[Funland] Thằng nghiện

The Man who ESC

Xe tăng
Em cũng ko tin nổi Cụ đường đời vào giải thích thêm tí ạ, chứ em nghĩ GĐ Cty xổ số giơ súng mà dọa đc thế thì bây giờ cần gì phải đi cướp :D Mà GĐ cty xổ số có mà được bảo vệ hơn nguyên thủ QG, ko động tí lại có ông tìm gặp giơ súng và xin 1 số :))
Ai kể chuyện chả hư cấu đi 1 tý, nhưng vụ HĐXS tránh ra con nọ con kia hoặc cho ra đầu này đít nọ là có... Xs mà ko điều khiển đc thì lỗ chổng vó và bán xới lâu rồi. Giống như Rulett trong sòng bạc đấy...đặt gần kín ô mà nó vẫn ra về ô trống :D
Hồi xsdt mới ra loại hình 5 số tự chọn giống vé thường cho oánh thoải mái đc hơn năm thì phải khống chế 1 số max 100k đủ biết dân họ đánh trúng ntn ;;)

nhatminh22002

Xe tải
Làng cháu ở giữa Hà Nội, những lứa đầu 8x gần như sạch bóng sau mấy đận này. co thể do những năm đó bắt đầu bung ra làm ăn kinh tế nên các phụ huynh cũng lơ là quản lý cộng với tiền nong phần nào rủng rỉnh, ...

hnvn1234

Xe điện
Xin phép Kụ đường đời

Dành cho Kụ/Mợ nào lười lội page: file ở đây

ĐƯỜNG ĐỜI

Chuyện hư cấu nên các nhân vật, sự kiện không nhất thiết phải khác sự thật

Rảnh thời gian, Em hầu các CCM chút, kể lại những thứ đã qua của 1 thằng nghiện ma túy. Chuyện phiếm nhưng cũng muốn góp phần cho CCCM sau này quản lý các con mình chặt chẽ hơn và hiểu hơn những cám dỗ ở đời... luôn luôn rình rập các con mình ạ!
......................

pingpoong

Xe tăng
7x chết như ngả rạ. Nhà em bên Kho gạo bên kia là khương thượng, em là SV không dính mà lại hay trà đá đầu ngõ làng khương thượng với mấy đại ca hay được các đại ca kể chuyện nghiện. có hôm một anh kể hôm qua giỗ ông nội tao, tao mua thuốc và kim tiêm về thắp hương cũng rồi hưởng luôn. Bây giờ các anh Khương Thượng với mấy anh Kho gạo (dân Kho gạo thường là con tướng tá bộ đội) đi xa hết rồi. Bạn em và bạn anh trai em sốc thuốc chết cũng mấy đồng chí.
Nhưng phải nói thời ấy các anh mà thấy đứa nào SV mà ngoan ngoan, không đú và vẫn tôn trọng các anh ấy thì thường được các anh âý thương thật sự và luôn khuyên cấm được như bọn anh, và coi như em út. Bọn le ve cấm sờ vào.

sonson

Xe tải
Nghệ sĩ nổi tiếng dính em biết có diễn viên kịch Minh Quốc, Hồng Sơn, Hiệp gà...nữa. Đủ thành phần đều có thể
bác biết qua đọc báo dân trí à :D
mấy cái tên bác kể toàn thấy public trên báo
Còn ai nữa bác khui ra nốt đê :))

