[Funland] Thất nghiệp tuổi 37, mong được tư vấn và trợ giúp

TungThoc

Xe điện
Cụ chủ miêu tả ưu điểm rất đẹp, khuyết điểm rất ... hay hơn cả ưu điểm, chắc bệnh nghề nghiệp của bọn ccvc nhà nc lây nhiễm lâu năm. Để em chỉ rõ hạn chế của cụ chủ nhá: cục cằn, giao thiệp kém, tự ái cao, thích làm lãnh đạo nhưng không chịu nhận các lãnh đạo làm bố nuôi mẹ nuôi, tự kiêu vì nghĩ mình giỏi hơn người khác, ẩu và hậu đậu trong công việc, không biết viết báo cáo văn bản, đi làm thuê mà lòng tự trọng để lên đầu và kiến thức để dưới gót giày....
Cả 2 phuơng án của cụ chủ đều thất bại, em nghĩ với tinh thần trọng tín nghĩa khinh tài năng sống cao cả như cụ thì nên lập Team ngay ở TB thay thế Đường Nhuệ mới bị bế sẽ thành công sớm. Chúc cụ Start-up tốt

TungThoc

Xe điện
Giờ cụ làm đâu rồi, em vừa chân ướt chân ráo vào nhà nước ...
Làm nhà nc phải nhớ câu dặn dò thiết tha này: “Ko được chọn người sinh ra mình nhưng chọn cha nuôi mẹ nuôi anh chị em kết nghĩa sinh tử mà yêu quý thờ phụng”

provtc

Xe container
Sao giờ em thấy xu hướng toàn ra ngoài tự làm thôi nhỉ

Getzcoi.

Xe tăng
Em dự là cụ chủ có việc làm mới lâu rồi, quên thớt này rồi, phương án 1 hay 2 thì chỉ cụ chủ mới biết ;))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Công ty em tái cơ cấu, lãnh đạo sắp đến tuổi nghỉ hưu nên chỉ tìm giải pháp yên ổn, vun vén lợi ích cá nhân, ưu ái người nhà và ko quan tâm nhân tài, em quyết định nghỉ về HN tìm việc mới hoặc con đường riêng. Em năm nay 37, trước học BKHN, Kỹ sư điện (chính quy). Em xin các cụ mợ tư vấn hoặc trợ giúp:

#Phương án 1 - Làm thuê: Em làm về lĩnh vực điều khiển - tự động hoá - thiết bị điện công nghiệp đã được 12 năm, tiếng anh đủ giao tiếp và dùng trong công việc, cần tìm việc tương tự, các cụ mợ biết giới thiệu e.

#Phương án 2 - Hợp tác. Em có điểm mạnh về công nghệ, kỹ thuật, ngoại ngữ. Từng làm chuyên gia tư vấn giám sát nhiều công trình. Có thể lấn sang nhiều mảng về điện dân dụng, công nghiệp, máy móc thi công... Có thể làm cả mảng quản trị nhân sự. Mong muốn được hợp tác với cụ mợ nào đang kinh doanh, hoặc mở cửa hàng, xí nghiệp hoặc có gì cho em chung với.

Đặc điểm tự nhận: trách nhiệm, ham học hỏi, chịu khó, ko ngại khổ, cũng khá thông minh.

Xin các cụ mợ tư vấn giùm với kinh nghiệm của e thì có thể tự đứng ra làm được gì không? Các cụ mợ có gì hợp tác hoặc tuyển dụng thì pm giùm em. Cảm ơn các cụ mợ đã đọc bài.
Cụ muốn tiếp tục làm TVGS thì ới em... Mảng ME lại khá English thì quá ổn rồi

Duc Sang

Xe container
Nói xấu sếp cũ rồi 😎

thuha812

Xe hơi
Chưa thấy nói đến mức lương cụ yêu cầu ở PA 1

HINCUTIN

Xe tải
#Phương án 1 - Làm thuê: Em làm về lĩnh vực điều khiển - tự động hoá - thiết bị điện công nghiệp đã được 12 năm, tiếng anh đủ giao tiếp và dùng trong công việc, cần tìm việc tương tự, các cụ mợ biết giới thiệu e.
như này chắc lương phải 20 củ

