[Funland] Thất nghiệp tuổi 37, mong được tư vấn và trợ giúp

Mr_RIO 2014

Xe hơi
Profile của cụ quá ngon luôn, toàn ưu điểm. Nhg cụ muốn tự làm ngoài là bước vào cuộc chơi sống còn luôn, có khi tay trắng nhà ko có mà ở. Tự làm ngoài quan trị , phải là ng quảng giao, uống tốt , ngoại hình, tài chính cũng vững , kiểu vay mõm cũng có ng cho vay. Nếu ko có mấy yếu tố trên e là dân đen như e vs cụ hơi gian nan.

nguoihanoi9

[Tịch thu bằng lái]
tầm này mà có dư dđộ chục tỏi, mua cái chung cư mini cho thuê 40-50 tr/ tháng là sống khoẻ.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Mình thắc mắc chút là cái DCS cụ đang nói có phải là Distributed Control System ko? Mấy cái này thì hãng nào trúng thầu thì nó cấp luôn phần software và license luôn chứ nhỉ. Quay qua quay lại thì sân chơi này có mấy tay đâu: Honeywell, Yokogawa, ABB, Emerson , Invensys. Ko hiểu mấy cụ code bằng cái gì ?
Dạ đúng là em đang nói về DCS, SACAD.
Em làm dựa trên một opensource (Tango). Còn các hãng lớn hàng chục năm kinh nghiệm thì chỉ những ông lớn dám tiếp cận thôi ạ. Bọn em cũng gà thôi, làm theo kiểu cây nhà lá vườn cho tiết kiệm. Mà cũng đúng thật là nó dựa vào yếu tố con người, ý trí của lãnh đạo cty rất nhiều. Nên có bỏ một đống tiền ra thì đối với doanh nghiệp em đang triển khai cũng ko hiệu quả lắm. Nên bên em cần tính linh động.

xecon

Xe điện
Dạ đúng là em đang nói về DCS, SACAD.
Em làm dựa trên một opensource (Tango). Còn các hãng lớn hàng chục năm kinh nghiệm thì chỉ những ông lớn dám tiếp cận thôi ạ. Bọn em cũng gà thôi, làm theo kiểu cây nhà lá vườn cho tiết kiệm. Mà cũng đúng thật là nó dựa vào yếu tố con người, ý trí của lãnh đạo cty rất nhiều. Nên có bỏ một đống tiền ra thì đối với doanh nghiệp em đang triển khai cũng ko hiệu quả lắm. Nên bên em cần tính linh động.
SACAD là gì vậy , thấy lạ quá? Hay là bác nói SCADA( System Control And Data Acquisition)

doanhmarket

Xe tải
Website
korean-air.biz
các cụ cao tuổi mà vẫn còn ngon quá

Comlangvong

Xe hơi
Nhà cháu 41 vẫn đang thất nghiệp này cụ :))

Quân Đuôi

Xe điện
Em tầm tuổi cụ, em biết tầm đó đỗ BK cũng ko phải dạng vừa rồi :D em xịt may đỗ Kinh tế. Giờ thất nghiệp Gấu nuôi :)). 3F1 vẫn thấy ổn :((

Kien156

Xe máy
Cháu chúc cụ thành công trên con đường mới

Mr vxt

Xe máy
Tuỏi này vác cv đi xin việc có khi chủ còn nhỏ tuổi hơn, cơ bản kiếm tiền chính đáng chẳng vấn đề gì, e cũng 37 cũng đang start up, thu nhập bấp bênh ko bằng đi làm thuê lương tháng 20tr, nhưng e thấy giờ đi xin việc cũng chả thằng nào trả e > 20tr vì e có chuyên môn nhưng ko còn lăn lộn như các e u20.

HTlangtu

Xe điện
Ra HN thì không phải là phương án hay. HN người khôn của khó, người có trình độ mà không có việc làm hoặc có việc làm để sống mòn không thiếu, vì công việc thật ra không nhiều mà các thể loại COCC hay quen biết nhau cực nhiều. Nếu để start up lại cuộc đời thì nên vào Saigon: cơ hội nhiều, cuộc sống dễ hoà nhập, quan hệ giữa con người với nhau khá đơn giản, không cầu kỳ, không đề cao COCC...
E nhất trí cao với cụ, trong đó cơ hội rất nhiều mà người Bắc mình có tiếng là chăm chỉ, làm như trâu.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ có khả năng như thế này thì em nói thật vào các công ty vốn nước ngoài lương cao ngay ạ. Còn làm công ty VN thì khó lương cao lắm.
m có điểm mạnh về công nghệ, kỹ thuật, ngoại ngữ. Từng làm chuyên gia tư vấn giám sát nhiều công trình. Có thể lấn sang nhiều mảng về điện dân dụng, công nghiệp, máy móc thi công... Có thể làm cả mảng quản trị nhân sự. Mong muốn được hợp tác với cụ mợ nào đang kinh doanh, hoặc mở cửa hàng, xí nghiệp hoặc có gì cho em chung với.

