[Funland] Thanh niên 18 tuổi chết não do nhịn ăn để thanh lọc cơ thể

MIG35

Xe tải
Hoàng Thùy Link : http://khampha.vn/suc-khoe/thanh-nien-18-tuoi-chet-nao-do-nhin-an-de-thanh-loc-co-the-c11a205916.html

Các bác sĩ Khoa Cấp cứu, Bệnh viện Thanh Nhàn cho biết, bệnh nhân ở Hà Nội nặng gần 90 kg, học giảm béo trên mạng, nhịn ăn khoảng 10 ngày, chỉ uống nước cầm hơi. Khi bệnh nhân đưa đến viện, đã ngừng tim khoảng 50 phút.

Tại bệnh viện, sau khi các bác sĩ hồi sức, nhịp tim của bệnh nhân trở lại. Tuy nhiên, các bác sĩ tiên lượng bệnh nhân đã chết não.

Trước đó, trên mạng xã hội chia sẻ phương pháp nhịn ăn 12 ngày để chữa bệnh như một phương pháp thanh lọc cơ thể của một bác sĩ. Trong bài viết của mình, vị bác sĩ cho biết, nhiều người thường dùng phương pháp này mỗi năm 2 lần. Tất cả đều trẻ hơn, khỏe mạnh hồng hào hơn so với tuổi và không bao giờ bị bệnh tật.

Nói về lợi hại của phương pháp nhịn ăn thanh lọc cơ thể, các chuyên gia đều khẳng định đây là phương pháp phản khoa học.

GS.TS Tạ Long, Chủ tịch Hội Tiêu hóa Việt Nam, cho biết, chưa có nghiên cứu khoa học chính thống nào trong nước khẳng định phương pháp nhịn ăn 12 ngày để thanh lọc cơ thể. Do đó, không thể nói được cái lợi của việc nhịn ăn đối với sức khỏe con người.

GS Long nhận định, nhịn ăn lâu ngày cơ thể sẽ gầy tọp. Đặc biệt, nhịn ăn ảnh hưởng đến tiêu hóa, đường ruột. Cơ thể không tiết axit ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe và có thể nguy hiểm đến tính mạng.

“Nhịn ăn sẽ khiến cơ thể bị suy kiệt, bệnh tật đầy mình, nguy hiểm đến tính mạng. Một số người còn bị rối loạn ăn uống, đau bụng, đi ngoài, táo bón, trầm cảm…”, Giáo sư Tạ Long nói.

TS Cù Thị Hậu, Nguyên Giám đốc Trung tâm Viện Dinh dưỡng Quốc Gia, cho biết, áp dụng phương pháp nhịn ăn 12 ngày trong thời gian đầu có thể cân nặng sẽ giảm nhưng khi ăn trở lại, cân nặng sẽ tăng và có thể còn tăng cân nhiều hơn trước.

TS Hậu lý giải, khi nhịn ăn, cơ thể cần tiết kiệm năng lượng và dưỡng chất nên sẽ tự hạ thấp chuyển hóa năng lượng tối thiểu cần thiết để duy trì sự sống, cơ thể giảm nhu cầu năng lượng để đáp ứng với nhu cầu ăn ít.

zin_zin_hn

Xe điện
Toàn đọc thông tin trên mạng là chết oan

Bobby Car

Xe buýt
Hôm nọ cũng có thớt thanh lọc cơ thể ở đây

F.ACURA

Xe container
Thế mà có óp phơ kinh qua rồi mới ghê chứ.. ặc ặc

thaonguyen

Xe buýt
em sáng nào nhỡ bữa hay dậy muộn ko ăn sáng đã thấy lờ đờ đằng này nhịn 12 ngày chết là phải.nhịn ăn hoặc đói hay bị thối mồm chưa nói đến các liên quan khác lòng mề chắc toàn dịch mật

Juanxt

Xe tải
Cụ ofer nhà mình chắc thuộc 1% sống sót. Mừng cho cụ ấy

wildcat74

Xe điện
Cách đây đôi tháng, mấy thánh bên Trung Nguyên cũng tổ chức 1 hội nhịn ăn ngồi thiền trên Lâm Đồng- hình như kết cục cũng ko hay ho lắm thì phải!

anh2qh

Xe máy
Tùy cơ địa mỗi người, đừng voi đú chuột chù cũng đú. Mà thiếu mọe gì cách thanh lọc cơ thể đâu, sao cứ phải nhịn ăn tận 12 ngày cho khổ.