đường đời

Xe tăng
Tất nhiên thằng xăm được ăn vã 1 trận đòn sau khi thú nhận lâu rồi Em ko xăm cho ai, tay vẫn run lắm... kiệt tác của nó được sửa chữa thành tượng phật ngồi trên đài sen... chỉ tiếc cánh hoa sen của nó vẫn phảng phất vẩy con rắn ráo kia. Còn thằng trưởng buồng đợt đó bị sốt ly bì mấy hôm khi xuống trạm kiểm tra thì phát hiện ra nó vi phạm nội quy là... săm trổ. Nó lại lên kỷ luật sau khi đã hồi phục vết săm, lại ăn c. ăc ngựa, dùi cui, cơm bi và chân chổng lên trời như nòng pháo...
Rồi 1 hôm đang chuẩn bị đi ăn trưa thì tiếng cửa sắt mở, tiếng cán bộ đứng ở cửa sắt hô to D Hà Nội chuẩn bị đồ.... Em gần như ngã quỵ, bởi lần đầu va vấp mà chịu quá nhiều biến cố, gia đình chưa 1 lần thăm hỏi trải qua bao thăng trầm so với độ tuổi 19-20.
Lần đầu tiên Em thấy Ông TM run run, Con ra giữ sức khỏe và nhớ lời Bố dặn nhé... mọi người đang rửa tay chân phi ra tiễn và sờ tay Em cứ như lúc Phạm Tuân đi trường quay về ý, Ra ngoài cửa gặp Anh K đứng cười rất điêu và dặn dò" đừng quay lại nhé", sau này ra ngoài đừng oánh anh!
Em chào rồi lên xe nhà đón, xe chưa đi luôn... Em đang lâng lâng chưa hiểu thì ông Anh đưa bộ quần áo mới.
Mặc vào đi, đồ cũ bỏ hết rồi về!
Mới xa nhà hơn 8 tháng mà Em có cảm giác như hàng thế kỷ, ngồi trên xe cảnh vật nó cứ lạ lẫm rồi quen dần, các hàng cây líu ríu bên đường nhìn nó cũng đẹp lạ chứ không phải 4 bức tường mà Em mấy tháng nay luôn nằm ngóng đến quen thuộc từng vết vữa bị bở ra, vôi bị phồng do thời tiết...
Xe đi mãi cũng về tới nhà, về nhà thấy 2 anh CA thân với nhà Em và nhiều họ hàng chờ Em về ăn cơm, Mẹ Em giục đi tắm, rồi vào ăn cơm... nhưng nước mắt ngân ngấn và quay đi.
Thời gian đầu về nhà, Em cũng chăm chỉ dạy sớm làm việc nhà sau đó đi học, không khí gia đình trở nên đầm ấm và hạnh phúc hơn. Nhưng được 1 thời gian đi học lại có tiền và vô tình gặp lại mấy ông bạn nên Em lại tiếp tục trở lại con đường đen tối, thời gian đó Em quen bạn ở khắp nơi như Đê Yên Phụ, Vĩnh tuy, Mỹ Đình, láng, Thanh xuân... bạn bè cứ chờ người nhà Em đưa đến trường là đón đi, tụ tập rồi đi dạt nhà... ở hết chỗ này đến chỗ khác, người lại gầy và xanh như đúng chất nghiện, sau đó bị đuổi học vì nợ môn quá nhiều, không đủ tiêu chuẩn để bảo lưu...
Thời gian đó Em cũng chứng kiến 1 số người bỏ được ma túy nhưng mà toàn do hoàn cảnh may số Em chưa dính phải điều đó, Em có chơi với 1 thằng tên C con nhà công trình Dầu khí VN, gia đình cũng gia giáo thế mà nó nghiện đến mức đâm hết cả ven rồi, hôm nhà nó đưa tiền đi mua thuốc tim cho Bố nó thì nó đi 1 mạch, phê pha rồi về và tất nhiên tiền đó nó đã nướng vào ma túy, mới về gần nhà nó đã nghe tiếng kêu than vật vã... Bố nó ra đi vì nó, Mẹ nó quá uất ức cũng ra đi sau Bố nó 1 thời gian... Sau đó nó xin Chị nó cho đi cai và quyết tâm đến tận bây giờ, nó hơn Em 2 tuổi, học giỏi nhưng bây giờ vẫn bám váy vợ và sống trên tiền thuê nhà do bố mẹ nó để lại, tuy nhiên nó đã từ bỏ thật sự.
Tiếp người thứ 2 béo tốt mà Em ko tin đã từng nghiện, sau này Em mới biết là nghiện suýt chết bây giờ đã bỏ được do người Mẹ trước khi mất bảo Nó nhớ bỏ đi, nhà có mỗi con... ( Em không nhớ lắm), đó là HT cũng nổi tiếng bên PM. riêng cậu này lúc trước gặp Em luôn khuyên Em bỏ ( lúc đó cậu ý đã bỏ vài năm), bây giờ vợ con đàng hoàng và giàu có.
Rồi sự việc cũng vỡ lở, Em lại đối mặt với trại cai nghiện lần 2, lần này khốc liệt thật sự khi không còn người đỡ và anh, em trại nữa vì người Cũ đã về, người mới đến nghe dư âm cũ của Em và thêu dệt thêm tự dưng biến Em thành người nổi tiếng, chính cái tiếng tăm đó nó hại Em và làm Em phải tìm mọi cách rời khỏi nơi khắc nghiệt này!
Trại của Em gồm 2 phân khu, phân khu 1 là những đứa mới, ngoan điều kiện... Chỉ cai nghiện và lao động ở trong nhà, phân trại 2 ở cách đó 30km làm việc toàn giữa trời nắng chang chang, các công việc như đóng gạch, nuôi cá, trồng cây, xây dựng rồi đi làm công trình cho dân...

bomit

Xe tăng
Em lạc vào "đường" của cụ Đời từ tối qua đến giờ đọc hết 46 trang rồi vào comment.
Em cũng trạc tuổi cụ và cũng có vài thằng bạn xanh cỏ vì hàng trắng này.
Đợt cuối 9x cơn lốc ma tuý nó chạy về vùng ngoại thành Gia Lâm chỗ em làm tê liệt trai tráng từ 75-82.
Mà lần ấy mốt cv với nghiện thế nhỉ?
Vài lần học về chúng nó rủ em đi chơi cùng lên chợ Việt Hưng hc bến xe GL, em ngồi xem cả bọn trai gái chơi hàng trắng. Em chỉ xem hc đi ur với chúng nó nên may mà thoát đc.
Kính phục cụ chủ về nghị lực và chúc cụ cùng gđ luôn khoẻ!

