[Funland] Thảnh thơi đi chơi gôn.

MiTa

Xe lăn
Bộ môn này thì e tập và chơi cũng dc lâu rồi. Giờ e oánh là toàn bóng nằm ngoài mà gậy vào lỗ thôi.

ngophong.pvfc

Xe máy
Món này tập thì không tốn. Ra sân thực tế mới tốn, nhất là thêm mấy cụ thích độ nhau nữa.

Kem Béo

Xe tải
Đợt này nhiều sân Golf đóng cửa bảo trì lắm các cụ ạ

smartdragon

Xe buýt
Cap
Trong 1 ngày đẹp giời và lên đồng thì CAP 34 làm cái best score và xơi cả làng hehe. Giữ đúng chiến thuật double game với tận 9 cái double. Chốt sổ trước khi tạm chia tay sân mùa dịch.

Cap Tập hehe, cụ chơi ĐS chắc dân phòng òi. E mb vũ yên, cáp 15, oánh khi 9 khi 19.

Caobanlong

Xe tải
Cốt lõi là tiền ở đâu mà chơi sang vậy, kiên định mà phải sang mấy thằng dãy chết học gì ở nó

Ếch

Xe tăng
Cap

Cap Tập hehe, cụ chơi ĐS chắc dân phòng òi. E mb vũ yên, cáp 15, oánh khi 9 khi 19.
Khồng iêm CAP xịn, nộp 600k làm member VGA nhập chuẩn ko thiếu trận nào, score ký tá đầy đủ hehe. Chơi toàn ae quen biết tuần nào cũng gặp, họ biết trình mình thế nào nên mới độ đẽo thing toàn phần, chứ Cap tàu 1 trận người ta lót lá chuối mời đi luôn. Best score từ trc đến giờ của em là 31 cũng sân ĐS, từ tết giờ oánh toàn 3x-4x. Tự dưng hôm rồi may mắn nó đều tay, giữ được game. Chứ tuần trc nó toang thế này cơ ạ.

Em ko phải dân phòng, dưng làm tàu bè nên toàn ae mb ĐS, xuống ké cái guest thôi ợ hehe. Cụ Cap 15 vũ yên thì quá hay rồi ạ.

smartdragon

Xe buýt
Khồng iêm CAP xịn, nộp 600k làm member VGA nhập chuẩn ko thiếu trận nào, score ký tá đầy đủ hehe. Chơi toàn ae quen biết tuần nào cũng gặp, họ biết trình mình thế nào nên mới độ đẽo thing toàn phần, chứ Cap tàu 1 trận người ta lót lá chuối mời đi luôn. Best score từ trc đến giờ của em là 31 cũng sân ĐS, từ tết giờ oánh toàn 3x-4x. Tự dưng hôm rồi may mắn nó đều tay, giữ được game. Chứ tuần trc nó toang thế này cơ ạ.

Em ko phải dân phòng, dưng làm tàu bè nên toàn ae mb ĐS, xuống ké cái guest thôi ợ hehe. Cụ Cap 15 vũ yên thì quá hay rồi ạ.
cụ cap cao mà độ đẽo ác. Nhà em k độ đẽo nên oánh thoái mái, lấy đẹp làm tiêu chí.

ca_kiem

Xe container
Cốt là đi chơi gôn chứ không đi đánh gôn. Nhiều cụ đi chơi gôn mà cứ cầy hùng hục như trâu húc mả, cá độ nhau thì mất tính tao nhã của môn gôn.

Môn gôn là kết hợp giữa tính thể thao và nghệ thuật. Chơi gôn là cách để vượt lên chính mình.
Em được nghe một cụ nói, gôn chỉ cần đứng đẹp đúng tư thế, tay cầm gậy đẹp đúng tư thế .. là xong. Không cần phải đánh trúng lỗ... hay kết quả đánh cao.

XPQ

Xe lăn

Chơi gôn

Thảnh thơi đi chơi gôn
Nuôi dưỡng thân và tâm
Tổ tiên cùng con cháu
Và cho cả chính mình

Xưa em cũng theo một khóa trên HN Club, xong rồi sang Đảo Sen xuynh hàng ngày. Được hơn hai tháng thì chán vì hình như không có căn, xuynh được hơn trăm bóng thì bù hôi bù kê như tắm. Nhẽ về đi xe than còn nhàn hơn, thế là thôi.
Tuy nhiên, như em lỗ mỗ biết thì như cái ảnh này là chỗ đương tập xuynh cho tròn vai thôi chứ làm gì đã được gọi là chơi gôn. Mí lại nuôi dưỡng thân và tâm tốt nhất chỉ là đi ngủ thôi, nhất lại cho cả tổ tiên và con cháu thì cứ làm hai nghìn bả chuật là xong. :D:D:D:D:D:D:D

