Thành lập hội Ford Laser Family (FLF) Club

Trạng thái
Thớt đang đóng

747

Xe tăng
Cháu đã nhận được tin nhắn của cụ về việc xin gia nhập FLF, qua đây là chính thức- cháu chúc mừng cụ đã về với FLF, buổi ọp tới cụ trình diện nhé!
Cụ bổ sung cho cháu thông tin lý lịch trích ngang qua email (fl19052012@gmail.com) nhé.
Còn về vợ 2 của cụ, cụ cần bổ sung thêm thông tin để anh em tư vấn: xe đời?? 1.6 hay 1.8; AT hay MT...10l là đi đường phố hay đường trường?
Dạ, thông tin cá nhân cho cháu khất vài bữa nữa, bây giờ ko vào mail đc. còn về vợ 2 thì em nó là AT1.8 Ghia. 10l hoặc hơn là ở phố ạ. nhưng chủ yếu nhà cháu chạy tuyến từ cầu giấy lên nội bài nên có thể coi là nửa phố nửa đg trường ạ.
Bà xã bắt đầu rên la vì vụ xăng dầu rồi. mà ODO đang chỉ 120.000km. chắc mấy hôm nữa phải đi thay dây dai cam phải ko các cụ?

htlongbien

Xe điện
Dạ, thông tin cá nhân cho cháu khất vài bữa nữa, bây giờ ko vào mail đc. còn về vợ 2 thì em nó là AT1.8 Ghia. 10l hoặc hơn là ở phố ạ. nhưng chủ yếu nhà cháu chạy tuyến từ cầu giấy lên nội bài nên có thể coi là nửa phố nửa đg trường ạ.
Bà xã bắt đầu rên la vì vụ xăng dầu rồi. mà ODO đang chỉ 120.000km. chắc mấy hôm nữa phải đi thay dây dai cam phải ko các cụ?
Thực ra, để tư vấn cho nhau về vợ 2 ở thớt này là ưu tiền trong nhà FLF với nhau nhé. Theo cháu, 1.8AT mà đi trong phố khoảng 10L thì cũng không phải là bất ổn; tốn nhiều hay ít còn phụ thuộc và chân ga và phanh cụ chủ- kinh nghiệm 1.8AT thì có rất nhiều diễn đàn nói rồi.
Theo cháu với FL 1.8AT (ở đây cháu chỉ nói đến cách vận hành):
1. Khi chạy trong phố không nên đạp ga sâu (vừa tốn xăng vừa không cần thiết tốc độ), để cần lên tốc nhanh thì đạp ga vào đủ miết đà rồi lại phải nhả ra rồi mới nhồi vào tiếp- vì cơ cấu số xe của nhà mình nó chia cấp.
2. Khi chạy đường trường không cần thiết vội vàng thì chỉ nên 1.800-2.000vòng/phút thôi (khi đủ đà và tốc độ đều đều sẽ là 75-78km/h)

3. Quan trọng nhất vẫn là cảm giác của người cầm vô lăng, đánh giá và cảm nhận để lựa chân ga và phanh.
Cụ chikien, cụ dudu08... bổ sung thêm cho cháu với ạ.

htlongbien

Xe điện
Kính gửi các cụ/mợ trong họ nhà FLF!

Trong page 4 cháu đã có ý kiến về chương trình của OF về “ Chúng ta hãy cùng chung tay để trẻ em Nậm Ban - Lai Châu bớt thiệt thòi...” và qua đó cháu cũng đã nhận được nhiều ý kiến về phương án tiếp cận ủng hộ chương trình.
Ngày 26 tháng 8, trong dịp đi ọp Hòa Bình; FLF đã thảo luận và cùng nhất trí:
1. Lập Quỹ chi hội FLF ủng hộ chương trình Nậm Ban.
2. Về Tập thể: mỗi thành viên trong FLF sẽ góp 200K vào Quỹ thông qua tài khoản cá nhân cụ htlongbien, cụ htlongbien có trách nhiệm tổng hợp và đưa đến OF với tinh thần mang đúng tên quỹ.
3. Về cá nhân: Tùy tâm mỗi cụ/mợ chủ động chuyển đến OF.
4. Cố gắng thu xếp để ít nhất 1-2 cụ có mặt trong đoàn cùng OF đi Lai Châu (dự kiến ngày 21-9)
5. Danh sách các cụ/mợ góp sẽ được cập nhật công khai trên thớt (trang 13)
6. Các cụ/mợ không đi ọp chuyến Hòa Bình vừa qua đã thiệt thòi vì không tham dự vui lòng thiệt thòi hơn nữa vì lại không được dự thảo luận.
7. Mọi chuyển khoản hoặc tiền mặt đến Quỹ trước ngày 5-9.

