[Funland] Thằng nghiện

xebokeooto

Xe tăng
Cụ à, Em chỉ tóm tắt là chính thôi còn nếu viết đủ ra thì có lẽ 2 năm chưa hết ạ, K con là 1 trong những thằng trật tự có máu mặt nhưng vì nó chả động đến Em nên Em ko đề cập, nó là thành phần luôn gần với đội trưởng để bảo vệ và thực thi việc đánh người nên nó được cùng chích ma túy trong trại với ĐT, còn việc sóng sánh Em đã giải thích rõ đó là lời nói chọc ngoáy luôn làm người khác đau đầu, trong trường hợp kể trên thì ý nói của Em là: tao biết hết việc của chúng mày đấy, chỉ báo cán bộ thì chúng mày coi như xong cả nút... nên chúng nó phải chiều Em
Xin phép bác chủ thớt Đường đời cho E copy câu chuyện của bác về group của E bên Facebook để các bạn trẻ có hiểu biết hơn về cuộc sông ạ?

Vienxu

Xe tăng
BG đan rổ hả bác? BN lắp ổ điện nhỉ...!?:D
Nói chung né được làm đường HCM với trồng keo là ngon rồi ạ.
Bắc ninh chỗ đồi ba huyện phải ko cụ. Ở đấy thời trước đúng là làm ổ điện bằng sứ. Em cũng ở trại bắc ninh 1 tg.

cauberong

Xe hơi
hóng chuyện của cụ :)