AHBP69

Xe máy
Nhiều lắm ạ, thật thà, tin người, không khôn khéo...
Gớm e đọc ở đâu thấy người ta bảo là phải nêu lên nhược điểm của mình nhưng mà nó như là ưu điểm ấy, haha

Mợ chân dài

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mợ khuyên thế là đúng đấy, làm thuê lâu nó giảm lương nhiều cứ nghỉ lên đây chém gió vợ nuôi :D
Lão nhà e bảo tuổi này làm thuê gì nữa, về nhà buôn quần “xi líp” nói vs mấy ae cty thế :P
Lão có nick mà chả bg lên of chém gió mà toàn vk chém thay!

ngocquybk

Xe điện
Lão nhà e bảo tuổi này làm thuê gì nữa, về nhà buôn quần “xi líp” nói vs mấy ae cty thế :P
Lão có nick mà chả bg lên of chém gió mà toàn vk chém thay!
Vâng, cũng phải nghiện từ từ mợ ạ. Em đây nghiện quá, suốt ngày hóng trong này. Nghỉ dịch càng đt và of nhiều hơn. Tuổi này ở nhà nấu cơm, rửa bát quét nhà cho vợ kiêm ông chủ bán quần áo thì quá ôke rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Luke2018

Xe hơi
Cụ nghĩ cụ 37 tuổi có thể đem lại điều gì cho doanh nghiệp nếu họ tuyển cụ vào làm?

Cụ có gì để đổi thành tiền cho họ? Cụ nói lỗi là do sếp chứ không phải cụ. Vậy một môi trường thế nào thì sẽ hợp với cụ?

Lưu ý: Hanoi là nơi mà đa phần toàn khôn vặt, láu cá lừa nhau. Cụ nên xác định rõ thực tế này.

Lão Đánh Cá

Xe đạp
37t rồi còn vác HS đi xin làm gì nữa, nên tự làm chủ bản thân.

Mợ chân dài

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng, cũng phải nghiện từ từ mợ ạ. Em đây nghiện quá, suốt ngày hóng trong này. Nghỉ dịch càng đt và of nhiều hơn. Tuổi này ở nhà nấu cơm, rửa bát quét nhà cho vợ kiêm ông chủ bán quần áo thì quá ôke rồi.
Lâu lắm r e ko thấy lão cầm chổi quét nhà. Trc thì có cô giúp việc đã đành chứ bây giờ dịch nghỉ r toàn e. Ko bừa là may lắm r 😂

khonhoqua

Xe hơi
E cũng mới xin nghỉ việc đây cụ ơi. tranh thủ thời covid thư giãn đầu óc luôn :)

bachxa

Xe tải
Em
Công ty em tái cơ cấu, lãnh đạo sắp đến tuổi nghỉ hưu nên chỉ tìm giải pháp yên ổn, vun vén lợi ích cá nhân, ưu ái người nhà và ko quan tâm nhân tài, em quyết định nghỉ về HN tìm việc mới hoặc con đường riêng. Em năm nay 37, trước học BKHN, Kỹ sư điện (chính quy). Em xin các cụ mợ tư vấn hoặc trợ giúp:

#Phương án 2 - Hợp tác. Em có điểm mạnh về công nghệ, kỹ thuật, ngoại ngữ. Từng làm chuyên gia tư vấn giám sát nhiều công trình. Có thể lấn sang nhiều mảng về điện dân dụng, công nghiệp, máy móc thi công... Có thể làm cả mảng quản trị nhân sự. Mong muốn được hợp tác với cụ mợ nào đang kinh doanh, hoặc mở cửa hàng, xí nghiệp hoặc có gì cho em chung với.

Đặc điểm tự nhận: trách nhiệm, ham học hỏi, chịu khó, ko ngại khổ, cũng khá thông minh.

Xin các cụ mợ tư vấn giùm với kinh nghiệm của e thì có thể tự đứng ra làm được gì không? Các cụ mợ có gì hợp tác hoặc tuyển dụng thì pm giùm em. Cảm ơn các cụ mợ đã đọc bài.
[/QUOTEÊm

em thì nghĩ cụ có đủ tự tin để làm riêng chưa đã. Phải có kế hoạch chi tiết cụ thể của riêng cụ, sau đó tìm bạn đồng hành chứ em nghĩ ít người cùng đồng hành cùng “người lạ ơi” mà chưa có cửa sáng gì lắm. :) đó là ngu ý của iẻm