[Thảo luận] Tháo biển xe: Chiện bên lề sau bức ảnh em chụp!

vihali

Xe container
Vâng đó là lần em đi sửa lốp xe ở Michelin Trần Khánh Dư, nhân tiện đi bộ ra... học luật mấy chú xxx ở đó = cách cứ đứng nhìn các chú ấy phạt anh em đi kẹp vạch liền. Tại tính em cũng nhí nhố ra nghịch tẹo giết thời gian thôi cụ ạ. Em ko làm gì sai với lại chả có gì để mất thì em phải sợ cái gì đây? :21:
Công nhận cái hôm đó bác buồn cười thật. Khi có việc, em cũng chả ngại hỏi công an nhưng cái hôm đó, bác dám xin ngồi vào xe mới thấy bác quả có bản lĩnh. Ấy thế mà chú kia không cáu gắt mà đồng ý cho bác ngồi mới lạ.

Hôm nọ ở ngã tư Kim Liên, em cần tìm bến xe bus gần nhất vì xe đang ở ga ra, gặp một chú xxx đang kiểm tra giấy tờ của 1 chú lái xe tải, thấy mấy tờ 50K đang kẹp trong đăng kiểm. Khi em hỏi, đồng chí đã chỉ dẫn rất tận tình và thưa gửi rất lễ phép để em biến cho nhanh. Đợi em đi rồi, đ/c mới quay sang giải quyết việc kia. Sau đấy em mới tiếc, giá mà đợi tí nữa khi anh ấy hành sự mới hỏi thì chắc sẽ hay hơn vì khi em hỏi, đ/c hơi giật mình khi có người đứng bên cạnh.

8181

Xe tải
Em có li vodka kính bác rồi đấy.

2fast2fear

Xe tăng
Thế này là thế quái nào hả cụ ơi? Em suốt ngày đi thế mà? Sao lại phạt chỗ đấy được? Không cãi được à? Khó hiểu quá!!! :77:

Thế thì em mới a cay, đi từ Mai Hắc Đế xuống mà 2 bố xxx cứ kêu là đi Lê Đại Hành xuống. Em có mỗi 1 cái mồm, biết là ko cãi được nên rất ngoan nhưng bị vặt tận 500K vì lúc đó em đang rất vội- xxx biết nên "tận thu" đến nơi ạ :'(

2fast2fear

Xe tăng
Công nhận cái hôm đó bác buồn cười thật. Khi có việc, em cũng chả ngại hỏi công an nhưng cái hôm đó, bác dám xin ngồi vào xe mới thấy bác quả có bản lĩnh. Ấy thế mà chú kia không cáu gắt mà đồng ý cho bác ngồi mới lạ.

Hôm nọ ở ngã tư Kim Liên, em cần tìm bến xe bus gần nhất vì xe đang ở ga ra, gặp một chú xxx đang kiểm tra giấy tờ của 1 chú lái xe tải, thấy mấy tờ 50K đang kẹp trong đăng kiểm. Khi em hỏi, đồng chí đã chỉ dẫn rất tận tình và thưa gửi rất lễ phép để em biến cho nhanh. Đợi em đi rồi, đ/c mới quay sang giải quyết việc kia. Sau đấy em mới tiếc, giá mà đợi tí nữa khi anh ấy hành sự mới hỏi thì chắc sẽ hay hơn vì khi em hỏi, đ/c hơi giật mình khi có người đứng bên cạnh.
hehe, sao bác ko thử chõ mũi vào xem các chú làm việc khoảng 15p, rồi sau đó nhờ các chú đèo thẳng bác ra bến xe bus gần nhất có hơn ko:21:

beck_vn

Xe tăng
cụ đúng là gan thật, dù sao thì đây cũng chỉ là TTGT hì, dung mà đọc xong bài cụ mà sướng :21:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in

