[Funland] Thằng nghiện

STin

Xe tải
Giờ em mới biết.
cứ tưởng có mỗi ở voz thôi.
đẹt mợ chúng nó, lấy truyện của mình đăng éo trả xu mịa nào nhuận bút nhỉ :)
Cụ llac chởi bỏ mia nó đi. E tưởng bọn nó phải xin ý kiến cụ chứ

manhhab

Xe buýt
trong chuyện cụ nhắc đến M Tám Bính, em vẫn nhớ hội này. Hồi đó em này cầm trịch khu Kim Liên Đống Đa, có cô em gái cùng khóa em cũng dẫn đầu hội nữ ở trường chuyên vít tóc úp xọt các em khác. Cũng gần 20 năm rồi.

đường đời

Xe tăng
Cụ chủ cho e hỏi: đi tù thì mất quyền công dân bị đánh đập còn dc chứ đi cai nghiện mà sao cũng kinh thế nhỉ
Cụ ơi, Cụ có thấy đọc mấy còm trên của các Cụ khác ko ạ?
Nó vất vả hơn nhiều, các ông tù lâu năm vào bọn Em càng quý ạ... riêng cái bàn chải cùn đưa đi để tẩy uế mực và mùi tù đã chán đời rồi. Bác cạo bao giờ cho hết ô uế của dân tù... người nghiện còn 50% là công dân nhưng cán bộ thì luôn nói: mày là đối tượng nên mày phải Câm Mù Điếc.
Còn ma cũ thì: DCM mày mở mồm là éo có răng ăn cơm đâu, câm cho anh nhờ... lồi lõm thì số mày đen như m.õm chó!

DVG

Xe điện
Chỗ em ở chỉ cần ra bến tàu điện,hoặc ra banhoff gặp mấy chú nhọ kiểu gì cũng có.mà em thấy giá chỉ bằng bao man.5€.
Rẻ kinh, bên em ra phố đèn đỏ 40€ có 15 phút :((

đường đời

Xe tăng
Giờ em mới biết.
cứ tưởng có mỗi ở voz thôi.
đẹt mợ chúng nó, lấy truyện của mình đăng éo trả xu mịa nào nhuận bút nhỉ :)
Hay Cụ làm tập mới với giai đoạn cả nước chuyển mình đê, lần này viết có ký tên đầy đủ, thằng nào cướp nhuận bút thì kiện lên tận tòa cuốc tế cho máu:D

hacide

Xe tăng

jaguarpl

Xe buýt
Hay Cụ làm tập mới với giai đoạn cả nước chuyển mình đê, lần này viết có ký tên đầy đủ, thằng nào cướp nhuận bút thì kiện lên tận tòa cuốc tế cho máu:D
Giờ đầu nó lú rồi cụ.
Nhớ gì viết nấy. đang viết lại nhớ ra thêm nhưng em k sửa mà còm ở thớt đó luôn.
em còn 10 năm làm báo đi khắp miền bắc
nhưng chưa có thời gian viết lại.
hồi đó em chưa có nick ofun, cũng có mấy em bảo viết sang đây nhưng em ngại.

Chỉnh sửa cuối:

HwngHD

Xe tăng
Cụ ơi, Cụ có thấy đọc mấy còm trên của các Cụ khác ko ạ?
Nó vất vả hơn nhiều, các ông tù lâu năm vào bọn Em càng quý ạ... riêng cái bàn chải cùn đưa đi để tẩy uế mực và mùi tù đã chán đời rồi. Bác cạo bao giờ cho hết ô uế của dân tù... người nghiện còn 50% là công dân nhưng cán bộ thì luôn nói: mày là đối tượng nên mày phải Câm Mù Điếc.
Còn ma cũ thì: DCM mày mở mồm là éo có răng ăn cơm đâu, câm cho anh nhờ... lồi lõm thì số mày đen như m.õm chó!
Vâng nhưng ít ra vẫn còn pháp luật, người nhà lên thăm thì nhờ viết đơn tố cáo, hoặc dc về rồi thì tố cáo với cả quản giáo sợ nhất là chết tù, thế mà trại cai e thấy bác kể chôn ng như cơm bữa,
Đến thực tế là sợ đi cai hơn đi tù vậy mà bọn nghiện nó cứ ngang nhiên chẳng sợ ai cả.

