[Funland] Thất vọng về bảo hiểm Manulife, các cụ mợ có chuyên môn về y khoa giúp e ạ

Patriots

Xe lăn
Thế các cụ định vừa gửi tiền có lãi cao lại được bồi thường khi rủi ro sao.
Khôn như các cụ thì trẻ con nó cũng khôn được.
Không ai cho không ai cái gì cụ ah.
Nói thật với cụ cháu cũng có BHNT cháu cũng bán BHNT từ khi ở VN chưa có món này cơ cụ ạ, cháu cũng méo cần ăn của thằng nào, nhưng thằng nào cũng cần phải minh bạch, ví dụ BHNT list ra một cái list bệnh tình không thanh toán dưới mọi trường hợp, một list bệnh không thanh toán với những bệnh sử có trước khi tham gia bảo hiểm, thế là minh bạch, người đọc đóng bảo hiểm ký vào là xong. Sau này chi trả đỡ bàn cãi

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật với cụ cháu cũng có BHNT cháu cũng bán BHNT từ khi ở VN chưa có món này cơ cụ ạ, cháu cũng méo cần ăn của thằng nào, nhưng thằng nào cũng cần phải minh bạch, ví dụ BHNT list ra một cái list bệnh tình không thanh toán dưới mọi trường hợp, một list bệnh không thanh toán với những bệnh sử có trước khi tham gia bảo hiểm, thế là minh bạch, người đọc đóng bảo hiểm ký vào là xong. Sau này chi trả đỡ bàn cãi
Bên BH nói chung và BHNT nói riêng, rất chi minh bạch mà bác.
Cái List nêu trên, họ có đầy đủ, bằng mọi ngôn ngữ.

Mỗi tội, đếch ai biết nó nằm ở đâu thôi.

CHUBB

Xe buýt
Có list đầy đủ cụ nhé. Chắc cụ mua lâu rồi. Bây giờ đều minh bạch hết rồi. Cụ từng mua và cũng từng bán mà cụ nói bảo hiểm lừa đảo thì e cũng chịu cụ. Giống với việc e dùng hàng Đức rồi, sau đó ko dùng nữa e bảo hàng Đức toàn hàng Tàu khựa ;)

Chỉnh sửa cuối:

CHUBB

Xe buýt
Bên BH nói chung và BHNT nói riêng, rất chi minh bạch mà bác.
Cái List nêu trên, họ có đầy đủ, bằng mọi ngôn ngữ.

Mỗi tội, đếch ai biết nó nằm ở đâu thôi.
Sao lại ko biết nó nằm ở đâu. Cụ đã đọc hợp đồng của cty nào rồi mà chưa thấy ah.
E ví dụ các bệnh được chi trả ở mức độ 3 của Chubb nhé, mức độ 1-2 có list nữa và các bệnh ko được chi trả 1 list nữa.

Em nghĩ là bọn bảo hiểm ko lừa đảo như bọn đa cấp. Nhưng để lấy tiền của bọn bảo hiểm không hề dễ như lúc mình nộp tiền cho nó. Nó sẽ tìm đủ mọi lý do để không phải trả tiền bảo hiểm, hoặc giảm tối đa số tiền phải trả cho khách hàng.
Do vậy em không bao giờ nghe bọn bảo hiểm dụ dỗ. Có tiền em gửi ngân hàng còn hơn.

ôi cái ẹt, vợ em cứ bảo em mua suốt ngày, để em gửi luôn cái trường hợp này cho vợ em xem sao. e đã nghi nghi là kiểu gì bọn này cũng lừa đảo mà. kiểu méo gì cũng thấy ko tin đc bảo hiểm với đa cấp @@

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại ko biết nó nằm ở đâu. Cụ đã đọc hợp đồng của cty nào rồi mà chưa thấy ah.
E ví dụ các bệnh được chi trả ở mức độ 3 của Chubb nhé, mức độ 1-2 có list nữa và các bệnh ko được chi trả 1 list nữa.