đường đời

Xe tăng
Những ngày sau Em được đối xử tử tế và ko bố con thằng nghẹo nào dám động vào Em, nhưng có 1 việc Em chưa hiểu là ai ton hót mà mấy ngày sau, cán bộ xuống giữa đêm tóm gọn cả lũ kia và lục tung cái kho lên... giữa đêm tất cả ra ngoài điểm danh, xong lại về buồng và khóa chặt... lũ kia được đưa lên kỷ luật
Giữa đêm lại có tiếng rầm rầm, cạnh cạnh, tạch tạch và a..aa. á vọng về buồng, sân trung tâm vắng toe, 2 cửa sắt thông với lũ nghiện thì han rỉ và đóng rất chặt, 4 bóng đèn đỏ công xuất lớn hất xuống sân là bóng của mấy cây cau cảnh đổ xiêu vẹo đan vào nhau, Em ngồi nhìn ra cửa sau song sắt đã khóa mà bỗng thấy.... cám cảnh!
Sáng hôm sau vẫn lên đội làm bình thường, Em thấy tất cả treo chân và thi thoảng bọn kia lại có cán bộ xuống chăm sóc nhiệt tình, nhiều thằng nghiện hôm trước còn nịnh bọn kia... hôm nay phát ngôn thẳng thắn luôn: Có lẽ gẫy hết!
Em thì bỗng nhiên mang tiếng zich zoac nhưng cả lũ trên đó đều sợ nên chả dám sờ vào Em, vì lũ bị lên kỷ luật bị thay gần hết, đứa lên công trường cách đó 20km, đứa tiếp tục treo chân nên phải lập đội quản lý buồng mới và tuyệt nhiên sau đó, đội trưởng ko được cầm chìa khóa.
Đội trưởng mới là Bố TM, từ khi ông ấy lên đội trưởng thì cả Trung tâm dễ thở hơn, ko có chuyện đánh đấm thường xuyên tuy nhiên lại vì Em mà sau vài tháng Bố ấy lại lên kỷ luât, thời gian đó có lẽ là thời gian đẹp nhất trong quá trình nằm trại của Em, TM là 1 con người nhân hậu, khí chất đã trải qua bộ đội rồi sau buôn lậu hàng tâm lý khét tiếng 1 cùng nên bọn nghiện trong đó luôn e dè, Ông này ko cho đội trật tự đánh người, ko cho cướp bóc và hành nhau, tất cả ăn uống giống nhau duy có rượi thì Em và Ông ấy ngày nào cũng bù khú:D
khi PT đội trưởng cũ bị lên buồng tiêu diệt thì Ông TM được xuống và vào buồng Em ở, buồng của Em sau này bọn nghiện gọi là buồng Tư lệnh, đội bếp được kéo về ở cùng, tối nào chúng nó cũng thủ rượi mang về để cả lũ bù khú, nói về Ông TM tại sao lại được là đội ngay vì lý do ông ấy đã trải qua trường đời nhiều, nghiện cũng lâu nhưng ko bao giờ quên nhiệm vụ kiếm tiền, bắn nhau với ca để buôn hàng tâm lý từ Lạng Sơn về Hà Nội và vẫn còn xe vonga trắng để ở nhà làm kỷ niệm 1 thời oai hùng, là người có tiếng tăm, cán bộ ở đó hầu như biết tên hết, 1 tuần thì 3 lần người nhà và đàn Em đến tiếp tế, đồ đạc mang vào phải mấy người bê và chắc chắn các đàn Em bên ngoài đã đặt vấn đề với cán bộ nên chưa hết cắt cơn đã xuống buồng chung, thời điểm Ông ấy vào cắt cơn Em thấy leo trèo lồng sắt như con khỉ trong khi già rồi, có hôm Em còn thấy bốc phân của mình để ăn... có lẽ nghiện lâu quá, trước khi bị bắt đi cai đã uống thuốc lú. Bọn nghiện ở đây những thằng nổi tiếng như Báo LS, H Đồng Bành, Q Hải Phòng... đều biết đến tên Ông TM. 1 thời khét tiếng, lúc đó Em nghĩ thằng cha này khó nhằn rồi, lại còn Gấu thế thì nhiều thằng khổ... nhưng ngược lại với vẻ bề ngoài Hùng dũng thì lại là con người có nhận thức và cách sống tốt nhất của những thằng nghiện, có lẽ vậy nên dạy dỗ con rất ngoan 1 đứa ngân hàng nhà nước, 1 thằng làm CA giao thông vào trại thăm bố cực lễ phép.
Vào vài hôm Ông ấy tỉnh táo và nói chuyện với con, ông ấy bảo mày đáng tuổi con tao nên gọi tao bằng bố đi... Em dạ vâng và bắt đầu hỏi chuyện!
Đang tâm sự thì nghe có tiếng cộp cộp, uỵch uỵch... lại có thằng phòng bên bị đóng đinh rồi Em phọt ra, Ông ấy nhấc Em đứng dậy và sang phòng kia ngay, sang tới nơi đúng như Em dự đoán 1 thằng bị buồng trưởng bên đó túm tóc đập đầu vào tường vì lỗi chiều hôm đó rửa bát không sạch, ngẩng lên thì hóa ra là thằng K điên nó khoảng 18,19 tuổi quê Hưng Yên bố mẹ có 2 lò mổ trâu bò.
Ông TM chả nói chả rằng ra giơ chân đạp thẳng vào mặt... trưởng buồng, thằng Trưởng buồng K bạc ( đầu bạc trắng mà chả rõ bao tổi), K chả hiểu gì tỏ vẻ rất ngạc nhiên nhưng ko dám bật lại. Ông TM định đánh tiếp thì Em can ra hỏi lý do?
Ông ấy chỉ nói: Nó bé tí mà mày đánh nó à, giỏi đánh bố mày xem.
Rồi ông ấy cho ra sân họp toàn khu luôn, chỉ thị rõ ràng là đánh người phải hỏi qua ông ấy, từ nay cấm hết... còn đánh nhau thì sẽ xử nghiêm, tất cả đều đồng Ý duy còn lại T tỏi buồng trưởng 1 là tỏ thái độ và bỏ về phòng, T tỏi là đội ngũ của Đội trưởng cũ rơi rớt lại!
Tiếp tục Ông TM nói với toàn thể Trung tâm sống để tồn tại về, thằng nào ko có gia đình cần, muốn ăn gì tao lo cho, chỉ cần cải tạo tốt!
Một con người XHD mà phong cách như lãnh đạo, mà lại là 1 người lãnh đạo có tâm!