jaguarpl

Xe buýt
Vâng nhưng ít ra vẫn còn pháp luật, người nhà lên thăm thì nhờ viết đơn tố cáo, hoặc dc về rồi thì tố cáo với cả quản giáo sợ nhất là chết tù, thế mà trại cai e thấy bác kể chôn ng như cơm bữa,
Đến thực tế là sợ đi cai hơn đi tù vậy mà bọn nghiện nó cứ ngang nhiên chẳng sợ ai cả.
cụ ngây thơ quá.
hoặc cuộc đời cụ quá êm đềm.
ít tiếp xúc với đủ các tầng lớp trong xã hội :)
thời em còn trẻ trâu, khí thế phấn đấu hừng hực.
làm báo Đ.ảng em còn chẳng có tư duy trong sáng được như cụ.

baoden_cz

Xe buýt
thời Cờ điên chạy babetnhe khoảng năm 94 cụ nhỉ,vỉa hè QT một dãy cắt tóc ,em hay cắt đoạn giữa.Giờ còn Khang hói thợ QT còn cắt ở 34 Trần Phú.Hơn 2 chục năm rồi.
vâng chính xác ra thì em cũng chẳng nhớ năm bn nữa/

Metallium

Xe hơi
Đọc một lèo đến tận trang cuối luôn các cụ ạ.
Em cũng có 03 ông anh con bác ở Kiến An -HP die vì nghẹo. Nhà em thì ô già CA kèm cặp kinh lắm nên chỉ biết đi học thôi chứ không tham gia mấy môn chơi bời gì. SV lên HN học thì cũng có mấy thằng bạn nghẹo, sang nhà mình đánh chắn đang ngồi nó làm rơi mẹ cả kim với nước ra nhà em mới biết. Cũng chính nó lúc chưa nghẹo dậy em uống rượu nên chơi khá thân với nhau, thân quá nên mấy thằng bạn tưởng em nghẹo theo thằng kia đồn ầm lên. Nghĩ lại vẫn cay vụ đấy cccm ạ. Cũng gần 20 năm rồi nhưng giờ thỉnh thoảng ngồi nhậu nhắc lại em vẫn thấy cay cay mắt.

