[Funland] Thằng nghiện

hklm

Xe tải
Cụ kể nhanh nhanh đến đoạn gặp lại cố nhân đê :)),em cũng có thg cu em,bị đi 2 năm,sau vào đấy nó móc nối đc với thg nữa,2 thg bật lại tb,thế là chúng nó lên luôn từ đấy,hết án gd lên đón về nó xin ở lại thêm 2 năm nữa :))
Trong môi trường đấy cờ đến tay ai người đấy phất, nó cũng là lẽ thường, âu nó cũng là cái liễn. Chứ cứ thù hằn như cụ suy nghĩ chắc giết nhau suốt ngày...

dream gà

Xe đạp
:D:D
Ở Ngọc Châu cơ cụ ạ. Có một trại nhưng chắc không phải vì thấy cụ chủ bảo có tường gạch cao 10m. Trại ở đó chỉ có rào thép gai thôi..

Bác chủ có phải đang có vị trí P ở tt SS ko? E ngẫu hứng dựa vào thông tin bác đưa ra thôi, đừng bân tâm gì nhé

Dù Sao cám ơn bác vì một topic sinh động, đúng lứa cách đây 20năm
Trung tâm cai nghiện BG ở cây số 4, Song Mai, BG mà cụ ơi,
Đọc chuyện cụ kể, em cũng gặp lại một số gương mặt quen nhiều năm trước đây dù em không đi trại BG lần nào.
Em đoán ra cụ là ai rồi. Chân thành kính cụ một ly.
Cũng giống như em đoán ra mợ là ai thôi mà. Không nhận ra nhau nữa thì...........:D

Gừng

Xe container
hồi xưa trên thuỷ diện thác bà có cái cảnh bốc đá hãi hùng

Viettel

[Tịch thu bằng lái]
Ở trên này Em làm thủ kho, có nghĩa là toàn bộ đồ của gia đình các nhà gửi vào Em giữ hết phân phát đều cho mọi người ăn vào các buổi tối khi toàn đội xem tivi hết thì thôi, ai ốm thì có thêm sữa đường, mỳ tôm, cháo hộp... bọn Em ra đội Em luôn được đi cùng anh T, N. 3 anh em toàn chui vào nhà dân mua rượi uống, cứ mang đồ ăn của bọn nghiện ra đổi chứ ko dùng tiền, thi thoảng lại ăn trứng gà mới đẻ của dân vì vào gọi mua rượi mà chả có ai... thấy gà quác quác, vừa đau vừa rát:)), đích thị gà đẻ mà chủ nhà không có nên vác trứng ra húp là đương nhiên, rượi thì trong đó cấm nhưng anh T luôn mua được của dân, dân gần đó cho vào cái túi nilon buộc chặt để các chỗ theo quy định, mọi đứa nghiện khi về luôn bị cán bộ kiểm tra, sờ nắn nhưng Anh T tuyệt nhiên không bị, 1 tuần phải 2 đến 3 lần, cứ về đến trại là anh ý rút trong người ra rượi, lúc dưới chân lúc trong bụng. Sau này Em mới biết thực ra cán bộ bỏ qua, chứ biết hết... có hôm Em bị sâu răng đau quá chả biết làm thế nào, Anh ấy đưa rượi bảo ngậm... Em chơi cả bóng rồi lăn quay ra ngủ. Có lần bọn Em dẫn đội ra xây nhà cho dân, ông cán bộ xuống thấy bọn Em ngồi uống rượi cũng làm chén và nói: Uống bớt đi, không lần sau cầm về trại là tao kỷ luật đấy:))
Sau lần đó bọn Em cẩn thận hơn!
Lại nói về hôm Mẹ em xuống trước khi về buồng Em có nói Mẹ mua cho con nửa con chó, con thèm quá... bà trợn mắt hỏi sao giờ mày ăn khỏe thế, Em mới giải thích... ở trong này ăn chung nửa con vẫn ít ạ. Ngay hôm đó Em có đến gần 3 con, vì ngoài chợ làng nó hết chứ không 5 con cũng có. Em mời cả trại ăn, cán bộ khôn hơn chó xơi hết cả chân của bọn Em:)) nhưng bù lại Em lại được tặng mấy chai, có thằng ko uống, Em lại hưởng... rượi trong đó ngon thật ạ, uống phê lồi mắt... ra ngoài đời Em toàn uống bia, rất ít khi động vào rượi!
Gấu nhà cụ trước khi cưới có biết được quá khứ "hoành tráng" của cụ không?

