê tông để nằm, xung quang là rãnh, đến giờ Em vẫn chưa hiểu chức năng của rãnh... vì là phòng cách ly nên nó nằm hơi xa khu chính, ngoài đó chỉ cây với cỏ và thi thoảng có tiếng vọng sang của cả khu nữ lẫn nam ( ngày xưa gọi theo quyết định thành lập là khu 05 và 06, bên Nam cai nghiện ma túy bên Nữ cai nghiện súng thịt), Em vào bên nghe tiếng gõ vào sắt vọng từ phòng bên sang, cách nhau mỗi bức tường chung còn sắt thì kéo dài sang cả 2 bên phòng, Em giật bắn mình khi thấy tiếng vọng như linh hồn...
Lần mấy rồi? Em lắng nghe lại nó vẫn vậy, tiếng gió và cây cỏ lạo xạo nên Em càng ko đoán được nó ở đâu... Em vốn nhát nên cũng ghê ghê và gọi um lên... Cán bộ K chạy xuống cùng đám trật tự lâu nhâu đi cùng.
Anh K: Có chuyện gì đấy?
Em: Dạ Em thấy sợ lắm cứ có tiếng ở đâu đấy hay A cho Em xuống buồng chung.
Chưa dứt câu Em bị ngay 1 phát tạch tạch vào thanh sắt, Em lại đang để tay lên đó ngóng mồm ra hỏi:D, thôi Em xuất tinh luôn, cái này thật không phải đùa ạ, lúc yếu đang bị hành về ma túy chỉ cần tác động mạnh cái là xuất và người bủn rủn luôn, chưa kể ị ra quần... may lúc đó Anh K bảo bọn lâu nhâu và cán bộ dừng tay và mở nhà hàng xóm phi vào, bên này Em chỉ nghe tiếng huy huỵch huỵch, rầm, hự hự... Em đoán chắc bên kia có người, những tiếng động đó kèm theo cửa sắt nơi Em dựa vào rung rung lên, sau đó Em mới hiểu ngày xưa là 1 phòng sau để tiết kiệm các cán bộ ngăn luôn bằng gạch ra thành 2 phòng và cửa sắt vẫn liền với nhau nên bên kia bị phệt thì bên này rung là tất yếu:D.
Trước khi Cán bộ ra về Em vẫn xin a K cho Em điếu thuốc, thấy K đưa cho mình bao thuốc dở và bật lửa bọn lâu nhâu có vẻ ngạc nhiên lắm. Chờ cả đội đi Em châm thuốc và ới sang phòng bên cạnh, này hút thuốc không?
1 giọng yếu ớt: cho xin điếu, A đau quá.
Anh không vật à?
Không tao gần hết hạn rồi bị đưa xuống kỷ luật!
Nói thật là từ khi đó Em đã hiểu dần về cái nơi Em sắp phải trải qua, nhất là đến đêm anh ấy đã truyền cho Em cái kinh nghiệm phải sống ko nhục trong đó...
Nằm trong phòng cắt cơn, mùi hôi của mồ hôi những người nghiện cũ, mùi vệ sinh đọng lại, mùi tanh tanh của xác chết mới mổ khám nghiệm tử thi sáng hôm đó ( Em biết được do ông kỷ luật nằm đó nói) các nhùi tạp nham khác như mùi khói cỏ, mùi hố phân ngay đó phả vào cộng với cái lạnh lẽo của sàn bê tông và tiếng gió cỏ lao cao gần đầu người xào xạc đập vào nhau như những âm thanh quái dị và người luôn nổi da gà vì vật... càng hút thuốc càng vật hơn, khiến con người Em lúc đó như đang phiêu lưu ở cõi âm. Khoảng 7h30 hay 8h00 gì đó Em được đưa vào 1 chậu thức ăn màu xanh bé bằng cái bô ở bệnh viện, đội đi đưa thức ăn là 1 đội vằn vện, đi trước là ông đội trưởng dáng người... chuẩn nghiện.:D
Vào phòng Em đưa cơm với 1 câu nói động viên: Mày cẩn thận đấy, xuống dưới kia sẽ gặp bố. Rồi nhanh chóng đóng cửa phòng Em, sang phòng bên cạnh, sau tiếng mở cửa là tiếng hự hự, cạch cạch, tiếng chửi bới ầm ỹ, đặc biệt là tiếng của ông kỷ luật nói to lên: ĐCM mấy con chó, xuống buồng bố móc mắt mày ra con ạ, tiếp lại hạ hự hạ hà hự... tiếng cửa sập lại, ko khí lại vắng lặng.
Đang định hỏi chuyện thì lại tiếng bước chân, lần này ko thấy đèn đóm bật lên, bóng đen phi về phía cửa phòng bên và nói nhỏ... ( Anh T ơi, Em đây vừa phục vụ cán bộ về. Anh uống tạm hộp sữa đi, bi cơm cũng cố ăn hết ở giữa Em để ruốc đấy), tiếng ông kia đáp lại: mày lướt đi, soi thằng PT nhé, chờ A ra.
Đêm hôm đó Em tâm sự với ông kia, biết được tội của ông ý là chống đối... lúc đó Em chả hiểu chống đối là gì. Em bắn sữa sang cho cậu ý uống, cậu ý bắt đầu khỏe hơn sau 2 hộp sữa và trả lời Em đầy đủ, có lẽ do không gian vắng lặng nên Em có thể nghe rõ các âm thanh thều thào của Anh ấy.
Em nhớ nhất lời dặn dò, vào chào phòng đừng hút thuốc lào, luôn để ý 2 bên, thằng nào ngồi ngoài cùng nhìn mày và uống nước chè thì đánh nó đầu tiên, lúc đó Anh xuống rồi nếu giờ văn hóa Anh sẽ phi vào. Còn nếu làm con chó thì cứ ngồi chấp nhận đừng cãi, Anh nhìn mày lúc vào biết là ít bản lĩnh nhưng phải cố... và phải bước qua để nhớ và đừng quay lại.
Em nuốt từng câu nói, nước mắt cũng đã chảy... Một thằng nghiện dạy 1 thằng nghiện phải thành người... ko nghe nghiện trình bày, nhưng hết nghiện lại là con người thâm thúy... đáng tiếc!