đường đời

Xe tăng
Trước khi vào giai đoạn chạy trốn, Em kể lại thêm 1 số việc trên trại 2, để kết thúc đời con nghiện ạ, vì bây giờ nó trôi đi khá lâu nên để viết lại cho thật gần, Em phải lục lại trí nhớ do vậy viết xong 1 phần Em lại nhớ ra các chi tiết khác do vậy còn nhiều thiếu sót, để lột tả được hết hoàn cảnh khi đó có lẽ cần phải nhiều thời gian hơn nhưng Em vẫn cứ 1 cái phone viết lại hết sức mộc mạc, gần nhất để mọi người dễ hình dung nên không thể không có lỗi rất mong Các Cụ Các Mợ bỏ quá ạ! Em cứ viết theo những cái gì còn lưu lại trong đầu Em nhé, dù nó hơi thô:D.
Đa số các con nghiện hút lâu đều hỏng răng vì thuốc phiện nó tàn phá men răng và tủy, đã có thí nghiệm cho vào bình thủy tinh chân gà và bơm khói heroin vào ngâm sau có hơn ngày, dùng tay bóp vụn được chân gà. Vào trại nhiều bố răng rụng ầm ầm, răng cửa còn rụng nói gì răng hàm... thiếu răng cửa nhìn rất đểu. Trên phân trại 2 này thì không sao chứ xuống trại 1, thì lý do ăn đòn đơn giản là... cười đểu kiểu thiếu răng, hoặc mày dọa ma Bố mày à:)), riêng Em lên pt2 mới bị đau 2 răng hàm, nó nhức lên tận óc, trong trại có gì dùng cái đó lúc thì dùng kem đánh răng chít vào chỗ răng sâu, lúc thì ngậm thì ngậm thuốc lào, khi thì rượi ngâm rễ cau bọn nghiện tự chế, nhưng vẫn đau đập đầu vào tường... Cả đêm chả chịu nổi cứ nhảy cầng cẫng ngoài cửa sắt... có hôm ức quá Em dùng tay và 1 số dụng cụ trong trại bẻ gãy 1 răng hàm, sốt li bì mấy ngày tí ngỏm...
Cán bộ xuống an ủi Em như sau: Bỏ mấy cái bài đó đi, nhà éo ai muốn đón bọn nghiện về đâu đừng bẻ răng nữa mà cải tạo cho tốt đi ( hóa ra các Bố tưởng mình dùng bài văn vở của nghiện), đến khi sốt cao quá Em được đưa ra bệnh viện tỉnh và luôn có 2 cán bộ theo sát nhưng tuyệt nhiên không báo về gia đình Em, chuyện nó cũng qua và Em lại về chạm để điều trị tiếp rồi về buồng ốm nằm nghỉ mấy hôm, lúc đó đau quá làm liều may không méo mồm:))
Nói tiếp mấy Anh tù già, vào đó quen thói của dân tù, cứ loang qua, loanh quanh ngoài hành lang không chịu về buồng vì sợ bị xơi, kêu gào lên thì Cán bộ đưa lên phòng truyền điện vào người về đến dưới sân chung thì... Cả lũ ngiện nó khênh về buồng tẩn cho nát người và đưa cho bàn chải cùn loại đánh nhà vệ sinh lâu năm ý ạ, cán tròn tròn còn lông bàn chải cụt ngủn vì cọ sàn nhiều...
Bọn nghiện nó đưa cho những thằng có mực ra bể nước chung vừa tắm vừa kỳ cọ cho sạch vì người o uế quá.
- Tuyền mực thế này phải cọ cho sạch vào, dội nước kỹ vào cho nó hết mùi tù...
Ra tắm gội luôn có vài thằng trật tự và xe, nói đến bọn này thì buồn vô cùng luôn, toàn lũ vô học và đú đởn... chỉ a dua, a tòng ăn theo nhưng đánh người thì bao nhiêu ngón nghề cả ngoài đời lẫn trong này chúng nó lôi ra sử dụng hết, mà cọ đến bao giờ cho hết mực, nước bể thì lạnh và lạnh hơn nước giếng nhiều, Thằng ngất đưa về phòng hô hấp tí lại tỉnh và quỳ dưới máng ngủ gà ngủ gật nhưng chả chết được nên các ngón đòn đó hay được sử dụng.
Những thành phần có A, Em hoặc gia đình có điều kiện thì được sống đàng hoàng hơn... nhưng vẫn phải chấp hành triệt để, ở dưới pt1 bọn nghiện 05 còn dùng tín hiệu để cưa bọn gái cai chim bên 06, chỉ cái ô thông gió nhỏ tí mà chúng nó cũng nói chuyện yêu đương và hẹn cưới nhau khi ra trại được kể cũng lạ.
Vào trại hoàn toàn từ 2 kẻ xa lạ nhưng nó đồng điệu đến mức khó hiểu, Em chả quan tâm đến bọn gú lởm khởm ( Hà Thiên Lộn) này nên cũng ko hỏi và chẳng thèm tìm hiểu, đây vẫn là điều mà Em chưa nghĩ ra trừ có 1 điều là các Anh có chỗ đứng vẫn hay đánh điện đàm sang bên kia bằng cách nhét vào cơm những bức thư ( Cơm do bên này nấu và mang cả 2 bên ). Có đợt văn nghệ, bên Nam nhìn thấy bên các Thị là rú ầm lên chả sử dụng tiếng người mà toàn dùng động tác... như con khỉ,chắc do thói quen!
Em cũng được nghe các Anh bên này kể chuyện cai chim bên nữ, Cũng buồng trưởng, phó, trật tự như bên này và cán bộ nữ bên đó kỷ luật tuyền đá vào háng, sưng hết hàng và chưa kể... phạt cất hết khoai đi. Bên đó là dân nghiện khoai nên thiếu 1 tuần là lên cơn vật:D, chả biết chuyện này thật ko nhưng bọn đó được điều lên đấm lưng cho cán bộ thì Em được tận mắt trứng kiến, trứng voi:P!
Em xin phép được vào chủ đề chính - BỎ CHẠY-

Chỉnh sửa cuối:

