[Funland] Thằng nghiện

Meovang007

Xe buýt
Hồi đó mới có đua xe em nhớ có cụ nào đi xe Max trắng ( em nhớ hình như là Hiệp . C Q Hiệp gì đó )phải ko các cụ . Hồi đấy em cũng hay lên Hồ xem đua , chỗ bưu điẹn kéo đến vòi phun ( ngàm cá mập bây giờ) dân tình xếp đúng là khoảng đường khoảng 2m . Nhiều ẻm trong đoàn đi đến đó đông quá còn bị dân tình quây xé hết áo , rồi CA lùa cả xe cam nhoi g đổ bộ đi đến đâu ông nào chạy ko kịp nằm đến đó , cơ động chạy đến đáu người nằm đến đó . Hồi đó em có lần chạy vào ngõ cụt đối diện đồn Hàng Bông , dúng lúc có chú đứng ngoài cửa đồn thấy em vào ngõ cụt đi bộ vào bắt sống em chả có đường chạy , vào đồn nhìn nhiều chú bị đánh bò lê vào đồn cũng hãi . Sau đó đồn Hàng Bông đông quá nên sáng hôm sau bọn em bị chuyển sang đồn khác ( em cũng ko nhớ đồn Hàng gì ) dm mình lên Xít đờ ca còn bị chú chạy theo cầm roi điện bấm tành tạch . Hồi đó CA cũng bị ăn gạch nhiều nên cay lắm . Cũng phải hai mấy năm rồi , 1 thời mới lớn hihi
Em hỏi khí ko phải Cụ hải vợ đà nẵng đây phỏng.

Sent from my SM-G925F using Tapatalk

AirSupply

Xe buýt
bác biết qua đọc báo dân trí à :D
mấy cái tên bác kể toàn thấy public trên báo
Còn ai nữa bác khui ra nốt đê :))
Ngoài Hồng Sơn thì mấy chú kia em chắc là ngẹo sau. Hồng Sơn em gặp Thanh Nhàn rồi, đợt đó chắc ông anh hết vẹo nên trông hơi tã, gặp tuy có biết qua loa rồi nhưng hơi bất ngờ một chút vì được gặp thực tế chứ không phải nghe qua loa :D

redriver2918

Xe tải
Ôi trời ngày trước 98 bà già em nằm ở bệnh viện bưu điện điều trị, thấy đỡ đỡ tán mãi một tối bà mới chịu để em chở bà ra bờ hồ chơi = mini nhật. Ôi trời ơi đang đạp dọc phố Huế thì gặp đoàn đua bão qua, nghe tiếng xe xé vải đinh tai nhức óc rồi đoàn xe như gío phóng vùn vụt qua, em ấn tượng mãi với 1 chú chạy 82 chạy cuối đoàn nhưng nhất định không chịu rớt đoàn, chạy có lúc bốc cả đầu con 82 lên. Báo hại bà già em hoảng quá tụt cả huyết áp, đứng không vững bắt em chở quay lại ngay bệnh viện ở phố huế, kèm theo bài chửi em 30 phút. Cảm giác đoàn đua nó chạy sát sạt mình đến bây h em vẫn nhớ như in, như đoàn tàu cao tốc lướt qua vậy, mình chỉ biết đứng im, chân tay bất động không thể điều khiển nổi xe để rẽ vào vỉa hè nữa.

jaguarpl

Xe buýt
Cụ vua bãi rác vẫn quán bt ngõ 95 chùa bộc mà.
4 nhóc, lớn tướng cả rồi.
Vẫn cuốn tay Mac baren vị cafe, k đầu lọc.
Thỉnh thoảng em vẫn gặp 2 vc đi ăn phở sáng.

abcz

Xe điện
Không biết Hiệp gà có cai được không các cụ nhỉ?

norvo

Xe tải
Hôm nay chủ thớt giải lao hay sao mà giờ này chưa thấy đâu làm em cứ vô rồi ra sốt ruột quá. Ngóng chuyện cụ như ngóng ny ý

Taxi-VIC

Xe tải
Thằng cháu em ngáo đá còn tưởng bố nó là ăn trộm, no hai tay hai dao bắt bố nó ngồi im trên giường còn nó gọi công an phường đến bắt trộm. May cho nó là bác ruột làm lãnh đạo quận sở tại nên được đi nằm trại tâm thần. Giờ mới cưới vợ, tu tỉnh làm ăn nhưng không biết còn đá gà đá vịt không

