[Funland] Thất nghiệp tuổi 45!!!

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Quỹ đen thì bây giờ muộn rồi cụ ạ, vì đâu nghĩ rằng nó sẽ ra thế này.
Đàn ông kụ sợ gì. Chưa có quỹ vì lộp gấu hết thì bây giờ gây dựng. Gấu kụ ló luốt hết đâu. Ló cũng lo cho con kụ mờ!

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Em chỉ tiếc bao kế hoạch theo đó đổ sông đổ biển thôi.website em cho thuê vậy lấy tiền 2 bố con đi chơi . :D

vanquang

Xe tải
Trước đây em cũng bỏ cơ quan nhà nước ra ngoài làm. Hai năm đầu tiên thì ổn nhưng mình tính cũng không bằng giời tính dính covid nên công việc cũng bị ảnh hưởng nhiều. Hiện tại chỉ làm túc tắc và chủ yếu là ở nhà cơm nước và đưa đón con đi học.
Hiện tại em cũng không có khó khăn gì về kinh tế (vẫn có nguồn thu) nhưng thấy ở nhà nhiều mình lại càng ì hơn, thấy sợ va chạm, ngại thay đổi và khó học cái mới. Nhiều lúc cũng quyết tâm lắm nhưng vẫn chưa làm được...
Cụ đã có hướng gì thay đổi bản thân chưa? Có tính lối đi nào tiếp theo cho mình không?

Tobe_t

Xe đạp
Cụ đã có hướng gì thay đổi bản thân chưa? Có tính lối đi nào tiếp theo cho mình không?
Em học kỹ thuật rồi thi vào cơ quan nhà nước, sau gần 12 năm thì nhảy ra, công việc bên ngoài ban đầu cũng tốt nhưng dính dịch bị trễ lại. Mặc dù vẫn túc tắc có nguồn thu từ công việc này nhưng giảm nhiều và rất khó có thể như trước đây nữa. Bạn bè/anh em thì người khuyên có nguồn thu ổn định thì không cần phải đi làm cố định mà dành thời gian cho gia đình con cái... người thì khuyên đi làm cho thay đổi môi trường chứ ngồi nhà sẽ trầm cảm...

Trước em có dịch thuật tài liệu kỹ thuật nhưng già rồi ngồi nhiều đau lưng lắm :) nên chưa biết sẽ làm gì tiếp theo cụ ạ.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Em học kỹ thuật rồi thi vào cơ quan nhà nước, sau gần 12 năm thì nhảy ra, công việc bên ngoài ban đầu cũng tốt nhưng dính dịch bị trễ lại. Mặc dù vẫn túc tắc có nguồn thu từ công việc này nhưng giảm nhiều và rất khó có thể như trước đây nữa. Bạn bè/anh em thì người khuyên có nguồn thu ổn định thì không cần phải đi làm cố định mà dành thời gian cho gia đình con cái... người thì khuyên đi làm cho thay đổi môi trường chứ ngồi nhà sẽ trầm cảm...

Trước em có dịch thuật tài liệu kỹ thuật nhưng già rồi ngồi nhiều đau lưng lắm :) nên chưa biết sẽ làm gì tiếp theo cụ ạ.
Cụ còn có chuyên môn, có thể kiếm dc từ nghề hay đi xin việc lại dc. E học kte, ra trường vào ccnn hơn chục năm, rồi nghỉ ra mở trường mầm non. Covid giải thể. 41t kinh nghiệm chuyên môn gần như con số 0. Mà vk thì ko đồng ý kinh doanh lại. Cứ mong muốn xin việc ổn định, nhàn để có thể giành thời gian chăm sóc con cái. Lại vận động hết mqh mới xin dc dc vào làm hc ở 1 trường đh

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ còn có chuyên môn, có thể kiếm dc từ nghề hay đi xin việc lại dc. E học kte, ra trường vào ccnn hơn chục năm, rồi nghỉ ra mở trường mầm non. Covid giải thể. 41t kinh nghiệm chuyên môn gần như con số 0. Mà vk thì ko đồng ý kinh doanh lại. Cứ mong muốn xin việc ổn định, nhàn để có thể giành thời gian chăm sóc con cái. Lại vận động hết mqh mới xin dc dc vào làm hc ở 1 trường đh
Chỗ 8 củ ý hả kụ. Cụ phang thêm chiên trứng cho ló vững vàng thêm. Gấu kụ 80 củ thì khá là bất ổn cho kụ. Kụ bảo trọng và phòng thân dần nhé!