Em vồ được cái ảnh nè lúc khoảng 10 sáng ngày thứ 3, 30-9-2008, tại trước cửa Cục thuế tạm HN. Cái điện thoại của em nó lại có đèn flash nó nháy nên 1 chú GTCC nhìn thấy bước lại gần và yêu cầu em chim cút. Em hạ kính xuống và đây là đọan hội thoại- thực ra em cố tình câu giờ đợi ông bạn trong Cục Thuế ra, đỡ phải lòng vòng và cho chú GTCC ấy .... dính ít nước mưa cho mát :21:

GTCC: Đề nghị anh ra chỗ khác
22: Tôi đi ra chỗ khác, để lại xe ở đây để anh tháo biển à?
GTCC: Ý tôi nói là anh cho xe ra chỗ khác
22: Ừ, thì anh phải nói rõ ra chứ, anh làm luật mà cứ ăn nói lấp lửng thế này thì chết....
GTCC: Đề nghị anh đi ngay
22: Tôi có thấy biển cấm dừng đâu(cái này em nói bừa nhưng có cơ sở vì em nghĩ trước cửa Cục thuế mà cấm dừng thí cán bộ Thuế và khách đến làm việc lên xe bằng cách...nhảy à) Tôi đang dừng, máy đang nổ anh có nghe thấy ko?
GTCC: Nhưng tôi trực tiếp yêu cầu anh đi khỏi chỗ này.
22: Sao anh ko yêu cầu mấy anh taxi kia đi, mà họ còn tắt cả máy ra ngòai kia kìa sao lại yêu cầu tôi?
GTCC: Cái đó tôi xử lý sau
22: Tôi ko đồng ý. Tôi ko có lỗi gì tại sao tôi bị yêu cầu đi? Trong khi người khác cũng đỗ, cũng dừng còn ra khỏi xe nữa thì anh chả yêu cầu gì cả?
GTCC: Đề nghị đi ngay ko nói nhiều nữa.
22: Nếu nói có lý tôi đi ngay, không tôi cứ dừng ở đây anh muốn làm gì thì làm
GTCC: Được rồi

Nói xong chạy sang báo cáo với hội đông đông bên kia. Được vài giây sau thì tiếng loa hét oang oang bên kia chõ về phía xe em: Yêu cầu lái xe biển số xxxx cho xe đi ngay.

Mịe hết đỡ rùi. Em đành phải cho xe tiến với tốc độ .... 1km/h, được khỏang chục mét rùi lùi lại, rùi lại tiến cứ loay hoay như thế :21: Bên kia chõ loa sang: Đề nghị xe biển số xxxx đi ngay... đi ngay....khẩn trương...

Em hạ kính xuống chõ *** sang: Các anh nói to quá làm em cuống ko lái được đây này:21: xong em loay hoay tiếp

Mịe đúng lúc ấy may quá ông bạn xong việc nhẩy lên xế. Bọn em định té thì 1 chú 12 chỗ biển xanh hình như cũng vào Cục thuế nhưng léo có chỗ đỗ, nó ị ra ở giữa đường chềnh ềnh, ko đi được.

Em thích quá, hạ kính xuống bảo mấy chú:anh dẹp đường cho đi cái, xe trước đõ thế kia làm sao đi đc? Ngay tức thì cái loa lại chõ sang xe 12 chỗ yêu cầu đi ngay...đi ngay... Đây là lần đâu tiên em được xxx dẹp đường cho em đi các bác ạ, iu các chú xxx lắm ý(l)
Cụ dũng cảm quá, dám cãi xxx. Em vote Cụ rồi nhá

digikni

Xe tải
bác gấu quá, gặp em thì em vù lâu rồi, hic, sao em sợ CA thế nhỉ?

