[Funland] Thất vọng về Hàn Quốc.

pisces_hn

Xe container
Bọn đấy phép tắc trên dưới nó rõ ràng lắm. Mấy cụ quan chức Lạng Sơn bắt tay cụ Kim hôm tầu cụ í sang mà là người Triều Tiên bắt tay chủ tịch mà không khóc sụt sùi cúi rạp xuống thì ăn đạn phòng không rồi.

Leanh65

Xe container
Túm lại ý cụ nói Phi kém xa VN, vậy chứng minh là cụ kia sai đi, khỏi loanh quanh!
Em không nói là Phi kém xa VN , mà chỉ không đồng ý khi cụ trên bảo GDP phi cao hơn Việt mặc nhiên là dân Phi giàu hơn Việt thôi. GDP nó chỉ phản anh quy mô nền kinh tế thôi, mà cái này nếu FDI nhiều thì lợi nhuận vào túi các ông trùm TB nước ngoài chứ dân làm thuê nhân công rẻ mạt được cái vẹo gì đâu mà giàu mới nghèo hả cụ.

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Em gửi tạm cụ mấy dòng này, cụ guc hộ em tý.
"Từ trước đến nay, người ta thường dùng chỉ số GDP để đo lường thành tựu của một quốc gia. Nhưng một nghiên cứu gần đây cho thấy rằng, chỉ số phát triển xã hội SPI mới chính là thước đo chuẩn xác nhất".
Đấy là "một nghiên cứu" thôi cụ ạ. Về cơ bản thì nó vẫn chưa được đa số quốc gia và các tổ chức quốc tế lớn dùng thay thế GDP PPP.

Kiểu như chỉ số hạnh phúc ấy, dân mình nhậu nhiều nên chỉ số hạnh phúc cao chót vót =))

tieudaovnt

Xe tăng
Thống vs nhất làm gì? Để dân Nam Hàn được tống vào các trại học tập cải tạo, ăn bo bo, dùng báo tường thay FB tôn vinh cha con nhà Kim vạn tuế vạn vạn tuế à?
Sao cụ không nghĩ ngược lại là Nam Hàn ăn được Bắc Hàn mà lại ngược lại.
Thống nhất để dân tộc, dải đất hoà chung là một, không bị các ông kẹ điều khiển, chơi với thằng nào, muốn làm gì cũng phải xin phép, lúc nào cũng phấp phỏm lo sợ, thỉng thoảng căng thẳng dân đái ra máu, thịnh vượng mong manh khi lúc nào cũng trong bờ vực chiến tranh. Nói ra rất nhiều, đó là khao khát dân tộc rồi cụ ơi. Cái gì cũng phải trả giá thôi, VN mất vài tr người thì Triều Tiên nếu muốn thống nhất cũng tốn cỡ đó, có khi muốn chiến mà mấy ông kẹ còn không cho ấy chứ.

vudinhtaybannha

Xe container
Đông lào kể từ mấy anh xe ôm, chị bán bún cũng còn ko bao giờ chịu ngả mình cúi đầu trước thực khách (đem tiền đến cho mình) nhé, dân 1 nước anh hùng đánh bại dăm bảy đế cuốc nhớn (nhờ làm tôi tớ cho dăm bảy đế cuốc khác) nó phải thế chứ 8->
Từng đánh cho 3 tay thường trực bỉ ban liên hiệp cuốc chạy mất dép bản lĩnh nó phải khác cụ nhể .Dù có nhai bo bo độn khoai lang đi chăng nữa thì từ chị bán rau đén anh cửu vạn .Từ anh xe ôm đến chị hàng rong ai ai cũng thể hiện bản lĩnh của một dân toọc anh hùng .Chả phải nhún bố con thàng nào cụ nhẩy ?.

Baboja

Xe tải
Thường ngày tờ 'nhân dân' của Kim chỉ có in đen trắng, nhân vụ PR của Trump, nó té theo và làm 1 lúc 3 trang màu... Tội dân bắc... Triều ghê: chỉ biết ôm cái bụng đói meo, nhìn mấy hình ảnh này, rồi tự hào 'Mỹ là cm j'

troinongthang6

Xe máy
Thường ngày tờ 'nhân dân' của Kim chỉ có in đen trắng, nhân vụ PR của Trump, nó té theo và làm 1 lúc 3 trang màu... Tội dân bắc... Triều ghê: chỉ biết ôm cái bụng đói meo, nhìn mấy hình ảnh này, rồi tự hào 'Mỹ là cm j'

Cách PR rất quen thuộc, dĩ nhiên là dân BTT xem những bức ảnh này sẽ ngày qua ngày ăn bo bo nuôi hy vọng TT sẽ "là bạn vs Mỹ" như HQ và tương lai ấm no sẽ đến vs họ dưới sự lèo lái tài tình anh minh đổi mới của chủ tịt Ủn vĩ đại, cứ như thế trăm năm nữa dân Triều sẽ típ tục yên tâm sống cho đến đời con, đời cháu anh Ủn lên trị vì... X_X

