[Funland] Thanh niên ngày nay chỉ biết an phận, chán.

Vn-Index

Xe tải
Công nhân như cụ chủ thớt thế là giỏi rùi, 31t có nhà có xe còn mong gì nữa. Em 4xx giờ vẫn chạy grab đong ăn từng bữa đây ạ

babyiloveyou

Xe máy
Thay vì "thanh niên bây giờ" cụ nên đổi thành "những thanh niên xung quanh cụ". Cụ đã đi được những đâu rồi mà biết thanh niên nơi khác nó cũng thế? 31 tuổi đầu mà thiếu suy nghĩ quá.

yuh2105

Xe tăng
Cụ nhận xét thanh niên ngày nay kém vì lúc ấy cụ tiếp xúc với những con người xung quanh chỉ có suy nghĩ vậy. Khi cụ vươn lên, tiếp xúc những người giỏi hơn chắc chắn cụ sẽ nghĩ khác. Em từng có suy nghĩ như cụ, nhưng hiện tại khi đủ để biết những con người khác thì mới thấy họ quá giỏi. Em thật :)

yuh2105

Xe tăng
Thay vì "thanh niên bây giờ" cụ nên đổi thành "những thanh niên xung quanh cụ". Cụ đã đi được những đâu rồi mà biết thanh niên nơi khác nó cũng thế? 31 tuổi đầu mà thiếu suy nghĩ quá.
Vì lúc ấy cụ chủ tiếp xúc những con người vậy thôi. Còn nếu cụ chủ lên tầm mới, tiếp xúc những con người mới thì mới biết còn nhiều người khủng như nào và mình còn bé ra sao.

longdelta

Xe tăng
Nghe chuyển cụ chủ lại nhớ chuyện bạn ca sỹ đen vâu. Cũng làm công nhân vệ sinh đc mấy tháng. Tuy nhiên cậu ta có thể có thực lực nên thành công cũng là điều tất yếu.
Còn cụ chủ làm trong môi trường nhà nước thấy đội thanh niên ì là cũng đúng thôi

dongnat123

Xe container
Thớt khoe khéo mình dốt, làm công nhân mà hơn khối người, thế mà nhiều cụ/mợ tư vấn thật :D

Hatha Yoga

Xe tăng
Em thì bỏ mỏ đi theo tiếng gọi con tim.
Làm việc mà thằng lãnh đạo đ éo biết gì mà chỉ biết đớp thì thật em đ éo làm được.
Lãnh đạo chỉ biết đớp.
Công nhân cu li thì luồn cúi chia phe chia phái nâng bi lãnh đạo. Em chẳng phe phái nâng bi thằng éo nào thì bị cho là khác người :)).

Nhìn chán éo chịu được.

Hatha Yoga

Xe tăng
Lại nói về ngoại ngữ thì để sử dụng được thì không thể một sớm một chiều.
Nếu có hướng đi và tự tin về nội dung làm thì thuê luôn thằng nó chan sờ lết,... cho nhanh gặt ạ.
Đương nhiên vẫn học ta :))
Em biết cái này, thuê người viết conten,rồi thuê người khác đọc conten, thuê người Philipin là rẻ nhất. Nhưng biết thì vẫn hơn ạ, biết để còn SEO, chứ làm video hay mà không biết SEO để có người xem thì Vứt.

Ở tuổi cụ suy nghĩ trăn trở để bứt phá là đáng mừng rồi. Qua đợt thăng hoa giá đất này cụ cố gắng phát huy và tìm tòi thêm biết đâu lại có thêm hướng đi khác có tính ổn định, bền vững hơn.
Mỗi người một suy nghĩ, cứ cố gắng làm tốt việc mình là đc rồi, ai nói kệ họ.
Kinh nghiệm của em là ko chia sẻ, ko than vãn, mình sống cho mình, mình phải tự chịu trách nhiệm với cs.
Cụ mới vất vả buơn chải thôi, đến lúc cụ sa cơ lỡ vận cụ sẽ hiểu thêm là cuộc đời này nó nghiệt ngã lắm, từ anh em bạn bè cho đến người thân... Nên lúc nào cũng phải hết sức khiêm nhường và mãnh mẽ.

Hatha Yoga

Xe tăng
Công nhân như cụ chủ thớt thế là giỏi rùi, 31t có nhà có xe còn mong gì nữa. Em 4xx giờ vẫn chạy grab đong ăn từng bữa đây ạ
Tên nick cụ em lại nhớ ra, 2 tháng trước Covid giá cổ phiếu down mạnh, em biết 100% kiểu gì cũng hồi manh nên múc 600 triệu cp bank và dầu khí. Em dự Covid thế này chắc 6 tháng đến 1 năm sẽ hồi mạnh, thế mà giờ đã tăng 30% tk rồi, em dự lên gần 1000 mới xuất.

Hatha Yoga

Xe tăng
Nghe chuyển cụ chủ lại nhớ chuyện bạn ca sỹ đen vâu. Cũng làm công nhân vệ sinh đc mấy tháng. Tuy nhiên cậu ta có thể có thực lực nên thành công cũng là điều tất yếu.
Còn cụ chủ làm trong môi trường nhà nước thấy đội thanh niên ì là cũng đúng thôi
Em cũng hay nghe rap ông này mấy bài hit, fan cuồng nhiệt phết.

Vn-Index

Xe tải
Tên nick cụ em lại nhớ ra, 2 tháng trước Covid giá cổ phiếu down mạnh, em biết 100% kiểu gì cũng hồi manh nên múc 600 triệu cp bank và dầu khí. Em dự Covid thế này chắc 6 tháng đến 1 năm sẽ hồi mạnh, thế mà giờ đã tăng 30% tk rồi, em dự lên gần 1000 mới xuất.
Thế thì chúc mừng cụ, đợt covi vừa rồi em cũng vào mấy tỏi giờ lãi hơn 30% rồi nhưng em chưa xuất, đợi lên tiếp ạ

datalink

Xe tải
Hic có bột mới gột nên hồ chứ cụ

Hatha Yoga

Xe tăng
Ở tuổi cụ suy nghĩ trăn trở để bứt phá là đáng mừng rồi. Qua đợt thăng hoa giá đất này cụ cố gắng phát huy và tìm tòi thêm biết đâu lại có thêm hướng đi khác có tính ổn định, bền vững hơn.
Mỗi người một suy nghĩ, cứ cố gắng làm tốt việc mình là đc rồi, ai nói kệ họ.
Kinh nghiệm của em là ko chia sẻ, ko than vãn, mình sống cho mình, mình phải tự chịu trách nhiệm với cs.
Cụ mới vất vả buơn chải thôi, đến lúc cụ sa cơ lỡ vận cụ sẽ hiểu thêm là cuộc đời này nó nghiệt ngã lắm, từ anh em bạn bè cho đến người thân... Nên lúc nào cũng phải hết sức khiêm nhường và mãnh mẽ.
Em hiểu ý cụ, em cảm ơn cụ đã góp ý và động viên. Em cũng xác định thuyền to thì sóng lớn thôi, và em chấp nhận có lúc mình sẽ bị chìm đắm, nếu nghĩ tích cực thì đó cũng là 1 gia vị của cuộc sống.

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy nhiều bạn trẻ bây giờ năng động, kiếm tiền giỏi, tiếp thu cái mới nhanh, đặc biệt là khoa học kỹ thuật....Có bạn đang là sinh viên đã mở quán kiếm tiền nhoay nhoáy. Một số thì đúng là không chuyên nghiệp tẹo nào khi đi làm việc. Ví dụ xin việc người ta hẹn lịch phỏng vấn, không đến không thèm báo gì, đến rồi phỏng vấn xong nhận vào làm vài bữa là bỏ, nhẩy việc nhiều, khi làm việc cứ rảnh là cắm đầu vào điện thoại...

Hatha Yoga

Xe tăng
Thế thì chúc mừng cụ, đợt covi vừa rồi em cũng vào mấy tỏi giờ lãi hơn 30% rồi nhưng em chưa xuất, đợi lên tiếp ạ
Trước em chơi thử nghiệm mất 2 năm, cũng cuốn lắm, dành 30 củ chơi, mất gần hết, thấy ko ăn được là dứt. Giờ em vẫn chơi nhưng 1 năm vào vài sóng thôi ạ. Cứ lúc nào down mạnh thì em vào, múc những cp cơ bản.

Dứt rồi mới ngộ ra ạ, cái ngu nhất của chơi cp đó là giao dịch liên tục, choáng hết đầu. Hồi đó ngày nào em cũng canh bảng, up cũng mua, down cũng phải mua bán tý không nó ngứa người.

Hatha Yoga

Xe tăng
Sao 1tr views có nhõn 200$ hả cụ?

Cụ để sub tiếng anh đc mà. Cụ cho em kênh cụ em tham khảo phát
Nội dung Việt để sub tiếng Anh làm gì cụ, chính vì không biết tiếng Anh nên SEO cũng kém, em mà giỏi tiếng Anh thì cứ gọi là.

haizz

Xe tải
Cụ nghĩ thế thì cụ ko thể phát triển được bằng mấy đứa “không an phận” mà cụ ko biết đâu.
Xã hội thời nào cũng có người này người kia, nhưng hiện tại thì em thấy tầng lớp thanh biên năng động, giỏi giang và đặc biệt nhanh nhạy nắm bắt cơ hội rất nhiều, kiếm tiền cực tốt và chắc chắn chứ ko phải kiểu ăn xổi như forex hay bđs. Những người như thế cụ ko nhìn lại đi nhìn mấy ông an phận rồi đánh giá tất cả thanh niên thời nay đều an phận được.