quangminhpro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
quangminhpro.com
Công ty em tái cơ cấu, lãnh đạo sắp đến tuổi nghỉ hưu nên chỉ tìm giải pháp yên ổn, vun vén lợi ích cá nhân, ưu ái người nhà và ko quan tâm nhân tài, em quyết định nghỉ về HN tìm việc mới hoặc con đường riêng. Em năm nay 37, trước học BKHN, Kỹ sư điện (chính quy). Em xin các cụ mợ tư vấn hoặc trợ giúp:

#Phương án 1 - Làm thuê: Em làm về lĩnh vực điều khiển - tự động hoá - thiết bị điện công nghiệp đã được 12 năm, tiếng anh đủ giao tiếp và dùng trong công việc, cần tìm việc tương tự, các cụ mợ biết giới thiệu e.

#Phương án 2 - Hợp tác. Em có điểm mạnh về công nghệ, kỹ thuật, ngoại ngữ. Từng làm chuyên gia tư vấn giám sát nhiều công trình. Có thể lấn sang nhiều mảng về điện dân dụng, công nghiệp, máy móc thi công... Có thể làm cả mảng quản trị nhân sự. Mong muốn được hợp tác với cụ mợ nào đang kinh doanh, hoặc mở cửa hàng, xí nghiệp hoặc có gì cho em chung với.

Đặc điểm tự nhận: trách nhiệm, ham học hỏi, chịu khó, ko ngại khổ, cũng khá thông minh.

Xin các cụ mợ tư vấn giùm với kinh nghiệm của e thì có thể tự đứng ra làm được gì không? Các cụ mợ có gì hợp tác hoặc tuyển dụng thì pm giùm em. Cảm ơn các cụ mợ đã đọc bài.
Cụ phone cho tôi nhé. 0972.46.61.61 (Vũ Thư - TB), chúng ta ngồi lại xem có hướng gì ko!.??

thanhvn8020

Xe tải
Mình thắc mắc chút là cái DCS cụ đang nói có phải là Distributed Control System ko? Mấy cái này thì hãng nào trúng thầu thì nó cấp luôn phần software và license luôn chứ nhỉ. Quay qua quay lại thì sân chơi này có mấy tay đâu: Honeywell, Yokogawa, ABB, Emerson , Invensys. Ko hiểu mấy cụ code bằng cái gì ?
Lướt từ đầu thớt em cũng chung thắc mắc với cụ. Em cũng chưa hiểu code ra cái DCS, hay mua bản quyền rồi tùy biến là thế nào. Vì em thấy các hãng trên, ah, cụ kể thiếu tay Siemens nữa, đều phát triển hệ điều khiển DCS từ lâu, có lịch sử kế thừa lâu đời và tính chất xám cực kì cao. Nói chung cụ chủ có năng lực thế này thì xin vào các hãng tự động hoá lớn của nước ngoài làm cho nhanh.

Arizona

Xe tăng
Đã từng làm TVGS các dự án lớn thì phải là các nhà thầu nước ngoài chứ nhỉ? Như cụ K45-BK nói như kiểu công ty VN...
Mấy bạn FMCS thường khá cá tính, khó làm teamwork. Về HN chắc chỉ làm sale, còn các plant lại phải đi xa.
Có 1 pa nữa là vứt CV cho các nhà thầu cơ điện nhỏ nhỏ làm kiểu free-lancer. Làm thầu, lập trình, đi họp...etc. chủ động thời gian.

xecon

Xe điện
Lướt từ đầu thớt em cũng chung thắc mắc với cụ. Em cũng chưa hiểu code ra cái DCS, hay mua bản quyền rồi tùy biến là thế nào. Vì em thấy các hãng trên, ah, cụ kể thiếu tay Siemens nữa, đều phát triển hệ điều khiển DCS từ lâu, có lịch sử kế thừa lâu đời và tính chất xám cực kì cao. Nói chung cụ chủ có năng lực thế này thì xin vào các hãng tự động hoá lớn của nước ngoài làm cho nhanh.
Siemens chưa được xem là ông lớn trong DCS mà chỉ mạnh về PLC thôi.