FLF trân trọng cảm ơn tấm lòng các cụ/mợ luôn cùng đồng lòng chung tay FLF!

Note: tên TK: Nguyễn Huy Thông, số: 03201011111111 tại Maritime Bank Thanh Xuân- HN.
Đề nghị ghi rõ nội dung chuyển tiền: ...(tên ofer)..góp tiền Quỹ chi hội FLF ủng hộ chương trình Nậm Ban.

thaochicilon

Xe tải
Cháu lại tưởng a 100 bánh trước khi hi sinh có hô { 6 chiếc FL chạy đi , ko phải chờ tao đâu } cụ matmo nghe nhầm thế nào lại dừng lại . Cháu nghe thấy chạy về trước ..he ..he....
các cụ đang nói về a 100 bánh bị beng ở HB hôm hội mịnh đi off đúng không ạ? tối về em có xem tivi, đang định chát với các cụ,
HÚ VÍA:)]

matmo

Xe tăng
Nhà cháu tìm thẻ, thấy 1 ảnh. Xin phép FLF tập pót.
Cụ nhòm giống trai Hàn là tác giả của bộ ảnh đợt đi gà...heo...HB. Cụ ấy cũng là tổng thơ ký FLF.

Chỉnh sửa cuối:

dudu08

Xe tải
@ Cụ Eicas: 10l/100 km mà cụ đã lo tốn xăng rồi là sao??? Hiện tại em đang đi AT 1.8 như cụ, xe mới chạy có 47000 km thôi, trung bình em đổ 27l xăng thì đi được quãng đường 270km, cũng tương đương 10l/100 km. Em cũng chạy trong phố và chạy sang Long Biên, cầu Vĩnh Tuy thôi, đường khá thoáng, nên gọi là nửa phố nửa đường trường giống cụ. Mức tiêu thụ như thế là hoàn toàn bình thường. Còn chạy đường trường thật thì hôm trước em tính đổ 28l xăng đi được khoảng 390 km, tương đương hơn 7l/100km. Em đổ xăng xong thường bấm đồng hồ về Mo để giám sát cho dễ, xe anh em mình cũ, không có báo số km còn lại nên đành phải làm vậy. Cho nên cụ đừng lăn tăn về vụ xăng, xe nào cũng thế thôi. Trước em chạy Altis 2010 thậm chí đồng hồ còn báo khoảng 11,5l/100km trong phố nữa cơ. Cụ yên tâm đi nhé. Nếu ít xăng hơn may ra chỉ có Yaris thôi!!!
Xe của cụ chạy 120 000km thì nếu đúng định kỳ bảo dưỡng sẽ phải thay kha khá đấy, không chỉ có dây cam đâu, lọc dầu, lọc xăng, dầu máy, dầu hộp số, dầu phanh các thể loại, kiểm tra gầm bệ, kiểm tra phanh... Nó có quy trình rồi, bất kỳ gara nào cũng vậy thôi. Nếu yên tâm thì vào hãng hoặc chỗ nào quen biết mà làm. Hãng thì đắt hơn chút và mất thêm 10% VAT. Nhưng em tính liên quan đến thay thế phụ tùng gầm bệ thì nên làm đồ chính hãng, các thứ còn lại thì làm đâu cũng được, an toàn là trên hết cụ ạ. Xe của anh em mình nhiều tuổi rồi, nếu xác định dùng lâu thì cũng nên chăm chút. Hôm trước em vào hãng kiểm tra giảm sóc, xe em chết 2 giảm sóc sau, đi kêu khục khục, giở ra cao su tăm bông vỡ vụn không còn miếng nào, em nghiến răng thay hết tất cả giảm sóc sau trước luôn. Hết tổng cộng 13 củ ( trong hãng), bao gồm cả 2 bát bèo sau. Nhưng đi êm ái và chắc chắn hẳn xe, em không thấy khác xe Audi A4 luôn. Em cũng chơi dầu Mobi 1 bạc, 1 chai 1 lít là 220 000 đồng, xe anh em mình đổ khoảng 3 chai ( trong hãng nó hét 380 ngàn/ chai chưa kể VAT - dã man). Em chơi buzi 4 chấu iridium của Bosch, túm lại là cũng chịu khó chăm sóc, xe em đi nuột lắm. Có cái lốc điều hòa bị kêu bi, lốc mới các bác thợ hãng hét 16 củ, em bảo sửa được không, các bác bảo chung sống với lũ cho đến khi nào hỏng thôi. Nên đành chấp nhận. Cũng muốn làm bộ lốp Mit nhưng chưa đủ đạn nên bóp bụng chờ thời. Đây là kinh nghiệm bảo dưỡng của em. Xe cụ 120 000 là đến lúc bảo dưỡng cấp 4 lần thứ 3 rồi. Đừng chểnh mảng, vì từ giờ trở đi nếu không chăm sóc xe sẽ chóng xuống lắm đấy!!!
@Cụ Chủ tịt: Em chưa có lúc nào chuyển tiền cho cụ cả, mà công nghệ thì lơ mơ, chưa chuyển tiền qua mạng bao giờ nên không có password. Nếu cụ không ngại thì ứng trước cho em 200 000đ làm từ thiện đi, hôm nào gặp em chuyển sau, hoặc khi nào ra cây ATM em chuyển lại cụ. Cảm ơn cụ trước!!!

Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện
Cu dudu08 cham soc va trang bi vo 2 hoanh trang lam! Dam ba cai vu ung truoc ntn la chau ung cho cu ngay!

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Kính các cụ, các mợ!

Để thực hiện đúng qui định khi tham gia diễn đàn và không làm ảnh hưởng quyền lợi cũng như nghĩa vụ khi sinh hoạt trên diễn đàn cháu có 1 số Lưu ý mong các cụ các mợ ủng hộ để phát dương tinh thần FLF.

1/ Lưu ý: Thớt này lập ra để các cụ chém gió, hò hẹn, ọp ẹp và trao đổi địa chỉ các gara, nên kế hoạch thực hiện các công việc của hội và các thông tin khác không liên quan tới kỹ thuật, vậy cháu mong các cụ lưu ý để thực hiện :D

2/ Về thớt kỹ thuật Ford laser đã có 1 số thớt vẫn đang tồn tại, cháu xin ý kiến các cụ 1 là thống nhất sẽ dùng 1 thớt đã có sẵn để mọi người trao đổi về kỹ thuật. 2 là lập 1 thớt mới mang tên: "Góc kỹ thuật dành cho Ford laser".

Mong các cụ xem xét và cho xin ý kiến để cháu thực hiện

Xin kính chúc các cụ, các mợ cùng gia đình hưởng những ngày nghỉ lễ vui vẻ, hạnh phúc và bình an. Chúc các cụ, các mợ có những chuyến đi an toàn và đầy ý nghĩa.