Phuco2007

Xe lăn
Cơn bão Heroin và HIV quét qua cả 1 thế hệ thanh thiếu niên VN giai đoạn đó. Người chết thì cô quạnh, kẻ sống thì thân tàn ma dại, cuộc đời tàn phế bị người đời khinh rẻ. Có khu phố hầu như tất cả nam thanh niên đều là đệ tử của nàng tiên áo trắng. Đến bi giờ nghĩ mà vẫn còn rùng mình, sởn gai ốc!

Trungchach

Xe tải
Em trước thuê nhà ở K2 Thịnh Thịnh, cứ đầu tháng có con county 24 chỗ đỗ ở khu, gần như tháng nào cũng vậy. Em tự nhủ dân khu này chơi phết toàn hội hè du lịch. Sau hỏi bà bán nước mới biết dân trong khu thuê xe vào Tân Kỳ, Thanh Lâm thăm con em chịu án ma tuý. Thế hệ 6x, 7x thanh niên toàn hi sinh với mặc áo juve

Abram

Xe điện
Vâng, Hôm trước đi qua quê bác ấy chỗ gần nhà thằng Luyện ý, E định hỏi thăm để vào... nhưng quyết định cuối cùng là đi về... chôn vùi quá khứ đi, có khi Anh ấy còn vui hơn, vì dù sao Anh ý cũng là dân có học do đường đời sai lối nên có lẽ cảm thông với Em.
Với những gì cụ kể, em nghĩ cụ nên đến đó, dù chỉ một lần...Một mình có lẽ tốt hơn...

ngocxit78

Xe hơi
Thằng nghiện là thế, khi bình thường thì cũng nghĩ nhiều lắm, cũng muốn rũ bỏ tất cả... nhưng khi bước vào cuộc đời ko có bản lĩnh nó lại về với bản năng của thằng nghiện, đó là ma túy...
Trở lại truyện trại trường... Đêm đó chính đội trưởng PT ( là thằng nghiện đứng đầu) sang nói chuyện tử tế với Em, ở với Anh, Em rồi thì tử tế... DCM tao điên lên tao giết hết đấy, mày sống với A,Em chứ đừng nghĩ dựa cán bộ... lại bài của nghiện. Hôm đó Em được ra sân uống chè ăn bánh, thích nằm ngồi thì tùy... ngắm trăng miễn phí và ko gây gổ với ai, nhưng bọn nghiện bình dân nhìn Em bắt đầu sợ. Tất cả các phòng sau đó Em đều được dạo chơi, các BT đều coi Em là chip ( nhỏ tuổi, trắng trẻo... con nhà gia giáo), nói gì thì nói bọn nghiện dù sao đi nữa phần người vẫn có... nó cưng nựng Em lắm... khi Em đã có chỗ đứng và được A, Em bao bọc do vậy.... Em đã hư thật sự!
Không được lên buồng chia cơm hôm sau nên Em xin luôn Anh K cho Em ở lại buồng nan, Em chỉ có 3 hôm mà đã dám mò xuống khu kỷ luật khi đi làm, xuống gặp anh T lúc đó đã được hạ chân xuống, người tím bầm vì máu ít dồn về não, người thì ngơ ngơ vì tâm thần chưa ổn định ( ko phải tâm lý nhé), Em ném cơm vào cho T, sữa và khuyên ăn đi, hết giờ nghỉ rồi...Em ko xuống là nằm lại với A đấy. Anh T cười rất hiền, và bảo Em: mày kiếm anh điếu thuốc thì hơn. Chấp nhận bị kỷ luật, Em vác điếu cày xuống, hút xong phát T nằm vật ra thở dốc:)).
Bên trên có tiếng giày, Em giật mình ngửa lên nhìn... thấy chú C tụt lại! sau 3 ngày nữa thì T về buồng, nhưng mặt trắng bệch... người ko ăn nổi nữa, đút cháo loãng mà vẫn kêu đau cổ... được đưa về nhà vì Trung tâm sợ phải chi 950k tiền chôn cất với lý do HIV giai đoạn cuối và gọi gia đình lên đón, còn lý do chính đáng thì đã được chôn sâu theo T.
đọc đến đoạn này em hơi thấy buồn và có chút hụt hẫng. e mong 1 cái kết có hậu cho a T.biết là khó nhưng thâm tâm vẫn mong...

chuaco4banh

Xe buýt
VHN nghiện lòi mắt, đợt mở quán Bạn Tôi và chạy xe jeep đấm vợ là LA suốt vì... Anh ấy thiếu thuốc mà cứ lắm mồm:))
Giờ Em thấy ngon lành rồi ạ, Vợ chồng lại như chim câu!
Chuẩn cụ, vẫn quan bạn tôi, vẫn tự quấn thuốc, bg như đôi cu cu.

colangxxi

Xe buýt
Em tưởng vc cụ ấy Nam tiến mà cụ, vì không thấy đóng phim nữa