[Funland] Thất nghiệp tuổi 37, mong được tư vấn và trợ giúp

bachxa

Xe tải
Cụ chủ miêu tả ưu điểm rất đẹp, khuyết điểm rất ... hay hơn cả ưu điểm, chắc bệnh nghề nghiệp của bọn ccvc nhà nc lây nhiễm lâu năm. Để em chỉ rõ hạn chế của cụ chủ nhá: cục cằn, giao thiệp kém, tự ái cao, thích làm lãnh đạo nhưng không chịu nhận các lãnh đạo làm bố nuôi mẹ nuôi, tự kiêu vì nghĩ mình giỏi hơn người khác, ẩu và hậu đậu trong công việc, không biết viết báo cáo văn bản, đi làm thuê mà lòng tự trọng để lên đầu và kiến thức để dưới gót giày....
Cả 2 phuơng án của cụ chủ đều thất bại, em nghĩ với tinh thần trọng tín nghĩa khinh tài năng sống cao cả như cụ thì nên lập Team ngay ở TB thay thế Đường Nhuệ mới bị bế sẽ thành công sớm. Chúc cụ Start-up tốt
Phũ thế cụ :(

hh_tuki

Xe hơi
Gần một năm rồi cụ ntn rồi

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
CV quá đẹp. Tự làm chủ thôi, vài năm rồi có đủ khách hàng, tha hồ tiền.

ducvt8x

Xe tăng
E hóng 1 năm rồi cụ đang làm gì?

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Với kinh nghiệm và ngành nghề đào tạo như cụ, em nghĩ nên ... Tự làm bằng chính nghề của mình, bằng cách thiết kế ra một sản phẩm gì để bán.

Công ty em tái cơ cấu, lãnh đạo sắp đến tuổi nghỉ hưu nên chỉ tìm giải pháp yên ổn, vun vén lợi ích cá nhân, ưu ái người nhà và ko quan tâm nhân tài, em quyết định nghỉ về HN tìm việc mới hoặc con đường riêng. Em năm nay 37, trước học BKHN, Kỹ sư điện (chính quy). Em xin các cụ mợ tư vấn hoặc trợ giúp:

#Phương án 1 - Làm thuê: Em làm về lĩnh vực điều khiển - tự động hoá - thiết bị điện công nghiệp đã được 12 năm, tiếng anh đủ giao tiếp và dùng trong công việc, cần tìm việc tương tự, các cụ mợ biết giới thiệu e.

#Phương án 2 - Hợp tác. Em có điểm mạnh về công nghệ, kỹ thuật, ngoại ngữ. Từng làm chuyên gia tư vấn giám sát nhiều công trình. Có thể lấn sang nhiều mảng về điện dân dụng, công nghiệp, máy móc thi công... Có thể làm cả mảng quản trị nhân sự. Mong muốn được hợp tác với cụ mợ nào đang kinh doanh, hoặc mở cửa hàng, xí nghiệp hoặc có gì cho em chung với.

Đặc điểm tự nhận: trách nhiệm, ham học hỏi, chịu khó, ko ngại khổ, cũng khá thông minh.

Xin các cụ mợ tư vấn giùm với kinh nghiệm của e thì có thể tự đứng ra làm được gì không? Các cụ mợ có gì hợp tác hoặc tuyển dụng thì pm giùm em. Cảm ơn các cụ mợ đã đọc bài.
Sorry cụ trước năm nay cụ 37 niên rồi mà còn lên đây đẽo cày thì e khuyên cụ đi làm thuê cho nó nhanh. Tránh thiệt hại tài sản của chính cụ

chim to

Xe tăng
Thớt cũng một năm rồi. Em cũng bằng tuổi cụ chủ mà k dám bỏ lương 6.8 tr để ra làm ngoài, k có kiến thức chuyên sâu, k chịu vất vì 16 năm đi làm chơi quen rồi.

Em ké chân cụ chủ thớt, u38, trước làm vận tải biển shipping đc hơn 10 năm. Cụ mợ nào có món gì liên quan e xin chân nhé