baoden_cz

Xe buýt
khi PT đội trưởng cũ bị lên buồng tiêu diệt thì Ông TM được xuống và vào buồng Em ở, buồng của Em sau này bọn nghiện gọi là buồng Tư lệnh, đội bếp được kéo về ở cùng, tối nào chúng nó cũng thủ rượi mang về để cả lũ bù khú, nói về Ông TM tại sao lại được là đội ngay vì lý do ông ấy đã trải qua trường đời nhiều, nghiện cũng lâu nhưng ko bao giờ quên nhiệm vụ kiếm tiền, bắn nhau với ca để buôn hàng tâm lý từ Lạng Sơn về Hà Nội và vẫn còn xe vonga trắng để ở nhà làm kỷ niệm 1 thời oai hùng, là người có tiếng tăm, cán bộ ở đó hầu như biết tên hết, 1 tuần thì 3 lần người nhà và đàn Em đến tiếp tế, đồ đạc mang vào phải mấy người bê và chắc chắn các đàn Em bên ngoài đã đặt vấn đề với cán bộ nên chưa hết cắt cơn đã xuống buồng chung, thời điểm Ông ấy vào cắt cơn Em thấy leo trèo lồng sắt như con khỉ trong khi già rồi, có hôm Em còn thấy bốc phân của mình để ăn... có lẽ nghiện lâu quá, trước khi bị bắt đi cai đã uống thuốc lú. Bọn nghiện ở đây những thằng nổi tiếng như Báo LS, H Đồng Bành, Q Hải Phòng... đều biết đến tên Ông TM. 1 thời khét tiếng, lúc đó Em nghĩ thằng cha này khó nhằn rồi, lại còn Gấu thế thì nhiều thằng khổ... nhưng ngược lại với vẻ bề ngoài Hùng dũng thì lại là con người có nhận thức và cách sống tốt nhất của những thằng nghiện, có lẽ vậy nên dạy dỗ con rất ngoan 1 đứa ngân hàng nhà nước, 1 thằng làm CA giao thông vào trại thăm bố cực lễ phép.
Vào vài hôm Ông ấy tỉnh táo và nói chuyện với con, ông ấy bảo mày đáng tuổi con tao nên gọi tao bằng bố đi... Em dạ vâng và bắt đầu hỏi chuyện!
Đang tâm sự thì nghe có tiếng cộp cộp, uỵch uỵch... lại có thằng phòng bên bị đóng đinh rồi Em phọt ra, Ông ấy nhấc Em đứng dậy và sang phòng kia ngay, sang tới nơi đúng như Em dự đoán 1 thằng bị buồng trưởng bên đó túm tóc đập đầu vào tường vì lỗi chiều hôm đó rửa bát không sạch, ngẩng lên thì hóa ra là thằng K điên nó khoảng 18,19 tuổi quê Hưng Yên bố mẹ có 2 lò mổ trâu bò.
Ông TM chả nói chả rằng ra giơ chân đạp thẳng vào mặt... trưởng buồng, thằng Trưởng buồng K bạc ( đầu bạc trắng mà chả rõ bao tổi), K chả hiểu gì tỏ vẻ rất ngạc nhiên nhưng ko dám bật lại. Ông TM định đánh tiếp thì Em can ra hỏi lý do?
Ông ấy chỉ nói: Nó bé tí mà mày đánh nó à, giỏi đánh bố mày xem.
Rồi ông ấy cho ra sân họp toàn khu luôn, chỉ thị rõ ràng là đánh người phải hỏi qua ông ấy, từ nay cấm hết... còn đánh nhau thì sẽ xử nghiêm, tất cả đều đồng Ý duy còn lại T tỏi buồng trưởng 1 là tỏ thái độ và bỏ về phòng, T tỏi là đội ngũ của Đội trưởng cũ rơi rớt lại!
Tiếp tục Ông TM nói với toàn thể Trung tâm sống để tồn tại về, thằng nào ko có gia đình cần, muốn ăn gì tao lo cho, chỉ cần cải tạo tốt!
Một con người XHD mà phong cách như lãnh đạo, mà lại là 1 người lãnh đạo có tâm!
T tỏi có phải ở Ngõ yên bái ko cụ

nhatvt

Xe buýt
Đọc một lèo hết 43 trang. Em xin phép đánh dấu .