Laixe

Xe tải
hehe, sao bác ko thử chõ mũi vào xem các chú làm việc khoảng 15p, rồi sau đó nhờ các chú đèo thẳng bác ra bến xe bus gần nhất có hơn ko:21:
Hồi trước em sang Úc, dân tình suốt ngày bảo hôm nào về khuya nhỡ độ đường thì cứ nhè ô tô cảnh sát mà vẫy lại, sẽ được chở về tận nhà. Nhưng đúng là bản chất người Việt sợ công an cảnh sát nó ăn vào máu nên 5 năm trời chả bao giờ em dám dây vào các "nô bộc" của dân theo cái cách đấy, thấy ngại lắm :77: Bây giờ về VN lại thấy tiếc vì sao hồi đấy mình không liều thử nhờ một hôm xem cảm giác nó ra làm sao. Bây giờ ở VN thì đừng có mơ đến chuyện đấy nữa nhé :(

2fast2fear

Xe tăng
Hồi trước em sang Úc, dân tình suốt ngày bảo hôm nào về khuya nhỡ độ đường thì cứ nhè ô tô cảnh sát mà vẫy lại, sẽ được chở về tận nhà. Nhưng đúng là bản chất người Việt sợ công an cảnh sát nó ăn vào máu nên 5 năm trời chả bao giờ em dám dây vào các "nô bộc" của dân theo cái cách đấy, thấy ngại lắm :77: Bây giờ về VN lại thấy tiếc vì sao hồi đấy mình không liều thử nhờ một hôm xem cảm giác nó ra làm sao. Bây giờ ở VN thì đừng có mơ đến chuyện đấy nữa nhé :(

Tại sao lại ko hả bác? trong 1 năm em với tất cả các bác ở đây đóng bao nhiêu là tiền thuế: trước bạ, thu nhập, thuế nhà đất, tiêu thụ đặc biệt... phí: cầu phà, đường xá.... một phần trong số đó là để nuôi nô bộc đấy các cụ ạ, giờ phải sợ nô bộc là cớ làm sao?:'(

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Thế thì em mới a cay, đi từ Mai Hắc Đế xuống mà 2 bố xxx cứ kêu là đi Lê Đại Hành xuống. Em có mỗi 1 cái mồm, biết là ko cãi được nên rất ngoan nhưng bị vặt tận 500K vì lúc đó em đang rất vội- xxx biết nên "tận thu" đến nơi ạ :'(
mịe! ko khéo phải đặt camera quay từ khi bắt đầu tới cái ngã tư này ý nhể!

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Sao các cụ cứ có tâm lý sợ xxx là sao ạ? xxx là bạn của dân và là nô bộc của dân mà. Em và các cụ là ông chủ bà chủ chả nhẽ lại sợ nô bộc ạ :21:
sợ quá đi chứ, còn chiều như chiều vong, vớ vẩn lên cơn tếch về quê cái là cả nhà méo mặt ngay :21:

Ford Escape

Xe tăng
sợ quá đi chứ, còn chiều như chiều vong, vớ vẩn lên cơn tếch về quê cái là cả nhà méo mặt ngay :21:
:)) công nhận.

@bác 2 Phát: Bác đã điểm danh bên nhà vợ xem có ai làm GTCC hay xxx chưa?

nguyen vu

Xe máy
bác cãi lý với xxx thì cũng giỏi thật.pải cháu cháu te' luôn dây dưa với xxx mệt lắm

2fast2fear

Xe tăng
:)) công nhận.

@bác 2 Phát: Bác đã điểm danh bên nhà vợ xem có ai làm GTCC hay xxx chưa?
Hehe, anh điểm rồi, có xxx hình sự nhưng ko bít có GTCC ko. Mà cái vụ lolotica thế nào ấy nhỉ?

Ford Escape

Xe tăng
Hehe, anh điểm rồi, có xxx hình sự nhưng ko bít có GTCC ko. Mà cái vụ lolotica thế nào ấy nhỉ?
Bất kể lúc nào, sao đang quốc khánh Tung Của mà lão Thắng không thấy về nhỉ? hay sợ rùi. Hôm nào bác rảnh ới em em tiễn đời trai cho bác nhé(b)

GM_01

Xe máy
Luật là để mọi người noi theo chứ đâu phải để các chú xxx chổng mông tháo biển các bác nhỉ???:))