[Funland] Thảnh thơi đi chơi gôn.

oto.giacmoxa

Xe điện
Cám ơn cụ đã giải thích cho em nhưng mà em càng đọc càng không hiểu cụ muốn truyền đạt gì ợ :) vì em chẳng thấy liên quan gì đến Golf ở đây cả
Chơi gôn tốt cho cả sức khoẻ thể chất (thân), và sức khỏe tâm thần (tâm).

Cơ thể được hưởng không khí trong lành, ánh nắng mặt trời. Khi chơi gôn ta gần thiên nhiên hùng vĩ, bãi cỏ xanh bát ngát. Chơi gôn luyện cho tâm trí ổn định, an nhiên như là sống thiền trong Phật giáo.

Không biết cụ đã chơi gôn chưa, những người chơi gôn mới hiểu những điều nhà cháu nói vì họ đã trải nghiệm những cảm giác này.

tranmanhha

Xe điện
Cụ chủ có 1 thớt nói về ảnh hưởng thuốc BVTV đến người thông qua ăn uống.
Em tiết lộ với cụ, chơi gôn cũng ảnh hưởng của thuốc BVTV đấy. Không ảnh hưởng nhiều như ăn uống nhưng chắc chắn là nhiều hơn thuốc phòng trừ côn trùng của em.

CR-Vic

Xe container
Em không chơi golf bao giờ nhưng tụi bạn thì gần như 100% tham gia món này đều như vắt chanh tuần ít nhất 1 lần còn có đứa ngày nào cũng chơi từ sáng đến tối mịt mới về (nó chơi ăn tiền và kiếm tiền từ trò thể thao này)

Nhưng thực tế thì bọn nó bảo lên sân golf mùa hè không khác gì đi hành xác và cực kỳ không tốt cho những người có sức khỏe yếu. Nghe nói đã có trường hợp Dimateo trong hố cát ở một sân gần Hà Nội. Chưa kể muốn sân golf được đẹp thì người ta phải sử dụng hóa chất và nó rất hại cho người thả bộ thong dong trên bãi cỏ đấy kể cả sau khi phun một vài ngày.

Môn thể thao golf nó xuất phát từ xứ lạnh nên có vẻ mùa hè không phải thời điểm thích hợp để phơi nắng.

Em có vài ý kiến tham gia thế thôi dù chả bao giờ tốn tiền môn thể thao quý tộc này :D

Chơi gôn tốt cho cả sức khoẻ thể chất (thân), và sức khỏe tâm thần (tâm).

Cơ thể được hưởng không khí trong lành, ánh nắng mặt trời. Khi chơi gôn ta gần thiên nhiên hùng vĩ, bãi cỏ xanh bát ngát. Chơi gôn luyện cho tâm trí ổn định, an nhiên như là sống thiền trong Phật giáo.

Không biết cụ đã chơi gôn chưa, những người chơi gôn mới hiểu những điều nhà cháu nói vì họ đã trải nghiệm những cảm giác này.

oto.giacmoxa

Xe điện
Cụ chủ có 1 thớt nói về ảnh hưởng thuốc BVTV đến người thông qua ăn uống.
Em tiết lộ với cụ, chơi gôn cũng ảnh hưởng của thuốc BVTV đấy. Không ảnh hưởng nhiều như ăn uống nhưng chắc chắn là nhiều hơn thuốc phòng trừ côn trùng của em.
Nhà cháu cũng biết là sân gôn dùng nhiều thuốc trừ sâu. Nhưng giữa không gian bao la, luôn có gió thổi thì tác hại đến không khí giảm đi rất nhiều. Đi lại trong TP Hà Nội có khi còn độc hơn nhiều. Nói chung là mặt lợi cho sức khỏe lớn hơn rất nhiều so với mặt hai.

oto.giacmoxa

Xe điện
Vâng, đến còm này thì em xin phép dừng ở đây ợ, với em thì chơi môn thể thao nào cũng được, miễm là mình thích, còn ở đây cụ so sánh quá mức và cho rằng môn Golf cụ đang chơi là cao quý. còn các môn thể thao khác là cỏ rác. Nó tương đối giống so sánh chơi Piano với các môn nhạc cụ khác và được thần thánh quá mức là chơi Piano là quý sờ tộc còn các nhạc cụ khác là cỏ rác :) .
Cụ nhầm rồi nhà cháu không so sánh với môn thể thao nào cả, nhà cháu chỉ nói về lợi ích của môn gôn thôi. Đã là thể thao thì môn nào cũng tốt cả.

oto.giacmoxa

Xe điện
Em không chơi golf bao giờ nhưng tụi bạn thì gần như 100% tham gia món này đều như vắt chanh tuần ít nhất 1 lần còn có đứa ngày nào cũng chơi từ sáng đến tối mịt mới về (nó chơi ăn tiền và kiếm tiền từ trò thể thao này)

Nhưng thực tế thì bọn nó bảo lên sân golf mùa hè không khác gì đi hành xác và cực kỳ không tốt cho những người có sức khỏe yếu. Nghe nói đã có trường hợp Dimateo trong hố cát ở một sân gần Hà Nội. Chưa kể muốn sân golf được đẹp thì người ta phải sử dụng hóa chất và nó rất hại cho người thả bộ thong dong trên bãi cỏ đấy kể cả sau khi phun một vài ngày.