Đi cai nghiện cụ làm như đi tây ý nhỉ

Ngo Rung

Xe lăn
Hi hi, thời sv lão nào chả có vài em sơ cua:)
Hứ, làm ai cũng như lão ấy, em ngày trước nhiều em theo đuổi nhưng nhát, các em rủ đi chợi thì trốn biệt :D, tốt nghiệp đi làm mãi mới cua được Gấu bây giờ đấy :))
Đi làm Cty mấy năm, bị các chị già ở Cty bắt đeo biển "hàng tồn cần thanh lý" =))

IFAW50

Xe tải
Kể cụ nghe ông anh con bác em về chuyện cai nghiện. Gia đình có đk dính nghiện, 1997 bị phường bắt vì hút thuốc phiện gia đình lên xin xỏ và bơm ra chút tiền rồi thoát nạn. 1998 bị bắt lần 2, phường báo về nhà ông bác thả ngay con chó ra cầm xích lên phường xin về. Nhà cách phường khỏảng 1km, xích như con chó và đi bộ về nhà xích đúng vào vị trí con chó. Ko bơm tiền dính tội hút có tổ chức đi đủ 7 niên, 2005 ra tù. Tưởng rằng ngon, 2007 cưới vợ cả nhà đều nghĩ đã làm lại cuộc đời. Đến 2013 có 2 đứa con và cũng là lúc cả nhà phát hiện ra vẫn nghiện.
Đấy là chuyện nhà em, còn xung quanh nhiều trường hợp nữa. Nên em chưa bao h tin là nghiện sẽ cai được cả, có chắc chỉ trên báo.
Thật cai được không ạ?, em thấy cai được ít lắm, ko chém nhé vì bạn bè, họ hàng, hàng xóm em tiếp xúc đủ cả, nghiện đi liền với rất nhiều thứ, thực sự em ko muốn nói.
Em muốn nói với các cụ là: nghiện ma túy rất khó cai nhưng k phải là k thể, chỉ cai đc khi có chí hướng nhất định, mục tiêu sống + với những gì có thể gọi là hoài bão trong tương lai, chứ với những thành phần đang chuẩn bị ra trại mà đã có ý định gom tiền để khi về trong túi đã có tiền và việc đầu tiên là gọi xe ôm đi làm cái cho thỏa nỗi nhớ thì muôn thủa cũng chỉ là thằng nghiện thôi các cụ ạ.

4banh_2xe

Xe tăng
Giờ này mà vẫn chưa thấy cụ chủ phọt thêm nhỉ? Vật phết.

hunggal

Xe tăng
Lần đầu tiên Em thấy Ông TM run run, Con ra giữ sức khỏe và nhớ lời Bố dặn nhé... mọi người đang rửa tay chân phi ra tiễn và sờ tay Em cứ như lúc Phạm Tuân đi trường quay về ý, Ra ngoài cửa gặp Anh K đứng cười rất điêu và dặn dò" đừng quay lại nhé", sau này ra ngoài đừng oánh anh!
Thế sau này bác còn gặp "bố" TM nữa không ạ?

supercar

Xe máy
Đánh dấu để đọc dần, cảm ơn cụ chủ đã có bài viết hay để anh em có thêm kinh nghiệm nuôi dạy con cái.

vinatrans

Xe buýt
Văn phong của cụ hay quá.
Em oánh dấu đọc dần

IFAW50

Xe tải
Ko phải ạ....92 trẻ ranh nó mang ra bến Phía Nam vào hàng cà phê hút lộ thiên...ai hỏi nó còn bảo thuốc xông họng kia.
Cứ ngồi im đấy mà đọc ko phải nhẩy lên vỗ ngực đâu. Mà 91 mới vào ĐH thì kém cháu nửa giáp đấy.
Đọc còm của cụ em tự thấy mình còn thua tuổi cụ 5-7 niên, nhưng kết cái văn hóa của cụ, tuy có bức xúc nhưng cụ vẫn dành cho đối phương sự tôn trọng theo đúng phong cách OFF.