Ếch

Xe tăng
cụ cap cao mà độ đẽo ác. Nhà em k độ đẽo nên oánh thoái mái, lấy đẹp làm tiêu chí.
Em cũng hơi máu me, có tí thưởng đánh nó hăng hơn. Nhưng cũng chỉ ở mức vui vẻ ae thôi, chứ mấy bác máu quá, hay cãi nhau, xoi mói, mắng chửi caddie, thích kiểu lên gối cay cú thì em cũng ko chơi. Món này e cũng thiên về cái đẹp, gì cũng phải đúng kỹ thuật tí, thêm nữa phải tự trung thực vì đam mê thật sự, chứ ko kiểu đá bóng, khều ra chỗ đẹp cho dễ đánh, đếm gian... là em ghét. Ở phòng e thấy có bác luôn mang putt xuống đánh cát, em thấy nó ko đẹp tí nào, mặc dù chả sai gì.

smartdragon

Xe buýt
Em cũng hơi máu me, có tí thưởng đánh nó hăng hơn. Nhưng cũng chỉ ở mức vui vẻ ae thôi, chứ mấy bác máu quá, hay cãi nhau, xoi mói, mắng chửi caddie, thích kiểu lên gối cay cú thì em cũng ko chơi. Món này e cũng thiên về cái đẹp, gì cũng phải đúng kỹ thuật tí, thêm nữa phải tự trung thực vì đam mê thật sự, chứ ko kiểu đá bóng, khều ra chỗ đẹp cho dễ đánh, đếm gian... là em ghét. Ở phòng e thấy có bác luôn mang putt xuống đánh cát, em thấy nó ko đẹp tí nào, mặc dù chả sai gì.
Putt từ cát ra cũng là 1 cách đánh hiệu quả, giảm rủi ro. Em đánh 80% cát cách 1 cờ còn lại 20% là over xuống ao. mà xuống ao là em nhận lẻng luôn.

Ếch

Xe tăng
Putt từ cát ra cũng là 1 cách đánh hiệu quả, giảm rủi ro. Em đánh 80% cát cách 1 cờ còn lại 20% là over xuống ao. mà xuống ao là em nhận lẻng luôn.
CAP như bác thì short game tốt quá rồi. Em short game cũng khá ổn, green bunker cũng được hơn 80% on luôn tuy ko chắc ôm cờ được như bác. Fairway bunker em cũng ko sợ, kể cả dùng wood hay rescue đều chơi được. Hôm rồi hố index 1 ĐS e được cái sandy birdie, dùng w5 đánh 2nd shot 170y từ cát lên on. Nhưng lạ cái hay hỏng nhất lại chính là 2nd shot từ fairway, kiểu như em bị tâm lý sợ hit đất hehe, chắc sợ hỏng mất sân cỏ đẹp nên hay táng vào đầu bóng hoặc mở gậy lung tung. Chứ bóng trong rough ngắn, trong cát, hoặc đại loại dưới bóng có gì mềm mềm là em lại ổn định tâm lý đánh thoải mái.

oto.giacmoxa

Xe điện
Nhà cháu chỉ mong 1 lần trong đời đc dẫm đạp lên có sân gôn mà chưa đc đây.
Có ước muốn là được rồi, sẽ có 1 ngày ước muốn sẽ trở thành hiện thực. Cách đây 10 năm nhà cháu cũng mơ như cụ đấy.

oto.giacmoxa

Xe điện
Em được nghe một cụ nói, gôn chỉ cần đứng đẹp đúng tư thế, tay cầm gậy đẹp đúng tư thế .. là xong. Không cần phải đánh trúng lỗ... hay kết quả đánh cao.
Cụ nói gần đúng, có hẳn văn hóa chơi gôn, cách ăn mặc và hành xử trên sân gôn, vì gôn xuất phát từ tầng lớp quý tộc Anh bây giờ thành môn thể thao phổ cập trên toàn thế giới.

Chơi gôn là để chiến thắng chính mình, chơi gôn phải rất tập trung nhưng thư giãn không căng thẳng. Người chơi gôn không cần le vồ cao nhưng CAP phải ổn định và luôn tiến chứ không lùi.

Cụ nào hay cá độ mà CAP liên tục trồi sụt thì chỉ có nộp tiền thôi. Chơi gôn mà cá độ thi mất tính thư giãn của môn thể thao này, gọi là đi đánh gôn chứ không phải chơi gôn.

Chơi gôn vừa là thể thao vừa là nơi kết nối những người cùng sở thích, cùng lĩnh vực kinh doanh hoặc hợp tác với nhau ...và cả “nhóm lợi ích” nữa. Hehehe..😁😁😁

Chỉnh sửa cuối:

Ớt xanh

Xe điện
Có bác cứ rủ em sang Sông Giá bánh bao toàn phần mà em chả dám.
Em mua cái máy tập 10 triệu mà còn phải dành tiền mấy tháng.