xe may ga tau

Xe buýt
@ Cụ Eicas: 10l/100 km mà cụ đã lo tốn xăng rồi là sao??? Hiện tại em đang đi AT 1.8 như cụ, xe mới chạy có 47000 km thôi, trung bình em đổ 27l xăng thì đi được quãng đường 270km, cũng tương đương 10l/100 km. Em cũng chạy trong phố và chạy sang Long Biên, cầu Vĩnh Tuy thôi, đường khá thoáng, nên gọi là nửa phố nửa đường trường giống cụ. Mức tiêu thụ như thế là hoàn toàn bình thường. Còn chạy đường trường thật thì hôm trước em tính đổ 28l xăng đi được khoảng 390 km, tương đương hơn 7l/100km. Em đổ xăng xong thường bấm đồng hồ về Mo để giám sát cho dễ, xe anh em mình cũ, không có báo số km còn lại nên đành phải làm vậy. Cho nên cụ đừng lăn tăn về vụ xăng, xe nào cũng thế thôi. Trước em chạy Altis 2010 thậm chí đồng hồ còn báo khoảng 11,5l/100km trong phố nữa cơ. Cụ yên tâm đi nhé. Nếu ít xăng hơn may ra chỉ có Yaris thôi!!!
Xe của cụ chạy 120 000km thì nếu đúng định kỳ bảo dưỡng sẽ phải thay kha khá đấy, không chỉ có dây cam đâu, lọc dầu, lọc xăng, dầu máy, dầu hộp số, dầu phanh các thể loại, kiểm tra gầm bệ, kiểm tra phanh... Nó có quy trình rồi, bất kỳ gara nào cũng vậy thôi. Nếu yên tâm thì vào hãng hoặc chỗ nào quen biết mà làm. Hãng thì đắt hơn chút và mất thêm 10% VAT. Nhưng em tính liên quan đến thay thế phụ tùng gầm bệ thì nên làm đồ chính hãng, các thứ còn lại thì làm đâu cũng được, an toàn là trên hết cụ ạ. Xe của anh em mình nhiều tuổi rồi, nếu xác định dùng lâu thì cũng nên chăm chút. Hôm trước em vào hãng kiểm tra giảm sóc, xe em chết 2 giảm sóc sau, đi kêu khục khục, giở ra cao su tăm bông vỡ vụn không còn miếng nào, em nghiến răng thay hết tất cả giảm sóc sau trước luôn. Hết tổng cộng 13 củ ( trong hãng), bao gồm cả 2 bát bèo sau. Nhưng đi êm ái và chắc chắn hẳn xe, em không thấy khác xe Audi A4 luôn. Em cũng chơi dầu Mobi 1 bạc, 1 chai 1 lít là 220 000 đồng, xe anh em mình đổ khoảng 3 chai ( trong hãng nó hét 380 ngàn/ chai chưa kể VAT - dã man). Em chơi buzi 4 chấu iridium của Bosch, túm lại là cũng chịu khó chăm sóc, xe em đi nuột lắm. Có cái lốc điều hòa bị kêu bi, lốc mới các bác thợ hãng hét 16 củ, em bảo sửa được không, các bác bảo chung sống với lũ cho đến khi nào hỏng thôi. Nên đành chấp nhận. Cũng muốn làm bộ lốp Mit nhưng chưa đủ đạn nên bóp bụng chờ thời. Đây là kinh nghiệm bảo dưỡng của em. Xe cụ 120 000 là đến lúc bảo dưỡng cấp 4 lần thứ 3 rồi. Đừng chểnh mảng, vì từ giờ trở đi nếu không chăm sóc xe sẽ chóng xuống lắm đấy!!!
@Cụ Chủ tịt: Em chưa có lúc nào chuyển tiền cho cụ cả, mà công nghệ thì lơ mơ, chưa chuyển tiền qua mạng bao giờ nên không có password. Nếu cụ không ngại thì ứng trước cho em 200 000đ làm từ thiện đi, hôm nào gặp em chuyển sau, hoặc khi nào ra cây ATM em chuyển lại cụ. Cảm ơn cụ trước!!!
Cụ đầu tư khiếp quá, giảm sóc sau của laser + bát bèo+ cao su tambon nhà cháu thay cả bộ chưa hết đến 5 củ

dudu08

Xe tải
À, cháu thay cả trước và sau, túm lại là tất cả. Giá phutungford đã là 6,4 triệu/4 cái phuộc, cháu mua hãng mất 6,8 Tr + 10% VAT, 2 bát bèo sau phutungford báo 2 triệu, hãng là gần 900 + 10% VAT, 4 cao su tăm pông, mỗi cái 333 ngàn trong hãng so với hơn 200 của báo giá ngoài, 2 chụp cao su giảm sóc sau và vài thứ lặt vặt khác+ công tháo lắp + VAT. Tổng cộng khoảng 13,2 triệu!!! Đắt hơn một chút so với ngoài, nhưng thôi, 1 lần chi xong và yên tâm luôn!!!

dudu08

Xe tải
Công thay giảm sóc hãng lấy 500/ đôi + 10% VAT

htlongbien

Xe điện
Đúng là cụ đu đủ, cái gì cũng phải đu đủ là chuẩn đó ợ! Cháu cũng hay chơi bài ăn chắc như cụ dudu08 này!

htlongbien

Xe điện
Kính gửi các cụ/mợ trong họ nhà FLF!