Tôi không bảo là nó không có.
Ngược lại, họ có đầy đủ và hết sức rõ ràng, trong cái mà dân Bảo hiểm gọi là "phần in nhỏ".
Để đọc được hết cái Hợp đồng bảo hiểm của bác 1 cách nghiêm chỉnh, với đúng nghĩa và trong ngôn ngữ mẹ đẻ, bác cần độ 2 ngày làm việc.
Để có thể tìm được điều khoản nào đó cần thiết một cách nhanh chóng, bác cần độ 2 ngày làm việc nữa.

Cái List của bác mới có 76 pages.
Còn cái tôi đọc, nó đại khái độ 200 pages, Format A4.

Thế nên, bác đừng ngạc nhiên khi 1 khách hàng bẩu rằng, tôi không thể tìm thấy khoản abc ở đâu.

CHUBB

Xe buýt
Em nghĩ là bọn bảo hiểm ko lừa đảo như bọn đa cấp. Nhưng để lấy tiền của bọn bảo hiểm không hề dễ như lúc mình nộp tiền cho nó. Nó sẽ tìm đủ mọi lý do để không phải trả tiền bảo hiểm, hoặc giảm tối đa số tiền phải trả cho khách hàng.
Do vậy em không bao giờ nghe bọn bảo hiểm dụ dỗ. Có tiền em gửi ngân hàng còn hơn.
Cụ chưa mua, chưa có sự kiện bảo hiểm mà cụ phán như đúng rồi :))
Cứ theo hợp đồng mà chi trả thôi cụ. Còn các trường hợp cố tình chuộc lợi bảo hiểm mới bị cty từ chối.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đây là trường hợp tôi bị, dù không phải là BHNT:
Xe tôi bị tai nạn, nó húc vô mông, do không chú ý.
Nó nhận lỗi ngay, trao Thẻ bảo hiểm và 2 thằng chia tay.
7 ngày sau, tôi gọi BH địch. Nó thừa nhận địch đã báo cáo (nghĩa vụ bên được bảo hiểm).
Tôi yêu cầu bồi thường, nó bẩu phải để tau oánh giá, xem ai sai.
7 ngày sau, gọi lại, nó bẩu đã gửi hồ sơ cho tôi, qua Bưu điện.
2 ngày nữa , tôi nhận được, trong đó nó nhận sai và yêu cầu tôi gửi Báo giá sứa chữa.
.....
Tóm lại là tôi phải dọa thuê Luật sư (và nó chịu phí), nó mới nhè ra 2000USD tạm ứng.
Và thêm 14 ngày nữa, mới có phần còn lại.

Tổng cộng: chắc phải 2 tháng.

Và đấy là vụ việc không hề phải cãi nhau về Lý; chỉ mỗi câu là Bao giờ có xiền thôi.

CHUBB

Xe buýt
Tôi không bảo là nó không có.
Ngược lại, họ có đầy đủ và hết sức rõ ràng, trong cái mà dân Bảo hiểm gọi là "phần in nhỏ".
Để đọc được hết cái Hợp đồng bảo hiểm của bác 1 cách nghiêm chỉnh, với đúng nghĩa và trong ngôn ngữ mẹ đẻ, bác cần độ 2 ngày làm việc.
Để có thể tìm được điều khoản nào đó cần thiết một cách nhanh chóng, bác cần độ 2 ngày làm việc nữa.

Cái List của bác mới có 76 pages.
Còn cái tôi đọc, nó đại khái độ 200 pages, Format A4.

Thế nên, bác đừng ngạc nhiên khi 1 khách hàng bẩu rằng, tôi không thể tìm thấy khoản abc ở đâu.
Vậy hợp đồng nó mới có 21 ngày để bác cân nhắc. Hợp đồng thì phải có đầy đủ điều khoản chứ bác. Chả lẽ in mỗi list bệnh ra. Vì nhắc đến bảo hiểm là nhắc đến chuộc lợi rất cao.

Em ko mua, nhưng công ty mua bảo hiểm cho em....và em trải nghiệm rồi cụ ợ.
Các nhà máy bên em cũng mua bảo hiểm và cũng được trải nghiệm rồi ợ.
Tóm lại lúc có chuyện thì mới thấy. Còn lúc giục mua bảo hiểm thì rất nhanh và ngọt ngào.

