[Funland] Thất nghiệp tuổi 45!!!

maimaubinhyen

Xe tải
Cậu bạn em đang làm giáo viên dạy môn phụ trường cấp 2 ở Bắc ninh, nãy gọi điện hỏi em chỗ học nghề sửa điều hoà để hè sang HN học. Lương giáo viên 6-7tr ko sống nổi vừa làm thầy vừa làm thợ. Đắng!
Nên thế cụ ạ, các gv dạy môn phụ ở HN còn đắng nữa là, nếu làm vì đam mê thì thôi ko bàn, chứ lương gv ko dạy thêm thì hẻo lắm.
Gv có thể tận dụng mqh với hs tại lớp đê dạy học bơi, dạy bóng rổ, mở clb hè, hoặc đi bảo dưỡng sửa chữa điều hòa cũng được, nghề j ra tiền thì quất thôi, có số lượng hs và cmhs tiềm năng để sale rồi

Mytv

Xe điện
Nên thế cụ ạ, các gv dạy môn phụ ở HN còn đắng nữa là, nếu làm vì đam mê thì thôi ko bàn, chứ lương gv ko dạy thêm thì hẻo lắm.
Gv có thể tận dụng mqh với hs tại lớp đê dạy học bơi, dạy bóng rổ, mở clb hè, hoặc đi bảo dưỡng sửa chữa điều hòa cũng được, nghề j ra tiền thì quất thôi, có số lượng hs và cmhs tiềm năng để sale rồi
Đắng ngắt luôn cụ ạ. Đứa e e tháng đc 8,7tr. Thâm niên mười mấy năm rồi. Gv 1 trường c2 nội thành đó ạ. May ck nó kiếm dc ko chắc cũng bỏ nghề.

Ko biết khi nào mới có 1 cơ chế, chính sách giúp thầy cô có đồng lương đủ sống để yên tâm công tác đây.

Smile1102

Xe container
Đắng ngắt luôn cụ ạ. Đứa e e tháng đc 8,7tr. Thâm niên mười mấy năm rồi. Gv 1 trường c2 nội thành đó ạ. May ck nó kiếm dc ko chắc cũng bỏ nghề.

Ko biết khi nào mới có 1 cơ chế, chính sách giúp thầy cô có đồng lương đủ sống để yên tâm công tác đây.
Hiện tại nghe nói số lượng sinh viên sư phạm thiếu trầm trọng, em nhớ ko nhầm thì thiếu khoảng 50-60k sinh viên SP thì phải.
Nói chung điều em lo.lắng là thế hệ sau đội khá giỏi sẽ ko muốn làm cho trường công và bệnh viện công nữa có thể sẽ thành hiện thực trong 15-20 năm tới, khi lớp 7x-8x về hưu.
Các cụ bớt kêu ca và hưởng thụ dịch vụ tốt giá rẻ đi, con cháu mình sợ ko còn cái mùa xuân đó nữa đâu.

duyanhkaka

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
otodien.pro
Chào các cụ!
Em đang muốn tìm 01 công việc quanh khu vực Quận Cầu Giấy để giúp đỡ vợ con
Trước em có quản lý 01 phòng của 1 doanh nghiệp. Nhưng do suy thoái kte bị giải tán
Em biết về:
- Kỹ năng tin học tốt, sử dụng vi tính văn phòng thành thạo ( Word, Exel, MS Project, photoshop, Power Point, làm việc độc lập trên internet và các hệ thống phần mềm quản lý)
- Hiểu biết về nhân sự, viết quy trình, tính lương khoán
- Có khả năng giao tiếp, thuyết trình, biết tổ chức công việc và làm theo nhóm tốt, tinh thần trách nhiệm cao
PS: lương tầm 10 củ
thanks các cụ!
Nhiều kỹ năng thế này mà lương có 10 củ thôi á cụ.

chaytim

Xe điện

Em lại đang định bổ sung cái chứng chỉ nghiệp vụ sư phạm để xin đi dạy cho chuẩn chỉ đây, đọc thế này muốn khóc quá :((

Lani Akea

Xì hơi lốp
Hôm nay em cũng vừa nhận cái quyết định nghỉ việc, đang làm cái thủ tục hưởng trợ cấp thất nghiệp, rất căng thẳng ạ!

Politeboy

Xe buýt
Đọc ở đây thấy các mợ giáo viên kêu khóc kinh quá
Em thật, các mợ sướng quá hóa... phỏng

tôi yêu ô tô

Xe container

Không biết e cụ làm việc kiểu gì mà kém như thế. Khu nhà tôi có 2 giáo viên mà tôi khá thân. Một giáo viên dạy Toán ở trường Thanh Xuân. Cũng chả phải siêu hạng hay gì, nhưng những năm trước chạy sô dạy thêm thôi cũng tầm 3 năm kiếm dc cái nhà. Năm nay nhà đấy tự mở lớp dạy, doanh thu cũng tiền tỷ/năm. Còn một bạn là giáo viên nhạc, hoạ. Cũng chạy xô, túc tắc vợ chồng chả phải lo gì, có xe đẹp, nhà to. Tất cả là ở mình thôi, năng động thì ngành nào cũng có cửa, còn về đãi ngộ thì GV là một trong những ngành nhận dc đãi ngộ khá cao đấy.

muathuhanoi883

Xe tải
Mở tiệm photo. Kiêm luôn sửa bài word. Em đi in toàn bị từ chối khi nhờ làm cái mục lục. Dù định bo thêm tiền

Mytv

Xe điện
Không biết e cụ làm việc kiểu gì mà kém như thế. Khu nhà tôi có 2 giáo viên mà tôi khá thân. Một giáo viên dạy Toán ở trường Thanh Xuân. Cũng chả phải siêu hạng hay gì, nhưng những năm trước chạy sô dạy thêm thôi cũng tầm 3 năm kiếm dc cái nhà. Năm nay nhà đấy tự mở lớp dạy, doanh thu cũng tiền tỷ/năm. Còn một bạn là giáo viên nhạc, hoạ. Cũng chạy xô, túc tắc vợ chồng chả phải lo gì, có xe đẹp, nhà to. Tất cả là ở mình thôi, năng động thì ngành nào cũng có cửa, còn về đãi ngộ thì GV là một trong những ngành nhận dc đãi ngộ khá cao đấy.
Cụ ko theo dõi các còm rồi phát biểu thế này a e giáo viên lại khóc. Giáo viên 3 môn chính thì nói làm cái j. Đây là môn phụ cụ ơi. Thu nhập chính của giáo viên là dạy thêm. Môn phụ ai thèm đi học mà đòi mua nhà với mua xe. Cô e của e giáo viên môn phụ cụ ạ

tôi yêu ô tô

Xe container
Cụ ko theo dõi các còm rồi phát biểu thế này a e giáo viên lại khóc. Giáo viên 3 môn chính thì nói làm cái j. Đây là môn phụ cụ ơi. Thu nhập chính của giáo viên là dạy thêm. Môn phụ ai thèm đi học mà đòi mua nhà với mua xe. Cô e của e giáo viên môn phụ cụ ạ
Môn nhạc, hoạ thì cụ nghĩ là môn gì? Các cô vẫn kiếm dc và chạy sô bình thường cụ nhé. Chính con nhà tôi cũng có 1 buổi tối học nhạc của cô giáo cấp 2 đây!