XSim

Xe container
Chỗ 8 củ ý hả kụ. Cụ phang thêm chiên trứng cho ló vững vàng thêm. Gấu kụ 80 củ thì khá là bất ổn cho kụ. Kụ bảo trọng và phòng thân dần nhé!
Vãi cụ, toàn đi đốt nhà người ta :D

Nếu cụ ấy người HN (em đoán thế) thì thế nào chả có nhà đất dắt lưng rồi, lương 8 củ nhưng ts 80 củ thì vẫn tự tin được, vợ léng phéng đá đít luôn :))

anhdung1

Xe điện
grab loship foody thiếu gì

ngọc em

Xe máy
Cccm đã đưa vài web hoặc cách thức tìm việc ở phía trên rồi. Hi vọng bác tìm được hướng đi.
Bác có biết chút ít tiếng Anh cơ bản ko ạ??? Trong lúc tìm cơ hội việc làm mới, bác thử điền vào form sau làm online và linh hoạt thời gian, 1h/ngày, cỡ 7-8usd/h (cỡ 120-150$/tháng, ngày chỉ cần 30-45phút ngồi máy tính) thì kiếm đủ tiền uống bia đã. Cũng có job online/flexible time khác trả cao gấp nhiều lần (>20$/h) nhưng cần kinh nghiệm và tiếng Anh hoặc ngoại ngữ cao sợ ko phù hợp. Sau này làm quen rồi bác tự tìm thêm làm vài dự án cũng kiếm thêm chút.
Nếu cần thêm thông tin gì hoặc khai báo form khó khăn bác có thể inbox em hướng dẫn thêm ạ. Goodluck!!!

Link điền form: https://fs30.formsite.com/LB2014/i01jejptqz/index.html

Dự án này chạy trong 1 năm, kiểu như đánh giá các quảng cáo tiếng Việt trên facebook tại thị trường Vietnam của Lionbridge, cái này rất đơn giản chỉ cần xem hình ảnh và đưa thêm 20-25 từ nhận xét về quảng cáo viết bằng tiếng Anh.
Sau khi gửi form, nếu Lionbridge thấy phù hợp, họ sẽ email mời bác làm test sau 2-3 tuần. Qua được test sẽ kí hợp đồng điện tử và hướng dẫn add tài khoản ngân hàng hoặc paypal để nhận tiền, họ sẽ trả hàng tuần. Ngoài ra, bác thử đăng kí acc trên Appen thêm đi, trên đó cũng nhiều job lắm, có job tiếng Anh, rồi tiếng Việt nữa (Ví dụ job này tiếng Việt đang tuyển đây: Project Forester_ENG_VNM-TX 2022 HQ ).

Em chia sẻ luôn, có thể cccm ko cần nhưng thông tin này có thể hữu ích cho một vài người. Thường các job online chạy từ 6 tháng - 1 năm nên cần tìm gối đầu 2-3 job, những job có hợp đồng trên 2 năm rất ít và yêu cầu cao. Có vài cả trăm web job online nhưng theo đánh giá thì 3 web trên là nhiều job và độ tin cậy cao. À để lát em mở máy tính đưa thêm mớ web.
Đăng kí workmarket lionbridge duyệt nhanh hơn appen bác ạ.

Nếu các bác có thời gian làm thêm 2 bước sau (xem screenshot trong còm bác dưới):
1. Click vào Tests làm test tiếng Anh, tiếng Việt và ngoại ngữ khác bác biết (tăng cơ hội nhận job nhiều lần vì mình đáp ứng yêu cầu cơ bản).
2. Click vào Labor clouds sẽ có các job khác online với các ngôn ngữ và thị trường khác hiển thị theo group, bác xem cái nào phù hợp click để join nhé, trong đó có mục kí hợp đồng điện tử và test thì bác click làm nhé. Sau nếu có job mới nó sẽ thông báo trên workmarket để bác biết. Nếu chỗ nào chưa rõ bác chụp screenshot chúng ta sẽ xử lý tiếp nha.

À bác nên update profile, nếu chưa làm online bao giờ cứ ghi chung chung là: fast learning, flexible, time arrangment, good communication... đại loại thế, bác muốn ghi gì thì ghi.

Những job này cực kì phù hợp với các bạn tre trẻ, các bà mẹ trẻ ở nhà chăm con hay các bạn sinh viên năng động vì nếu chịu khó tìm 2-3 dự án làm cũng thừa chi phí sinh hoạt, du lịch.