Kapo

Xe tải
Ối Có phải Vụ Công nông k ?? Em vừa còm :((

thunamtuoc

Xe tải
Tùy cơ địa mỗi người, đừng voi đú chuột chù cũng đú. Mà thiếu mọe gì cách thanh lọc cơ thể đâu, sao cứ phải nhịn ăn tận 12 ngày cho khổ.
Chuẩn. Ng ta 50-60kg. 90kg mà đú ko tìm hiểu kỹ nói hơi phũ die là phải. E 97kg đang áp từ từ

anh2qh

Xe máy
Chuẩn. Ng ta 50-60kg. 90kg mà đú ko tìm hiểu kỹ nói hơi phũ die là phải. E 97kg đang áp từ từ
Cụ cứ mặc áo mưa chạy mỗi ngày 5km cho em, ăn rau nhiều hơn, ăn thịt và các đồ có chất béo ít đi. Máu thì đến phòng Gym mỗi ngày 45p nữa, chả mấy cụ 6 múi, cơ bắp cuồn cuộn. Cơm cứ táng đều đều 3 bát cho chắc dạ, đừng có nghe mấy bố tuyên truyền nhảm là tinh bột gây béo phì, mọe tinh bột mà gây béo phì đc thì người quê em thành Sumo hết rồi. Sự béo là sự lười vận động + ăn uống nhậu nhẹt vô độ, có thế thôi. Khắc phục được 2 cái thứ này là tự khắc hết béo phì.

luckyhiro

Xe điện
Cụ cứ mặc áo mưa chạy mỗi ngày 5km cho em, ăn rau nhiều hơn, ăn thịt và các đồ có chất béo ít đi. Máu thì đến phòng Gym mỗi ngày 45p nữa, chả mấy cụ 6 múi, cơ bắp cuồn cuộn. Cơm cứ táng đều đều 3 bát cho chắc dạ, đừng có nghe mấy bố tuyên truyền nhảm là tinh bột gây béo phì, mọe tinh bột mà gây béo phì đc thì người quê em thành Sumo hết rồi. Sự béo là sự lười vận động + ăn uống nhậu nhẹt vô độ, có thế thôi. Khắc phục được 2 cái thứ này là tự khắc hết béo phì.
Chuẩn cụ! Thêm cái ốp sừn là năng xếp hình nữa ợ, 1 việc làm 2x tác dụng ;))

Khonghieu

Xe container
Thế lại ăn cơm ạ. Loạn thông tin quá.

Hanoi84

Xe tăng
Cái gì cũng có 2 mặt và internet cũng vậy.
Em thấy bây giờ đang có tình trạng chữa bệnh trên internet,nhất là mấy mợ có con nhỏ,cái gì cũng lên mạng từ ăn uống đến ốm đau của các cháu.Rất nguy hiểm

68686868

Xe hơi
Lần trc có cụ cũng làm quả topic thanh lọc cơ thể ntn mà e đọc thấy vái cả nón..thôi cứ để tạp chất trong ng cho nó lành...

anh2qh

Xe máy
Thế lại ăn cơm ạ. Loạn thông tin quá.
Em ko nói đùa đâu cụ, kinh nghiệm từ chính bản thân đấy ạ. Cách đây 2 năm em cao 1,65m nặng 88kgs, người từ trên xuống dưới trông như cây mỡ. 33 tuổi mà đủ thứ triệu chứng bệnh tật, nào gút, nào tiểu đường, nào huyết áp ... Tất nhiên em chưa thực sự bị các bệnh ấy ở mức nặng nề nhưng lần nào đi khám sức khỏe cùng cty bác sỹ cũng cảnh báo, nguy cơ rất cận kề rồi. Bản thân em lúc ấy yếu rớt mồng tơi, đến cầu thang ở nhà cũng ngại leo, leo đc lên đến tầng 3 thì miệng thở, mũi thở, tai thở, hậu môn cũng thở nốt. Rệu rã lắm. Đến xếp hình với bạn gái cũng chỉ dám nằm dưới chứ ko dám leo lên trên vì mệt, ko đú nổi. Em quyết tâm thay đổi!

Trong vòng 6 tháng, ngày nào cũng dậy sớm mặc áo mưa chạy khoảng 4-5km, sau tắm rửa ăn sáng và đi làm. Em mua 3-4 loại tạ, thiết kế xà đơn xà kép trên sân thượng, chiều đi làm về chơi tạ, xà, chống đẩy, tập cơ bụng khoảng 1 tiếng. Cơm thì em vẫn chén đều đều, sáng phở hoặc mỳ tôm, trưa cơm cty khoảng 2 bát, tối cơm nhà 3 bát. Hạn chế ăn thịt, nếu có ăn thì chỉ ăn thịt nạc, bỏ mỡ. Chén rau luộc thật nhiều, ko ăn rau xào, những thứ chiên mỡ linh tinh. Bia bọt trước tuần 7 buổi thì giờ giảm còn 1-2 lần, mà uống cũng hạn chế. Sau bữa tối, đến chừng khoảng 10h30 em lại chiến cơ bụng và chống đẩy tiếp, chừng 30p rồi nghỉ ngơi và đi ngủ.

Cứ như thế, đều như vắt chanh, sau nửa năm em giảm đc 22kgs, người ngợm săn chắc, rắn rỏi hẳn. Đi khám sức khỏe tất cả mọi chỉ số về mức bình thường. Nhu cầu gái mú cũng cao hơn lúc béo phì nhiều, xếp hình toàn đòi nằm trên, thực hiện đủ các động tác cử đẩy, cử giật, cử nâng ... đối tác rất sướng :D Hiện tại thì em ko duy trì tập luyện nặng như trước nữa, tuần tập 3-4 buổi thôi, hôm nào chạy thì thôi xà, tạ, và ngược lại. Chế độ ăn em vẫn giữ như cũ: nhiều rau, ít thịt, ít bia bọt. Cảm thấy khỏe mạnh và sảng khoái hơn trước nhiều.