Môn thể thao golf nó xuất phát từ xứ lạnh nên có vẻ mùa hè không phải thời điểm thích hợp để phơi nắng.

Em có vài ý kiến tham gia thế thôi dù chả bao giờ tốn tiền môn thể thao quý tộc này :D
Cụ lại lo bò trắng răng rồi. Bản thể của con người là thích nghi với điều kiện sống. Ví như trẻ em dân tộc mùa đông rét căm căm mà chúng đi chân đất mặc quần áo mỏng manh mà chúng vẫn khỏe mạnh, hạnh phúc.

Môn thể thao nào cũng có rủi ro, như nhà cháu biết một CLB dancing ở công viên Thống Nhất có trường hợp đột tử khi đang nhảy. Điều đó có nghĩa là không phải vì một số trường hợp cá biệt gặp rủi ro mà ta không chơi.

vneseman

Xe lăn
Em thích các môn đối kháng nên môn này em thấy như thẩm du, tự vượt lên chính mình :)) không hợp với em.

Cuteo03

Xe tải

Cuteo03

Xe tải

Yên Dũng về đêm

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Ba triệu/ tháng là chơi được rồi, tháng ra sân chơi một lần hết 2 triệu, còn lại đến sân tập tuần 2 buổi là OK.
Em thấy ngày thường ra sân rẻ cũng tầm hơn triệu, caddy , xe , đi lại ...e rằng 3 tr mới đủ.

lolotica

Xe điện

swing cùi của em

chơi món này chỉ cần 1 tuần không rờ đến gậy, là chuệch choạc ngay

oto.giacmoxa

Xe điện
Các cụ cho e hỏi hàng trang chơi gôn gồm những gì và kinh phí thế nào?
Bộ gậy xếch cần hen khoảng 25 tr, thày dạy khoá cơ bản 15 tr, bóng tập 80k/100 bóng, 1 buổi tập 100 bóng là vừa. Tập khoảng 3 tháng chơi được các loại gậy thì đi sân chơi gôn được.

oto.giacmoxa

Xe điện

CLB gôn Vân Canh sáng mồng một Tết Canh Tý.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Bộ môn này e chệu.

oto.giacmoxa

Xe điện
Bộ môn này e chệu.
Gôn là môn thể thao khó, đánh quả bóng gôn xa vài km vào lỗ gôn bé tí. Môn này đòi hỏi kiên trì, sức mạnh và sự tập trung, để giữ phong độ phải tập luyện thường xuyên như tập võ.

Các môn thể thao khác có tính đối kháng giữa những người chơi, môn gôn ít đối kháng (trừ trường hợp đánh độ chuyên nghiệp), chơi gôn để vượt qua chính mình.

Mặc dù chơi gôn tốn kém nhất trong các môn thể thao, nhưng kết quả đạt được đáng đồng tiền : sức khỏe, sự tập trung , mối quan hệ...

Bách xuynh

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Vãi quả "vượt lên chính mình" !
Em có mấy thằng bạn, mải chơi gôn nên anh em không có thời gian gặp nhau
Trò này 99% là phù phiếm, éo mang lại cái lợi ích gì, ông mới chơi thì cứ như là dc lên thiên đường, đi éo đâu cũng khoe khoang, loanh quanh lại chuyện oánh gôn, nẫu!
Nói thêm là em đủ tiền oánh gôn nhé, nhưng éo thèm chơi
Và mấy câu thơ của cụ chủ chẳng ăn nhập gì với nhau, cũng chỉ khoe chơi gôn mà thôi

oto.giacmoxa

Xe điện
Vãi quả "vượt lên chính mình" !
Em có mấy thằng bạn, mải chơi gôn nên anh em không có thời gian gặp nhau
Trò này 99% là phù phiếm, éo mang lại cái lợi ích gì, ông mới chơi thì cứ như là dc lên thiên đường, đi éo đâu cũng khoe khoang, loanh quanh lại chuyện oánh gôn, nẫu!
Nói thêm là em đủ tiền oánh gôn nhé, nhưng éo thèm chơi
Và mấy câu thơ của cụ chủ chẳng ăn nhập gì với nhau, cũng chỉ khoe chơi gôn mà thôi
Khoe để làm gì? Cụ đã chơi đâu mà biết đánh gôn không mang lợi ích gì?

Nghĩ dậy mà hổng phải dậy.