[Funland] Thảnh thơi đi chơi gôn.

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Vãi quả "vượt lên chính mình" !
Em có mấy thằng bạn, mải chơi gôn nên anh em không có thời gian gặp nhau
Trò này 99% là phù phiếm, éo mang lại cái lợi ích gì, ông mới chơi thì cứ như là dc lên thiên đường, đi éo đâu cũng khoe khoang, loanh quanh lại chuyện oánh gôn, nẫu!
Nói thêm là em đủ tiền oánh gôn nhé, nhưng éo thèm chơi
Và mấy câu thơ của cụ chủ chẳng ăn nhập gì với nhau, cũng chỉ khoe chơi gôn mà thôi
cụ không chơi cụ phát biểu cảm tính.

X5 nhatrang

Xe tăng
Người OF
Éo thèm chơi món quý sờ tộc này...5h sáng hàng ngày ra biển làm 1km bơi đi+về là ok. Tốn mấy xịch mua cái bọc trym(quần bơi).:D

juve99

Xe cút kít
Gôn là môn thể thao khó, đánh quả bóng gôn xa vài km vào lỗ gôn bé tí. Môn này đòi hỏi kiên trì, sức mạnh và sự tập trung, để giữ phong độ phải tập luyện thường xuyên như tập võ.

Các môn thể thao khác có tính đối kháng giữa những người chơi, môn gôn ít đối kháng (trừ trường hợp đánh độ chuyên nghiệp), chơi gôn để vượt qua chính mình.

Mặc dù chơi gôn tốn kém nhất trong các môn thể thao, nhưng kết quả đạt được đáng đồng tiền : sức khỏe, sự tập trung , mối quan hệ...

Bách xuynh
Cụ k hiểu thể thao đối kháng là gì:D

Bachnguyen98

Xe tải
Gôn là môn thể thao khó, đánh quả bóng gôn xa vài km vào lỗ gôn bé tí. Môn này đòi hỏi kiên trì, sức mạnh và sự tập trung, để giữ phong độ phải tập luyện thường xuyên như tập võ.

Các môn thể thao khác có tính đối kháng giữa những người chơi, môn gôn ít đối kháng (trừ trường hợp đánh độ chuyên nghiệp), chơi gôn để vượt qua chính mình.

Mặc dù chơi gôn tốn kém nhất trong các môn thể thao, nhưng kết quả đạt được đáng đồng tiền : sức khỏe, sự tập trung , mối quan hệ...

Bách xuynh
Trong các cái lợi của môn golf mà cụ Chủ Thớt nêu thì em thấy lợi nhất ( so với các môn thể thao khác) đó là : MỐI QUAN HỆ

gld

Xe điện
Nếu tốt cho sk thì em nghĩ đáng đồng tiền bát gạo

Ếch

Xe tăng
Cụ chủ yêu golf hơi mơ mộng, trong khi một số cụ ko chơi thì lại bài xích cực đoan quá.
Em ko chơi mấy môn đối kháng, mà lại khoái kiểu thẩm du 1 mình: bơi sải 1-2 km, chạy bộ 10-15 km, giờ thêm món golf này. E chả tham gia hội nhóm nào, chạy bơi toàn 1 mình, golf thì rủ ae độ chạc tí cho vui, nếu ko có ai em xách gậy sang Long Biên đánh ghép với hội lạ hoắc, tự mình phang thôi. Chủ yếu là đam mê thật sự chứ chả tinh vi gì hết, cũng chạ quan hệ quan heo j trên sân. Caddie cứ phải là gái, xinh càng tốt, chém gió cho vui, thế thôi. Rảnh thì đi tập 1 mình, quật tầm 200 bóng toát mồ hôi rồi về.
Các cụ nên nghĩ đơn giản chút ạ, bọn golfer nó hay nói về golf ko phải vì tinh vi, mà đúng là ham mê thật. Tầm 10-12 độ này mà mò dậy từ 4h sáng ra đường lên sân mới thấy hết sự say mê.

binhsu7273

Xe cút kít
Đẹp hay Thanh Tao thì cúng kêu được nhón 3 tiếng...........thôi. ;))

Cốt là đi chơi gôn chứ không đi đánh gôn. Nhiều cụ đi chơi gôn mà cứ cầy hùng hục như trâu húc mả, cá độ nhau thì mất tính tao nhã của môn gôn.

Môn gôn là kết hợp giữa tính thể thao và nghệ thuật. Chơi gôn là cách để vượt lên chính mình.
Không cần... đi chơi gôn không cần phải đanh trúng lỗ, không cần phải có điểm cao.... quan trọng là ... đứng đẹp...đúng tư thế, cầm gậy chuẩn , vung gậy chuẩn.... còn lại không cần đánh chuẩn. Xong đâu đó típ cho mấy em đi theo vỗ tay là okie

The GhostFather

[Tịch thu bằng lái]

Bách xuynh
Thế mà cụ bảo chỉ 2-3tr là chơi được gôn, làm em cứ tưởng bở, hix. :(( Mà cụ oánh dư nào mà bóng bay được vài km thế ạ, mà lại còn trúng được vào cái lỗ bé tí nữa? @@ Em nghe mấy thèng khoai Tây đồn để bắn trúng ở khoảng cách 2km thì nó phải tổng hợp nhiều kỹ lém, mà còn phải mất gần 30p cho 1 phát bắn, lại còn phải dùng đủ các loại công cụ hỗ trợ, từ kính ngắm, đến ống dòm, rồi supporter mới bắn được cái mục tiêu nó to bằng cái rổ ấy Mà đấy là còn phải dùng súng hịn đấy, cụ dùng có nhõn cái gậy mà oánh được như thế thi siêu thậc.
À mà em chưa hiểu vụ gôn thì làm dư nào để vượt lên chính mình ạ?

ok.