jaguarpl

Xe buýt
Ấy cụ viết thêm cái đoạn chị em cai chym đi :)
hay quá :)
Thôi trong lúc chờ cụ đường đời em kể tí chuyện vui hầu các cụ.
bên pl, có lần em và thằng bạn gọi 2 em đến nhà bay.
sau hiệp 1, ngồi bắn cô và uống rượu nói chuyện.
2 em chơi cô, hút cỏ, rượu có vẻ máu liền đề nghị:
bọn mày có thích xem bọn tao biểu diễn làm tình cho xem k?
em thì chỉ mới được xem trên phim ảnh, gật đầu lia lịa.
Nó bỏ trong túi ra, úi trời đầy đủ cả:
vòng silicon có gai, chym giả loại có rung, cái đầu còn ngoáy lúc lắc được.
1 cái như cái buộc tóc của chị em, 2 đầu 2 cục nhựa hình tròn, nối với nhau bằng cái dây.
gel bôi trơn...
em kéo cái đệm ra giữa phòng khách, bật điện
2 em bắt đầu hôn hít nhau.
em với thằng bạn ngồi chồm hỗm như xí xổm 2 bên há mồm xem.
cái như buộc tóc thì nhét 1 cục vào trong, 1 cục kẹp vào 2 ngón tay
cứ thế giật ngược giật xuôi làm mẫu, rồi bắt em giật hộ.:@)
rồi đến cái chym giả nó bật hết công suất, bôi gel vào rồi cũng gí vào tay em bắt đút vào rút ra.
Mình thì thấy thốn, rón ra rón rén.
em tây khó chịu quá cầm tay mình dí vào gần lút cán.:D
Nó bảo: mày chưa xài cái này bao giờ à?
đẹt, cha sinh mẹ đẻ đã bao giờ sờ vào cái của nợ nào to như cái này bao giờ đâu.
2 thằng cứ ngồi cười đau hết cả bụng.
được khoảng 10 phút thì vứt hết hàng họ, nhẩy vào tham chiến.

Chỉnh sửa cuối:

mocmit

Xe tải
Em theo dõi thớt từ đầu, rất hay và sinh động. Em chỉ thắc mắc là em cũng 7x đời đầu, cũng giao lưu với đủ mọi thành phần ở Hà Nội nhưng thực sự những năm đầu 9x em rất ít gặp người nghiện trong quan hệ của mình. Nhiều cụ nói thế hệ 7x nghiện nhiều nhưng cả khu phố nhà em ở quận Hoàn Kiếm, anh em 7x cũng chả thấy ai nghiện cả.
Riêng môn a dua đua xe cùng anh Cờ đi ba bét nhè thì em cũng tham gia, khoảng những năm 94-95

spartacus88

Xe tăng
Bác kể em mới biết là có vụ nghiện khoai nữa đấy @@. Cái đó mà cũng nghiện đc à

Race Dead

Xe điện
Đọc một lèo đến tận trang cuối luôn các cụ ạ.
Em cũng có 03 ông anh con bác ở Kiến An -HP die vì nghẹo. Nhà em thì ô già CA kèm cặp kinh lắm nên chỉ biết đi học thôi chứ không tham gia mấy môn chơi bời gì. SV lên HN học thì cũng có mấy thằng bạn nghẹo, sang nhà mình đánh chắn đang ngồi nó làm rơi mẹ cả kim với nước ra nhà em mới biết. Cũng chính nó lúc chưa nghẹo dậy em uống rượu nên chơi khá thân với nhau, thân quá nên mấy thằng bạn tưởng em nghẹo theo thằng kia đồn ầm lên. Nghĩ lại vẫn cay vụ đấy cccm ạ. Cũng gần 20 năm rồi nhưng giờ thỉnh thoảng ngồi nhậu nhắc lại em vẫn thấy cay cay mắt.
Thế thằng bạn cụ nó thăng chưa hay vẫn còn ?

đường đời

Xe tăng
Em theo dõi thớt từ đầu, rất hay và sinh động. Em chỉ thắc mắc là em cũng 7x đời đầu, cũng giao lưu với đủ mọi thành phần ở Hà Nội nhưng thực sự những năm đầu 9x em rất ít gặp người nghiện trong quan hệ của mình. Nhiều cụ nói thế hệ 7x nghiện nhiều nhưng cả khu phố nhà em ở quận Hoàn Kiếm, anh em 7x cũng chả thấy ai nghiện cả.
Riêng môn a dua đua xe cùng anh Cờ đi ba bét nhè thì em cũng tham gia, khoảng những năm 94-95
Cụ hơn tuổi Em ạ, bắt đầu từ 94-95 là bùng nổ cái này, chắc Cụ ít để ý lúc đó thôi, mà nghiện thì cũng phải vài năm sau bê bết rồi mới lộ ra, nghĩa là 98 bắt đầu nhận ra hết ạ

mocmit

Xe tải
Cụ hơn tuổi Em ạ, bắt đầu từ 94-95 là bùng nổ cái này, chắc Cụ ít để ý lúc đó thôi, mà nghiện thì cũng phải vài năm sau bê bết rồi mới lộ ra, nghĩa là 98 bắt đầu nhận ra hết ạ
Có nhẽ thế thật vì 96 em đã lập gia đình rồi nên không dám đi bụi với anh em nữa, cùng lắm là chỉ lên Queenbee cho đỡ ngố thôi.