Latte

Xe tăng
Tội tù vì đua Xe đầu tiên e biết là Hiệp Sơn năm 95, vì tội đua Xe ăn tiền với Cường Ba Toong, đi khoá 6 tháng. Nó ra tù thì lại đc bọn số cho đi bắt đua, cái thằng Người nhỏ đi TZM bắt đua là nó đấy. Cụ chủ thớt duongdoi với cụ chắc tầm tuổi đầu 8x, bọn Em 7x nên năm 91,92 đã lượn hồ rồi, đến năm 95, 96 là ít đua đòi rồi. Bạn hồi đấy của Em nghiện chết nhiều, toàn con nhà giầu :(
Hiệp Sơn Hàng Điếu trình cũng hàng khủng, nó úp mấy cái vỉa cảm tử, cứu thế, lăng....như không. Hồi đấy em cũng a dua ra trà đá đá phun nước hóng phê kinh. Nhưng mà em ấn tượng nhất là anh Cơ ( chả biết tên thật là gì) làm cắt tóc ở Quang Trung, để cái đầu như mãn thanh hay chạy con. Babetta dẫn đoàn mới kinh , khuấy động phong trào vui phết.

dream gà

Xe đạp
Giá mà người yêu cũ của em đọc đc những lời tâm sự của cụ đường đời để có thêm quyết tâm dứt bỏ đc sự cám dỗ của mt. Thương và nhớ anh quay quắt nhưng thực sự e k còn niềm tin và can đảm để cùng bước tiếp dù anh hứa hẹn sẽ vì em mà thay đổi. Cụ đường đời thật may mắn và giàu nghị lực. Em chân thành kính cụ 1 ly.
Nếu NYC của mợ cũng giàu nghị lực như cụ Đời thì mợ lại có niềm tin để bước tiếp cùng cậu chứ?

chuacoxehoi

Xe tải
quay sổ số có 1 hội đồng liên ngành thuế, tài chính, cty sổ số. Thời ấy ngồi hội đồng mỗi buổi chiều giám sát, thù lao mấy lít.

Đấy là ở miền Bắc, Hà Nội. Các tỉnh trong kia em không biết ạ.

Còn chuyện ông kia là kể lại cho bác chủ top thì cũng biết vậy thôi....., nói chung không thể xác thực 100%.
Chuyện này như phim, nhưng thực tế em chứng kiến và cũng là nạn nhân của sổ số tỉnh. Thời năm 94 -95, hồi các tỉnh thành đều được làm sổ số, nạn đề đóm khắp mọi nhà, cứ chiều đến là ra cty sổ số để đợi quay, hồi đầu thì quay bằng cái giống như bánh xe đạp, về sau mới quay bằng lồng. Hôm đấy, dân tình kháo nhau là có hai chủ đề lớn chơi nhau và 100% đề chiều nay về xx, thế là dân tình đổ xô vào oánh con đấy, chiều đến ra cty sổ số xem quay thì chuẩn cnml, đang hò reo ăn mừng thì tự dưng có chục anh xô đẩy nhau, giả vờ oánh nhau, đuổi nhau lên tận khu quay, xô đẩy bàn ghế, thiết bị quay...thế là hủy kết quả. Sau vụ đấy hình như cũng dừng việc quay sổ ở các tỉnh thì phải, em cũng mất con 80 máy cánh dạo đấy.

4banh_2xe

Xe tăng
Nhà mình có anh con bác ruột, cũng 7x thuộc nhóm Mai Động. Vào trại cai được chừng 1 tháng thì chết tại viện. Gia đình xem người thì nát hết.

Những chuyện như này và chuyện tù cũng nên biên tử tế để cho kẻ chưa biết còn biết, đặng mà sợ đi 1 chút trước khi anh hùng hổ báo với cả sỹ dởm.

Mình ủng hộ bác đường đời biên tập cẩn thận và xuất bản có thể dưới bút danh nào đó. Việc xuất bản thì có hình thức sách điện tử, hiệu quả cũng tốt lắm kể cả là chuyện kinh tế lẫn việc tránh bị lằng nhằng rắc rối.

Góp 1 ý: bác có thể đưa link post lên trang đầu để tìm cho dễ.
Em cũng có ý như cụ nhưng chủ là copy lại cho người thân đọc thôi ạ. Cụ làm thì hay quá.