Sheldon

Xe buýt
Em vừa đọc vừa copy vào file Word để sau này đỡ phải tìm lại. Cảm ơn cụ chủ nhiều. Chúc cả nhà ngon giấc!

Em còn nhớ mỗi tối khi sư phụ em thầy đội trưởng và phòng quản lý di ăn cơm e lại lôi con thống nhất 1 gióng ra bốc đầu :D

haruharu

Xe buýt
Buồn vì a T :( e đọc xog rồi

AirSupply

Xe buýt
Cụ còn thiếu một địa chỉ vô cùng phổ biến thời tiền mở cửa mà thế hệ 7x ông nào cũng biết. Đê trần khát chân chỗ cái dốc có cái ống nước to uỳnh ấy.
Ô Đông Mác lướt xuống chứ gì cụ? Em oánh chắn và *** f` ở đấy suốt :D

The Man who ESC

Xe tăng
Em nhìn lão này trông kinh kinh nên ko dám cắt. Em hay cắt bác Tiến hình như số 2, còn Bác Hào ngồi số 4 hay số 6
Bác Hào gốc làng Kim Liên đấy cụ ah bây giờ vẫn cắt tóc mở của hàng gần đấy, e có biết bác ý
Bác Hào bây giờ vào trong ngõ 2F Quang Trung ở đối diện.
Hồi ý Cờ đi babet nhè độ :D còn bác Hào đi Simson...sau giải tán vỉa hè thì bác Hào về mở hàng ở nhà đối diện ks Kimlien, em theo cắt mấy năm mới thôi. Bác Hào hay chơi với V.H.Nam ...ông Nam này phủi phết đúng chất vnghe sĩ...cũng bụi đời, nghiện ngập, gái gú các kiểu mà sau cũng dứt ra đc và nên danh tiếng.

The Man who ESC

Xe tăng
Em lại cứ tưởng cụ nói đến Ks Công Dung ngôn hạnh:)
Đuỵch mợ, vụ khách sạn Công Dung hồi đấy đọc báo bọn phóng viên nó chém một ngày đổ đi mấy xô bao cao su mà em cũng tin là thật. =))
Các cụ nói thế chưa đủ, nguyên nó là Lưu ly lừng lẫy, chủ là Dung-Thà chơi mô hình học của Thái...dân SG ra còn khiếp ...đông nườm nượp từ 10h sáng đến 1h sáng thì vào ca đêm. Bảo kê xịn do nộp nhiều nhưng tai tiếng nên bị đập nhẹ lần 1 sau đổi tên thành Công Dung ..cho đến khi bị đập bởi bộ CA.
BCS thì pv nó ko chém đâu, vì cứ 1 tuần có 1 xe tải 1t25 đến đổ bcs...bcs tắc cống thường xuyên ...ngay cả gái cũng đc a Thà 1 tháng 1 lần thuê xe khách chở đi khám phụ khoa nhé :D hồi ý có em Vân Thứ nổi tiếng vì 1 ngày đêm đứng tới 25 máy dệt =))
Em nghe các anh kháo thế vì hồi ý trym còn bé ;)

Race Dead

Xe điện
Các cụ nói thế chưa đủ, nguyên nó là Lưu ly lừng lẫy, chủ là Dung-Thà chơi mô hình học của Thái...dân SG ra còn khiếp ...đông nườm nượp từ 10h sáng đến 1h sáng thì vào ca đêm. Bảo kê xịn do nộp nhiều nhưng tai tiếng nên bị đập nhẹ lần 1 sau đổi tên thành Công Dung ..cho đến khi bị đập bởi bộ CA.
BCS thì pv nó ko chém đâu, vì cứ 1 tuần có 1 xe tải 1t25 đến đổ bcs...bcs tắc cống thường xuyên ...ngay cả gái cũng đc a Thà 1 tháng 1 lần thuê xe khách chở đi khám phụ khoa nhé :D hồi ý có em Vân Thứ nổi tiếng vì 1 ngày đêm đứng tới 25 máy dệt =))
Em nghe các anh kháo thế vì hồi ý trym còn bé ;)
Đông đến nỗi nó phải kê 1 bàn Bida ở ngoài sân để các bố ngồi chờ lâu tê chân ra tập chọt lỗ :))