Jackies

Xe điện
Không có Mỹ chống lưng thì Triều Tiên nó giải phóng trong nốt nhạc, cho bọn Nam Hàn đi học tập cải tạo ngay nên thế thì có gì mà lạ.
Bác hình như ít đọc lịch sử TG nhẩy=))=))=))
Trước oánh nhau ngang cơ thôi, Hàn lập ranh nghỉ oánh, Triều máu lửa nhưng oánh chả đc kéo Trung vào lùa Hàn tý rơi xuống biển
Mỹ kêu gọi LHQ nhảy vào lùa lại Trung Triều về hẳn Trung, sau rút về như giờ, hiện tại Triều cũng chả đủ năng lực nên ...đu dây

Mỹ là nước lớn,mà QS Hàn lại phụ thuộc vào Mỹ,ngay cả chuyện quân đồn trú của Mỹ định rút hết mà Hàn lo sợ chi 1 Tỷ Đô để trả lương cho binh sỹ thì đã nói lên tất cả rồi!
Ta mà đc thằng nào nhận tiền đỡ đổ xương máu, chắc ối kẻ giơ tay=))=))=))
Hợp tác khai thác với Mẽo làm dầu ở Cá voi xanh, lão Tập nhăn mặt ...đòi làm cao tốc BN đới, chả vừa đâu

troinongthang6

Xe máy
Sao cụ không nghĩ ngược lại là Nam Hàn ăn được Bắc Hàn mà lại ngược lại.
Thống nhất để dân tộc, dải đất hoà chung là một, không bị các ông kẹ điều khiển, chơi với thằng nào, muốn làm gì cũng phải xin phép, lúc nào cũng phấp phỏm lo sợ, thỉng thoảng căng thẳng dân đái ra máu, thịnh vượng mong manh khi lúc nào cũng trong bờ vực chiến tranh. Nói ra rất nhiều, đó là khao khát dân tộc rồi cụ ơi. Cái gì cũng phải trả giá thôi, VN mất vài tr người thì Triều Tiên nếu muốn thống nhất cũng tốn cỡ đó, có khi muốn chiến mà mấy ông kẹ còn không cho ấy chứ.
Nói chiện "mất vài triệu người" cứ như chơi ấy nhỉ, sao biết tụi Hàn cũng muốn thế, đúng là tư duy cháu ngoan của Bác!

tieudaovnt

Xe tăng
Nói chiện "mất vài triệu người" cứ như chơi ấy nhỉ, sao biết tụi Hàn cũng muốn thế, đúng là tư duy cháu ngoan của Bác!
Em hỏi cụ nếu Mỹ không bảo kê Nam Hàn hoặc ngược lại Tàu không bảo kê Bắc Hàn thì phía kia chả chiến luôn ấy chứ, mất bao nhiêu cũng chơi chứ chả đùa. Còn hoà hợp dân tộc trong hoà bình là điều không thể, hiện tại bán đảo này vẫn trong tình trạng chiến tranh, quân dịch, lực lượng thường trực bên nào cũng khủng cả đấy ạ

hd-vt

Xe container
Cụ Khoai Lang Nghệ có tý ti nhận xét mà các cụ xếp hàng rồng rắn, dằn túi chai dầu ăn.....lao vào ăn hiếp cụ í.
Em cứ đợi, mong nghe vọng ra... hiếp mi...hiếp mi là nhào dô oánh võng bẻ lái...híc, chả nghe thấy gì cứ êm ru.

Nhìn cụ Trum và anh Ủn như hai bố con í nhể. Anh Ủn bị động nhìn thái độ cứ như kiểu đi chơi tối về muộn, ông Bô đứng chặn cửa: muộn thế đói không, ăn roi hỉ.
Anh Ủn chắc chỉ có thần thái í trước cụ Trum. Kể ra cũng chả có gì ầm ĩ, cụ Trum chỉ có ý muốn là đến Hênô một phát thôi mà.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ông cứ so Việt hay Hàn với dân tộc da trắng Đức. Cũng có cái gì đó buồn cười :D

troinongthang6

Xe máy
Em không nói là Phi kém xa VN , mà chỉ không đồng ý khi cụ trên bảo GDP phi cao hơn Việt mặc nhiên là dân Phi giàu hơn Việt thôi. GDP nó chỉ phản anh quy mô nền kinh tế thôi, mà cái này nếu FDI nhiều thì lợi nhuận vào túi các ông trùm TB nước ngoài chứ dân làm thuê nhân công rẻ mạt được cái vẹo gì đâu mà giàu mới nghèo hả cụ.
Có hai dạng tính GDP tổng sản phẩm quốc nội và GDP PPP theo đầu người.