Cụ chưa mua, chưa có sự kiện bảo hiểm mà cụ phán như đúng rồi :))
Cứ theo hợp đồng mà chi trả thôi cụ. Còn các trường hợp cố tình chuộc lợi bảo hiểm mới bị cty từ chối.

Patriots

Xe lăn
Có list đầy đủ cụ nhé. Chắc cụ mua lâu rồi. Bây giờ đều minh bạch hết rồi. Cụ từng mua và cũng từng bán mà cụ nói bảo hiểm lừa đảo thì e cũng chịu cụ. Giống với việc e dùng hàng Đức rồi, sau đó ko dùng nữa e bảo hàng Đức toàn hàng Tàu khựa ;)
Nó tốt và nó OK, nhưng ở VN nó biến tướng và bảo hiểm phần nào là lừa đảo. Vì luôn từ chối chi trả, có lẽ bảo hiểm chưa hẳn là thế nhưng những người bán bảo hiểm không giải thích hết những điều đó mà khi bán khỏa lấp hết đi. Cháu cũng xem mấy nơi ở VN rồi, phần chi trả chí thấy chi trả cho trường hợp nào, cái gì, bao nhiêu, nhưng không thấy phần miễn chi trả mà cháu nói ở trên nên gây ra tranh cãi rất nhiều, người mua luôn cầm đằng lưỡi. Ngay hôm nọ trên này cụ gì mua bảo hiểm DL của BIC đối tác của CHUBB cũng mở thớt kêu mua bảo hiểm nhỡ máy bay và bị từ chối, sau khi mở thớt trên này bóc phốt đã được bảo hiểm gọi điện xin lỗi và chấp nhận bồi thường. Với người mua như vậy là rất mệt mỏi, bảo hiểm là đối tác và bên bảo vệ mình vậy mà có chuyện là thành kẻ thù ngay. Cháu bảo lừa đảo là chỗ đó, sở dĩ cháu mua vì bên cháu minh bạch như cháu viết, ở VN thì sợ lắm, như cháu mua bảo hiểm DL tương tự như cụ ý ở nước ngoài đúng sự việc nhỡ máy bay như vậy là cháu nhận tiền bồi thường, chứ không bị kiểu tu từ như ở VN

CHUBB

Xe buýt
Cháu cũng xem mấy nơi ở VN rồi, phần chi trả chí thấy chi trả cho trường hợp nào, cái gỉ, bao nhiêu, nhưng không thấy phần miễn chi trả mà cháu nói ở trên nên gây ra tranh cãi rất nhiều, người mua luôn cầm đằng lưỡi.
Các cụ ấy chưa gặp được tư vấn viên chuẩn cụ ạ. Còn trong các trường hợp chi trả đều có loại trừ. E ví dụ cứ tử vong là được bồi thường nhưng tự tử trong 2 năm đầu là không được, hoặc đánh nhau, phạm pháp.
Nên em vẫn nói với khách phải hiểu hết thì hãy mua. Và xác định mua để đề phòng rủi ro mà đã đề phòng là phải mất phí chứ đừng tin ai tư vấn là sẽ có lãi cao chót vót...

CHUBB

Xe buýt
Em ko mua, nhưng công ty mua bảo hiểm cho em....và em trải nghiệm rồi cụ ợ.
Các nhà máy bên em cũng mua bảo hiểm và cũng được trải nghiệm rồi ợ.
Tóm lại lúc có chuyện thì mới thấy. Còn lúc giục mua bảo hiểm thì rất nhanh và ngọt ngào.
Của cụ là bảo hiểm sức khoẻ. Nó có nhiều hạn chế ạ.

vandung86

Đi bộ
Xin chào các cụ, em mới tham gia BHNT của Manulife. Em là khách hàng nên em hiểu tâm lý lo sợ của các cụ. Bảo hiểm rất hay nhưng các cụ đọc thật kỹ hợp đồng nhé.

Bảo hiểm nó chưa làm gì mà các cụ đã kêu lừa đảo. Bà hàng xóm nhà em chồng chết mới đc bổi thường mấy trăm triệu kia kìa.