đường đời

Xe tăng
Thời gian đầu về nhà, Em cũng chăm chỉ dạy sớm làm việc nhà sau đó đi học, không khí gia đình trở nên đầm ấm và hạnh phúc hơn. Nhưng được 1 thời gian đi học lại có tiền và vô tình gặp lại mấy ông bạn nên Em lại tiếp tục trở lại con đường đen tối, thời gian đó Em quen bạn ở khắp nơi như Đê Yên Phụ, Vĩnh tuy, Mỹ Đình, láng, Thanh xuân... bạn bè cứ chờ người nhà Em đưa đến trường là đón đi, tụ tập rồi đi dạt nhà... ở hết chỗ này đến chỗ khác, người lại gầy và xanh như đúng chất nghiện, sau đó bị đuổi học vì nợ môn quá nhiều, không đủ tiêu chuẩn để bảo lưu...
Thời gian đó Em cũng chứng kiến 1 số người bỏ được ma túy nhưng mà toàn do hoàn cảnh may số Em chưa dính phải điều đó, Em có chơi với 1 thằng tên C con nhà công trình Dầu khí VN, gia đình cũng gia giáo thế mà nó nghiện đến mức đâm hết cả ven rồi, hôm nhà nó đưa tiền đi mua thuốc tim cho Bố nó thì nó đi 1 mạch, phê pha rồi về và tất nhiên tiền đó nó đã nướng vào ma túy, mới về gần nhà nó đã nghe tiếng kêu than vật vã... Bố nó ra đi vì nó, Mẹ nó quá uất ức cũng ra đi sau Bố nó 1 thời gian... Sau đó nó xin Chị nó cho đi cai và quyết tâm đến tận bây giờ, nó hơn Em 2 tuổi, học giỏi nhưng bây giờ vẫn bám váy vợ và sống trên tiền thuê nhà do bố mẹ nó để lại, tuy nhiên nó đã từ bỏ thật sự.
Tiếp người thứ 2 béo tốt mà Em ko tin đã từng nghiện, sau này Em mới biết là nghiện suýt chết bây giờ đã bỏ được do người Mẹ trước khi mất bảo Nó nhớ bỏ đi, nhà có mỗi con... ( Em không nhớ lắm), đó là HT cũng nổi tiếng bên PM. riêng cậu này lúc trước gặp Em luôn khuyên Em bỏ ( lúc đó cậu ý đã bỏ vài năm), bây giờ vợ con đàng hoàng và giàu có.
Rồi sự việc cũng vỡ lở, Em lại đối mặt với trại cai nghiện lần 2, lần này khốc liệt thật sự khi không còn người đỡ và anh, em trại nữa vì người Cũ đã về, người mới đến nghe dư âm cũ của Em và thêu dệt thêm tự dưng biến Em thành người nổi tiếng, chính cái tiếng tăm đó nó hại Em và làm Em phải tìm mọi cách rời khỏi nơi khắc nghiệt này!
Trại của Em gồm 2 phân khu, phân khu 1 là những đứa mới, ngoan điều kiện... Chỉ cai nghiện và lao động ở trong nhà, phân trại 2 ở cách đó 30km làm việc toàn giữa trời nắng chang chang, các công việc như đóng gạch, nuôi cá, trồng cây, xây dựng rồi đi làm công trình cho dân...
Nói lại dân nghiện thời kỳ thứ 2 Em va vào hình như đã bắt đầu bễ ( xuống dốc), Ngoài heroin nó phải trộn thêm xen phen, do thiếu thuốc cộng với xenphen nó rẻ ( 10k/ống) mà phê đến không nhớ nhà luôn, chúng nó bê tha đến mức có thằng lú lẫn ra ngồi nói chuyện với chó nhật... thời đó nhiều chó nhật lắm
Thằng nghiện nôn thì chó chạy ra liếm, nó ngồi với con chó như ngồi với bố người yêu:
- Ông vừa phải thôi nhé, tôi nghiện thì đã sao. Ông cấm cái CCC nhé. Và tuyên bố xanh rờn với con chó: Tôi và con ông đã yêu nhau rồi, Ông éo cấm được đâu:))
Con chó thì cứ sủa ăng ẳng, nghếch mồm lên để đợi Ông nghiện nôn tiếp!
Đấy là chưa kể có những trường hợp gia đình cho cai ở nhà bằng thuốc lú, sau đó ra đường cứ ngớ ngớ ngẩn ngẩn, chả nhớ ai vào ai nhưng vẫn 1 mực đi kiếm ma túy... ma túy nó ăn vào người như 1 tiềm thức!
Lúc chuẩn bị lên trại lần thứ 2 thì Em cũng đã nằm nhà để cai nghiện, buổi tối ở nhà chịu không ngủ được... Sáng dậy vật nên mệt phờ râu, con bé người yêu lúc đó cũng đến chăm sóc nhiệt tình, nằm trong phòng chả có gì chơi nên Em tuyền đóng cửa lại để chơi vật nhau... Cứ cho vào phát chưa hiểu chuyện gì đã ra:)). Đợt đó Mẹ Em ở hẳn nhà trông Em vì Bố bảo có mỗi việc ở nhà trông con mà cũng ko nên hồn, Tôi ko cần cô kiếm tiền.
Hôm đó ở nhà tù túng mất mấy ngày, Em bảo với con bé người yêu... Em ra nịnh Mẹ cho Anh đi chơi tí... đỡ ngu người. ( Bé này thì thuộc dạng gia đình có điều kiện, Em gặp nó khi ra trại lần 1 và Em lúc đó vẫn còn trắng trẻo đẹp trai học đại học, gia đình gia giáo.. nên nó kết cũng đúng thôi. Thời gian đầu mới về Em cũng có xe để đi học, sau này vập vào tiếp thì bán, đặt liên miên... Nhưng Bé này tuyền hỏi Anh có mua SH không để Em mua, nghiện có tư cách của nghiện chứ... Xe không lấy nhưng tiền của nó thì Em cầm đều:)), Xe cần đi đâu thì Em lấy của nhà nó, 2 Chị, Em nhà nó đều quý Em vì Em hiền, do các hoàn cảnh đưa đẩy như vậy nên lần 2 Em không bị nát toét như những thằng nghiện khác, Yêu bé này nhưng buổi tối Em toàn nghĩ đến đứa người yêu Cũ ( Tên H), rất đẹp cũng vì Em mà phải đi Sài Gòn để sống. Thời trước đó nhà Em kia là dân phố cổ, xinh gái lắm yêu nhau từ năm lớp 10 khi đó Em đã bắt đầu chơi ma túy 1 thời gian, gặp thằng Anh nó cũng chơi:D, nghiện chỉ cần nhìn phát là bắt sóng được ngay, Em với thằng anh H, quấn đến nhau còn còn hơn người yêu, gia đình nó cứ tưởng 2 A,Em hợp gu:D
lan man quá Em chở về chuyện cũ, hôm đó Em nhờ nó ra nói với Mẹ, Mẹ em thì tin người và đồng ý mở cửa cho đi với điều kiện về trước khi Bố có mặt ở nhà. Em sướng quá xuống lấy con forc của Em kia và đèo Em ấy đi chơi rồi sang nhà nó, Em bảo nó lên nhà Em đi có việc, có gì gọi điện thoại nhưng là điện thoại của nó:)), ko quên suẩy thêm ít tiền nó định không đưa, Em cáu tiết lên cho 1 bài ngay và luôn... có xiền rồi thì nhất quyết đi phá đời tiếp. Tối hôm đó thấy có điện thoại khi Em đang phê pha, tiếng Mẹ khóc... Bố vừa đánh Mẹ, đây là lần đầu tiên cũng là lần cuối cùng cho đến nay Bố em động tay chân với Mẹ vì dám thả Em ra. Ngồi nghĩ kỹ khi đủ thuốc, Em về nhà và xin đi cai lần 2, lần cuối cùng và chuyện của Em cũng sắp kết thúc!