Nếu tính GDP tổng sản phẩm - quy mô nền kinh tế của TQ 1,5 tỉ dân thì đương nhiên nó đứng thứ Nhì, nhưng tính GDP đầu người thì TQ đứng thứ 73/190.
Phi: 113
Philippines 8,34
Vietnam: Đứng thứ 124
Việt Nam 6,775
https://vi.wikipedia.org/wiki/Danh_sách_quốc_gia_theo_GDP_(danh_nghĩa)

Về GDP tổng sản phẩm:
40
Philippines 331,678 tỷ USD (dân số 104 triệu)
45
Việt Nam 223.864 tỷ USD (dân số 95tr)

Cụ còn cách tính nào khác hơn chứng minh kinh tế VN mạnh hơn Phi thì cứ đưa ra bằng con số!

troinongthang6

Xe máy
Em hỏi cụ nếu Mỹ không bảo kê Nam Hàn hoặc ngược lại Tàu không bảo kê Bắc Hàn thì phía kia chả chiến luôn ấy chứ, mất bao nhiêu cũng chơi chứ chả đùa. Còn hoà hợp dân tộc trong hoà bình là điều không thể, hiện tại bán đảo này vẫn trong tình trạng chiến tranh, quân dịch, lực lượng thường trực bên nào cũng khủng cả đấy ạ
Vậy cứ để nguyên trạng thế thôi.
Đài Loan cũng thế, cứ để nguyên đấy.
Ông nào hô hào thống nhất ông đó cho con cháu mình xung phong cầm súng đi đánh nhau trước đi chứ đừng có cưỡng bức bắt con cháu người khác p ra trận chết thay cho mấy cái lý tưởng hão huyền chỉ béo cho đám lờ đờ!

chitom

Xe tăng
Từng đánh cho 3 tay thường trực bỉ ban liên hiệp cuốc chạy mất dép bản lĩnh nó phải khác cụ nhể .Dù có nhai bo bo độn khoai lang đi chăng nữa thì từ chị bán rau đén anh cửu vạn .Từ anh xe ôm đến chị hàng rong ai ai cũng thể hiện bản lĩnh của một dân toọc anh hùng .Chả phải nhún bố con thàng nào cụ nhẩy ?.
Mỗi dân tộc, quốc gia có một hoàn cảnh lịch sử, tính cách khác nhau, e nghĩ ko thể quy về một mẫu số chung được. Nói về hiện tại chẳng hạn, nhân dân tiến bộ cứ đòi khách hàng là thượng đế, nhưng trong cuộc sống đấy - Bún mắng, cháo chửi thịnh hành và đông khách, thế là do ai ạ :)), quần chúng cứ tự mình ưa khổ dâm và bạo lực cơ :))

hauyenhd

Xe container
Bác hình như ít đọc lịch sử TG nhẩy=))=))=))
Trước oánh nhau ngang cơ thôi, Hàn lập ranh nghỉ oánh, Triều máu lửa nhưng oánh chả đc kéo Trung vào lùa Hàn tý rơi xuống biển
Mỹ kêu gọi LHQ nhảy vào lùa lại Trung Triều về hẳn Trung, sau rút về như giờ, hiện tại Triều cũng chả đủ năng lực nên ...đu dây

Ta mà đc thằng nào nhận tiền đỡ đổ xương máu, chắc ối kẻ giơ tay=))=))=))
Hợp tác khai thác với Mẽo làm dầu ở Cá voi xanh, lão Tập nhăn mặt ...đòi làm cao tốc BN đới, chả vừa đâu
Vâng e ít đọc. Giờ thử solo xem TT nó đấm mấy hôm ông HQ lên đường[-(

1992D

Xe hơi
Bông lúa chín là bông lúa cuối đầu các cụ nhỉ.
Chín người mười ý tầm em thấp chưa dám phán ai bao giờ nên khuyên các bác tầm thấp như em ngồi yên có các bác tầm cao trao đổi kiến thức với nhau =))

chitom

Xe tăng
Vậy cứ để nguyên trạng thế thôi.
Đài Loan cũng thế, cứ để nguyên đấy.
Ông nào hô hào thống nhất ông đó cho con cháu mình xung phong cầm súng đi đánh nhau trước đi chứ đừng có cưỡng bức bắt con cháu người khác p ra trận chết thay cho mấy cái lý tưởng hão huyền chỉ béo cho đám lờ đờ!
Rất nhiều cụ nói theo kiểu này nhỉ :))
E hỏi khí ko phải, khi bọn tủ lạnh đã ban ra lệnh quân dịch là ta có thể lựa chọn đi hoặc ko đi, phỏng ạ :))
Liệu e thay mặt cu nhà em, lên nói với bọn quân lực trên quận ( với ý như cụ nói) , e có bị uống nước chè ở phường hay quận ko nhỉ?