Bác thớt cũng đang sợ quá. BH chưa giải quyết xong bác đã bảo nó lừa bác làm mmất niề tin của nhiều người ntn, lúc bác nhận được tiền thì coi như xong nhưng niềm tin của bao nhiêu người phải làm sao???

Các cụ có hợp đồng BH mà chưa hiểu thì bảo em em xem và nốt lại thông tin quan trọng cho ạ.
Thưa bạn. mình là tvv bên BHNT Manulife, cảm ơn vì chia sẻ của bạn:-bd. Cơ mà BHNT nhiều người suy nghĩ không cần đến. nhưng khi gặp vấn đề rủi ro thì lại nghĩ " biết thế mình mua BH nhỉ". #:-sThật ra bên mua BH và doanh nghiệp BH có ai mong muốn rủi ro đâu bạn nhỉ. NHưng có biện pháp đề phòng trước chẳng lẽ không tốt hơn hay sao. mình chỉ vd nhỏ thôi: "nếu mình là trụ cột gia đình, chẳng may gặp rủi ro ko thể lao động kiếm ra tiền nuôi sống gia đình. Vậy các bạn có phương án nào thích hợp để duy trì cuộc sống hiện tại hay không?". lần nữa cám ơn bạn, ll qua sdt 0328863133. nếu bạn muốn chém gió nhé. :D

Kitcat

Xe container
Em mua bảo hiểm rồi đây. Hỏi hợp đồng thì bảo phải ký xong mới ra hợp đồng. Hồi mua còn non ngây thơ, ok ký xong đọc nếu k thích thì hủy bị phạt mất toi khoản tiền lớn hơn 2 lần lương tháng. Đọc hd thấy k ưng như bị lừa, nhưng tiếc tiền, nghĩ thôi coi như báo hiếu, coi như tai nạn còn sống k lấy đc tiền thì chết bố mẹ đc khoản tiền an ủi công sinh thành. Giờ khôn hơn đọc lại hd thì kể cả chết cũng ít trường hợp đc trả tiền đền bù lắm. Bảo hiểm Aia.

CHUBB

Xe buýt
Em mua bảo hiểm rồi đây. Hỏi hợp đồng thì bảo phải ký xong mới ra hợp đồng. Hồi mua còn non ngây thơ, ok ký xong đọc nếu k thích thì hủy bị phạt mất toi khoản tiền lớn hơn 2 lần lương tháng. Đọc hd thấy k ưng như bị lừa, nhưng tiếc tiền, nghĩ thôi coi như báo hiếu, coi như tai nạn còn sống k lấy đc tiền thì chết bố mẹ đc khoản tiền an ủi công sinh thành. Giờ khôn hơn đọc lại hd thì kể cả chết cũng ít trường hợp đc trả tiền đền bù lắm. Bảo hiểm Aia.
Mợ mua lâu chưa. Mợ có 21 ngày đọc và huỷ được hoàn tiền 100% cơ mà.
Bên Chubb chỉ loại trừ 4 trường hợp tử vong không được chi trả:
- Tự tử trong 2 năm đầu
- Tệ nạn xã hội
- Phạm pháp dẫn đến tử hình
- Đâm chém nhau.

Kitcat

Xe container
Mợ mua lâu chưa. Mợ có 21 ngày đọc và huỷ được hoàn tiền 100% cơ mà.
Bên Chubb chỉ loại trừ 4 trường hợp tử vong không được chi trả:
- Tự tử trong 2 năm đầu
- Tệ nạn xã hội
- Phạm pháp dẫn đến tử hình
- Đâm chém nhau.
Lâu rồi cụ, bù tiền khám bệnh và chi phí cho cái phí ký hd và có mất toi khoản đã đóng k thì em k nhớ.
Như lừa đảo cũng phải vì bảo hiểm là môn toán học thống kê, tất cả những gì xác suất xảy ra cao ở vn sẽ k đc bảo hiểm chứ k phải về vn nó biến tướng đi. Về vn từ tngt hay bệnh như hiv aids... đều thành nguy cơ cao, k đc bảo hiểm tận răng như nc ngoài, hãng bảo hiểm sẽ lừa câu chữ điều khoản để... ít khi chết nhận đc tiền.
Ngoài ra còn thòng đk chuyển khỏi nơi cư trú, thay việc làm đều phải làm đơn báo. Hãng bảo hiểm sẽ xét lại độ rủi ro của nghề nghiệp, nơi m chuyển để sửa hay hủy cả hd bảo hiểm.
Thế nên chả may quên hay chưa kịp báo sửa địa chỉ hay chỗ làm nếu chết chắc hãng cũng có lý do k bảo hiểm. Nói chung là thấy như bị lừa.

Em nghĩ cụ nói chưa hết nhé. Cụ đọc lại hd bên cụ đi ạ. Chắc chắn k bảo hiểm khi có chiến tranh, tai nạn giao thông đền thế nào cụ....

CHUBB

Xe buýt
Lâu rồi cụ, bù tiền khám bệnh và chi phí cho cái phí ký hd và có mất toi khoản đã đóng k thì em k nhớ.
Như lừa đảo cũng phải vì bảo hiểm là môn toán học thống kê, tất cả những gì xác suất xảy ra cao ở vn sẽ k đc bảo hiểm chứ k phải về vn nó biến tướng đi. Về vn từ tngt hay bệnh như hiv aids... đều thành nguy cơ cao, k đc bảo hiểm tận răng như nc ngoài, hãng bảo hiểm sẽ lừa câu chữ điều khoản để... ít khi chết nhận đc tiền.
Ngoài ra còn thòng đk chuyển khỏi nơi cư trú, thay việc làm đều phải làm đơn báo. Hãng bảo hiểm sẽ xét lại độ rủi ro của nghề nghiệp, nơi m chuyển để sửa hay hủy cả hd bảo hiểm.
Thế nên chả may quên hay chưa kịp báo sửa địa chỉ hay chỗ làm nếu chết chắc hãng cũng có lý do k bảo hiểm. Nói chung là thấy như bị lừa.

Em nghĩ cụ nói chưa hết nhé. Cụ đọc lại hd bên cụ đi ạ. Chắc chắn k bảo hiểm khi có chiến tranh, tai nạn giao thông đền thế nào cụ....
Bây giờ thì không bị mất tiền khám và không bị mất 1 phí nào nếu trong 21 ngày ko đồng ý.
Ở trên e chỉ nói trường hợp tử vong. Còn tai nạn giao thông thì 1% thương tật Chubb đã chi rồi (duy nhất tại VN )
Chuyển khỏi nơi cư trú trong nước ko cần điều kiện gì trừ trường hợp chuyển sang nước ngoài mợ ạ.
Bảo hiểm bây giờ khác trước rồi mợ. Mợ cân nhắc lại nhé.

Kitcat

Xe container
Bây giờ thì không bị mất tiền khám và không bị mất 1 phí nào nếu trong 21 ngày ko đồng ý.
Ở trên e chỉ nói trường hợp tử vong. Còn tai nạn giao thông thì 1% thương tật Chubb đã chi rồi (duy nhất tại VN )
Chuyển khỏi nơi cư trú trong nước ko cần điều kiện gì trừ trường hợp chuyển sang nước ngoài mợ ạ.
Bảo hiểm bây giờ khác trước rồi mợ. Mợ cân nhắc lại nhé.
À dạ nhưng tngt trong những đk gì thì chi trả hở cụ? E tin cụ chưa đọc hiểu hết cái hd bên cụ như em hồi đầu ý mà. Và vâng chi trả nhưng xác xuất xảy ra càng cao thì tiền chi càng ít so với giá trị hd.

Hehe ngày trước công ty em cũng có 1 lần non ngây thơ vụ bảo hiểm. đến lúc tàu hàng bị cướp biển, sếp em hộc tốc chạy sang bảo hiểm thì mới té ngửa ra thái độ của bên bảo hiểm. May mà trời phù hợp tàu hàng được giải cứu.
Còn vừa rồi nắng nóng, một xưởng sản xuất bên em bị cháy. Và khi gọi đến bảo hiểm thì ôi thôi cũng là cái thái độ khác hẳn lúc mua bảo hiểm.