Chỉnh sửa cuối:

đường đời

Xe tăng
Chuyện này như phim, nhưng thực tế em chứng kiến và cũng là nạn nhân của sổ số tỉnh. Thời năm 94 -95, hồi các tỉnh thành đều được làm sổ số, nạn đề đóm khắp mọi nhà, cứ chiều đến là ra cty sổ số để đợi quay, hồi đầu thì quay bằng cái giống như bánh xe đạp, về sau mới quay bằng lồng. Hôm đấy, dân tình kháo nhau là có hai chủ đề lớn chơi nhau và 100% đề chiều nay về xx, thế là dân tình đổ xô vào oánh con đấy, chiều đến ra cty sổ số xem quay thì chuẩn cnml, đang hò reo ăn mừng thì tự dưng có chục anh xô đẩy nhau, giả vờ oánh nhau, đuổi nhau lên tận khu quay, xô đẩy bàn ghế, thiết bị quay...thế là hủy kết quả. Sau vụ đấy hình như cũng dừng việc quay sổ ở các tỉnh thì phải, em cũng mất con 80 máy cánh dạo đấy.
Thì chuyện này ít người tin nhưng ai đã va vấp là biết mà Cụ, rất nhiều vụ đã được phanh phui lên báo chí. Nói thật còn 1 số chuyện cháu gặp trong đó nhưng cháu ko nói hoặc giảm nhẹ đi vì bây giờ Cháu nghĩ cũng không nên, nhất là đang bầu cử, đến 22 mới hết nói ra lại được lên làm án điểm thì teo:D.