Huuminh

Xe tăng
Thuốc phiện đúng nghĩa hay còn gọi là "nàng tiên nâu" và cỏ e đều thử rồi......nhưng có lẽ máu e dị ứng với mấy thứ ma tuý này nên khi dùng nó,cảm giác đem lại cho e là sợ hãi nhiều hơn là kích thích để rồi cuối cùng là vập vào nó.
Hồi ở bộ đội,e chơi thân với 1 nhóm dân HN,trong nhóm này có 1 ô bạn nghiện. Khi ra quân,trong tg chờ đợi đi làm,bọn e thường đi chơi với nhau. 1 lần,ô bạn rủ vào khu An Dương để ngả bàn đèn cho biết mùi vị dư lào.
Ngôi nhà nằm trong 1 hẻm vắng vẻ yên tĩnh đến lạ thường,có vẻ là giờ đi làm chăng? E lẽo đẽo theo ô bạn đi sâu vào bên trong.
Tiếng gõ cửa ám hiệu riêng của ô bạn,e ko còn nhớ thế nào nữa,chỉ biết rằng sau đó không lâu,1 cậu cởi trần,gầy gò,cũng trạc tuổi bọn e ra mở cửa với 1 nét mặt tỉnh bơ ko nói năng gì. Theo chân ô ý là 1 cầu thang gỗ dựng đứng hướng lên 1 căn gác xép nhỏ. Ngó mặt qua cái ô nhỏ thì quang cảnh hiện ra. Gác xép nhỏ chỉ độ 10m2 nhưng có đến 3 ng đã nằm vạ vật ngả ngốn. Toàn bộ gác xép tù mù,điểm sáng duy nhất bởi chiếc đèn bằng dầu lạc,úp lên che gió là 1/2 cái chai R được cắt ra.
Ô bạn e bắt đầu ngả ng xuống,gối đầu vào chiếc gối bằng mây đan,trong khi chủ nhà đang mở 1 hộp có chứa mấy viên bi tròn tròn màu nâu nâu. Hơ cái cây kim vào ngọn lửa,ô bạn bắt đầu tiêm thuốc vào đầu chõ ( e ko nhớ từ chuyên môn gọi là gì) rồi dí cái chõ có thuốc vào ngọn lửa,mồm bập bập hít. Mắt lim dim,ô ấy thả ra 1 làn khói trắng,không nhiều như thuốc lá hay thuốc lào rồi sau đó ô ấy cầm cái ấm trà cho vào miệng tu lấy 1 ngụm. Gác xép đầy 1 bầu không khí ngột ngạt hôi hám.
Hôm đó e cũng thử liền 1 lúc 3 bi liền,tuy nhiên cảm nhận của e chỉ là cái mùi ngai ngái,chả lấy gì làm hấp dẫn cả.
Đó là tất cả những gì e nhớ lại,có thể ko hết hoặc có thể nhầm lẫn 1 điều gì,vì lần hút này đã cách đây gần 30 năm rồi ạ. :))
Nhưng có 1 điều e chắc chắn nhớ như in cái say của thuốc phiện dư lào. Sau buổi hút đó,bọn e còn ra nhà nổi ở Hồ Tây để ăn uống mãi đến 2-3h chiều mới về nhà. Lúc này e thấy người lâng lâng nên nằm thiếp đi. Ô bạn cũng vậy ( ô ý xơi 5 bi)
Khoảng 6h chiều,bà cụ e đánh thức cả 2 dậy để chuẩn bị dùng bữa chiều. Ngồi dậy mà ng vẫn trong trạng thái như say ô tô,đầu óc choáng váng và mặt mũi xanh tái,có cảm giác buồn nôn. 1/2 tiếng uể oải ngồi ở đi văng,bỗng trong người có cái gì trào lên cuống họng...e vội ôm mồm chạy vào nhà vs. :))
Cơn vật vã vẫn còn hành hạ e sau đấy vì tiếp tục e vẫn phải cho ra mấy thứ mà cảm giác là mật xanh mật vàng. Mãi đến tối thì ng mới thấy đỡ hẳn. Sau vụ đó e cạch luôn cái thứ đã cho e thử thách tập làm phi công vũ trụ dư lào,đã thế lại tốn mất xèng của bữa nhậu. :D
Còn về cỏ thì cách đây mấy năm,e cũng thử 1 lần. Trong 1 bữa nhậu,t e dại móc ra cái đầu mẩu trông như thuốc lá cuộn,nó ép e thử. Đang lúc tây tây,e cũng rít thử....lại cái mùi ngai ngái sặc mùi lá héo,chả mấy gì thơm tho cả. Nghĩ nó cũng thường thôi,nhưng khoảng hơn 1 tiếng sau mới có tác dụng. Mắt e cứ nhoè và hoa,phân biệt về khoảng cách cực kém. E phi xe máy dọc Bà Triệu về,trên đường cố lách lên để vượt 4b,thế nào mà đến đoạn Tuệ Tĩnh e chèn luôn vào cái cầu xây ở vỉa hè dùng cho xe máy phi lên,thế là e hạ cánh luôn trước mũi 4b :D
Sau vụ này,t e dại vẫn mời e làm thử tiếp .....nhưng nó chỉ nhận đc cái lắc đầu lia lịa từ phía e. :))

MITOM VOLANGDAY

Xe máy
Cảm ơn cụ đã cho em những trải nghiệm dù chỉ qua lời kể. Cũng ráng sống sao để không vào vòng lao lý.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Thì VA vốn là kiện tướng BB mà Cụ, có thể nhầm người ( nếu con nhà bà C và ông H thể thao thì đúng)
Làng bb đỉnh cao em biết kha khá, đặc biệt là thói hư tật xấu. Trình VA chưa phải cao lắm, mắt to như bồ câu phải không cụ :)

baoden_cz

Tháo bánh
em lại hóng tiếp,cụ chủ táo quá.

lead2011

Xe container
Chả phải thg nghiện dạy thg nghiện thành ng. Bật thì phải hô thằng xung phong.

The Man who ESC

Xe tăng
%%-Chơi với thuốc phiện, ma túy giống như mua vé 1 chiều xuống âm ty...hiếm ng như cụ chủ thó đc vé chiều về lên đây kể cho mọi ng biết dưới đấy ntn...ko lại tưởng nói phét về cực hình của địa ngục.
Câu chuyện thật sống động và đầy đủ thông tin. Tks cụ chủ nhiều

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Sói nhà em 7x đời đầu, thấy cũng kể chơi thử hết, may ko nghiện, cái thời tuổi Hồng vệ binh, ko mấy đứa ko thử cho biết, hixx.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Hồi nhỏ Em chơi cực thân với 1 ông Anh.Ông này nghẹo và đã làm bạn với giun dế.Nhưng đến bây giờ,Em và mọi người khu Em vẫn nhận xét Ông ấy là 1 thằng nghiện có tư cách.
Vâng. Cao to lãng tử,học giỏi,nhưng chỉ vì cái lãng tử ấy đã đưa ông ý đến con đường nghiện ngập.
Cả quãng đời ngập,ông ý không hề lấy bất cứ của ai cái gì.Chỉ riêng Em là hay bị mượn con cào cào Nhật đi cắm nhưng cực kỳ đúng hẹn.Hẹn trả ngày nào là đúng ngày đó trả.Để có tiền hút hít Ông ý lao vào dạy thêm,cày đồ án thuê...những đứa đc ông ý kèm đến bây giờ đều tương đối ổn định và thành đạt.
Do mải kiếm tiền để mua thuốc nên bị dừng học.
3 năm sau ngày bị dừng học,hình như biết sắp chết Ông ý gọi Em và nói.A muốn học nốt lấy cái bằng cho Mẹ A đỡ tủi.Mày về nói với Ông già Anh vào trường xin cho Anh trả nợ môn.Chuyện tưởng khó hơn lên ggiời thế mà ông ý cũng trả hết nợ môn rồi bảo vệ.Chỉ khổ chưa kịp nhìn thấy tấm bằng ĐH thì về với ông bà ông vải rồi.

congbocngheo

Xe buýt
Vô cùng khâm phục Cụ chủ thớt. Em bỏ thuốc lá 6, 7 năm rồi mà giờ ngồi cạnh người khác hút vẫn có cảm giác thèm. Hóng phần tiếp theo của Cụ ạ.

FE2011

Xe tải
Chuyện của cụ thật hấp dẫn, em đầu 8x, cũng có mấy cu bạn đã đi. Cụ có nghị lực hơn người.
Em xin kê một dép hóng chuyện của cụ.