Trong page 4 cháu đã có ý kiến về chương trình của OF về “ Chúng ta hãy cùng chung tay để trẻ em Nậm Ban - Lai Châu bớt thiệt thòi...” và qua đó cháu cũng đã nhận được nhiều ý kiến về phương án tiếp cận ủng hộ chương trình.
Ngày 26 tháng 8, trong dịp đi ọp Hòa Bình; FLF đã thảo luận và cùng nhất trí:
1. Lập Quỹ chi hội FLF ủng hộ chương trình Nậm Ban.
2. Về Tập thể: mỗi thành viên trong FLF sẽ góp 200K vào Quỹ thông qua tài khoản cá nhân cụ htlongbien, cụ htlongbien có trách nhiệm tổng hợp và đưa đến OF với tinh thần mang đúng tên quỹ.
3. Về cá nhân: Tùy tâm mỗi cụ/mợ chủ động chuyển đến OF.
4. Cố gắng thu xếp để ít nhất 1-2 cụ có mặt trong đoàn cùng OF đi Lai Châu (dự kiến ngày 21-9)
5. Danh sách các cụ/mợ góp sẽ được cập nhật công khai trên thớt (trang 18)
6. Các cụ/mợ không đi ọp chuyến Hòa Bình vừa qua đã thiệt thòi vì không tham dự vui lòng thiệt thòi hơn nữa vì lại không được dự thảo luận.
7. Mọi chuyển khoản hoặc tiền mặt đến Quỹ trước ngày 5-9.

FLF trân trọng cảm ơn tấm lòng các cụ/mợ luôn cùng đồng lòng chung tay FLF!

Note: tên TK: Nguyễn Huy Thông, số: 03201011111111 tại Maritime Bank Thanh Xuân- HN.
Đề nghị ghi rõ nội dung chuyển tiền: ...(tên ofer)..góp tiền Quỹ chi hội FLF ủng hộ chương trình Nậm Ban.

Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện

htlongbien

Xe điện
Quỹ chi hội FLF ủng hộ chương trình Nậm Ban (mặc nhận mỗi ofer 200K)

1. htlongbien ngày 26-8 TM
2. Adesign ngày 26-8 TM
3. matmo ngày 26-8 TM
4. xebo4banh ngày 26-8 TM
5. Tuấn Tâm ngày 26-8 TM
6. chikien ngày 26-8 TM
7. Thaochicilion ngày 26-8 TM
8. dudu08 ngày 2-9 CK (đã nhận đủ qua CK)
9. bagiahuhu ngày 5-9 CK (đã nhận đủ qua CK)
10. hihodu ngày 5-9 TM (đã nhận lời qua thread)

An Dong

Xe điện
Chúc mừng các Cụ lade có hội mời. Mong các Cụ luôn vui, luôn khỏe mạnh.

dvc_hue

Xe buýt
Em chào các bác/cụ/mợ. Em tình cờ biết có hội FLF này. Cho em tham gia với. Em sẽ theo dõi thread này để biết thông tin, học hỏi, để xe bền, đẹp và giao lưu với các cụ, các bác.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Chào cụ!

Hoan nghênh cụ gia nhập hội FLF, cụ vui lòng cung cấp thông tin để cụ chủ tịch lưu danh và tiện liên lạc khi có sự kiện theo email: fl19052012@gmail.com
Chúc cụ tìm được những cảm giác vui vẻ và những thông tin hữu ích khi tham gia FLF Club.

Thân!

Em chào các bác/cụ/mợ. Em tình cờ biết có hội FLF này. Cho em tham gia với. Em sẽ theo dõi thread này để biết thông tin, học hỏi, để xe bền, đẹp và giao lưu với các cụ, các bác.

Trạng thái
Thớt đang đóng