Vài web có thể tìm job online (yêu cầu biết tiếng Anh và ngoại ngữ khác)
1. https://www.lionbridge.com/join-our-team/
2. https://connect.appen.com/qrp/public/home
3. https://www.flexjobs.com/
...
The Top 25 Companies Hiring for Part-Time, Work-from-Home Jobs This Winter
  1. K12
  2. Chamberlain University
  3. GreatAuPair
  4. Supporting Strategies
  5. FlexProfessionals
  6. Grand Canyon University – GCU
  7. Kaplan
  8. Robert Half International
  9. Alere
  10. VocoVision
  11. Lionbridge
  12. LifeBook
  13. Walden University
  14. Appen
  15. UnitedHealth Group
  16. Achieve Test Prep
  17. YELP
  18. University System of Maryland – USM
  19. Delegate Solutions
  20. Working Solutions
  21. DVMelite
  22. Edmentum
  23. Houghton Mifflin Harcourt
  24. Creative Circle
  25. ACTIVE Network
(Social Media Evaluator / social media in Vietnam
The ads in the project are specifically targeted to various combinations of market demographics based on gender identity, age range and social media activity. At this moment, we are urgently looking for male and female daily users of social media who have an Android / iOS smartphone and are between 35-54 years old. Nevertheless, other individuals (from different demographics) are very welcome to register as well, especially males and females between 18 and 34 who have Android / iOS smartphones!

Interested individuals can directly register here: https://fs30.formsite.com/LB2014/i01jejptqz/index.html

Please feel free to provide our email address sme.sourcing@telusinternational.ai. We are happy to answer all questions about this project.)
Cụ cho hỏi phải trình độ tiếng anh như thế nào mới làm được công việc này, ielts mấy chấm ạ !
Cháu cám ơn !

meoxam

[Tịch thu bằng lái]

Cụ học kỹ thuật chuyên ngành gì ạ? Và cụ bao nhiêu tuổi ạ?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cháu chả đốt mà các kụ nên thực tế với Phong trào Nữ quyền đang lên như diều gặp gió, buồm căng gió lộng...

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ý cháu là đợt dịch các kụ mất thu nhập nên cẩn thận không thừa vì có khi mình có gấu chóa mà không hay

thosandocu

Xe buýt
Ý cháu là đợt dịch các kụ mất thu nhập nên cẩn thận không thừa vì có khi mình có gấu chóa mà không hay
Nhiều cụ không ý thức được vẫn cứ tưởng mình đang là a,b,c , tầm như mình mà phải lao động chân tay , Grab à .........Gấu nó thấy không đưa tiền hàng tháng ...Một , hai tháng đầu nó bỏ qua đến tháng thứ n vẫn không thấy thì nó phải giục chứ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kiểu kụ thợ săn
Nhiều cụ không ý thức được vẫn cứ tưởng mình đang là a,b,c , tầm như mình mà phải lao động chân tay , Grab à .........Gấu nó thấy không đưa tiền hàng tháng ...Một , hai tháng đầu nó bỏ qua đến tháng thứ n vẫn không thấy thì nó phải giục chứ
Kiểu kụ thợ săn đồ cũ mà không ra tiền vợ ló bảo kụ đi gờ dáp còn hơn ý nhể...

thosandocu

Xe buýt
Kiểu kụ thợ săn

Kiểu kụ thợ săn đồ cũ mà không ra tiền vợ ló bảo kụ đi gờ dáp còn hơn ý nhể...
Vâng , hiệu quả cuối cùng là cuối tháng kiếm được bao nhiêu thôi ạ ....!

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em bỏ việc lông bông chui đi làm văn phòng cho ổn định về thời gian, lương 15 đồng thế mà éo giữ được gia đình. Dù thật lòng em thích làm freelance hơn ung dung tự tại. Chỗ nào cũng có thể làm việc được từ quán nước đến quán cafe.
Giữ được gia đình, em không nghĩ là vấn đề về $.
Cụ thử xem thời gian sau giờ làm việc có đỡ đần được gì cho vợ không?
Cá nhân em tháng làm đủ 22 công, 8 ngày nghỉ là để lo các việc lớn/ nhỏ của gia đình, tiền chi tiêu em lo tất vì thời gian 6 năm trở lại đây gấu em chỉ lo việc gia đình. Nói đến việc nội trợ, cũng là một áp lực cực lớn, vì nhà em đông con và toàn con nhỏ.

Peter Dzung

Xe máy
Cụ về góp vốn kd với e đi. E đang thiếu vốn quá đây. /))

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài 40 thì xin việc gì nữa (trừ công việc quản lý cấp trung trở lên)... Các cụ mạnh dạn khởi nghiệp đi nào, ai cũng có thế mạnh của riêng mình mà.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF