Thành phố Bắc Giang - một góc nhìn năm 2013

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Em tiếp tục nhé, không có hết không khí tết chuẩn bị sang Hè mất roài ^^:

Đền Quan, 1 thoáng đi qua:

Trục đường Ngô Gia Tự:

Có ai nhận ra không nhỉ?

Công viên Ngô Gia Tự với nhiều nâng cấp, sửa chữa. Đẹp hơn rất nhiều so với thời kỳ cách đây vài năm:

Người BG sớm hôm tảo tần, sáng sớm mùng 1 Tết đã dậy sớm đi bán hàng đây ạ:

Em cũng chuẩn bị hoàn thành đúng 1 vòng chuẩn bị về đến khu phố mình ở, đây là cửa hàng nhà mợ em đới:

Những cửa hàng như này đã mọc lên như nấm theo dòng phát triển của Thành phố:

Trục Lê Lợi - Trung tâm của Thành phố:

Em đã kết thúc 1 vòng nhỏ của Thành phố Bắc Giang với cảm giác tiếc nuối. Loanh quanh mà 3 tiếng trôi qua nhanh quá. Em đã chuẩn bị sẵn mọi thứ cho 1 năm đầy khó khăn của kinh tế nói chung. Em vẫn mong sao trên tất cả là nhờ sự lãnh đạo sáng suốt của các bác lãnh đạo để thành phố quê em phát triển nhanh hơn và mạnh hơn nữa.

Cám ơn các bác đã theo dõi bài viết của em. Có điều kiện em sẽ lượn các ngõ ngách khác giới thiệu các góc cạnh khác của Bắc Giang. Chúc các bác 1 năm 2013 sức khỏe, vững bước thành công

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Cụ chụp máy gì mà sao tone màu lại đỏ thế nhỉ
Thật e k thích ảnh có tone này
Em thích trắng xanh , nhìn dịu mắt hơn :D
Chào cụ. Em chụp bằng 550D Canon. Em lại thích cái tone màu ấm ấm. Cám ơn cụ đã có nhời. Em sẽ thử cái tone xanh xanh xem sao ^^

Cafe 88 có nổi tiếng thật nhưng lâu lâu em không vào . có cảm giác như ngày càng đắt hơn . he he chắc tại kinh tế .
Em ngồi đây vài lần, thấy view đẹp và khá đông khách. Lâu lắm rồi em ko ngồi

Phương Nga

Xe lăn
em cũng từng có 3 năm lặn lội trên tp BG.

kamazlam

Xe hơi
tối mùng 3 em lên Bắc Giang lúc về chạy đường cao tốc nhà cụ phê quá đáng nhẽ em rẽ đường sang đường 18 về Nội Bài thì em tít lố mất gần 20km. híc!

C.k

Xe buýt
Em không phải gốc Bắc Giang nhưng là rể bắc giang. Xem ảnh bác cũng thấy quen quen, hôm nào về Bắc Giang giao lưu với bác cái nhỉ??????.

Đại xa

Xe tải
Thành phố nhỏ bé đến thương,nhưng mà ấm áp!

GIA DINH NHO

Xe điện
tối mùng 3 em lên Bắc Giang lúc về chạy đường cao tốc nhà cụ phê quá đáng nhẽ em rẽ đường sang đường 18 về Nội Bài thì em tít lố mất gần 20km. híc!
Chắc lúc chạy quá cụ cũng có vài chén rồi đúng ko . đường bắc giang đi vẫn nguy hiểm lắm cụ à . chưa phải 2 làn . lắm lúc gặp mấy bác xe khách vượt , rồi xe máy dàn ra đường cũng méo mặt . nhất là mấy anh tài non như em .

GIA DINH NHO

Xe điện
Em đang có kế hoạch mở rộng Tp BG gia hết khu Lâm gia trang , Giáp TP hải dương , Giáp TN , rồi cụ ạ .

Em Fun tý , Ý em là nhỏ đi đỡ tốn xăng . còn mấy vụ ăn chơi thì biết chỗ vẫn có đấy ạ

HUNGSMUN

Xe container
Xem ảnh của cụ lại thấy nhớ nhà rồi và đặc biệt là cái ảnh trường cấp 3 Ngô Sỹ Liên thân yêu. Em Trần Nguyên Hãn đây cụ ạ.

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Em không phải gốc Bắc Giang nhưng là rể bắc giang. Xem ảnh bác cũng thấy quen quen, hôm nào về Bắc Giang giao lưu với bác cái nhỉ??????.
Cụ có giao lưu với em ở HN thì lúc nào cũng sẵn sàng ạ. Em hiện công tác ở thủ đô. Thi thoảng mới đưa mẹ con nó về nhà chơi ^^

Ấm áp tình người hơn ở thủ đô cụ nhỉ.

Em đang có kế hoạch mở rộng Tp BG gia hết khu Lâm gia trang , Giáp TP hải dương , Giáp TN , rồi cụ ạ .

Em Fun tý , Ý em là nhỏ đi đỡ tốn xăng . còn mấy vụ ăn chơi thì biết chỗ vẫn có đấy ạ
Em lại nghĩ cụ có thể quy hoạch được thành phố ^^. Ăn chơi ở khu nào vậy cụ, em chả biết ji

Xem ảnh của cụ lại thấy nhớ nhà rồi và đặc biệt là cái ảnh trường cấp 3 Ngô Sỹ Liên thân yêu. Em Trần Nguyên Hãn đây cụ ạ.
Em học Chuyên và cũng bồi hồi khi đi qua mấy ngôi trường. Bắc Giang nhà mình trường nào cũng tên Ngô Sỹ Liên cụ nhỉ

GIA DINH NHO

Xe điện
Em lại nghĩ cụ có thể quy hoạch được thành phố ^^. Ăn chơi ở khu nào vậy cụ, em chả biết ji

thật ra Em cũng ko biết mấy đâu . hát hò thì có mấy khu ở chỗ MTV . góc khu sân vận động . hjnh nhu khu đó cũng có chỗ chơi nhưng em cũng ko thạo lắm . mà ăn thì cũng mấy nhà hàng , hj em ít xèng nen ít đi ăn nhà hàng nhưng mà nói về ẩm thực đường phố thì bg đúng là chán . có trâu nướng tàm tạm . còn lại cụ nào bg vào chỉ trỏ tý . Nhất là chỗ nào mà tìm được Trắng , Trẻ , Đẹp thì em chịu . hình như chỉ có trung bình dân thì phải .

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
em cũng từng có 3 năm lặn lội trên tp BG.
Em thấy chỗ nào trên OF mợ cũng có mặt nhỉ? Chúc mừng năm mới mợ nhé!

thật ra Em cũng ko biết mấy đâu . hát hò thì có mấy khu ở chỗ MTV . góc khu sân vận động . hjnh nhu khu đó cũng có chỗ chơi nhưng em cũng ko thạo lắm . mà ăn thì cũng mấy nhà hàng , hj em ít xèng nen ít đi ăn nhà hàng nhưng mà nói về ẩm thực đường phố thì bg đúng là chán . có trâu nướng tàm tạm . còn lại cụ nào bg vào chỉ trỏ tý . Nhất là chỗ nào mà tìm được Trắng , Trẻ , Đẹp thì em chịu . hình như chỉ có trung bình dân thì phải .
^^ em thấy có mấy quán chim trời ở BG nức tiếng đấy chứ

Archer

Xe điện
Cả Tết này em cũng "uống rượu - bắt tay" ở Bố Hạ, Yên Thế. Chắc để rảnh rang góp vui với mấy bác Bắc Giang một tí!

Sunflower._

Xe đạp
Em học Chuyên và cũng bồi hồi khi đi qua mấy ngôi trường. Bắc Giang nhà mình trường nào cũng tên Ngô Sỹ Liên cụ nhỉ[/QUOTE]
Em cũng dân Chuyên đây.. Vodka cho bác nhé.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
mợ nga chắc đi hết cái vn này rồi,chỗ nào cũng thấy ,hii,bác chủ năm nay về quê ăn têt a,thế mà ko biết ko thì ae of 1 tí,e ko học chuyên như bác ach mà học ngô thôi,hehe

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Cả Tết này em cũng "uống rượu - bắt tay" ở Bố Hạ, Yên Thế. Chắc để rảnh rang góp vui với mấy bác Bắc Giang một tí!
ơ thế mà ko biết,quê ông già e ở bố hạ đó,mùng 4 về đó,gọi là quê chứ ông nội sơ tán về đó nên thành cái quê,hihi