Xe tăng
Thảnh thơi đi chơi gôn.
Tránh xa ...ồn thiên hạ.
Trước lạ rồi sau quen.
Cùng bén tình huynh đệ.

Loanh quanh Vệ xứ này.
Mình cùng bày mâm chén.
Rồi cùng nhau cắt xén.
Cùng chén chú chén anh.

Chơi gôn tiến thật nhanh.
Chân thành em gửi bác.
Cần em nhận ủy thác.
Nếu bị xạc em im. ;))

blueye

Xe tải
Chơi ít, bạn rủ hay từ chối: tháng 10 củ
Chơi đều tuần 2 trận: tháng 20-25 củ
Chơi hăng tuần 5-6 trận: mua thẻ member và tháng 45-60 củ.
Độ nhiều thua nhiều thì miễn bàn, mỗi trận 10-50 củ là bt.
3tr/tháng k đủ ra sân tập đều và chơi trên điện thoại.
Em chưa chơi nhưng nghe golfer kể cũng tốn lắm :
- Sắm một bộ đồ chơi golf cũng vài chục đến hàng trăm triệu
- 1 ngày chơi trong sân cũng tốn 2-3 triệu: tiến sân, xe golf, cady, ăn uống ....
- Chơi golf đâu có chơi một mình được mà phải có hội , người ta lên sân tháng vài lần mình chơi tháng có 1 lần đâu có được. Rồi còn đi đánh sân này sân kia tốn tiền xăng xe, khách sạn ,ăn uống nhậu nhẹt ( mà đã chơi golf thì đâu có thể dùng dịch vụ bình dân mà phải sang trọng cho xứng tầm )
- Tiền chi cho cá độ, sinh nhật , lễ lạt liên quan đến các thành viên trong hội bạn golfer
- Mua sắm quần áo, xe cộ cho tương xứng đẳng cấp....
Nói chung đây là môn thể thao tốn tiền chỉ dành cho quan chức, doanh nhân nhớn và một số công chức cùng các doanh nhân nhỏ le ve xung quanh các quan chức và doanh nhân nhớn để mưu cầu lợi ích thôi a

Xe em

Xe buýt
Vãi quả "vượt lên chính mình" !
Em có mấy thằng bạn, mải chơi gôn nên anh em không có thời gian gặp nhau
Trò này 99% là phù phiếm, éo mang lại cái lợi ích gì, ông mới chơi thì cứ như là dc lên thiên đường, đi éo đâu cũng khoe khoang, loanh quanh lại chuyện oánh gôn, nẫu!
Nói thêm là em đủ tiền oánh gôn nhé, nhưng éo thèm chơi
Và mấy câu thơ của cụ chủ chẳng ăn nhập gì với nhau, cũng chỉ khoe chơi gôn mà thôi
hì, em chơi gốp loanh quanh 5-6 năm. Giờ bạn golfer 100%. Bọn bạn cũ méo có time gặp chém gió nữa nhạt hẳn. Đc cái ae golfer quý nhau, sòng phẳng và vào việc rất nhanh, công việc làm ăn từ đó mà tiến triển.

hahaha2020

[Tịch thu bằng lái]
tôi chơi được 3 năm. quả thật nó là môn thể thao tốn thời giờ. tiền thì ko nói. tôi hoàn toàn đủ khả năng chơi 1 tuần 2-3 trận, nhưng cái chính là ko có thgian. chơi 1 trận mất bố nó 1/2 ngày rồi. mất 1/2 ngày quả thực là rất tiếc. trong khi mình còn nhiều việc để gq. Còn nếu đi tập thì ok, mất tầm 2 tiếng thì cũng còn chấp nhận đc.
Còn về mối quan hệ: trừ khi bạn tham gia hội nhóm thì nó mới có. còn không thì nó cũng bình thường hơn cả tenis. mà môn thể thao nào cũng thế chơi vs nhau lâu thì nó thành mối quan hệ thôi.

oto.giacmoxa

Xe điện
Thế mà cụ bảo chỉ 2-3tr là chơi được gôn, làm em cứ tưởng bở, hix. :(( Mà cụ oánh dư nào mà bóng bay được vài km thế ạ, mà lại còn trúng được vào cái lỗ bé tí nữa? @@ Em nghe mấy thèng khoai Tây đồn để bắn trúng ở khoảng cách 2km thì nó phải tổng hợp nhiều kỹ lém, mà còn phải mất gần 30p cho 1 phát bắn, lại còn phải dùng đủ các loại công cụ hỗ trợ, từ kính ngắm, đến ống dòm, rồi supporter mới bắn được cái mục tiêu nó to bằng cái rổ ấy Mà đấy là còn phải dùng súng hịn đấy, cụ dùng có nhõn cái gậy mà oánh được như thế thi siêu thậc.
À mà em chưa hiểu vụ gôn thì làm dư nào để vượt lên chính mình ạ?
Ít tiền thì 3 tr/ tháng cũng đủ thoả nỗi đam mê. Tháng đi sân 1 lần vào ngày thường hết tầm 2 tr. Còn 1 tr được 12 buổi tập, mỗi buổi tập chỉ nên đánh 100 bóng. Tập nhiều hơn không có hiệu quả.

limoux

Xe buýt
Tôi chơi "Tá lả hội" tuần 2 lần ( buổi tối )...anh em "Tá lả hội" quý nhau, sòng phẳng và vào việc rất nhanh, công việc làm ăn từ đó mà tiến triển rất tốt.